HomeGENERALగ్లోబల్ ఐపిఓ మార్కెట్ ప్రస్తుతం ఉన్నదానికంటే వేడిగా లేదు

గ్లోబల్ ఐపిఓ మార్కెట్ ప్రస్తుతం ఉన్నదానికంటే వేడిగా లేదు

స్వెత గోపీనాథ్ మరియు మిరియం బాలెజౌ

కంపెనీలు మునుపెన్నడూ లేని విధంగా పబ్లిక్ మార్కెట్లకు పరుగెత్తుతున్నాయి, రికార్డు స్థాయిలో అధిక స్టాక్ ధరలను సంపాదించాయి . 2020 రెండవ సగం నుండి మరియు వ్యవస్థాపకులు మరియు బ్యాంకర్లను ఒకేలా సంపన్నం చేస్తుంది.

గత సంవత్సరం ఐపిఓల కోసం రష్ ప్రారంభమైనప్పుడు, స్టే-ఎట్-హోమ్ టెక్నాలజీ సన్నివేశంలో ఆధిపత్యం చెలాయించింది, స్వాధీనం చేసుకుంది ఏదైనా డిజిటల్‌పై పెట్టుబడిదారుల ఆసక్తి, ప్రత్యేక ప్రయోజన సముపార్జన సంస్థలు కూడా మార్కెట్‌ను నింపాయి. ఈ సంవత్సరం, స్టాక్స్ ఆకాశం వైపుకు నెట్టడం కొనసాగించడంతో, పునరుత్పాదక-శక్తి సంస్థలు మరియు ఆన్‌లైన్ రిటైలర్లను చేర్చడానికి ధోరణి విస్తరించింది.

స్వీడిష్ వోట్-మిల్క్ కంపెనీ ఓట్లీ గ్రూప్ ఎబి నుండి బూట్ మేకర్ డాక్టర్ మార్టెన్స్ పిఎల్సి వరకు అందరూ 2021 లో వాటాలను అమ్మారు. అయినప్పటికీ, టెక్ ఒప్పందాలలో పెద్ద భాగం. చైనా రైడ్-హెయిలింగ్ దిగ్గజం 4 బిలియన్ డాలర్ల స్టాక్‌ను విక్రయించే ప్రణాళికలతో ముందుకు సాగితే దీదీ గ్లోబల్ ఇంక్. గత దశాబ్దంలో అతిపెద్ద యుఎస్ ఐపిఓలలో స్థానం సంపాదించింది.

“ఈ సంవత్సరం మొదటి అర్ధభాగంలో న్యూయార్క్ నుండి హాంకాంగ్ వరకు మార్కెట్లు మంటల్లో ఉన్నాయి మరియు 90 ల చివరలో డాట్‌కామ్ బూమ్ శకాన్ని కూడా రియర్‌వ్యూ అద్దంలో వదిలివేసాయి” అని ఆరోన్ ఆర్థ్ అన్నారు ఆసియా మాజీ జపాన్‌లో గోల్డ్‌మన్ సాచ్స్ గ్రూప్ ఇంక్. వద్ద ఫైనాన్సింగ్ గ్రూప్ అధిపతి.

Tech stocks IPOs బ్లూమ్‌బెర్గ్

సెంట్రల్ బ్యాంకులు ఆర్థిక వ్యవస్థలోకి ప్రవేశించిన నగదు టొరెంట్ మరియు కొంత భాగాన్ని కొనడానికి ఉత్సాహంగా ఉన్న వ్యక్తిగత పెట్టుబడిదారుల పెరుగుదల ద్వారా ఈ బూమ్ ఆజ్యం పోసింది. వారి అభిమాన కంపెనీలు.

ఇది ప్రపంచవ్యాప్తంగా ఉన్న పెట్టుబడి బ్యాంకులకు విండ్‌ఫాల్‌ను అందించింది, వారు పూచీకత్తు మరియు సలహా రుసుము నుండి ప్రతిఫలాలను పొందుతారు. సిటీ గ్రూప్ ఇంక్. మరియు గోల్డ్మన్ సాచ్స్ గ్రూప్ ఇంక్. ఈ సంవత్సరం ఐపిఓల కోసం గ్లోబల్ లీగ్ పట్టికలలో ముందున్నాయి.

చాలా కంపెనీలు మార్కెట్లోకి రావడంతో, పరిశ్రమ సంతృప్తంగా కనిపించడం ప్రారంభించింది. ఐపిఓ మార్కెట్లో జనాభా ఉన్న వేగంగా అభివృద్ధి చెందుతున్న కంపెనీలు డిమాండ్ చేస్తున్న నిటారుగా ఉన్న విలువలను చెల్లించటానికి వారు ఇష్టపడరు అని పెట్టుబడిదారులు అంటున్నారు. .

