HomeSPORTSస్మృతి మంధనా: ఆలస్య సెషన్ కుప్పకూలిపోకుండా ఉండటానికి మరిన్ని టెస్ట్ అనుభవం సహాయపడుతుంది

స్మృతి మంధనా: ఆలస్య సెషన్ కుప్పకూలిపోకుండా ఉండటానికి మరిన్ని టెస్ట్ అనుభవం సహాయపడుతుంది

ఇండియా కొట్టు స్మృతి మంధనా టెస్టులు ఆడటానికి ఎక్కువ అవకాశాలు ఒక రోజు ఆటలో ప్రతి సెషన్ ముగింపు దశలను చేరుకోవటానికి సంబంధించి మంచి అవగాహన పెంచుకోవడంలో సహాయపడతాయని నమ్ముతారు.

బ్రిస్టల్‌లో ఇంగ్లండ్‌తో జరిగిన భారత్ వన్-ఆఫ్ టెస్టులో మూడో రోజు వర్షం ప్రభావితమైన తరువాత మంధనా అభిప్రాయాలు వచ్చాయి. ఆమె తన రెండవ ఇన్నింగ్స్‌లో భోజన స్ట్రోక్‌పై 8 పరుగులకు పడిపోయింది, 231 పరుగుల వద్ద బౌల్ అయిన తర్వాత ఆమె వైపు ఉంది.

తన మొదటి ఇన్నింగ్స్‌లో, రెండవ రోజు చివరి సెషన్‌లో ఆలస్యంగా ప్రారంభమైన పతనంలో భాగంగా తన వికెట్ పడకముందే 78 పరుగులు చేసింది. భారతదేశం 167 నుండి 0 వికెట్లకు 5 వికెట్లకు 183 కు పడిపోయింది – మొత్తం మీద వారు 64 వికెట్లకు 10 వికెట్లు కోల్పోయారు. ప్రారంభ రోజున, ఇంగ్లాండ్ కూడా టీ ముగిసేలోపు 21 వికెట్లకు 4 వికెట్లు కోల్పోయిన తరువాత కుప్పకూలింది.

“ఇది ఒక సాకుగా ఉంటుందని నేను భావిస్తున్నాను ఇవ్వడానికి, “మా మ్యాచ్‌లో సెషన్ల ముగింపులో అవుట్‌ల తొలగింపు చుట్టూ ఉన్న ధోరణి గురించి అడిగినప్పుడు ndhana చెప్పారు. “అయితే మనం 50 ఓవర్లు దాటి బ్యాటింగ్ చేయటం అలవాటు చేసుకోలేదని మనం ఖచ్చితంగా పరిగణించవచ్చు. కాని టెస్ట్ మ్యాచ్‌లలో అనుభవం లేకపోవడం వల్ల నేను అవుట్ అయ్యానని చెప్పను ఎందుకంటే నిన్న చివరి సెషన్‌లో నా వికెట్ విసిరాను .

“కానీ, ఖచ్చితంగా, రోజు ముగియకుండా ఉండటానికి కొంచెం ఒత్తిడి అని నేను అనుకుంటున్నాను, అది కొంత భాగాన్ని పోషిస్తుంది మరియు అది అనుభవంతో వస్తుంది. మేము ఎంత ఎక్కువ టెస్ట్ మ్యాచ్‌లు ఆడుతున్నామో, మనం షరతులకు అలవాటు పడతాము – భోజనానికి ముందు ఒకటి లేదా రోజు ముగిసేలోపు ఒక ఓవర్ మరియు ఆ సెషన్లన్నీ, కాబట్టి మనం [approaching them] గురించి మరింత పరిణతి చెందవచ్చు మరియు ఒత్తిడి తీసుకోలేము. “

మంధనా సగం- తొలి ఇన్నింగ్స్‌లో సెంచరీ ఇంగ్లండ్‌కు 9 వికెట్లకు 396 పరుగులు చేసినందుకు ప్రతిస్పందనగా ఫార్మాట్‌లో అత్యధిక ఓపెనింగ్ స్టాండ్‌ను నిలబెట్టడానికి కీలకమైనది. ఆ రికార్డులో తొంభై ఆరు పరుగులు 167 పరుగుల ఓపెనింగ్ లెక్క 17 ఏళ్ల అరంగేట్రం షఫాలి వర్మ . టెస్ట్ యొక్క చివరి రోజున – మహిళల టెస్టుల ప్రామాణిక పొడవు నాలుగు రోజులు – వర్మ భారతదేశానికి దూరమయ్యాడు వారి రెండవ ఇన్నింగ్స్‌లో చురుకైన ఆరంభం, వారి ఫాలో-ఆన్ మార్కులో 15 సిగ్గు పడింది.

మంధనా అవుట్ అయిన తరువాత, వర్మ కేవలం 63 బంతుల్లోనే తన సెంచరీని తీసుకురావాలని ఒత్తిడి చేశాడు.అలాగే, ఆమె మొదటి భారతీయురాలు, మరియు ఏ దేశానికి చెందిన అతి పిన్న వయస్కురాలు, రెండు ఇన్నింగ్స్‌లలో అర్ధ సెంచరీలు చేయడానికి మహిళల క్రికెట్‌లో టెస్ట్ అరంగేట్రం.

“తన బ్యాట్‌ను మరొక చివర నుండి చూడటం చాలా ఆకట్టుకుంటుంది” అని టి 20 ఐలలో తన నియమించబడిన ఓపెనర్ భాగస్వామి అయిన వర్మ గురించి మంధనా అన్నారు. “విషయాలు సరళంగా ఉంచడానికి మేము ఇద్దరూ చాలా సారూప్యంగా ఉన్నామని నేను భావిస్తున్నాను, కాబట్టి మధ్యలో బ్యాటింగ్ గురించి మేము నిజంగా పెద్దగా చర్చించము. ఆమె తన ఆటను మార్చుకున్న విధానం మరియు ఆమె ఈ దశలో చూపించిన పరిపక్వత కెరీర్, భారత క్రికెట్ ముందుకు సాగడం చాలా సానుకూలంగా ఉంది. ఆమె షాట్లు, టి 20 లో నేను ఎప్పుడూ వాటిని ఇతర చివర నుండి చూసాను. ఆమె ఏమి చేస్తుందో ఆశ్చర్యంగా ఉంది. ఆమె తన మార్గంలోనే కొనసాగుతుందని నేను నమ్ముతున్నాను. “

ఇంతకు ముందు రెండు టెస్టులు మాత్రమే ఆడిన మంధనా, ఆగష్టు 2014 లో వార్మ్స్లీ టెస్ట్‌లో 17 ఏళ్ళ వయసులో ఆమె తొలిసారిగా ప్రవేశించింది. బ్రిస్టల్ టెస్ట్ కోసం ఇండియా ఎలెవన్లో, ముందు టెస్ట్ అనుభవం ఉన్న ఆరుగురు ఆటగాళ్ళలో ఆమె ఒకరు. శుక్రవారం, భారతదేశపు ఐదుగురు తొలి ఆటగాళ్ళు – తానియా భాటియా, దీప్తి శర్మ, పూజ వస్త్రకర్, స్నేహ రానా, మరియు వర్మల ప్రదర్శనలను ఆమె ప్రశంసించారు.

“తొలిసారిగా అందరూ మంచి ఆరంభం పొందారు” అని మంధనా అన్నారు. “సాధారణంగా, ప్రతి ఒక్కరూ ఈ టెస్ట్ మ్యాచ్ ఆడటానికి ఉత్సాహంగా ఉన్నారు, మరియు మనమందరం చాలా కాలం తరువాత ఆడుతున్నాము, కాబట్టి ఇది నిజంగా ప్రత్యేకమైన మ్యాచ్ అని నేను భావిస్తున్నాను. అయితే, తొలి ఆటగాళ్లందరూ నిజంగా అడుగు పెట్టారు – దీప్తి, క్యాచ్‌తో షఫాలి, పూజ మరియు తానియా [of opener Lauren Winfield-Hill in the first innings] – అందరూ ఎంతో సహకారం అందించారు. “

మంధనా తన రెండవ ఇన్నింగ్స్‌లో ఫాస్ట్ బౌలర్ కేథరీన్ బ్రంట్‌ను పరాజయం పాలైంది. ఐదవ ఓవర్లో ఆమె 13 బంతుల బస ముగిసింది, అదే బౌలర్ నుండి నటాలీ సైవర్ చేత రెండవ స్లిప్ వద్ద క్యాచ్ చేయటానికి ఆమె విస్తృత, పూర్తి డెలివరీని ఇచ్చింది.

“నిజంగా నిరాశ,” భారతదేశానికి రోజు ఎలా ముగిసిందో సమీక్షించమని అడిగినప్పుడు, 83 న 1 కోసం, వర్షం కారణంగా ప్రారంభ స్టంప్స్‌లోకి వస్తుంది. “అయితే, ఆట ఆగే ముందు, భోజనానికి ముందు, నేను బయటికి వచ్చాను, కాబట్టి ఖచ్చితంగా నిరాశ చెందాను.

“నేను అక్కడే ఉండి రేపు మళ్లీ బ్యాటింగ్ చేయడానికి తిరిగి రావడానికి ఇష్టపడతాను, కాని ఆ రోజు క్రికెట్ అదే, కాబట్టి మేము దానిని తీసుకుంటాము. కానీ షఫాలి మరియు దీప్తి చివరికి మంచి భాగస్వామ్యంతో కుట్టారు, కాబట్టి చివరికి మేము మంచి స్థితిలో ఉన్నామని అనుకుంటున్నాను. “

“పరిస్థితులు కొద్దిగా మారిపోయాయి [on day three],” ఆమె చెప్పింది. “ఇది కేవలం గాలులతో కూడుకున్నది, కానీ అది కాదు ‘ అది ఆడలేనిది లేదా ఏదో కాదు. పరిస్థితులు మేఘావృతమై లేదా మేఘావృతమై ఉన్నప్పటికీ బ్యాటింగ్ చేయడం మంచి పరిస్థితులు.

“మేము మొదట్లో కొన్ని నిమిషాలు తీసుకోవాల్సిన అవసరం ఉంది. వాస్తవానికి, నేను నా వికెట్ కోల్పోయాను, కానీ అది చాలా మంచి బంతి అని నేను అనను. నేను ఇచ్చాను నా వికెట్ ఎందుకంటే అది అంత గొప్ప బంతి కాదు. “

అన్నేషా ఘోష్ ESPNcricinfo లో సబ్ ఎడిటర్. @ghosh_annesha

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments