HomeGENERALఆర్డినెన్స్ ఫ్యాక్టరీ బోర్డు యొక్క పునర్నిర్మాణాన్ని 7 సంస్థలుగా విభజించడానికి ప్రభుత్వం ఆమోదం తెలిపింది

ఆర్డినెన్స్ ఫ్యాక్టరీ బోర్డు యొక్క పునర్నిర్మాణాన్ని 7 సంస్థలుగా విభజించడానికి ప్రభుత్వం ఆమోదం తెలిపింది

|

న్యూ Delhi ిల్లీ, జూన్ 16: ఒక పెద్ద సంస్కరణ చొరవలో , జవాబుదారీతనం, సామర్థ్యం మరియు పోటీతత్వాన్ని మెరుగుపరిచేందుకు 41 మందుగుండు సామగ్రి మరియు రక్షణ పరికరాల ఉత్పత్తి సౌకర్యాలను ఏడు వేర్వేరు కార్పొరేట్ సంస్థలుగా నిర్వహిస్తున్న దాదాపు 200 సంవత్సరాల పురాతన ఆర్డినెన్స్ ఫ్యాక్టరీ బోర్డును పునర్నిర్మించాలన్న దీర్ఘకాలిక ప్రతిపాదనను ప్రభుత్వం బుధవారం ఆమోదించింది.

కార్పొరేట్‌కు నిర్ణయం రక్షణ మంత్రిత్వ శాఖ సమావేశంలో రక్షణ ప్రభుత్వ రంగ సంస్థల తరఫున OFB తీసుకోబడింది, దాదాపు రెండు దశాబ్దాల తరువాత సంస్కరణ కొలత వృత్తిని తీసుకురావడానికి మరియు దాని ఉత్పాదకతను గణనీయంగా పెంచడానికి రూపొందించబడింది.

దీనిని “చారిత్రాత్మక నిర్ణయం” గా అభివర్ణించిన రక్షణ మంత్రి రాజ్‌నాథ్ సింగ్, సంస్థ యొక్క దాదాపు 70,000 మంది ఉద్యోగుల సేవా పరిస్థితుల్లో ఎటువంటి మార్పు ఉండదని అన్నారు. భారతదేశ రక్షణ ఉత్పాదక రంగాన్ని పెంచే ప్రయత్నాల ద్వారా నిర్ణయం తీసుకోబడుతుంది.

రాష్ట్రంలో COVID-19 మరణాలు అణచివేయబడిందని కర్ణాటక కాంగ్రెస్ పేర్కొంది; ఉపశమనం

“ఇది భారతదేశం యొక్క జాతీయ భద్రతా అవసరాలను పూర్తి చేసే పెద్ద నిర్ణయం. ఇది రక్షణ ఉత్పత్తికి మా లక్ష్యాలను సాధించడంలో సహాయపడుతుంది. ఉద్యోగుల సేవా పరిస్థితుల్లో ఎటువంటి మార్పు ఉండదు” అని ఆయన ఒక చిన్న సమూహ పాత్రికేయులతో అన్నారు.

అధికారులు ఏడు సంస్థలలో ప్రతి ఇతర రక్షణ ప్రభుత్వ రంగ సంస్థ (డిపిఎస్‌యు) లాగా ఉంటారని, వాటిని పెంచే పెద్ద లక్ష్యంతో ప్రొఫెషనల్ మేనేజ్‌మెంట్ నిర్వహిస్తుందని చెప్పారు. ఉత్పత్తి పరిధి, పోటీతత్వాన్ని పెంచండి మరియు వ్యయ-సామర్థ్యాన్ని మెరుగుపరచండి.

స్వావలంబన కోసం ప్రధానమంత్రి నరేంద్ర మోడీ దృష్టిలో భాగంగా సంస్కరణ ప్రక్రియను అమలు చేస్తున్నామని వారు తెలిపారు. రక్షణ రంగంలో. “ఉత్పత్తి యూనిట్లకు చెందిన OFB (గ్రూప్ ఎ, బి మరియు సి) ఉద్యోగులందరూ కేంద్ర ప్రభుత్వ ఉద్యోగులుగా వారి సేవా పరిస్థితులను మార్చకుండా రెండు సంవత్సరాల కాలానికి డీమ్డ్ డిప్యుటేషన్‌పై కార్పొరేట్ సంస్థలకు బదిలీ చేయబడతారు” అని ఒక అధికారి తెలిపారు.

COVID-19 యొక్క రెండవ తరంగంలో 700 మందికి పైగా వైద్యులు మరణించారు, బీహార్‌లో అత్యధికం: IMA

రిటైర్డ్ మరియు ఇప్పటికే ఉన్న ఉద్యోగుల పెన్షన్ బాధ్యతలు కేబినెట్ నిర్ణయం ప్రకారం ప్రభుత్వం భరిస్తుంది. ప్రస్తుతం, రక్షణ మంత్రిత్వ శాఖ యొక్క రక్షణ ఉత్పత్తి విభాగంలో OFB పనిచేస్తుంది.

ఏడు సంస్థలలో మందుగుండు సామగ్రి మరియు పేలుడు పదార్థాల సమూహం, వాహనాల సమూహం ఉంటాయి , ఆయుధాలు మరియు పరికరాల సమూహం, ‘ట్రూప్ కంఫర్ట్ ఐటమ్స్ గ్రూప్’, సహాయక బృందం, ఆప్టోఎలక్ట్రానిక్స్ గ్రూప్ మరియు పారాచూట్ గ్రూప్, అధికారులు తెలిపారు.

మందుగుండు సామగ్రి మరియు పేలుడు పదార్థాల సమూహం వివిధ క్యాలిబర్ మరియు పేలుడు పదార్థాల మందుగుండు సామగ్రి తయారీలో ప్రధానంగా నిమగ్నమై ఉంటుంది మరియు ఎగుమతి మార్కెట్‌తో సహా విపరీతంగా పెరిగే భారీ సామర్థ్యాన్ని ఉపయోగించుకోవడమే దీని దృష్టి.

వాహనాల సమూహం ప్రధానంగా రక్షణ కదలిక మరియు ట్యాంకులు, బిఎమ్‌పిలు (పదాతిదళ పోరాట వాహనం) మరియు గని రక్షిత వాహనాలు వంటి పోరాట వాహనాల ఉత్పత్తిలో పాల్గొంటుంది. మెరుగైన సామర్థ్య వినియోగం ద్వారా దేశీయ మార్కెట్లో తన వాటాను పెంచడం మరియు కొత్త ఎగుమతి మార్కెట్లను అన్వేషించడం కూడా ఈ బృందం యొక్క దృష్టి.

ఆయుధాలు మరియు పరికరాలు సమూహం ప్రధానంగా చిన్న ఆయుధాలు, మధ్యస్థ మరియు పెద్ద క్యాలిబర్ తుపాకులు మరియు ఇతర ఆయుధ వ్యవస్థల ఉత్పత్తిలో నిమగ్నమై ఉంటుంది మరియు దేశీయ డిమాండ్ మరియు ఉత్పత్తి వైవిధ్యీకరణ ద్వారా దేశీయ మార్కెట్లో తన వాటాను పెంచుతుందని అధికారులు తెలిపారు.

“నేటి నిర్ణయం ఈ కంపెనీలకు స్వయంప్రతిపత్తిని అనుమతిస్తుంది, అలాగే కొత్త కంపెనీల క్రింద 41 కర్మాగారాల పనితీరులో జవాబుదారీతనం మరియు సామర్థ్యాన్ని మెరుగుపరచడంలో సహాయపడుతుంది” అని మరొక అధికారి తెలిపారు .

అసమర్థమైన సరఫరా గొలుసులను తొలగించడం ద్వారా ప్రస్తుతమున్న OFB వ్యవస్థలో వివిధ లోపాలను అధిగమించడానికి పునర్నిర్మాణం సహాయపడుతుందని ఆయన అన్నారు. OFB యొక్క పునర్నిర్మాణానికి సంబంధించిన విషయాలపై నిర్ణయం తీసుకోవడానికి సింగ్ నేతృత్వంలోని అధికారం కలిగిన మంత్రుల బృందానికి కేబినెట్ అధికారాన్ని అప్పగించాలని ప్రభుత్వం నిర్ణయించింది.

ప్రస్తుతం, OFB ఉద్యోగుల జీతాలు చెల్లించడానికి ప్రభుత్వం సంవత్సరానికి సుమారు 5,000 కోట్ల రూపాయలు ఖర్చు చేయాలి. అదనంగా, ఇది కార్యాచరణ వ్యయంగా OFB కి సుమారు రూ .3,000 కోట్లు ఇస్తుంది.

ఆర్డినెన్స్ ఫ్యాక్టరీలను “బందీ కేంద్రాలుగా” ఏర్పాటు చేశారు. సాయుధ దళాలు, కానీ వారు చాలాకాలంగా పనితీరు సంబంధిత సమస్యలను ఎదుర్కొంటున్నారు.

కథ మొదట ప్రచురించబడింది: బుధవారం, జూన్ 16, 2021, 21: 03

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

అజింక్య రహానె: 'నేను విమర్శలు తీసుకోవడం సంతోషంగా ఉంది. విమర్శ కారణంగా నేను భావిస్తున్నాను, నేను ఇక్కడ ఉన్నాను '

డబ్ల్యుటిసి ఫైనల్: భారత 15 పరుగులలో ఐదుగురు పేసర్లలో ఉమేష్ యాదవ్ షర్దుల్ ఠాకూర్ తప్పిపోయాడు

స్పాట్ ఫిక్సింగ్ నిషేధాన్ని ఏడు సంవత్సరాలకు తగ్గించిన తరువాత ఆంకీత్ చవాన్ తిరిగి ఆట ప్రారంభించాడు

Recent Comments