HomeGENERALసెవెన్ కిల్డ్, హెవీ రెయిన్స్ లాష్ నేపాల్ గా అనేక తప్పిపోయింది, క్రిటికల్ ఇన్ఫ్రాస్ట్రక్చర్ దెబ్బతింది

సెవెన్ కిల్డ్, హెవీ రెయిన్స్ లాష్ నేపాల్ గా అనేక తప్పిపోయింది, క్రిటికల్ ఇన్ఫ్రాస్ట్రక్చర్ దెబ్బతింది

Representational image.

ప్రాతినిధ్య చిత్రం.

గత 48 గంటల్లో కురిసిన భారీ వర్షాల కారణంగా అత్యంత నష్టపోయిన జిల్లా మధ్య నేపాల్‌లోని సింధుపాల్‌చోక్, ఖాట్మండు నుండి 65 కిలోమీటర్ల దూరంలో ఉంది, ఇక్కడ మేలంచి నది వరదలు సంభవించాయి.

  • పిటిఐ ఖాట్మండు
  • చివరిగా నవీకరించబడింది: జూన్ 16, 2021, 17:46 IST
  • మమ్మల్ని అనుసరించండి:

కురిసిన వర్షాలు నేపాల్‌ను దెబ్బతీశాయి, ఫలితంగా కనీసం ఏడుగురు మరణించారు మరియు మరో 50 మంది తప్పిపోయారు, విస్తృతంగా వరదలు మరియు క్లిష్టమైన మౌలిక సదుపాయాలకు నష్టం వాటిల్లినట్లు అధికారులు బుధవారం తెలిపారు. గత 48 గంటల్లో భారీ వర్షాల కారణంగా అత్యంత నష్టపోయిన జిల్లా మధ్య నేపాల్‌లోని సింధుపాల్‌చోక్, రాజధాని ఖాట్మండు నుండి 65 కిలోమీటర్ల దూరంలో ఉంది, ఇక్కడ మేలంచి నది వరదలు సంభవించాయి. మరణాలన్నీ సింధుపాల్‌చోక్ నుంచి నివేదించబడ్డాయి.

మృతుల మృతదేహాలను మంగళవారం స్వాధీనం చేసుకున్నారు రాత్రి. దాదాపు 50 మంది ఇప్పటికీ కనిపించలేదని అధికారులు తెలిపారు, ఎక్కువగా మేలంచి తాగునీటి ప్రాజెక్టులో పనిచేసే కార్మికులు. ఫేస్‌బుక్‌లో ఆరోగ్య, జనాభా శాఖ మంత్రి షేర్ బహదూర్ తమంగ్ ఇలా వ్రాశారు: “మేలంచి మరియు ఇంద్రవతి నదుల వరదల్లో 50 మందికి పైగా తప్పిపోయారు. వరదలు కూడా మేలంచి తాగునీటి ప్రాజెక్టులోని ఆనకట్టకు నష్టం కలిగించాయి, టింబు బజార్, చానౌట్ బజార్, తలమరంగం బజార్ మరియు మేలంచి బజార్. ” మరణాలతో పాటు, సింధుపాల్‌చోక్‌లో రెండు కాంక్రీట్ మోటరబుల్ వంతెనలు, ఐదు నుంచి ఆరు సస్పెన్షన్ వంతెనలు కూలిపోయాయని అంచనా. వ్యవసాయ భూమి మరియు చేపల పెంపకం కూడా మునిగిపోయాయి.

హెలంబు పట్టణంలోని పోలీసు పోస్టు, సాయుధ పోలీస్ ఫోర్స్ క్యాంప్ మరియు మేలంచిలోని తాగునీటి ప్రాజెక్ట్ కూడా సరిహద్దులు లేవు అధిక వరదలు. మేలంచి నది వెంబడి ఉన్న గ్రామాల్లో 300 కు పైగా గుడిసెలు కొట్టుకుపోయాయి.

దాదాపు 15 లామ్‌జంగ్ జిల్లాలో ఇళ్ళు కొట్టుకుపోయాయి. జిల్లాలోని లోతట్టు ప్రాంతాల్లో దాదాపు 200 ఇళ్లు ప్రమాదంలో ఉన్నాయని అధికారులు తెలిపారు. సింధుపాల్‌చౌక్ చీఫ్ జిల్లా అధికారి అరుణ్ పోఖారెల్ మాట్లాడుతూ నేపాల్ పోలీసులు, సైన్యం మరియు సాయుధ పోలీసు దళాలు సహాయక మరియు సహాయక చర్యలను నిర్వహిస్తున్నాయని చెప్పారు.

భవనాల పైన చిక్కుకున్న వ్యక్తులను రక్షించడానికి సైన్యం హెలికాప్టర్లను ఉపయోగిస్తోంది. అధిక వర్షాలు నదులు పొంగిపొర్లుతున్నాయని, దీనివల్ల విస్తృతంగా నాశనమైందని అధికారులు తెలిపారు. సోమవారం సాయంత్రం నుండి మధ్య నేపాల్ యొక్క బాగ్మతి మరియు లామ్జింగ్ ప్రావిన్సులలో నిరంతర వర్షాలు నమోదయ్యాయి.

అన్నీ చదవండి తాజా వార్తలు , తాజా వార్తలు మరియు కరోనావైరస్ వార్తలు ఇక్కడ

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

అజింక్య రహానె: 'నేను విమర్శలు తీసుకోవడం సంతోషంగా ఉంది. విమర్శ కారణంగా నేను భావిస్తున్నాను, నేను ఇక్కడ ఉన్నాను '

డబ్ల్యుటిసి ఫైనల్: భారత 15 పరుగులలో ఐదుగురు పేసర్లలో ఉమేష్ యాదవ్ షర్దుల్ ఠాకూర్ తప్పిపోయాడు

స్పాట్ ఫిక్సింగ్ నిషేధాన్ని ఏడు సంవత్సరాలకు తగ్గించిన తరువాత ఆంకీత్ చవాన్ తిరిగి ఆట ప్రారంభించాడు

Recent Comments