HomeGENERALప్రధాని మోడీ ఒలింపిక్స్ గురించి మాట్లాడుతున్నారు, మన్ కి బాత్ పై మిల్కా సింగ్ కు...

ప్రధాని మోడీ ఒలింపిక్స్ గురించి మాట్లాడుతున్నారు, మన్ కి బాత్ పై మిల్కా సింగ్ కు నివాళి అర్పించారు

ప్రధానమంత్రి నరేంద్ర మోడీ తన నెలవారీ రేడియో కార్యక్రమం మన్ కీ బాత్ ద్వారా దేశాన్ని ఉద్దేశించి ప్రసంగించారు. ఆదివారం నాడు. ఇది రేడియో షో యొక్క 78 వ ఎపిసోడ్ PM యొక్క అధికారిక యూట్యూబ్ ఛానెల్‌లో ప్రసారం చేయబడింది.

మోడీ సంతాపం మిల్కా సింగ్ ఇటీవల గడిచిన తరువాత, ప్రపంచానికి ఆయన అంకితభావం గురించి మాట్లాడుతున్నారు క్రీడలు. ఇంకా, ఒలింపిక్స్ లో భారతదేశం యొక్క స్థానం గురించి ప్రధాని మాట్లాడారు, ఇలాంటి అంతర్జాతీయ పోటీలలో యువత పాల్గొనాలని కోరారు.

“ఒలింపిక్స్ గురించి మాట్లాడేటప్పుడు, మిల్కా సింగ్ జిని మనం ఎలా గుర్తుపట్టలేము. అతను ఆసుపత్రిలో చేరినప్పుడు, అతనితో మాట్లాడటానికి నాకు అవకాశం వచ్చింది, నేను అతనిని అభ్యర్థించాను టోక్యో ఒలింపిక్స్‌కు వెళ్లే అథ్లెట్లను ప్రోత్సహించండి ”అని మోదీ అన్నారు.

టోక్యో ఒలింపిక్స్‌లో దేశానికి ప్రాతినిధ్యం వహిస్తున్న క్రీడాకారులను ప్రోత్సహించి, ఉత్సాహపరచాలని మోడీ భారత్‌ను కోరారు.

“మహారాష్ట్రలోని సతారా జిల్లాకు చెందిన ప్రవీణ్ జాదవ్ అత్యుత్తమ విలుకాడు. అతని తల్లిదండ్రులు కూలీలుగా పనిచేస్తున్నారు, ఇప్పుడు జాదవ్ టోక్యోలో తన మొదటి ఒలింపిక్స్‌లో పాల్గొనబోతున్నాడు” .

“టోక్యోకు వెళ్లే ప్రతి క్రీడాకారుడు ఒకరి స్వంత పోరాటంలో, మరియు అనేక సంవత్సరాల శ్రమతో ఉన్నారు. వారు తమ కోసం మాత్రమే కాకుండా దేశం కోసం వెళుతున్నారు. మిత్రులారా, ఇలాంటి పేర్లు చాలా ఉన్నాయి, కాని మన్ కి బాత్ లో, ఈ రోజు నేను కొన్నింటిని మాత్రమే చెప్పగలిగాను, ”అని మోడీ అన్నారు.

మోడీ భారత వ్యాక్సిన్ సంకోచం గురించి మాట్లాడారు, మధ్యప్రదేశ్‌లోని బేతుల్ జిల్లా, దులారియా గ్రామానికి చెందిన ఇద్దరు వ్యక్తులతో మాట్లాడుతూ, ‘తప్పుడు సమాచారం వ్యాప్తి చేస్తున్న వారి ద్వారా టీకాలు వేస్తారని భయపడ్డారు’. ప్రధాని సొంత 100 ఏళ్ల తల్లితో సహా సురక్షితంగా మరియు విజయవంతంగా టీకాలు వేసిన 30 కోట్ల మంది భారతీయులకు ఈ సమస్యలను ఆయన తగ్గించారు.

“వ్యాక్సిన్లపై పుకార్లు వ్యాప్తి చేస్తున్న వారు, వీడండి. మనమందరం మా పని చేస్తాము మరియు మన చుట్టూ ఉన్నవారికి టీకాలు వేసేలా చూస్తాము. COVID-19 యొక్క ముప్పు మిగిలిపోయింది మరియు మేము టీకాపై దృష్టి పెట్టాలి, అలాగే COVID-19 ప్రోటోకాల్‌లను అనుసరించాలి “అని ఆయన వివరించారు.

సైన్స్ మరియు శాస్త్రవేత్తలను విశ్వసించాలని మోడీ దేశాన్ని కోరుతున్నారు. “చాలా మంది ప్రజలు వ్యాక్సిన్ తీసుకున్నారు. టీకాకు సంబంధించిన ప్రతికూల పుకార్లను మనం ఎప్పుడూ నమ్మనివ్వండి” అని ఆయన అన్నారు.

“దయచేసి భయాన్ని వదిలించుకోండి. కొన్నిసార్లు ప్రజలకు జ్వరం రావచ్చు కానీ ఇది చాలా తేలికపాటిది మరియు కొన్ని గంటలు మాత్రమే ఉంటుంది. వ్యాక్సిన్ నివారించడం చాలా ప్రమాదకరం. మీరు ‘ మిమ్మల్ని మీరు ప్రమాదంలో పడటమే కాకుండా మీ కుటుంబం మరియు మొత్తం గ్రామం కూడా. ”

ప్రపంచంలోనే అతిపెద్ద టీకా డ్రైవ్ యొక్క కొత్త దశలో, రాష్ట్రాలు మరియు కేంద్రపాలిత ప్రాంతాలలో వ్యాక్సిన్లు ఉచితంగా అందుబాటులో ఉంచబడుతున్నాయి.

“COVID-19 కి వ్యతిరేకంగా దేశవాసులు మనం పోరాడుతున్న యుద్ధం కొనసాగుతోంది… కానీ ఈ పోరాటంలో, కలిసి, మేము చాలా అసాధారణమైన మైలురాయిని సాధించాము! కొద్ది రోజులు క్రితం, మన దేశం అపూర్వమైన ఘనతను సాధించింది , “అన్నారు మోడీ.

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments