HomeBUSINESSపే మూవీ మోడల్ భారతదేశంలో పెరుగుదలను చూడటం ప్రారంభిస్తుంది

పే మూవీ మోడల్ భారతదేశంలో పెరుగుదలను చూడటం ప్రారంభిస్తుంది

. మోడల్.

సినిమా, బుక్‌మైషో యొక్క చీఫ్ ఆపరేటింగ్ ఆఫీసర్ ఆశిష్ సాక్సేనా అభిప్రాయం ప్రకారం, ఒక్కో వీక్షణకు చెల్లించాల్సిన అవసరం లేదని సాక్ష్యాలు సూచిస్తున్నాయి, ఇది సంస్థ పెట్టుబడి పెట్టడం. “ప్రారంభించినప్పటి నుండి బుక్‌మైషో స్ట్రీమ్‌లో వీక్షకుల లావాదేవీలలో 33 శాతం పెరుగుదల ఉంది. మేము మూడు నెలల వ్యవధిలో 200,000 ప్రవాహాలలో గడియారం చేసాము. జాక్ స్నైడర్ యొక్క జస్టిస్ లీగ్ విడుదలైన 3 రోజుల్లోనే 100,000 స్ట్రీమ్‌లతో, మేము ప్రారంభించిన మొదటి 45 రోజుల్లోనే ఇటువంటి సంఖ్యలను దాటిన వేగవంతమైన టీవీఓడి ప్లాట్‌ఫామ్‌గా నిలిచాము ”అని బిజినెస్ లైన్‌తో ప్రత్యేక సంభాషణలో సాక్సేనా అన్నారు.

అయినప్పటికీ, భారతదేశం వంటి దేశంలో వీక్షణ స్ట్రీమింగ్‌కు వీక్షకులు చెల్లించే స్థాయికి సంబంధించి పరిశ్రమ నిపుణులు నిరాశావాదంగా ఉన్నారు. ఈ సంఖ్యలు భారత మార్కెట్లో చాలా చిన్న భాగాన్ని సూచిస్తాయని మీడియా కన్సల్టింగ్ సంస్థ ఓర్మాక్స్ మీడియా వ్యవస్థాపకుడు మరియు సిఇఒ శైలేష్ కపూర్ చెప్పారు. “థియేటర్లలో విడుదలయ్యే ఒక సాధారణ చిత్రం, ప్రత్యేకించి ఇది పెద్ద హిందీ మార్క్యూ అయితే, పెద్ద పేరుతో నేతృత్వంలో మిలియన్ల సంఖ్యలో ప్రేక్షకుల సంఖ్య కనిపిస్తుంది, భారతదేశంలో ఒక పెద్ద అంతర్జాతీయ పేరు వీక్షకుల సంఖ్య కనీసం 1 మిలియన్ ఉంటుంది మరియు అది కేవలం ఒక సినిమా కోసం ”అని కపూర్ అన్నారు. కపూర్ కోసం, మొత్తం OTT మార్కెట్‌తో పోలిస్తే 200,000 వంటి సంఖ్యలు తక్కువగా ఉన్నాయి, ఇది తాజా FICCI-EY 2021 మీడియా రిపోర్ట్ ప్రకారం 59 మిలియన్ల వద్ద ఉంది, డిస్నీ హాట్‌స్టార్ లేదా నెట్‌ఫ్లిక్స్ వంటి ఆటగాళ్ళు మిలియన్ల సంఖ్యలో చందాదారుల సంఖ్యను పొందుతున్నారు.

గతంలో, టీవీఓడీ నిపుణుల మధ్య విరుద్ధమైన మనోభావాలను ప్రేరేపించింది, టీవీఓడీ లేదా వీక్షణకు చెల్లించటం మంచి కారణంతో పెద్ద ఎత్తున చేరుకోలేదని, మరికొందరు దాని భవిష్యత్తు గురించి అనిశ్చితంగానే ఉన్నారు. 2021 సంవత్సరంలో ఈ విభాగంలో కొంత మార్పు కనిపించింది, జీ వంటి ఆటగాళ్ళు సల్మాన్ ఖాన్ నటించిన రాధే యొక్క హైబ్రిడైజ్డ్ విడుదలతో పే-పర్-వ్యూ విడుదలల యొక్క కొత్త మోడళ్లతో ప్రయోగాలు చేశారు.

TVOD మోడల్ యొక్క కీ అప్పీల్

టీవీఓడీ మోడల్ యొక్క ముఖ్య విజ్ఞప్తి, బుక్‌మైషో యొక్క సాక్సేనా ప్రకారం, ఈ చిత్రం ఇతర ప్లాట్‌ఫామ్‌లలో లభించే ముందు ఒక విండోలో సినిమాలను విడుదల చేస్తుంది. “భారతదేశం వంటి దేశంలో ఇది ఒక క్లిష్టమైన ప్రయోజనం, ఇక్కడ అభిమానులు వీలైనంత త్వరగా సినిమా చూడాలని కోరుకుంటారు, మరియు వారాల తరువాత చూడటం సులభం లేదా చౌకగా ఉన్నప్పుడు కాదు. భారతదేశంలో థియేట్రికల్ ఆదాయాలు చాలా బలంగా ఉండటానికి ఇది కీలకమైన అంశం, సినిమా మొత్తం ఆదాయ చక్రంలో 65% మంది అభిమానులను త్వరగా సినిమాలు చూడాలని కోరుకుంటారు, ”అని సాక్సేనా అన్నారు.

సాక్సేనా ప్రకారం బుక్‌మైషో, స్ట్రీమ్ ఆ థియేటర్ విడుదలల తర్వాత సినిమాలు రావడం లేదా థియేట్రికల్ రిలీజ్‌ను కోల్పోయే సినిమాలను ప్రదర్శించడం మరియు వాటిని త్వరగా అందుబాటులోకి తీసుకురావడం ద్వారా ఆ చక్రం యొక్క చర్చ్‌కు సహాయపడుతుంది. బ్యాక్-టు-బ్యాక్ లాక్‌డౌన్లు మరియు సామాజిక దూర నిబంధనలతో, బుక్‌మైషో ఆ డిమాండ్‌ను కొంతవరకు నొక్కగలిగిందని నిపుణులకు స్పష్టమైంది.

అయితే, సినీ విమర్శకుడు తరణ్ ఆదర్ష్ ఒక భారతీయ వినియోగదారుడు, తాజా విడుదలను చూడటానికి సినిమా హాల్‌కు వెళ్లిన అనుభవాన్ని ఏమీ ప్రతిబింబించలేరు. అంతేకాకుండా, సాధారణంగా భారతీయ వినియోగదారులు అనేక రకాలైన కంటెంట్‌ను తమ ఇంటికి నేరుగా ఉచితంగా లేదా పరిమిత ఖర్చుతో పొందడం అలవాటు చేసుకుంటారని ఓర్మాక్స్ సీఈఓ కపూర్ జతచేస్తారు; అందువల్ల వీలైనంత త్వరగా సినిమా చూడటానికి అదనపు డబ్బును ఖర్చు చేయడం సినిమా హాళ్ళకు కేటాయించబడుతుంది. “పర్ పర్ వ్యూ అనేది పరిపక్వ మార్కెట్ కోసం విజయవంతమయ్యే మోడల్, ఇక్కడ వినియోగదారులు ఇప్పటికే చందా రుసుము చెల్లించాలనే ఆలోచనకు అలవాటు పడ్డారు. ప్రస్తుతానికి డిజిటల్ ప్లేయర్‌ల యొక్క ముఖ్య లక్ష్యం కనీసం SVOD మోడల్‌ను విజయవంతంగా టేకాఫ్ చేయడమే ”అని కపూర్ అన్నారు.

కపూర్ బుక్‌మైషో యొక్క వీక్షణను ప్రతి వీక్షణకు చెల్లించాల్సిన అవసరం ఉందని తెలిసింది. “బుక్‌మైషోకు OTT నిలువు లేదు, కాబట్టి ఇది నేరుగా TVOD అంతరిక్షంలోకి వెళ్లడం సహజం. ఇది సినిమా టికెటింగ్ వ్యాపారం నుండి వారి ఆదాయ ప్రవాహాన్ని పూర్తి చేస్తుంది మరియు మల్టీప్లెక్స్‌లు మూసివేయబడిన లేదా పరిమిత ఆక్యుపెన్సీని కలిగి ఉన్న ప్రస్తుత నమూనాలో ఆదాయాన్ని సంపాదించవచ్చు. ” కపూర్ అన్నారు.

సక్సేనా ఇలా అన్నారు, “బుక్‌మైషో స్ట్రీమ్ అనేది మా సినిమాస్ వ్యాపారం యొక్క విస్తరణ, దీనిని సమర్థవంతంగా పూర్తి చేస్తుంది, అయితే ఇది బుక్‌మైషోలో నిలువుగా ఉండే సినిమా టికెటింగ్ నుండి స్వతంత్రంగా ఉంటుంది. బుక్‌మైషో స్ట్రీమ్ ప్రతి అంకితమైన విభాగానికి (థియేట్రికల్, టీవీఓడీ, ఎస్వీఓడీ) ప్రపంచవ్యాప్తంగా అనుసరించే విండో ఆకృతిని గమనిస్తూనే ఉంటుంది, ఇది నిర్మాణ సంస్థలచే ముందే నిర్ణయించబడుతుంది. ” ప్రస్తుతానికి, సాక్సేనా ప్రకారం, ప్లాట్‌ఫాం ద్వారా కస్టమర్ ప్రవర్తనపై సేకరించిన డేటా సంవత్సరాల ఆధారంగా దాని వీక్షకులకు అత్యంత వ్యక్తిగతీకరించిన ప్రతిపాదనలను బుక్‌మైషో స్ట్రీమ్ యొక్క లక్ష్యం.

OTT లు చాలా ప్రయోగం

సబ్‌స్క్రిప్షన్-ఆధారిత OTT లు పే పర్ వ్యూ ఫార్మాట్‌తో కూడా ప్రయోగాలు చేస్తున్నాయి, ఉదాహరణకు, జీ యొక్క పే పర్ వ్యూ ఆఫర్, జీ ప్లెక్స్. విస్తారమైన కంటెంట్ లైబ్రరీతో, ఈ ప్లాట్‌ఫారమ్‌లు ఒక్కో వీక్షణ స్థలానికి విస్తృతంగా చెల్లించే అవకాశం లేదని కపూర్ భావిస్తున్నారు. “ఇది SVOD మోడల్‌పై నరమాంస భక్షకం అని అర్ధం. జరిగే అవకాశం ఏమిటంటే వారు తమ చందాదారులకు వీక్షణకు చెల్లింపు ద్వారా ఏదో ఒక ప్రీమియంను అందిస్తారు లేదా వారి ప్లాట్‌ఫామ్‌కు సభ్యత్వాన్ని పొందకూడదనుకునే సాధారణ ప్రేక్షకులకు వారి జనాదరణ పొందిన కొన్ని మార్క్యూలను అందిస్తారు ”. సల్మాన్ ఖాన్ నటించిన రాధే అటువంటి హైబ్రిడ్ విడుదల, ఇది నేరుగా జీ యొక్క OTT ప్లాట్‌ఫాం జీ 5 లో విడుదలైంది మరియు వారి పే-పర్-వ్యూ ప్లాట్‌ఫాం జీ ప్లెక్స్‌లో ప్రసారం చేయబడింది. రాధే యొక్క పనితీరు ఆధారంగా జీ స్టూడియోస్ యొక్క చీఫ్ బిజినెస్ ఆఫీసర్ షరీక్ పటేల్ కూడా కపూర్ మనోభావాలను ప్రతిధ్వనించాడు, “హైబ్రిడ్ విడుదలలు కొత్త రియాలిటీ కానున్నాయి, థియేటర్లు ఎక్కడికీ వెళ్ళనప్పుడు, అనుభవంతో ఎప్పుడూ పోటీ పడకూడదనే ఆలోచన, ఎందుకంటే అసాధ్యం. ఏదేమైనా, ZEEPlex కంటెంట్‌ను వినియోగించేవారికి మరిన్ని మార్గాలను తెరుస్తుంది, పే-పర్-వ్యూ ఫార్మాట్ అంటే ప్రేక్షకులు తమకు అందుబాటులో ఉన్న కంటెంట్‌ను ఎక్కడ మరియు ఎప్పుడు వినియోగించాలనుకుంటున్నారో వారికి ఎంపిక చేసుకోవడానికి వీలు కల్పిస్తుంది. ”

“ ఏదైనా కొత్త ఆలోచన స్థిరపడటానికి సమయం పడుతుంది, నిరంతర మరియు కేంద్రీకృత విధానం లేకపోవడం వల్ల గత ప్రయత్నాలు చాలావరకు విఫలమయ్యాయి. ” జీ స్టూడియో నుండి పటేల్ అన్నారు. “ప్రపంచవ్యాప్తంగా, ఇలాంటి నమూనాలు ఆదర్శంగా మారాయి, మరియు చందా-ఆధారిత వీక్షణ వంటివి దేశంలో ఒకప్పుడు బాగా ప్రాచుర్యం పొందలేదు, కానీ ఇప్పుడు విస్తృతంగా ఆమోదించబడిన వీక్షణ అనుభవంగా మారింది, పే-పర్-వ్యూ మోడల్ కూడా కలుస్తుంది” పటేల్ అన్నారు

మరింత చదవండి

Previous articleUEFA యూరో 2020, క్రొయేషియా vs స్పెయిన్ లైవ్ స్ట్రీమింగ్ ఇన్ ఇండియా: పూర్తి మ్యాచ్ వివరాలు, ప్రివ్యూ మరియు టీవీ ఛానెల్స్
Next articleజాతీయ రహదారుల వెంట రియల్ ఎస్టేట్ అభివృద్ధి 15% పైగా రాబడిని అందిస్తుంది: జెఎల్ఎల్ ఇండియా
RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

IT ిల్లీ హైకోర్టు కొత్త ఐటి నిబంధనలను కొనసాగించడానికి నిరాకరించడంతో డిజిటల్ న్యూస్ పోర్టల్‌కు ఉపశమనం లేదు

మలతా బెనర్జీ కలకత్తా హైకోర్టులో నారద కేసు అఫిడవిట్ల కోసం తాజా దరఖాస్తును దాఖలు చేశారు

Recent Comments