HomeGENERALవచ్చే 5-10 సంవత్సరాలకు కోల్ ఇండియా ప్రతి సంవత్సరం మానవశక్తిని 5% తగ్గిస్తుంది

వచ్చే 5-10 సంవత్సరాలకు కోల్ ఇండియా ప్రతి సంవత్సరం మానవశక్తిని 5% తగ్గిస్తుంది

ఖర్చులు తగ్గించడానికి వచ్చే 5-10 సంవత్సరాలకు ప్రతి సంవత్సరం తన మానవశక్తిని 5% తగ్గిస్తామని భారత ప్రభుత్వ యాజమాన్యంలోని బొగ్గు మైనింగ్ అండ్ రిఫైనింగ్ కార్పొరేషన్ కోల్ ఇండియా లిమిటెడ్ మంగళవారం తెలిపింది. సంస్థ అవాంఛనీయ గనులను కూడా మూసివేస్తుంది.
కోవిడ్ -19 మహమ్మారి మధ్య విద్యుత్, లోహ రంగాల నుండి తక్కువ డిమాండ్ ఉన్నందున కోల్ ఇండియా 2020-21 ఆర్థిక సంవత్సరానికి (ఎఫ్‌వై 21) 23.9 శాతం తగ్గుదల కనిపించిన కొద్ది రోజులకే ఈ ప్రకటన వచ్చింది.
బొగ్గు డిమాండ్ తగ్గడంతో సిఐఎల్‌కు ఇది బాగా పడిపోయింది.
గత ఆర్థిక సంవత్సరంలో కంపెనీ ఆదాయం 8.5 శాతం పడిపోయింది. 2020-21 మధ్యకాలంలో మొత్తం ఆదాయం రూ .93,818 కోట్లు. కార్యకలాపాల ద్వారా వచ్చే ఆదాయం సంవత్సరానికి 6.3 శాతం క్షీణించింది మరియు ఎఫ్వై 21 లో 90,026 కోట్ల రూపాయలు.
సంవత్సరంలో, సిఐఎల్ తన విద్యుత్ వినియోగదారుల నుండి బొగ్గు డిమాండ్ క్షీణించింది. కోవిడ్ ప్రేరిత లాక్డౌన్లు, వాణిజ్య మరియు పారిశ్రామిక కార్యకలాపాల మందగమనం కారణంగా ఎఫ్వై 21 వేసవి నెలలలో గరిష్ట డిమాండ్లో విద్యుత్ డిమాండ్ 24 శాతం పడిపోయింది. ఫిబ్రవరిలో కోవిడ్ యొక్క రెండవ వేవ్ బొగ్గు డిమాండ్ను మరింత ప్రభావితం చేసింది.
ఇంతలో, పొడి ఇంధన మైనర్ సోమవారం రూ .10 చొప్పున ఈక్విటీ షేర్లపై 35 శాతం లేదా ఒక్కో షేరుకు 3.5 రూపాయల అదనపు తుది డివిడెండ్ ప్రకటించిన తరువాత కోల్ ఇండియా లిమిటెడ్ (సిఐఎల్) నుండి డివిడెండ్గా కేంద్రానికి 1,426 కోట్ల రూపాయలు లభిస్తాయని ఒక అధికారి తెలిపారు . ఎఫ్‌వై 21 కోసం మొత్తం డివిడెండ్ చెల్లింపు ఒక్కో షేరుకు రూ .16 లేదా 160 శాతంగా ఉంది.
సిఐఎల్‌లో 66.1 శాతం నియంత్రణతో ప్రభుత్వం అతిపెద్ద వాటాదారు. మార్చి 2019 నుండి చిన్న ట్రాన్చెస్‌లో నిరంతరం పలుచన చేయడం వల్ల కంపెనీలో దాని వాటా 71 శాతం నుండి తగ్గింది.
విశ్లేషకుల కోసం ఉద్దేశించిన కార్పొరేట్ ప్రెజెంటేషన్‌లో, కోల్ ఇండియా తన ఎఫ్‌వై 21 బొగ్గు ఉత్పత్తి 596 మెట్రిక్ టన్నులుగా ఉందని, ఎఫ్‌వై 23/24 నాటికి కంపెనీ లక్ష్యం 1 బిలియన్ టన్నులు అని పేర్కొంది. మానవశక్తి ఉత్పాదకతలో మెరుగుదల, తక్కువ ఖర్చులు, తరలింపు మరియు రవాణా అవస్థాపన మెరుగుదల, పనికిరాని గనులను మూసివేయడం, మెరుగైన ESG సమ్మతి ప్రకటనలు మరియు ప్రారంభంలో ‘నెట్-జీరో ఎమిషన్’ సంస్థగా ఉండటమే లక్ష్యంగా కొన్ని ఇతర సమీప-కాల లక్ష్యాలు బొగ్గు భారతదేశం ద్వారా.

ప్రియమైన రీడర్,

మీకు ఆసక్తి ఉన్న మరియు దేశానికి మరియు ప్రపంచానికి విస్తృతమైన రాజకీయ మరియు ఆర్ధిక చిక్కులను కలిగి ఉన్న పరిణామాలపై నవీనమైన సమాచారం మరియు వ్యాఖ్యానాన్ని అందించడానికి బిజినెస్ స్టాండర్డ్ ఎల్లప్పుడూ కృషి చేస్తుంది. మా సమర్పణను ఎలా మెరుగుపరచాలనే దానిపై మీ ప్రోత్సాహం మరియు స్థిరమైన అభిప్రాయం ఈ ఆదర్శాలకు మా సంకల్పం మరియు నిబద్ధతను మరింత బలోపేతం చేశాయి. కోవిడ్ -19 నుండి ఉత్పన్నమయ్యే ఈ క్లిష్ట సమయాల్లో కూడా, విశ్వసనీయమైన వార్తలు, అధికారిక అభిప్రాయాలు మరియు of చిత్యం యొక్క సమయోచిత సమస్యలపై కోపంతో కూడిన వ్యాఖ్యానాలతో మీకు సమాచారం ఇవ్వడానికి మరియు నవీకరించడానికి మేము కట్టుబడి ఉన్నాము.
మేము అయితే, ఒక అభ్యర్థన ఉంది. మహమ్మారి యొక్క ఆర్ధిక ప్రభావంతో మేము పోరాడుతున్నప్పుడు, మీ మద్దతు మాకు మరింత అవసరం, తద్వారా మేము మీకు మరింత నాణ్యమైన కంటెంట్‌ను అందించడం కొనసాగించవచ్చు. మా ఆన్‌లైన్ కంటెంట్‌కు చందా పొందిన మీలో చాలా మంది నుండి మా చందా మోడల్ ప్రోత్సాహకరమైన ప్రతిస్పందనను చూసింది. మా ఆన్‌లైన్ కంటెంట్‌కు మరింత చందా మీకు మరింత మెరుగైన మరియు మరింత సంబంధిత కంటెంట్‌ను అందించే లక్ష్యాలను సాధించడంలో మాకు సహాయపడుతుంది. మేము ఉచిత, సరసమైన మరియు నమ్మదగిన జర్నలిజాన్ని నమ్ముతున్నాము. మరిన్ని సభ్యత్వాల ద్వారా మీ మద్దతు మేము కట్టుబడి ఉన్న జర్నలిజాన్ని అభ్యసించడంలో మాకు సహాయపడుతుంది. నాణ్యమైన జర్నలిజానికి మద్దతు ఇవ్వండి మరియు బిజినెస్ స్టాండర్డ్ కు సభ్యత్వాన్ని పొందండి. డిజిటల్ ఎడిటర్

ఇంకా చదవండి

Previous article'మొబైల్ బ్యాంకింగ్ అనువర్తనం చుట్టూ సమస్యలు' పరిష్కరించబడినట్లు హెచ్‌డిఎఫ్‌సి బ్యాంక్ తెలిపింది
Next articleఅంబానీ బాంబు భయపెట్టే కేసు: ముంబై నుంచి మరో ఇద్దరిని ఎన్‌ఐఏ అరెస్టు చేసింది
RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

GSMArena.com 21 ఏళ్ళు, మాకు పుట్టినరోజు శుభాకాంక్షలు!

రియల్మే రియల్‌మే బుక్ మరియు రియల్‌మె ప్యాడ్‌ను టీజ్ చేస్తుంది

Recent Comments