HomeSPORTSఆల్ రౌండ్ ప్రదర్శనతో ఇంగ్లాండ్ భారత్‌ను ఎనిమిది వికెట్ల తేడాతో ఓడించింది

ఆల్ రౌండ్ ప్రదర్శనతో ఇంగ్లాండ్ భారత్‌ను ఎనిమిది వికెట్ల తేడాతో ఓడించింది

ఇంగ్లాండ్ 2 వికెట్లకు 202 (బీమాంట్ 87 *, సైవర్ 74 బీట్ 8 వికెట్లకు భారత్ 201 (రాజ్ 72, రౌత్ 32, ఎక్లెస్టోన్ 3-40, ష్రబ్‌సోల్ 2-33, బ్రంట్ 2-35) ఎనిమిది వికెట్ల తేడాతో

సోఫీ ఎక్లెస్టోన్ , కలిపి ఎనిమిది వికెట్లు అన్య ష్రబ్‌సోల్ , కేథరీన్ బ్రంట్ , మరియు కేట్ క్రాస్ , తరువాత యాభైల నుండి టామీ బ్యూమాంట్ మరియు నటాలీ సైవర్ మూడు మ్యాచ్‌ల వన్డే సిరీస్‌లో 1-0 ఆధిక్యం సాధించడానికి బ్రిస్టల్‌లో ఎనిమిది వికెట్ల తేడాతో ఇంగ్లండ్ చేతులెత్తేసింది.

చేజింగ్ 202, మరియు ఇంట్లో వారి 100 వ వన్డే విజయం, ఇంగ్లాండ్ ప్రతిపక్షాల పవర్ ప్లే స్కోరును 27 అధిగమించింది లారెన్ విన్ఫీల్డ్-హిల్ వికెట్ కోల్పోయినందుకు కేవలం 5.1 ఓవర్లలో 2 వికెట్లు, మొదటి పది ఓవర్లలో 61 పరుగులు. ఇన్నింగ్స్ అంతటా పరుగుల రేటు భారతదేశానికి భిన్నంగా ఉంది: 15 ఓవర్లలో 1 వికెట్లకు 82, భారతదేశం 2 వికెట్లకు 45, 19 వ ఓవర్లో 100 పరుగులు, 32 వ స్థానంలో భారతదేశానికి వ్యతిరేకంగా. 150 మంది 29 ఓవర్లలోకి వచ్చారు మరియు మరో ఆరు ఓవర్లలో, ఆతిథ్య జట్టు లక్ష్యాన్ని, విజయవంతమైన పరుగును సరిచేసింది – భారతదేశం యొక్క పేలవమైన ఆల్ రౌండ్ ప్రదర్శన కోసం – విస్తృతంగా రావడం. విలువ 59 మరియు 119 వరుసగా హీథర్ నైట్ మరియు సైవర్‌తో. 74 న స్కివర్ కూడా అజేయంగా నిలిచాడు.

బ్యూమాంట్ భారతదేశం యొక్క మూడు వైపుల స్పిన్ దాడిని అతి చురుకైన ఫుట్‌వర్క్‌తో మందలించాడు ట్రాక్, ఆఫ్ సైడ్‌లో శక్తివంతమైన డ్రైవ్‌లు మరియు స్వీప్ షాట్ యొక్క విపరీతమైన ఉపయోగం. లోతైన స్క్వేర్ వద్ద డైవింగ్ హర్మన్‌ప్రీత్ కౌర్‌ను దాటి దీప్తి శర్మ నుండి హానిచేయని ఆఫ్‌స్పిన్నింగ్ డెలివరీని ఆమె ఫార్మాట్‌లో తన యాభై, 13 వ స్థానానికి చేరుకుంది. బ్యూమాంట్ యొక్క గ్యాలరీలో 12 ఫోర్లు మరియు ఒక సిక్సర్ ఉన్న అద్భుతమైన స్ట్రోక్‌ల గ్యాలరీలో హైలైట్‌గా నాలుగు లోపలికి లాఫ్టెడ్ డ్రైవ్ ఉంది. మ్యాచ్ యొక్క చివరి బంతికి స్కోరును సమం చేయడానికి కౌర్ చేసిన ఆమె సిక్స్ సమానంగా ఉంది.

తర్వాత ఏక్తా బిష్ట్ రెండవ పురోగతిని అందించాడు, నైట్ యొక్క ఆఫ్ స్టంప్లో అగ్రస్థానంలో నిలిచాడు, ఆమె 30 బంతుల్లో 18 పరుగులు చేసింది, ఇంగ్లాండ్ కెప్టెన్గా తన 50 వ వన్డే ప్రదర్శనలో, స్కివర్ సరదాగా చేరాడు. భారతదేశం యొక్క ఆరు-బౌలర్ల దాడి వారి ఫీల్డ్ ప్లేస్‌మెంట్స్ మరియు ఫీల్డింగ్ మాదిరిగానే బెదిరింపులకు దూరంగా ఉంది, మరియు సందర్శకులు ఏ సమయంలోనైనా బ్యూమాంట్ లేదా సైవర్ నుండి నిరంతర పద్ధతిలో లోపాలను బలవంతం చేయలేదు.

జాగ్రత్తగా ప్రారంభించిన స్కైవర్, వన్డేల్లో తన 15 వ యాభైకి మరియు ఫార్మాట్‌లో 2000 పరుగుల మైలురాయికి వెళ్ళే మార్గంలో క్రమంగా త్వరణం ద్వారా టెంపోను పెంచింది. భారతీయ లైనప్‌లో స్నేహ్ రానాను రెండవ స్పిన్-బౌలింగ్ స్లాట్‌కు పంపిన బిష్ట్ 12 పరుగుల వద్ద పడగొట్టాడు, సైవర్ బ్యూమాంట్‌తో సెంచరీ స్టాండ్‌ను బౌలర్ తలపై, కౌర్‌కు దూరంగా కొట్టాడు.

ఆమె రన్-ఎ-బాల్ నాక్‌లో 10 ఫోర్లు మరియు ఒక సిక్సర్‌ను సాధించిన సైవర్, బిష్ట్‌ను అత్యధిక పరుగులు చేశాడు – 14 లో 22 – భారత బౌలర్లలో. ఆమె ఐదవ ఓవర్లో సీమర్ శిఖా పాండే యొక్క బ్యాక్-టు-బ్యాక్ ఫ్రంట్-ఫుట్ నో-బాల్స్ ను తొలగించిన రెండవ ఉచిత హిట్, సైవర్ యొక్క బౌండరీలను ఎంచుకోవడం మరియు ఇది 150 మార్కుల దగ్గర ఇంగ్లాండ్కు సహాయపడింది. బ్యూమాంట్ కంపెనీలో ఆమె చేసిన దాడి తొలి సోఫియా డంక్లే తన తొలి వన్డే ఇన్నింగ్స్ కోసం ఎక్కువసేపు వేచి ఉండాల్సి వచ్చింది.

అంతకుముందు , మేఘావృత, గాలులతో కూడిన పరిస్థితులలో, మంచి క్యారీ మరియు కదలికలతో కూడిన తాజా పిచ్‌లో, మ్యాచ్ పురోగమిస్తున్నప్పుడు కొద్దిగా మారిపోయింది, బ్రంట్ మరియు ష్రబ్‌సోల్ నుండి పవర్‌ప్లేలో ఐదు ఓవర్ల ప్రారంభ మంత్రాలు భారతదేశానికి ఎటువంటి గదిని నిరాకరించాయి. క్రమశిక్షణ మరియు గిలకొట్టిన-సీమ్ వైవిధ్యాలపై ఆధారపడటం యొక్క ఆదర్శప్రాయమైన ప్రదర్శనలో, ఫాస్ట్-బౌలింగ్ టెన్డం ఇంగ్లాండ్ బౌలింగ్ ఎంచుకున్న తర్వాత స్కోరింగ్ అవకాశాలను భారతదేశానికి అందించింది.

షార్ట్ బాల్ కూడా మంచి ప్రభావానికి ఉపయోగించబడింది. తొలి షఫాలి వర్మ , 17 సంవత్సరాల మరియు 150 రోజుల వయస్సులో, అతి పిన్న వయస్కుడయ్యాడు ఆటగాడు – మగ లేదా ఆడ – ఆట యొక్క అన్ని ఫార్మాట్లలో భారతదేశానికి ప్రాతినిధ్యం వహించడానికి, బ్రంట్ ఆఫ్‌కట్టింగ్ బౌన్సర్‌కు వెనుకకు వెళ్ళేటప్పుడు విఫలమైన పుల్‌కు పడిపోయాడు.

భారత ఇన్నింగ్స్‌కు మద్దతునిచ్చే నిదానమైన స్కోరింగ్ యొక్క ధోరణిని దృష్టిలో ఉంచుకుని, నం 3 పునం రౌత్ కూడా వారి విధానానికి ఎటువంటి ఆవశ్యకతను ఇవ్వడంలో విఫలమయ్యారు. ఫస్ట్-చేంజ్ స్కివర్, వికెట్ లేకుండా ముగించాడు, ఆమె రెండవ ఓవర్లో రెండు ఫోర్లు ఇచ్చింది, రెండూ రౌత్ యొక్క ఫ్రంట్-ఫుట్ పంచ్లకు. ఆమె 61 పరుగుల 32 పరుగులలో మరో రెండు ఫోర్లు కొట్టింది, ఆమె 56 పరుగుల, 96 బంతుల్లో మూడో వికెట్ స్టాండ్ మిథాలీ రాజ్ ఎక్లెస్టోన్ రౌట్ ఆఫ్ క్రాస్ ను మిడ్-ఆఫ్ వద్ద క్యాచ్ చేయడంతో ముగిసింది.

ఆ ఇంగ్లాండ్ స్పిన్‌ను పరిచయం చేయలేదు, ఎడమచేతి వాటం స్పిన్నర్ ఎక్లెస్టోన్ రూపంలో, అతను 40 పరుగులకు 3 పరుగులు చేశాడు, లేదా లెగ్‌స్పిన్నర్ సారా గ్లెన్ 21 వ ఓవర్ వరకు మరియు వారి ప్రీమియర్ క్విక్స్ యొక్క రెండవ అక్షరాలను బ్రంట్ మరియు ష్రబ్‌సోల్, 30 వ ఓవర్ దాటినంత వరకు ఇన్నింగ్స్‌పై ఆతిథ్య నియంత్రణకు కొలమానం.

కౌర్ బయలుదేరిన తరువాత. మూడవ వ్యక్తి వైపు ఎక్లెస్టోన్ ఆర్మ్ బంతిని మార్గనిర్దేశం చేయడానికి ప్రయత్నిస్తూ, భారత వైస్ కెప్టెన్ యొక్క బ్యాక్-ఫుట్ స్ట్రోక్ వికెట్ కీపర్ అమీ జోన్స్కు స్వల్పంగా అంచులను అందించింది.

దీప్తి శర్మ మధ్యలో రాజ్ చేరి ఎడమ-కుడి కలయికను తిరిగి స్థాపించిన తరువాత భారత్ 31.5 ఓవర్లలో 100 కి క్రాల్ చేసింది. ష్రబ్సోల్ 42 వ ఓవర్లో తన రెండవ స్పెల్ కోసం తిరిగి వచ్చాడు. మొదటి బంతికి, రాజ్ తన 56 వ వన్డే యాభైకి చేరుకున్నాడు, 1200 మంది ప్రేక్షకుల నుండి మిడ్-ఆన్ ఓవర్లో నాలుగు పరుగులు చేశాడు. ఒక బంతి తరువాత, శర్మ ఇంగ్లాండ్ యొక్క ఐదవ మరియు ష్రబ్సోల్ యొక్క రెండవ వికెట్ అయ్యాడు, ఆమె ప్యాడ్లలో ఒకదానిని కొట్టే ప్రయత్నం చేసిన తరువాత, బంతి ఆమెను కాలు ముందు మరియు ఆఫ్లో పింగ్ చేయడాన్ని చూసింది. భారతదేశం సమీక్షించింది కానీ విజయం సాధించలేదు.

పూజా వస్త్రకర్ క్రీజుకు రావడం భారతదేశానికి గేర్లలో మార్పును సూచిస్తుంది. ఆ తర్వాత రన్ రేటును పెంచడంలో రాజ్ మరింత ఆవశ్యకత చూపించాడు, గత పాయింట్‌ను ముక్కలు చేసి, ష్రబ్‌సోల్ ఆఫ్ బ్యాక్-టు-బ్యాక్ ఫోర్ల కోసం షార్ట్ ఫైన్ వెనుక ఉన్న ప్రాంతాన్ని ఎంచుకున్నాడు, అతను 15 పరుగులు ఇచ్చాడు, ఆ సమయానికి ఒక ఓవర్‌లో ఎక్కువ, 44 వ ఓవర్ .

ఎక్లెస్టోన్ తన రెండవ మరియు ఫైనల్ మొదటి ఓవర్లో కీపర్‌ను దాటి బంతిని కొట్టే ప్రయత్నం. స్పెల్ రాజ్ ఆమె ఆఫ్ స్టంప్ పైభాగాన్ని కోల్పోయాడు. పునర్నిర్మాణానికి అనుమతించటానికి చిన్న బంతిని తలక్రిందులుగా తీసుకోవటానికి ఇష్టపడటం వలన ఆమె ముంజేయిపై దెబ్బ కొట్టడం నుండి ప్రతిదీ కలిగి ఉన్న ఇన్నింగ్స్, రాజ్ యొక్క 108 బంతుల్లో 72 గౌరవనీయమైన స్కోరు సాధించడంలో భారతదేశం కీలకమైనదని నిరూపించింది.

7 వ నంబర్ వాస్త్రాకర్ 17 బంతుల్లో 15 పరుగులు చేయకపోయినా, భారతదేశం ఉండకపోవచ్చు 200 కి కూడా చేరుకుంది. చివరికి, డిఫెండింగ్ వన్డే ప్రపంచ ఛాంపియన్లను సవాలు చేయడానికి 201 సరిపోదని నిరూపించబడింది.

అన్నేషా ఘోష్ ESPNcricinfo లో సబ్ ఎడిటర్. @ghosh_annesha

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

UEFA యూరో 2020, క్రొయేషియా vs స్పెయిన్ లైవ్ స్ట్రీమింగ్ ఇన్ ఇండియా: పూర్తి మ్యాచ్ వివరాలు, ప్రివ్యూ మరియు టీవీ ఛానెల్స్

ఇండియా vs ఎస్ఎల్ 2021: శిఖర్ ధావన్ నేతృత్వంలోని బృందం లంక పర్యటనకు బయలుదేరింది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

IT ిల్లీ హైకోర్టు కొత్త ఐటి నిబంధనలను కొనసాగించడానికి నిరాకరించడంతో డిజిటల్ న్యూస్ పోర్టల్‌కు ఉపశమనం లేదు

మలతా బెనర్జీ కలకత్తా హైకోర్టులో నారద కేసు అఫిడవిట్ల కోసం తాజా దరఖాస్తును దాఖలు చేశారు

Recent Comments