HomeGENERALలాంగ్ & షార్ట్ ఆఫ్ మార్కెట్స్: రామ్‌డియో అగర్వాల్ మరియు నీలేష్ షా నుండి మంత్రాలను...

లాంగ్ & షార్ట్ ఆఫ్ మార్కెట్స్: రామ్‌డియో అగర్వాల్ మరియు నీలేష్ షా నుండి మంత్రాలను పెట్టుబడి పెట్టడం

చరిత్ర పునరావృతం కాకపోవచ్చు, కానీ ఇది ఖచ్చితంగా ప్రాస చేస్తుంది! స్థూల సంఖ్యలు మరియు మార్కెట్ డేటాను చూస్తే, 20x వద్ద నేటి ఫార్వర్డ్ గ్లోబల్ ఈక్విటీలు 2003-04 స్థాయి 17x కి చాలా దగ్గరగా ఉన్నాయి. 2003 యొక్క ర్యాలీకి స్మాల్ క్యాప్స్, సైక్లికల్స్, కమోడిటీస్ నాయకత్వం వహించాయి, పెరుగుతున్న ద్రవ్యోల్బణం మరియు చౌక రుణాల స్థూల వాతావరణం ఉన్నాయి. తెలిసినట్లు అనిపిస్తుందా? ఈ ధోరణి అద్దం గురించి మరింత చదవండి; రామ్‌దియో అగర్వాల్ చక్రీయాలపై పడుతుంది; నీలేష్ షా యొక్క అన్‌లాక్ థీమ్ మరియు ఈ వారాంతంలో ‘లాంగ్ & షార్ట్ ఆఫ్ మార్కెట్స్’ ఎడిషన్‌లో చాలా ఎక్కువ.

’04 యొక్క Déjà vu? ఫెడ్ మాత్రమే ప్రాస లేదు!
నేటి మార్కెట్లు మరియు స్థూల-ఆర్థిక డేటా చాలా ఉన్నాయి 2003-04 ర్యాలీకి సారూప్యతలు, మోర్గాన్ స్టాన్లీ వ్యూహకర్త ఆండ్రూ షీట్లను కనుగొన్నారు. ఏదేమైనా, ర్యాలీకి 2004 లో విరామం లభించింది. ఇక్కడ ఉన్న ఒకే ఒక్క తేడా ఏమిటంటే, ఫెడ్ ’04 లో హాకీష్, వడ్డీ రేట్లు పెరగడం మరియు నేడు సెంట్రల్ బ్యాంక్ ఈ విధాన వైఖరికి కనీసం 2 సంవత్సరాల దూరంలో ఉంది. “2004 ప్రారంభంలో రేట్లు సడలించడం మరియు బిగించడం ప్రారంభం మధ్య మిడ్‌వే పాయింట్‌ను గుర్తించారు. ఇది ఈ రోజుతో కొంచెం ఎక్కువ ఉమ్మడిగా ఉంది,” అని ఆయన చెప్పారు. మరింత చదవండి

పెరుగుతున్న బాండ్ దిగుబడి చింతించలేదా?
బాండ్ దిగుబడి పెరుగుదల రేటు ఈక్విటీలకు ఆందోళన కలిగిస్తుంది, ఎందుకంటే అధిక బాండ్ దిగుబడి స్టాక్స్‌ను తిరిగి పెంచడానికి పిలవవచ్చు, ఇది ‘c హాజనిత’ కు మంచి సంకేతం కాదు మిడ్‌క్యాప్స్ మరియు ‘కథనం’ స్టాక్స్, కోటక్ ఇనిస్టిట్యూషనల్ ఈక్విటీస్‌లో విశ్లేషకులను అభిప్రాయపడుతున్నాయి.కానీ ఈసారి పెరుగుతున్న క్రెడిట్ వ్యయాన్ని అధిక ఆదాయాల ద్వారా భర్తీ చేయవచ్చని దలాల్ స్ట్రీట్ అభిప్రాయపడ్డారు. మరింత చదవండి

స్వల్పకాలిక చక్రీయాలను డీకోడ్ చేయడం
దలాల్ స్ట్రీట్ అనుభవజ్ఞుడు రామ్‌దీయో అగర్వాల్ 3 సంవత్సరాల ఆలోచనలతో పెట్టుబడి పెట్టడం సాధారణంగా చక్రీయ పెట్టుబడి అని అభిప్రాయపడ్డారు.మీరు దిగువన కొని, చక్రం పైభాగంలో నిష్క్రమించండి, మీరు తగినంత అదృష్టవంతులైతే. టాటా స్టీల్‌ను ఉదాహరణగా తీసుకొని, సంవత్సరాల తరబడి పనితీరు మరియు వై ఆటుపోట్లు మారినప్పుడు, పెట్టుబడిదారులు 3-4 రెట్లు తిరిగి వచ్చారు. ఇది చక్రీయాలలో శీఘ్ర విజృంభణ మరియు పతనం, అతను జతచేస్తాడు. మరింత చదవండి

ద్రవ్యోల్బణ అనుకూల పందెం మరియు చక్రీయ , మంత్రం ముందుకు
వెటరన్ ఫండ్ మేనేజర్ నీలేష్ షా ఈ ఎద్దు మార్కెట్లో మరియు తో అన్‌లాక్ 2.0 దశలో భారతదేశం, పెట్టుబడిదారులు తమ పోర్ట్‌ఫోలియోను ఆర్థిక వ్యవస్థను అన్‌లాక్ చేయడానికి సంబంధించిన స్టాక్‌లతో నిర్మించాలి. కార్పొరేట్ లాభదాయకత మరియు మెరుగైన ఆర్థిక రోజులలో నామమాత్రపు జిడిపి వృద్ధికి అవకాశం ఉందని ఆయన చెప్పారు, ద్రవ్యోల్బణ అనుకూల మరియు చక్రీయాలకు సంబంధించిన స్టాక్‌లను జేబులో పెట్టుకోవాలని పెట్టుబడిదారులకు సలహా ఇస్తున్నారు. మరింత చదవండి

మాక్రోలు దేశీయ కేంద్రీకృత చక్రీయాలకు అనుకూలంగా ఉంటాయి
అనేక సంవత్సరాల కార్పొరేట్ లాభాల పనితీరు తర్వాత భారతదేశం ఇంకా దాని ప్రారంభ చక్రంలో ఉంది. గత ఐదేళ్లుగా జిడిపి నిష్పత్తికి కార్పొరేట్ లాభాలు తగ్గుముఖం పట్టడం మరియు పికప్ చాలా ఇటీవలి కాలంలో, నిప్పాన్ ఇండియా మ్యూచువల్ ఫండ్ యొక్క మనీష్ గున్వానీ అభిప్రాయపడ్డారు. సిమెంట్, విద్యుత్ వంటి రంగాలు భారీగా వినియోగించుకోకపోవడం, ఆర్థిక వ్యవస్థలో పెంటప్ డిమాండ్ అపారంగా ఉండటంతో భారత ఆర్థిక వ్యవస్థ దిగజారింది. అందువల్ల, దేశీయ చక్రీయ సంస్థలైన బ్యాంకులు, సిమెంట్, రియల్ ఎస్టేట్ గ్లోబల్ సైక్లికల్స్ కంటే మంచి పందెం. ఇంకా చదవండి

(ఏమి కదులుతోంది సెన్సెక్స్ మరియు నిఫ్టీ ట్రాక్ తాజా మార్కెట్ వార్తలు , స్టాక్ చిట్కాలు మరియు నిపుణుల సలహా ఆన్ ETMarkets . అలాగే, ETMarkets.com ఇప్పుడు టెలిగ్రామ్‌లో ఉంది. వేగవంతమైన వార్తల హెచ్చరికల కోసం ఆర్థిక మార్కెట్లు, పెట్టుబడి వ్యూహాలు మరియు స్టాక్స్ హెచ్చరికలపై, మా టెలిగ్రామ్ ఫీడ్‌లకు సభ్యత్వాన్ని పొందండి .)

డౌన్‌లోడ్ డైలీ మార్కెట్ నవీకరణలను పొందడానికి ఎకనామిక్ టైమ్స్ న్యూస్ యాప్ & ప్రత్యక్ష వ్యాపార వార్తలు.

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

జమ్మూ భారత వైమానిక దళ స్థావరంలో జంట పేలుళ్లపై రాజ్‌నాథ్ సింగ్ వైస్ ఎయిర్ చీఫ్‌తో మాట్లాడారు

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments