HomeGENERALపావురం రేసు: 5000 కి పైగా పక్షులు సన్నని గాలిలోకి అదృశ్యమవుతాయి, పెంపకందారులు వాతావరణ పరిస్థితులను...

పావురం రేసు: 5000 కి పైగా పక్షులు సన్నని గాలిలోకి అదృశ్యమవుతాయి, పెంపకందారులు వాతావరణ పరిస్థితులను నిందించారు

చివరిగా నవీకరించబడింది:

UK లో మనస్సును కదిలించే ఐదువేల పావురాలు “అత్యంత చెత్త రేసింగ్ రోజులలో ఒకటి” అని లేబుల్ చేయబడిన వాటిలో అదృశ్యమయ్యాయి.

pigeon

చిత్రం: UNSPLASH

మనస్సును కదిలించే ఐదువేల పావురాలు “ఎప్పుడూ చెత్త రేసింగ్ రోజులలో ఒకటి” అని లేబుల్ చేయబడిన వాటిలో అదృశ్యమయ్యాయి. ఫేస్‌బుక్‌లోకి వెళ్లేటప్పుడు, పావురం అభిరుచి గల రిచర్డ్ సేయర్స్ జూన్ 19 న పీటర్‌బరో నుండి నార్త్ ఈస్ట్ వెళ్లేటప్పుడు బయలుదేరినట్లు సమాచారం. రౌండ్-ట్రిప్ ఫ్లైట్ మూడు గంటలు మాత్రమే ఉండాల్సిందని, సగం ఏవియన్ గత రాత్రి నాటికి పోటీదారులు లెక్కించబడలేదు.

పావురాలు సన్నని గాలిలోకి అదృశ్యమయ్యేలా ప్రేరేపించిన విషయం ఇంకా స్పష్టంగా తెలియదు. స్థానిక పావురాల కోప్ 300 మంది పక్షులను కోల్పోయినట్లు చెప్పిన సయర్స్, చాలా మంది పెంపకందారులు “వాతావరణ పరిస్థితులను నిందిస్తున్నారు” అని చెప్పారు – బహుశా వాతావరణంలో స్థిరత్వాన్ని సృష్టించిన మేఘాల పైన సౌర తుఫాను. హోమింగ్ పావురాలు నావిగేట్ చేయడానికి భూమి యొక్క అయస్కాంత క్షేత్రాన్ని ఉపయోగిస్తాయని గమనించాలి, కాని వాటి దిశను భౌగోళిక అయస్కాంత తుఫాను ద్వారా వక్రీకరించవచ్చు.

ఏదైనా అసాధారణమైన సౌర కార్యకలాపాలను కనుగొనడానికి మెట్ ఆఫీస్

పక్షులను కనుగొనడంలో సహాయపడే ప్రయత్నంలో , గుర్తించే వలయాలు ఉన్న పావురాన్ని చూసే ఎవరికైనా, ఆహారం, నీరు మరియు విశ్రాంతి ఇవ్వమని చెప్పేవారు, దాని మార్గంలో కొనసాగడానికి అనుమతించే ముందు. అయితే, కొన్ని రోజుల తరువాత పక్షులు తమ దారిలోకి వచ్చే అవకాశం 80 శాతం ఉందని ఆయన అన్నారు. “ఏమి చేయాలో మీకు తెలియకపోతే సందేశం పంపండి లేదా నాకు కాల్ చేయండి మరియు నేను సలహా ఇస్తాను, మీరు దానిని కలిగి ఉంటే నేను సంతోషంగా ప్రయత్నిస్తాను మరియు వాటిని సరైన యజమానుల వద్దకు తీసుకువెళతాను” అని సేయర్స్ జోడించారు.

ఇంతలో, NY పోస్ట్ ప్రకారం, భవిష్యత్తులో ఇటువంటి విపత్తులను నివారించడానికి, రాయల్ పావురం రేసింగ్ అసోసియేషన్ బాస్, ఇయాన్ ఎవాన్స్, UK యొక్క జాతీయ వాతావరణ సేవతో నివేదికలు పొందటానికి చర్చలు జరుపుతున్నారు. ఏదైనా అసాధారణ సౌర చర్య. ఎవాన్స్ తాను ఇలాంటిదేమీ ఎప్పుడూ వినలేదని, వాతావరణ పరిస్థితులు బాగానే ఉన్నప్పటికీ, పావురాల నావిగేషనల్ సామర్ధ్యాలకు భంగం కలిగించే ఏదో జరిగిందని అన్నారు. పోర్చుగల్ మరియు బెల్జియంలో భారీ నష్టాల గురించి ఇలాంటి నివేదికలు వచ్చాయని ఆయన గుర్తించారు.

చిత్రం: అన్‌స్ప్లాష్

మొదట ప్రచురించబడింది:

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

డెల్టా వేరియంట్ గురించి ఆందోళన మధ్య ఇండియా కోవిడ్ -19 కేసులు 50,040 పెరిగాయి

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

వీక్లీ పోల్ ఫలితాలు: హానర్ 50 సిరీస్‌తో స్వతంత్ర హానర్ మంచి ఆరంభం

టెలిగ్రామ్ సమూహ వీడియో కాల్‌లు మరియు యానిమేటెడ్ నేపథ్యాలను జోడిస్తుంది

Recent Comments