HomeHEALTH7 వ జనరల్ మెర్సిడెస్ బెంజ్ ఎస్-క్లాస్ ఇక్కడ ఉంది

7 వ జనరల్ మెర్సిడెస్ బెంజ్ ఎస్-క్లాస్ ఇక్కడ ఉంది

మెర్సిడెస్ బెంజ్ 1972 లో మొదటిసారిగా ‘ఎస్-క్లాస్’ మోనికర్‌ను అధికారికంగా ఉపయోగించారు. అప్పటి నుండి, గత యాభై సంవత్సరాలుగా లగ్జరీ మోటరింగ్‌లో ఈ పేరు చాలా ఉత్తమమైనది. యూరోపియన్ ప్లూటోక్రాట్ల నుండి అరేబియా ఆయిల్ షేక్‌ల వరకు, అమెరికన్ టెక్ బిలియనీర్ల నుండి బాలీవుడ్ సూపర్ స్టార్ల వరకు – ప్రపంచవ్యాప్తంగా ధనిక మరియు ప్రసిద్ధ – వారి గ్యారేజీలో కనీసం ఒక ఎస్-క్లాస్ ఉంది.

జర్మన్ ఆటో దిగ్గజం మొట్టమొదట 2000 లో ఎస్-క్లాస్‌ను భారతదేశానికి తీసుకువచ్చింది, మరియు వీటిలో 8000 కన్నా ఎక్కువ దేశంలో అమ్ముడయ్యాయి. రెండు దశాబ్దాల తరువాత, 7 తరం ఎస్-క్లాస్ ఇక్కడ ఉంది. డీజిల్ మరియు పెట్రోల్ ఇంజన్ల ఎంపికతో, ఈ కారు 400 డి వెర్షన్‌కు సుమారు రూ .2.17 కోట్లు, ఎస్ 450 కి రూ .2.19 కోట్లు. ఆశ్చర్యపోనవసరం లేదు, ఈ కారు ఇప్పటికే డైహార్డ్ అభిమానులలో విజయవంతమైంది. వాహనం వీధుల్లోకి రాకముందే మెర్సిడెస్ ఇండియాకు 75 కి పైగా బుకింగ్స్ వచ్చాయి.

కొత్త ఎస్-క్లాస్ దాని పూర్వీకుల కంటే కొంచెం పెద్దది, నవీకరించబడిన బాహ్య స్టైలింగ్‌తో ఇది కాదనలేని విధంగా మరింత అందంగా ఉంటుంది. ఇతర ముఖ్యమైన మార్పులలో వెనుక-ఇరుసు స్టీరింగ్ ఉన్నాయి, ఇక్కడ స్టీరింగ్ వీల్ వద్ద డ్రైవర్ ఇన్‌పుట్‌లకు ప్రతిస్పందనగా వెనుక చక్రాలు కూడా కదులుతాయి. ఫలితంగా, ఇది తక్కువ వేగంతో యుక్తిని మెరుగుపరుస్తుంది మరియు అధిక వేగంతో మంచి స్థిరత్వాన్ని అందిస్తుంది. అప్పుడు బాడీవర్క్‌తో ఫ్లష్‌లో కూర్చునే అతుకులు లేని డోర్ హ్యాండిల్స్, ముందు భాగంలో పెద్దగా మౌంటెడ్ ఇన్ఫోటైన్‌మెంట్ స్క్రీన్, 30 స్పీకర్లతో బర్మెస్టర్ 4 డి సరౌండ్-సౌండ్ సిస్టమ్ మరియు వాయిస్ కమాండ్ లక్షణాలతో కొత్త MBUX యూజర్ ఇంటర్ఫేస్ ఉన్నాయి.

మొదటిసారి, వెనుక వైపు ఫ్రంటల్ ఎయిర్‌బ్యాగులు ఉన్నాయి ప్రయాణీకులను సీట్ చేయండి. అదనంగా, కొత్త డ్రైవింగ్ అసిస్టెంట్ ప్యాకేజీ మరింత ఎలక్ట్రానిక్ డ్రైవర్ ఎయిడ్స్, డైనమిక్ యాంబియంట్ లైటింగ్ మరియు అధునాతన పవర్-ఆపరేటెడ్ సీట్లను నాప్పా లెదర్ అప్హోల్స్టరీతో అందిస్తుంది. ఈ రోజుల్లో మెర్సిడెస్ లగ్జరీ కార్లలో ప్రామాణిక లక్షణంగా మారుతున్నది, దాని యజమానుల శారీరక శ్రేయస్సు కోసం పది వేర్వేరు మసాజ్ కార్యక్రమాలు ఉన్నాయి.
పనితీరు విషయానికి వస్తే, కొత్త S- క్లాస్ దాని ఉదార ​​నిష్పత్తిలో ఉన్నప్పటికీ, ఏమాత్రం స్లాచ్ కాదు. 400 డి, దాని 3.0-లీటర్ సిక్స్-సిలిండర్ ఇంజన్ నుండి 330 బిహెచ్‌పి మరియు 700 ఎన్ఎమ్ టార్క్, 5.4 సెకన్లలో సున్నా నుండి 100 కిలోమీటర్ల వేగంతో వెళ్లి 250 కిలోమీటర్ల వేగంతో చేరుకుంటుంది. 367 బిహెచ్‌పి మరియు 500 ఎన్ఎమ్ టార్క్ కలిగిన ఎస్ 450 కొంచెం వేగంగా ఉంటుంది, కేవలం 5.1 సెకన్లలో 100 కిలోమీటర్ల మార్కును తాకింది, 250 కిలోమీటర్ల వేగంతో. రెండు వేరియంట్లు 20-అంగుళాల అల్లాయ్ వీల్స్ మీద నడుస్తాయి మరియు ‘ఎయిర్మాటిక్’ ఎయిర్ సస్పెన్షన్ సిస్టమ్ విపరీతమైన రైడ్ సౌకర్యం కోసం రూపొందించబడింది.

‘ప్రతి కొత్త తరంతో, ఈ ప్రధానమైనది ఆటోమోటివ్ పరిశ్రమకు కొత్త ప్రమాణాన్ని నిర్దేశిస్తుంది. కొత్త ఎస్-క్లాస్‌లో, మొత్తం దృష్టి వ్యక్తిపై ఉంది, వీరు ఇంతకు ముందెన్నడూ లేని విధంగా లగ్జరీ లిమోసిన్‌ను అన్ని ఇంద్రియాలతో అనుభవించగలుగుతారు ‘అని మెర్సిడెస్ బెంజ్ ఇండియా మేనేజింగ్ డైరెక్టర్ & సిఇఒ మార్టిన్ ష్వెంక్ చెప్పారు. “కొత్త ఎస్-క్లాస్ యొక్క తెలివితేటల సాంకేతిక పరిజ్ఞానం, భద్రత మరియు లగ్జరీ యొక్క అసాధారణమైన ప్రమాణాలు మరియు సహజమైన ఆపరేషన్ మరియు నిర్వహణతో మా కస్టమర్లు ఎంతో ఉత్సాహంగా ఉంటారని మాకు నమ్మకం ఉంది” అని ఆయన చెప్పారు.

లగ్జరీ కార్ల కొనుగోలుదారుల కోసం ఇది ప్రపంచంలో ఎక్కడైనా అందుబాటులో ఉంది, కొత్త మెర్సిడెస్ బెంజ్ ఎస్-క్లాస్ every హించదగిన ప్రతి విధంగా పరిపూర్ణంగా ఉండాలి.

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments