HomeBUSINESSఅన్‌లాక్‌ను క్రమాంకనం చేయండి, MHA రాష్ట్రాలకు చెబుతుంది

అన్‌లాక్‌ను క్రమాంకనం చేయండి, MHA రాష్ట్రాలకు చెబుతుంది

దేశం అన్‌లాక్ చేస్తున్నప్పుడు, హోం వ్యవహారాల మంత్రిత్వ శాఖ రాష్ట్రాలు మరియు కేంద్రపాలిత ప్రాంతాలకు “క్రమాంకనం చేసిన పద్ధతిలో” దీన్ని చేయమని కోరింది. మూడవ కోవ్ గురించి నిపుణులు హెచ్చరించినప్పటికీ, ఒత్తిడి కోవిడ్-తగిన ప్రవర్తనపై ఉండాలి.

శనివారం, తెలంగాణ సోమవారం నుండి పూర్తి అన్‌లాక్ మరియు జూలై 1 నుండి విద్యా సంస్థలను తిరిగి ప్రారంభిస్తున్నట్లు ప్రకటించింది. మహారాష్ట్ర సోమవారం నుండి నాసిక్ మరియు u రంగాబాద్‌లో కొంత అన్‌లాక్ చేయడాన్ని చూస్తుంది. కర్ణాటకలో, అన్ని షాపులు, హోటళ్ళు, క్లబ్బులు మరియు రెస్టారెంట్లు సాయంత్రం 5 గంటల వరకు పనిచేయడానికి అనుమతించబడతాయి మరియు ప్రైవేటు కార్యాలయాలు, 16 జిల్లాల్లో 50 శాతం సామర్థ్యంతో 5 శాతం కంటే తక్కువ సానుకూలతతో పనిచేయడానికి అనుమతించబడతాయి, ముఖ్యమంత్రి బిఎస్ యెడియరప్ప అన్నారు.

తమిళనాడు కూడా ఇలాంటి నిర్ణయాన్ని సమీక్షిస్తున్నట్లు చెప్పబడింది.

ఆల్ ఇండియా ఇన్స్టిట్యూట్ ఆఫ్ మెడికల్ సైన్సెస్ చీఫ్ రణదీప్ గులేరియా హెచ్చరించినట్లుగా, కరోనావైరస్ నవల యొక్క మరో ఉప్పెన ఆరు-ఎనిమిది వారాల్లో దేశంపైకి రావచ్చు, ప్రజలు బహిరంగ ప్రదేశాలను ప్రారంభించడం ప్రారంభిస్తే, మరియు జాగ్రత్తలు తీసుకోకండి.

పరిస్థితిని అంచనా వేయడానికి పిలుపు

హోంశాఖ కార్యదర్శి అజయ్ భల్లా తన సలహా ప్రకారం, భూమి పరిస్థితిని అంచనా వేయడం ఆధారంగా ఆంక్షలు విధించాలని లేదా తగ్గించాలని రాష్ట్రాలను కోరారు. . పున rela స్థితిని నివారించడానికి క్రమం తప్పకుండా పర్యవేక్షణ కోసం పిలుపునిస్తూ, సలహాదారు కోవిడ్- తగిన ప్రవర్తన, టెస్ట్-ట్రాక్-ట్రీట్ మరియు టీకా యొక్క ఐదు రెట్లు వ్యూహాన్ని వివరించాడు.

నియంత్రణలో ఉంది

తెలంగాణలో, జూన్ 20 నుండి పూర్తిగా అన్లాక్ చేయాలని ప్రభుత్వం నిర్ణయించింది. ముఖ్యమంత్రి కె. చంద్రశేఖర్ రావు అధ్యక్షతన రాష్ట్ర మంత్రివర్గం పరిశీలించింది మహమ్మారి అదుపులో ఉందని సూచిస్తూ కోవిడ్ -19 కేసులపై ఆరోగ్య శాఖ నివేదికలు తీవ్రంగా తగ్గుతున్నాయి. మే 12 నుండి విధించిన ఆంక్షలు క్రమంగా సడలించబడ్డాయి.

జూలై 1 నుండి అన్ని వర్గాల విద్యా సంస్థలను తిరిగి తెరవాలని కేబినెట్ విద్యా శాఖను ఆదేశించింది. ఈ నిర్ణయాలు ప్రజా జీవితం మరియు జీవనోపాధి కోసమేనని ప్రభుత్వం తెలిపింది.

మహారాష్ట్రలో ఉప ముఖ్యమంత్రి అజిత్ పవార్ మాట్లాడుతూ రోగుల సంఖ్యను అధికారులు పర్యవేక్షిస్తున్నారు. రుతుపవనాల పర్యటనలు మరియు జిల్లా సరిహద్దుల వెలుపల ట్రెక్కింగ్ చేసే వ్యక్తుల కోసం వారు 15 రోజుల నిర్బంధాన్ని తప్పనిసరి చేస్తారని ఆయన అన్నారు. అలాగే పూణేలో వారాంతపు లాక్‌డౌన్ కొనసాగుతుందని తెలిపారు.

నాసిక్ జిల్లా గార్డియన్ మంత్రి చాగన్ భుజ్బాల్ మాట్లాడుతూ, జూన్ 21 నుండి నగరంలో 50 శాతం సామర్థ్యంతో మాల్స్ తెరుచుకుంటాయి, ఎందుకంటే నాసిక్ ఇప్పుడు తక్కువ కేసులను నివేదించారు. June రంగాబాద్ కూడా జూన్ 21 నుండి లాక్డౌన్ యొక్క సడలింపును చూస్తుంది. అయితే, ముంబై, రాబోయే కొద్ది రోజులు ఇప్పటికే ఉన్న ‘లెవల్ 3’ పరిమితులతో కొనసాగుతుంది.

ఇంకా చదవండి

Previous articleలాక్డౌన్ అడ్డాలను పూర్తిగా ఎత్తివేయాలని తెలంగాణ క్యాబినెట్ నిర్ణయించింది
Next articleఅధ్యక్షుడు, ప్రధాని కండోల్ గురుప్రసాద్ మోహపాత్ర మరణం
RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments