HomeGENERALకోవిడ్ -19 టీకా పురోగతిని ప్రధాని మోదీ సమీక్షించారు

కోవిడ్ -19 టీకా పురోగతిని ప్రధాని మోదీ సమీక్షించారు

దేశంలో టీకా మరియు COVID-19 పరిస్థితుల పురోగతిని సమీక్షించడానికి ప్రధాని నరేంద్ర మోడీ ఉన్నతాధికారులతో సమావేశం నిర్వహించారు మరియు ఈ వారం టీకాల వేగం పెరుగుతున్నందుకు సంతృప్తి వ్యక్తం చేశారు. ఈ వేగాన్ని కొనసాగించడం చాలా ముఖ్యం అని ఆయన నొక్కి చెప్పారు ఫార్వార్డ్. గత ఆరు రోజులలో 3.77 కోట్ల మోతాదులను మలేషియా, సౌదీ అరేబియా మరియు కెనడా వంటి దేశాల మొత్తం జనాభా కంటే ఎక్కువగా ఉందని ప్రధానమంత్రికి సమాచారం ఇవ్వబడింది.

ఇది కూడా చర్చించబడింది దేశంలోని 128 జిల్లాలు 45+ ​​జనాభాలో 50 శాతానికి పైగా టీకాలు వేయగా, 16 జిల్లాలు 45+ ​​జనాభాలో 90 శాతానికి పైగా టీకాలు వేశాయి. అధికారులు అన్వేషించడానికి మరియు రాష్ట్ర ప్రభుత్వాలతో సంప్రదిస్తున్నట్లు అధికారులు ప్రధానితో చెప్పారు. టీకా కోసం ప్రజలను చేరుకోవడానికి వినూత్న పద్ధతులను అమలు చేయండి. పిఎం మోడీ ఎన్జీఓలు మరియు ఇతర సంస్థలను ఇటువంటి ప్రయత్నాలలో పాల్గొనవలసిన అవసరాన్ని గురించి మాట్లాడారు.

రాష్ట్రాలతో కలిసి పనిచేయాలని ఆయన అధికారులను ఆదేశించారు. ఏ ప్రాంతంలోనైనా పెరుగుతున్న అంటువ్యాధులను గుర్తించడానికి మరియు కలిగి ఉండటానికి పరీక్ష చాలా ముఖ్యమైన ఆయుధంగా ఉన్నందున పరీక్ష తగ్గదు. రాబోయే నెలల్లో వ్యాక్సిన్ సరఫరా మరియు ఉత్పత్తిని పెంచే ప్రయత్నాల గురించి అధికారులు పిఎం మోడీకి అధికారులు వివరించారని పిఎంఓ విడుదల తెలిపింది.

“ఈ వారంలో టీకాలు పెరుగుతున్న వేగంతో ప్రధాని సంతృప్తి వ్యక్తం చేశారు మరియు ఈ వేగాన్ని ముందుకు తీసుకెళ్లడం చాలా ముఖ్యం అని నొక్కి చెప్పారు”

ప్రభుత్వ కేంద్రీకృత ఉచిత టీకా విధానం జూన్ 21 నుండి అమల్లోకి వచ్చింది, దీని కింద 18 ఏళ్లు పైబడిన వారందరికీ టీకాలు వేసేందుకు కేంద్రం రాష్ట్రాలకు ఉచిత వ్యాక్సిన్లను అందిస్తోంది. 75 శాతం వ్యాక్సిన్లను తయారీదారుల నుంచి సేకరించాలని కేంద్రం నిర్ణయించింది.

సమావేశంలో, ప్రపంచవ్యాప్తంగా కోవిన్ ప్లాట్‌ఫాంపై పెరుగుతున్న ఆసక్తి గురించి అధికారులు ప్రధానమంత్రికి తెలియజేశారు. ఆసక్తి చూపిన అన్ని దేశాలకు, భారతదేశంలో సహాయం చేయడానికి ప్రయత్నాలు జరగాలని ఆయన అన్నారు. కోవిన్ ప్లాట్‌ఫాం రూపంలో గొప్ప సాంకేతిక నైపుణ్యం.

దేశంలో టీకాల పురోగతిపై అధికారులు ప్రధానికి వివరణాత్మక ప్రదర్శన ఇచ్చారు. వయస్సు వారీగా టీకా కవరేజ్ గురించి ఆయనకు వివరించబడింది. ఆరోగ్య సంరక్షణ కార్మికులు, ఫ్రంట్‌లైన్ కార్మికులు మరియు వివిధ రాష్ట్రాల్లోని సాధారణ జనాభాలో టీకా కవరేజ్ గురించి ఆయనకు వివరించబడింది.

ఇంకా చదవండి

Previous articleడెల్టా వేరియంట్ గురించి ఆందోళన మధ్య ఇండియా కోవిడ్ -19 కేసులు 50,040 పెరిగాయి
Next articleయూరో 2020, బెల్జియం వర్సెస్ పోర్చుగల్: క్రిస్టియానో ​​రొనాల్డో, రొమేలు లుకాకు 16 వ రౌండ్లో హెవీవెయిట్స్ యుద్ధంలో ఘర్షణ పడతారు.
RELATED ARTICLES

డెల్టా వేరియంట్ గురించి ఆందోళన మధ్య ఇండియా కోవిడ్ -19 కేసులు 50,040 పెరిగాయి

జైశంకర్ యొక్క ఏథెన్స్ పర్యటన సందర్భంగా భారతదేశం, గ్రీస్ తూర్పు మధ్యధరా పరిణామాలపై చర్చించాయి

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

వీక్లీ పోల్ ఫలితాలు: హానర్ 50 సిరీస్‌తో స్వతంత్ర హానర్ మంచి ఆరంభం

టెలిగ్రామ్ సమూహ వీడియో కాల్‌లు మరియు యానిమేటెడ్ నేపథ్యాలను జోడిస్తుంది

Recent Comments