ఫలితంగా, ఈ సంవత్సరం వారి ట్రేడింగ్ ఆరంభాలలో అనేక హై-ప్రొఫైల్ స్టాక్స్ తడబడ్డాయి మరియు కొన్ని కంపెనీలు స్పూక్ అవుతున్నాయి. ఫుడ్-డెలివరీ స్టార్టప్ డెలివరూ పిఎల్సి లండన్లో మొదటి రోజు ట్రేడింగ్లో 26 శాతం పడిపోయింది, జోష్ కుష్నర్ సహ-స్థాపించిన ఇన్సూరెన్స్ స్టార్టప్ ఆస్కార్ హెల్త్ ఇంక్., న్యూయార్క్ మార్కెట్లో చేరినప్పటి నుండి 40 శాతం పడిపోయింది.

IPOs బ్లూమ్‌బెర్గ్

రష్యాకు చెందిన నార్డ్ గోల్డ్ పిఎల్‌సి మంగళవారం తన ఐపిఓను విరమించుకుంది, మార్కెట్ అనిశ్చితి మరియు బంగారం ధరలో మార్పులను పేర్కొంటూ, జెన్‌వర్త్ ఫైనాన్షియల్ ఇంక్. తనఖా-భీమా యూనిట్. మరియు శుక్రవారం, హాంకాంగ్-ట్రేడెడ్ గీలీ ఆటోమొబైల్ హోల్డింగ్స్ లిమిటెడ్ . షాంఘైలో జాబితా కోసం దాని దరఖాస్తును ఉపసంహరించుకుంది.

“పెట్టుబడిదారులలో ఒక నిర్దిష్ట స్థాయి అలసట మరియు సెలెక్టివిటీ పెరిగింది” అని యూరప్, మిడిల్ ఈస్ట్ మరియు ఆఫ్రికా డ్యూయిష్ బ్యాంక్ AG . “ఇది అన్ని తరువాత రికార్డు సంవత్సరం, కాబట్టి వారు తమకు వచ్చే బహుళ లావాదేవీలలో ఎంపిక చేసుకోవచ్చు.”

ఒక రకమైన జాబితా కోసం పెట్టుబడిదారుల ఆకలి ఇప్పటికే తగ్గిపోయింది. మొదటి త్రైమాసికంలో ఐపిఓ మార్కెట్లో సేకరించిన ఆదాయంలో దాదాపు సగం వాటాను SPAC లు కలిగి ఉన్నాయి, అయితే ఈ త్రైమాసికంలో వారి వాటా 13 శాతానికి తగ్గిపోయింది.

ట్రాక్ చేసే సూచిక SPAC జాబితాలు ఫిబ్రవరి గరిష్ట స్థాయి నుండి 23 శాతం పడిపోయాయి. పేలవమైన పనితీరు, కఠినమైన నియంత్రణ పరిశీలనతో పాటు మార్కెట్ సెంటిమెంట్‌కు దెబ్బ తగిలింది. సెలబ్రిటీలు ఆమోదించిన నగదు పెంకులపై యుఎస్ అధికారులు వ్యక్తిగత పెట్టుబడిదారులను హెచ్చరించారు మరియు అకౌంటింగ్ పద్ధతులను పరిశీలిస్తున్నారు.

అయినప్పటికీ, స్టాక్ మార్కెట్ పెరుగుతున్నంతవరకు, ఐపిఓల ప్రవాహం ఎండిపోయే అవకాశం లేదు, మరియు ఈ సంవత్సరం మొత్తం ఆదాయం 2007 లో సెట్ చేసిన 420.1 బిలియన్ డాలర్ల రికార్డును మరుగుపరుస్తుంది. వచ్చే ఆరు నుంచి 12 నెలల వరకు ఐపిఓ విజృంభణ కొనసాగుతుందని జెఫెరీస్ ఫైనాన్షియల్ గ్రూప్ ఇంక్‌లోని ఈక్విటీ క్యాపిటల్ మార్కెట్ల యూరోపియన్ హెడ్ రాబ్ లీచ్ చెప్పారు.

ట్రేడింగ్ అనువర్తనం రాబిన్‌హుడ్ మార్కెట్స్ ఇంక్. క్లౌడ్-స్టోరేజ్ కంపెనీ OVHCloud ఫ్రాన్స్‌లో జాబితా చేయాలని యోచిస్తోంది మరియు వోల్వో కార్లు స్వీడన్‌లో ఒక ఐపిఓను పరిశీలిస్తున్నాయి.

“పార్టీ ఎంతకాలం కొనసాగుతుందనే దానిపై కొంత అనిశ్చితి ఉంది, కాని మూడవ త్రైమాసికంలో చాలా బిజీగా ఉండాలని మేము భావిస్తున్నాము,” కంపెనీల పెద్ద పైప్‌లైన్ జాబితా చేయడానికి వేసవి తరువాత, డ్యూయిష్ బ్యాంక్ సౌదావర్ చెప్పారు.

ఇంకా చదవండి

Previous articleజమ్మూ భారత వైమానిక దళ స్థావరంలో జంట పేలుళ్లపై రాజ్‌నాథ్ సింగ్ వైస్ ఎయిర్ చీఫ్‌తో మాట్లాడారు
Next articleలాంగ్ & షార్ట్ ఆఫ్ మార్కెట్స్: రామ్‌డియో అగర్వాల్ మరియు నీలేష్ షా నుండి మంత్రాలను పెట్టుబడి పెట్టడం
RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments