HomeENTERTAINMENTబర్లెస్క్యూతో సరిహద్దులను విచ్ఛిన్నం చేయడంలో సుక్కి మీనన్

బర్లెస్క్యూతో సరిహద్దులను విచ్ఛిన్నం చేయడంలో సుక్కి మీనన్

నెట్‌ఫ్లిక్స్ షో యొక్క బహుముఖ నక్షత్రం ‘సింగపూర్ సోషల్’ ఆమె ఇండియన్ కనెక్ట్, ఆమె గందరగోళ ప్రయాణం మరియు రాబోయే ప్రాజెక్టుల గురించి మాట్లాడుతుంది

సుక్కి మీనన్. ఫోటో: రాచెల్ షెర్లాక్, హెయిర్ స్టైలిస్ట్: ఎవ్కా అలెన్, హెయిర్ బై: ప్రెట్టీపార్టీ, మేకప్: రూత్ హిగ్గిన్స్, వార్డ్రోబ్: కికు బొటిక్

సింగపూర్‌లో పెరిగారు మరియు ఇప్పుడు లండన్‌లో ఉన్నారు, సుక్కి మీనన్ ఒక ఆపుకోలేని యువ శక్తి, ఇది ప్రపంచంపై శక్తివంతమైన ప్రభావాన్ని మిగిల్చింది. సుక్కీ సింగపోరా అని థియేటర్లో పిలువబడే మీనన్, సింగపూర్ నుండి మొట్టమొదటిసారిగా ప్రదర్శించిన ప్రదర్శనకారుడు.

సరళంగా చెప్పాలంటే, బుర్లేస్క్ అనేది ధైర్యంగా ప్రదర్శించే కళ. ఇది హాస్య, థియేట్రికల్ విభాగంతో స్ట్రిప్‌టీజ్ ద్వారా స్త్రీ సున్నితత్వాన్ని మిళితం చేస్తుంది. ప్రదర్శనకారుడు, కళాకారుడు మరియు కార్యకర్తగా ఉండటంతో పాటు, మీనన్ ఇటీవల నెట్‌ఫ్లిక్స్ యొక్క ప్రసిద్ధ పత్రాలు సింగపూర్ సోషల్ . దేశంలోని ఆసియా మహిళా ప్రాతినిధ్యం మరియు సాధికారత కోసం ఆమె ఈ ప్రపంచంలోనే కాకుండా సరిహద్దులకు మించిన బలమైన స్వరాలలో ఒకటి.

ఆమెను ఒక్కసారి చూస్తే మీరు can హించేంత కాలం ఆమె బుర్లేస్క్ చేస్తున్నారని మీకు నమ్మకం కలుగుతుంది. ఏదేమైనా, మీనన్ కథ దాని కంటే కొంచెం ఎక్కువ మెలితిప్పినది. స్వీయ-బోధన కళాకారుడికి గెట్-గో నుండి సులభం కాదు. ఒకప్పుడు ఐటి సంస్థగా పనిచేస్తున్న ఆమె బుర్లేస్క్ ప్రపంచంలోకి దిగినప్పుడు ఆమె విధిని తన చేతుల్లోకి తీసుకుంది. కాబట్టి, ఇవన్నీ ఎక్కడ ప్రారంభమయ్యాయి? ఆమె చెప్పింది, “2012 లో, ఒక స్థానిక థియేటర్ వారి కామెడీ షోల తర్వాత విపరీతమైన ప్రదర్శనకారులు అవసరమని నేను కనుగొన్నాను… నేను అక్కడకు దిగాను, నేను ఒక ప్రొఫెషనల్ బుర్లేస్క్ పెర్ఫార్మర్ అని వారికి చెప్పాను! నేను కాదు!… నేను లోతైన చివరలో నన్ను విసిరాను, కాని అదృష్టవశాత్తూ ఎక్కువ ప్రదర్శనలు ఆ తరువాత రావడం ప్రారంభించాయి మరియు వివిధ అంతర్జాతీయ ప్రదర్శనలు చివరికి నన్ను పెద్ద తెరపైకి నెట్టివేసిన నెట్‌ఫ్లిక్స్ చేత గుర్తించబడటానికి దారితీశాయి. ”

నెట్‌ఫ్లిక్స్ యొక్క ‘సింగపూర్ సోషల్.’

మీనన్ ప్రపంచంలోని మూడు వేర్వేరు మూలల నుండి గొప్ప త్రయం సంస్కృతులను కలిగి ఉంది – ఆమె భాగం కేరళ, కొంత భాగం సింగపూర్ మరియు కొంత భాగం బ్రిటిష్. మూడు విభిన్న సంస్కృతుల సంపన్న ప్రభావానికి ధన్యవాదాలు, ప్రదర్శనలు మరియు ఆడంబరమైన వస్త్రాల కోసం ఆమె ప్రత్యేకమైన ఆలోచనలు ఎప్పుడూ పొడిగా ఉండవు. “నేను నా స్వంత దుస్తులను డిజైన్ చేస్తాను, మరియు నా దేశీ వారసత్వాన్ని నేను వీలైనంతగా వాటిలో చేర్చడానికి ప్రయత్నిస్తాను” అని ఆమె చెప్పింది. ఆమె ప్రేరణ గురించి మాట్లాడుతూ, “బార్బరా యుంగ్ 1940 ల నుండి ఒక పురాణ ఆసియా-అమెరికన్ బుర్లేస్క్ ప్రదర్శనకారుడు, నన్ను ఎక్కువగా ప్రభావితం చేసింది … ఆమె అనేక దుస్తులను చైనీస్ ఫాబ్రిక్ నుండి తయారు చేసింది, కాబట్టి నేను ఆమె చేసిన ఒక చర్యకు నా స్వంత నివాళి అర్పించినప్పుడు… [we] నా కుటుంబం కేరళ నుండి అందుకున్న చీరల నుండి బిట్స్ మరియు ముక్కలను కలిపి కుట్టింది. కాబట్టి నా దుస్తులలో ఆ చీర ముక్కలతో, ఆ సమయంలో నా కుటుంబం నన్ను అంగీకరించనప్పటికీ, నేను ఎల్లప్పుడూ నా కుటుంబంలో కొంత భాగాన్ని నాతో తీసుకువెళ్ళాను. ”

మీనన్ యొక్క దీర్ఘ బుర్లేస్క్ ద్వారా మహిళా సాధికారత కోసం పురోగతి సాధించడం ఆమెను సింగపూర్‌లో యువ చిహ్నంగా మార్చింది. “నా ప్రేక్షకులలో దాదాపు 80 శాతం మంది స్త్రీలే. బర్లెస్క్యూ అనేది స్త్రీలు, మహిళల కోసం చేసే ఒక కళారూపం… ఇది స్త్రీ వ్యక్తీకరణకు శక్తినిచ్చే అద్భుతమైన సమాజం మరియు వారు ఎవరైతే ఉండాలనుకుంటున్నారో వారిని అనుమతిస్తుంది ”అని ఆమె చెప్పింది. లైంగిక విముక్తి యొక్క ఈ ఉద్యమం కంటిలో సామాజిక ప్రమాణాలను కనిపిస్తుంది, ఎందుకంటే మీనన్ యొక్క కొత్త-యుగం స్త్రీవాద ఆదర్శాలు బుర్లేస్క్యూకి సరికొత్త అర్థాన్ని ఇస్తాయి. ఆమె జతచేస్తుంది, “పాత వ్యవస్థకు ప్రమాదకరమైనది ఏమిటంటే, బుర్లేస్క్ మహిళలకు వారి శరీరాలపై హక్కును కలిగి ఉండటానికి మరియు వారు చూపించాలనుకునే శక్తిని ఇస్తుంది, లేదా కాదు… బర్లెస్క్యూ స్త్రీ ఇంద్రియాలకు మరియు సమానత్వానికి అధికారం ఇస్తుంది… [it] ఒక మార్గం లింగ పక్షపాతాన్ని సవాలు చేయడానికి ఒక మహిళ కోసం. ”

ఆసియా మరియు దేశీ ఐడెంటిటీలను శక్తివంతం చేయడానికి మీనన్ సింగపూర్ బర్లెస్క్యూ క్లబ్‌ను స్థాపించారు. అసాధారణంగా నిశ్చయమైన మరియు మనోహరమైన యువ ప్రతిభ సింగపూర్‌లో బుర్లేస్క్‌ను చట్టబద్ధం చేయడానికి విస్తృతంగా ప్రచారం చేసింది మరియు ఆమె పోరాటంలో విజయవంతమైంది. ఆమె ప్రయత్నాలు ఆమెకు 2015 లో బకింగ్‌హామ్ ప్యాలెస్‌కు ఆహ్వానం ఇచ్చాయి. అదే సంవత్సరంలో, లాస్ వెగాస్‌లోని బర్లెస్క్యూ హాల్ ఆఫ్ ఫేమ్‌లో ప్రదర్శన ఇచ్చే అవకాశం కూడా ఆమెకు లభించింది. అప్పటి నుండి, ఆమె నిరంతర హస్టిల్ ఆమెను 2016 లో యుఎన్ ఉమెన్స్ హి ఫర్ షీ అవార్డులకు ఎంపిక చేసింది. 2017 లో, సింగపూర్‌లో అత్యంత ప్రభావవంతమైన 50 మంది వ్యక్తులలో ఒకరైనందుకు ఆమె జనరేషన్ టి అవార్డుతో సత్కరించింది. మీనన్ ఇలా అంటాడు, “ప్రజలు వినడం ప్రారంభించిన సరైన సమయంలో నేను కూడా సరైన స్థలంలో ఉన్నానని అనుకుంటున్నాను. ముఖ్యమైన విషయాల గురించి మీరు పెద్దగా అరిస్తే, మరియు మీరు మంచి వ్యక్తి అయితే నిజంగా వైవిధ్యం కోరుకుంటే, మీరు ప్రపంచాన్ని మార్చవచ్చు. ”

Sukki Menon
సుక్కి మీనన్. ఫోటో: రాచెల్ షెర్లాక్, హెయిర్ స్టైలిస్ట్: ఎవ్కా అలెన్, హెయిర్ బై: ప్రెట్టీపార్టీ, మేకప్: రూత్ హిగ్గిన్స్, వార్డ్రోబ్: కికు బొటిక్

ఆమె ప్రశంసలు పొందవు అక్కడ ఆపు. బలహీనమైన మహిళలకు సంరక్షణ మరియు సహాయాన్ని అందించే ది శరణ్ ప్రాజెక్ట్ వంటి లాభాపేక్షలేని సమూహాలతో కలిసి పనిచేసే మహిళల సమస్యల కోసం ఆమె ప్రస్తుతం విస్తృతంగా పనిచేస్తోంది. ఆమె క్రియేట్ ఫర్ కైండ్‌నెస్ అనే ప్రచారాన్ని కూడా ప్రారంభించింది, దీనిలో మహమ్మారి ప్రారంభం కారణంగా జీవనోపాధిని కోల్పోయిన కళాకారుల కోసం నిధులు సేకరించడానికి ఆమె సహాయపడింది.

ఆమె భవిష్యత్ ప్రాజెక్టుల గురించి అడిగినప్పుడు, ఆర్టిస్ట్-పెర్ఫార్మర్ పూర్తిగా పంప్ చేయబడుతుంది. ఆమె చెప్పింది, “ సింగపూర్ సోషల్ యొక్క తారాగణం యొక్క పున un కలయిక వరుసలో ఉంది మరియు త్వరలో బయటికి వస్తుంది. నాకు రెండు సినిమా అవకాశాలు కూడా వస్తున్నాయి, కానీ నేను మీకు చెప్పగలను అంతే! ” మల్టీ టాలెంటెడ్ స్టార్ భారతీయ చిత్ర పరిశ్రమలో కూడా పనిచేయాలని కోరుకుంటాడు. ఆమె చెప్పింది, “నేను షారూఖ్ ఖాన్ మరియు కరీనా కపూర్ చిత్రాలను చూస్తూ పెరిగాను, ఇది నా బాల్యంలో పెద్ద భాగం. అలాగే, మొత్తం సృజనాత్మక చిహ్నంగా ఉన్న రణవీర్ సింగ్, నేను స్క్రీన్‌ను పంచుకోవటానికి ఇష్టపడే వ్యక్తి, మరియు అందమైన మేధావి మరియు మనోహరమైన వ్యక్తి అయిన ఆదిల్ హుస్సేన్. జరుగుతున్న ప్రతిదానికీ నేను నిజంగా సంతోషిస్తున్నాను, ”ఆమె చెప్పింది.

విడిపోవడానికి ముందు, మీనన్ యువకులు తమ కెరీర్‌ను ప్రారంభించడం కోసం హృదయపూర్వక సందేశాన్ని పంపారు, “నేను నా ప్రయాణాన్ని ప్రారంభించినప్పుడు… నాకు ఎటువంటి మద్దతు లేదు. నేను టమోటా ఫ్యాక్టరీలో షిఫ్టులలో పని చేస్తున్నాను, అంతస్తులను శుభ్రపరిచాను మరియు టమోటాలను పెట్టెల్లో ఉంచాను. నేను ఆరు సంవత్సరాలలో నెట్‌ఫ్లిక్స్ నుండి ఏమీ చేయలేకపోతే, ఏదైనా సాధ్యమే… మరియు మీకు మద్దతు ఇవ్వని వ్యక్తులు, వారు రౌండ్‌లోకి వస్తారు, ఎందుకంటే మీరు చివరికి మంచి వ్యక్తి అని వారు చూస్తారు, మరియు ఉంటే వారు అలా చేయరు, మీరు మీ కలలను అనుసరిస్తున్నారు మరియు మీ ప్రామాణికమైన జీవితాన్ని గడుపుతారు కాబట్టి మీరు ఇంకా సంతోషంగా ఉంటారు. ఆ కలను వదులుకోవద్దు. ధైర్యంగా ఉండు.”

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments