HomeSPORTSరాహుల్ ద్రవిడ్: శ్రీలంకతో సిరీస్ గెలవడం ప్రాధాన్యత

రాహుల్ ద్రవిడ్: శ్రీలంకతో సిరీస్ గెలవడం ప్రాధాన్యత

శ్రీలంక వారి పరిమిత ఓవర్ల పర్యటనకు భారత ప్రధాన కోచ్ రాహుల్ ద్రవిడ్ , సిరీస్ గెలవడం వారి ప్రధాన లక్ష్యం అని స్పష్టమైంది, మరియు ఇండియా ఎ మరియు ఇండియా అండర్ -19 స్థాయిలలో అతను గొప్ప విజయంతో అమలు చేసిన పద్ధతి, అనుభవం మరియు మ్యాచ్ సమయాన్ని పొందడానికి ఆటగాళ్లకు సహాయపడటం మాత్రమే కాదు.

“టీ 20 ప్రపంచ కప్ రావడానికి ముందే స్థలాల కోసం ముందుకు వస్తున్న చాలా మంది జట్టులో ఉన్నారు, కానీ ముఖ్య లక్ష్యం, మరియు మేము దాని చుట్టూ చర్చలు జరిపాము, ప్రయత్నించాలి మూడు వన్డేలు మరియు మూడు టి 20 ఐల కోసం కొలంబోకు జట్టు బయలుదేరే ముందు, ద్రవిడ్ ఆదివారం అన్నాడు.

“ఇది ప్రాధమిక లక్ష్యం. సిరీస్‌ను గెలవడానికి ప్రయత్నిస్తున్నప్పుడు ప్రజలు కొన్ని మంచి ప్రదర్శనలు ఇచ్చే అవకాశాన్ని పొందగలిగితే, వారు సెలెక్టర్ల తలుపులు తట్టడానికి ఉత్తమ అవకాశాన్ని ఇస్తారు.”

టూర్ లక్ష్యాలను పక్కన పెడితే, ద్రవిడ్ యువ ఆటగాళ్లను ఎక్స్‌ప్రెస్‌లో నానబెట్టమని ప్రోత్సహించాడు విదేశీ పర్యటనలో భారత జట్టులో భాగం కావడం మరియు పర్యటనను జీవిత-మరణ పరిస్థితులుగా పరిగణించకూడదు. సందేశం: “మంచి ప్రదర్శనలు చాలా బాగుంటాయి, కానీ కొన్ని ఆఫ్ రోజులు ప్రపంచం అంతం కాదు.”

“చాలా మంది చిన్న పిల్లలు ఉన్నారు, వారు ఆడకపోయినా, భారత జట్టుతో పర్యటనలో ఉండటానికి మరియు శిఖర్ (ధావన్, కెప్టెన్), భువనేశ్వర్ (కుమార్, వైస్ కెప్టెన్), హార్దిక్ (పాండ్యా), “ద్రవిడ్ అన్నాడు. “ఆ అనుభవం నుండి వారు చాలా నేర్చుకోవచ్చు. ఈ యాత్రకు వచ్చే చిన్నపిల్లలు, వారందరూ బాగా చేయటానికి ఆసక్తి చూపుతారు మరియు సెలెక్టర్ల కోసం ఒకరకమైన గుర్తులను సెట్ చేస్తారు.

“వారు టి 20 ప్రపంచ కప్‌కు ఎంపిక అవుతారో లేదో, అది సెలెక్టర్లు తీసుకునే పిలుపు, కానీ ఇలాంటి పర్యటనలో ఉండటం మరియు అంతర్జాతీయ నాణ్యత ప్రతిపక్షానికి వ్యతిరేకంగా ఆడటం, మీరు మార్కర్‌ను ఉంచగలిగితే మరియు ఈ స్థాయిలో చేయగల సామర్థ్యాన్ని చూపించగలిగితే, సెలెక్టర్లు గమనించడం ప్రారంభిస్తారు. కానీ అది ఒక జీవితం మరియు మరణం యొక్క పరిస్థితి కాదు. మీకు మంచి పర్యటన లేకపోతే, మీరు దీన్ని చేయరు, లేదా మీకు గొప్ప పర్యటన ఉంటే, మీరు ఆటోమేటిక్ పిక్ అవుతారు. దానిలో చాలా విషయాలు ఉన్నాయి. “

జట్టు యొక్క చాలా ప్రణాళికలు, ద్రవిడ్ మాట్లాడుతూ, అతను ఉన్న తర్వాత ఖరారు చేయబడతాడు ఐదు టెస్టుల సిరీస్ కోసం ప్రస్తుతం ఇంగ్లాండ్‌లో ఉన్న భారత జట్టు మేనేజ్‌మెంట్‌తో చాట్‌ల సమితి. అలాగే, శ్రీలంకలో రాబోయే మూడు టి 20 ఐలు అక్టోబర్-నవంబర్‌లో జరిగే టి 20 ప్రపంచ కప్‌కు ముందు ఫార్మాట్‌లో భారతదేశపు ఏకైక ఆటలుగా ఉంటాయి. దీనికి ముందు, చాలా మంది ఆటగాళ్ళు యుఎఇలో మిగిలిన ఐపిఎల్ 2021 లో కనిపిస్తారు.

” టి 20 ప్రపంచ కప్‌కు ముందు ఇవి కేవలం మూడు ఆటలే మరియు సెలెక్టర్లు మరియు మేనేజ్‌మెంట్ వారు వెతుకుతున్న జట్టులో ఇప్పుడు సరైన ఆలోచన ఉంటుందని నేను ఖచ్చితంగా అనుకుంటున్నాను. టి 20 ప్రపంచ కప్‌కు ముందు ఐపిఎల్ కూడా ఉండబోతోంది “అని ద్రవిడ్ అన్నారు.” ఇది కొంతమందికి జట్టు నిర్వహణ లేదా సెలెక్టర్లు వెతుకుతున్న ఒకటి లేదా రెండు ప్రదేశాలకు అవకాశం ఇస్తుంది, మరియు వారికి మరికొన్ని ఎంపికలు ఇవ్వండి. తరువాతి మూడు టి 20 లకు అది లక్ష్యం అవుతుంది.

“మాతో పాటు సెలెక్టర్లు జంట ప్రయాణిస్తున్నారు, కనుక ఇది వారితో సంభాషించడానికి మరియు వారు ఏమి ఆలోచిస్తున్నారో, వారి ఆలోచనలు ఏమిటో చూడటానికి నాకు అవకాశం ఇస్తుంది. ఇంగ్లాండ్‌లోని జట్టు నిర్వహణతో నాకు కొంచెం పరిచయం ఉంది, కాని WTC సమయంలో నేను వారిని ఇబ్బంది పెట్టాలని అనుకోలేదు, కానీ నేను రాబోయే రెండు వారాల్లో బేస్ను తాకుతాను మరియు వారి ఆలోచనలు ఏమిటి, వారు టి 20 ప్రపంచ కప్ గురించి ఏమి ఆలోచిస్తున్నారో చూద్దాం మరియు తరువాతి మూడు ఆటల కోసం మేము కొన్ని ప్రణాళికలను అమలు చేయగలమా అని చూస్తాను. “

అటువంటి మల్టీ-ఫార్మాట్ అమరిక, భారతదేశంలో ఒక టెస్ట్ సిరీస్‌లో ఒక సెట్ ఆటగాళ్ళు మరియు మరొకరు వైట్-బాల్‌లో ఆడుతున్నారా అని వివరించమని అడిగారు. క్రికెట్, ముందుకు వెళ్ళే మార్గం, మహమ్మారి అనంతర ప్రపంచంలో ఆచరణాత్మకంగా ఉండటం యొక్క ప్రాముఖ్యతను ద్రవిడ్ నొక్కిచెప్పారు.

“ఇది ఈ పరిస్థితికి దారితీసిన నిర్బంధాలు మరియు నియమాల పరంగా ఒక ప్రత్యేకమైన పరిస్థితి, “ద్రవిడ్ చెప్పారు. “నెలవారీ ప్రాతిపదికన కూడా ఏమి జరుగుతుందో to హించడం చాలా కష్టం. నిర్బంధాలు నిర్మితమైనవి మరియు ప్రయాణ పరిమితం చేయబడినవి, కనీసం స్వల్పకాలికమైనా ఈ ప్రణాళిక పర్యటనలు మరియు నిశ్చితార్థాలను పూర్తి చేయడానికి మిమ్మల్ని అనుమతిస్తుంది.

“ఈ పర్యటనకు భారతదేశానికి బహుశా ఎంపిక లేదు. ఇది దీర్ఘకాలిక పరిష్కారం కాదా అని నాకు తెలియదు, ఎందుకంటే ఇంకా చాలా మంది వాటాదారులు ఉన్నారు: ఇతర బోర్డులు, ప్రసారకులు, స్పాన్సర్లు, మీడియా హక్కులు. ఖచ్చితంగా, స్వల్పకాలికంలో, ఇది ఒత్తిడిని తగ్గించగలదు ఎందుకంటే ఒకే రకమైన ఆటగాళ్లకు అన్ని ఆకృతులను ఆడటానికి అన్ని పరిమితుల ద్వారా వెళ్ళడం కష్టమవుతుంది. కాబట్టి అవును, స్వల్పకాలికంలో మంచి ఆలోచన కానీ దీర్ఘకాలికంగా దీనికి చాలా ఎక్కువ చర్చలు అవసరం. “

ధావన్ నేతృత్వంలోని బృందం సోమవారం తెల్లవారుజామున కొలంబోలో అడుగుపెట్టనుంది, దీని తరువాత శ్రీలంక క్రికెట్ నిర్దేశించిన మార్గదర్శకాల ప్రకారం నియంత్రిత పద్ధతిలో శిక్షణ ప్రారంభించడానికి ముందు జట్టు మూడు రోజుల కఠినమైన నిర్బంధంలో ఉంటుంది. ఈ పర్యటన వన్డే సిరీస్‌తో ప్రారంభమవుతుంది ( జూలై 13, 16 మరియు 18) తరువాత టి 20 ఐలు (జూలై 21, 23 మరియు 25). అన్ని మ్యాచ్‌లు కొలంబోలోని ఆర్ ప్రేమదాస స్టేడియంలో జరుగుతాయి.

శశాంక్ కిషోర్ ESPNcricinfo

లో సీనియర్ సబ్ ఎడిటర్ ఇంకా చదవండి

Previous articleIT ిల్లీ హైకోర్టు కొత్త ఐటి నిబంధనలను కొనసాగించడానికి నిరాకరించడంతో డిజిటల్ న్యూస్ పోర్టల్‌కు ఉపశమనం లేదు
Next articleఆల్ రౌండ్ ప్రదర్శనతో ఇంగ్లాండ్ భారత్‌ను ఎనిమిది వికెట్ల తేడాతో ఓడించింది
RELATED ARTICLES

UEFA యూరో 2020, క్రొయేషియా vs స్పెయిన్ లైవ్ స్ట్రీమింగ్ ఇన్ ఇండియా: పూర్తి మ్యాచ్ వివరాలు, ప్రివ్యూ మరియు టీవీ ఛానెల్స్

ఇండియా vs ఎస్ఎల్ 2021: శిఖర్ ధావన్ నేతృత్వంలోని బృందం లంక పర్యటనకు బయలుదేరింది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

IT ిల్లీ హైకోర్టు కొత్త ఐటి నిబంధనలను కొనసాగించడానికి నిరాకరించడంతో డిజిటల్ న్యూస్ పోర్టల్‌కు ఉపశమనం లేదు

మలతా బెనర్జీ కలకత్తా హైకోర్టులో నారద కేసు అఫిడవిట్ల కోసం తాజా దరఖాస్తును దాఖలు చేశారు

Recent Comments