HomeGENERALబార్ కౌన్సిల్ ఆఫ్ ఇండియా తన సభ్యులను అనర్హతను ఎదుర్కొంటుందని విమర్శిస్తూ సవరణ చేసింది

బార్ కౌన్సిల్ ఆఫ్ ఇండియా తన సభ్యులను అనర్హతను ఎదుర్కొంటుందని విమర్శిస్తూ సవరణ చేసింది

చివరిగా నవీకరించబడింది:

బిసిఐ శుక్రవారం తన నిబంధనలను సవరించింది, దాని సభ్యులు ఏ న్యాయమూర్తి, కోర్టు లేదా బిసిఐ

కు వ్యతిరేకంగా అవమానకరమైన, అవమానకరమైన లేదా హానికరమైన ప్రకటనలు చేయకుండా నిషేధించారు

Bar Council of India

చిత్రం: ANI / PTI

ఒక ముఖ్యమైన చర్యలో, బార్ కౌన్సిల్ ఆఫ్ ఇండియా (బిసిఐ) శుక్రవారం తన నిబంధనలను సవరించింది, దాని సభ్యులు ఏ న్యాయమూర్తి, కోర్టు, స్టేట్ బార్ కౌన్సిల్ లేదా బిసిఐకి వ్యతిరేకంగా అవమానకరమైన, అవమానకరమైన లేదా హానికరమైన ప్రకటనలు చేయకుండా నిషేధించారు. . అలాంటి ఏదైనా ఉల్లంఘన చట్టాన్ని అభ్యసించడానికి సస్పెన్షన్ లేదా లైసెన్స్ రద్దు చేయడానికి కారణాలు, BCI యొక్క ఉత్తర్వు చదవండి. పబ్లిక్ డొమైన్‌లో స్టేట్ బార్ కౌన్సిల్ లేదా బిసిఐని విమర్శించడం లేదా దాడి చేయడం సస్పెన్షన్‌కు దారితీసే దుష్ప్రవర్తనకు దారితీస్తుందని కౌన్సిల్ పేర్కొంది.

బిసిఐ నియమాలను సవరించింది; దీనిని విమర్శించే సభ్యులు సస్పెండ్ చేయబడవచ్చు

సవరించిన నిబంధనల ప్రకారం, “ఒక న్యాయవాది ప్రింట్, ఎలక్ట్రానిక్ లేదా సోషల్ మీడియాలో ఎటువంటి ప్రకటన చేయకూడదు, ఇది అసభ్యకరమైన లేదా అవమానకరమైనది, పరువు నష్టం కలిగించేది లేదా ప్రేరేపించబడినది, ఏదైనా కోర్టు లేదా న్యాయమూర్తికి వ్యతిరేకంగా లేదా హానికరమైనది. న్యాయవ్యవస్థలోని ఏదైనా సభ్యుడు, లేదా స్టేట్ బార్ కౌన్సిల్ లేదా బార్ కౌన్సిల్ ఆఫ్ ఇండియాకు వ్యతిరేకంగా. ” ఏదైనా ఉల్లంఘన దుష్ప్రవర్తనకు గురి అవుతుంది మరియు అభ్యాసం లేదా అనర్హత నుండి సస్పెన్షన్ ఎదుర్కొంటుంది.

ఇంకా, “ఏ రాష్ట్ర బార్ కౌన్సిల్ లేదా బార్ కౌన్సిల్ సభ్యుడు లేరు ఏదైనా తీర్మానం లేదా ఆర్డర్ ఆఫ్ స్టేట్ బార్ కౌన్సిల్ లేదా బార్ కౌన్సిల్ ఆఫ్ ఇండియాకు వ్యతిరేకంగా ఏదైనా ప్రచురించడానికి లేదా ఏదైనా ప్రకటన చేయడానికి, ఏదైనా కౌన్సిల్ను విమర్శించడానికి లేదా దాడి చేయడానికి భారతదేశం అనుమతించబడుతుంది “. ఏదైనా ఉల్లంఘన వలన బార్ కౌన్సిల్ కోసం అటువంటి సభ్యుని సభ్యత్వం నిలిపివేయబడుతుంది లేదా తొలగించబడుతుంది.

CJI పై విమర్శలను BCI పరిష్కరిస్తుంది

ఈ సవరణలు బార్ కౌన్సిల్ ఆఫ్ ఇండియా ఒక తీర్మానాన్ని ఆమోదించిన మూడు నెలల తరువాత, న్యాయవ్యవస్థ స్వాతంత్ర్యాన్ని అస్థిరపరిచే దుర్మార్గపు డిజైన్లపై దాడి చేసింది. వాక్ స్వేచ్ఛను సంస్థను హాని చేసేంతవరకు విస్తరించలేమని, అత్యాచారం కేసులను విచారించేటప్పుడు సిజెఐ ఎస్‌ఐ బాబ్డే కోర్టులో చేసిన పరిశీలనలకు సంబంధించిన ఇటీవలి వ్యాఖ్యానంపై ఇది బరువును కలిగి ఉంది. ఉత్తర్వుల ఫలితంగా న్యాయమూర్తులు చేసిన వ్యాఖ్యలకు చట్టపరమైన పవిత్రత లేదని నొక్కిచెప్పడంతో, అటువంటి రంగు మరియు కేకలు పెంచాల్సిన అవసరం లేదని అది లెక్కించింది. అంతేకాకుండా, సుప్రీంకోర్టు కోర్టు చర్యల నుండి రాజకీయ మైలేజీని తీసుకోవద్దని బిసిఐ విజ్ఞప్తి చేసింది.

23 ఏళ్ల ప్రభుత్వ ఉద్యోగిపై అత్యాచారం కేసు ఎస్సీ విచారణ సందర్భంగా అత్యాచారం చేసిన బాధితురాలిని వివాహం చేసుకోవడానికి తన క్లయింట్ సిద్ధంగా ఉన్నారా అని సిజెఐ చవాన్ న్యాయవాది ఆనంద్ లాంగ్డేను అడిగారు. దీనికి సంబంధించి తప్పుగా భావించిన ఆలోచనలను పరిష్కరించడానికి ప్రయత్నిస్తున్న బిసిఐ, బొంబాయి హైకోర్టు ఆదేశాన్ని సుప్రీం కోర్టు సమర్థించిందని, నిందితులను బెయిల్ కోసం వెళ్ళమని కోరింది. అదనంగా, రెండు పార్టీల తల్లిదండ్రుల మధ్య వ్రాతపూర్వక ఒప్పందం ఆధారంగా సిజెఐ ఎస్‌ఐ బొబ్డే వివాహానికి సంబంధించిన ప్రశ్న అడిగారు.

మొదట ప్రచురించబడింది:

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

డెల్టా వేరియంట్ గురించి ఆందోళన మధ్య ఇండియా కోవిడ్ -19 కేసులు 50,040 పెరిగాయి

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

వీక్లీ పోల్ ఫలితాలు: హానర్ 50 సిరీస్‌తో స్వతంత్ర హానర్ మంచి ఆరంభం

టెలిగ్రామ్ సమూహ వీడియో కాల్‌లు మరియు యానిమేటెడ్ నేపథ్యాలను జోడిస్తుంది

Recent Comments