HomeGENERALభారత్ 'విశ్వసనీయ' టెలికాం పోర్టల్ ను ప్రారంభించింది

భారత్ 'విశ్వసనీయ' టెలికాం పోర్టల్ ను ప్రారంభించింది

సారాంశం

ఈ ఏడాది ఏప్రిల్‌లో, టెలికాం సర్వీస్ ప్రొవైడర్స్ (టిఎస్‌పి) మరియు ఒరిజినల్ ఎక్విప్‌మెంట్ తయారీదారుల (ఓఇఎం) ల కోసం ప్రభుత్వం పోర్టల్ యొక్క బీటా వెర్షన్‌ను ఆవిష్కరించింది. విశ్వసనీయ ఉత్పత్తులుగా అర్హత పొందగల నమూనా డేటా. క్రొత్త పోర్టల్ ధృవీకరించే విండోగా పనిచేస్తుంది మరియు అధికారంతో ఎంపానెల్ చేయబడిన గేర్ సరఫరాదారులు వారి దరఖాస్తుల ఆమోదం పురోగతిని తెలుసుకోవచ్చు.

ఏజెన్సీలు
ఈ ఏడాది ఏప్రిల్‌లో టెలికాం సర్వీస్ ప్రొవైడర్స్ (టిఎస్‌పి) మరియు ఒరిజినల్ పరికరాల కోసం ప్రభుత్వం పోర్టల్ యొక్క బీటా వెర్షన్‌ను ఆవిష్కరించింది. విశ్వసనీయ ఉత్పత్తులుగా అర్హత పొందగల నమూనా డేటాను సేకరించడానికి తయారీదారులు (OEM లు).

టెలికమ్యూనికేషన్ రంగానికి సంబంధించిన జాతీయ భద్రతా ఆదేశంలో భాగంగా ప్రభుత్వం మంగళవారం ‘విశ్వసనీయ టెలికం’ పోర్టల్‌ను ప్రారంభించింది.

నేషనల్ సెక్యూరిటీ కౌన్సిల్ సెక్రటేరియట్ యొక్క సైబర్ వింగ్ క్రింద ఉన్న కొత్త పోర్టల్ టెలికాం సర్వీసు ప్రొవైడర్లను విశ్వసనీయ లేదా ప్రామాణికమైన వనరుల ద్వారా మాత్రమే పరికరాలను ఉపయోగించమని ఆదేశిస్తుంది. టెలికాం నెట్‌వర్క్‌ల భద్రతను నిర్ధారించడానికి ప్రభుత్వం చేస్తున్న ప్రయత్నాలను అనుసరించి ఈ అభివృద్ధి జరిగింది, ముఖ్యంగా ఐదవ తరం (5 జి) సేవతో. ఈ ప్రయత్నం దేశంలోని ప్రధాన నెట్‌వర్క్‌లలో చైనా తయారు చేసిన గేర్ వాడకాన్ని నిరుత్సాహపరుస్తుందని విస్తృతంగా నమ్ముతారు.

హువావే టెక్నాలజీస్ టెలికాం నెట్‌వర్క్‌లలో బ్యాక్‌డోర్ యాక్సెస్ ఉన్నట్లు ఆరోపణలు వచ్చాయి, ఈ వాదనను షెన్‌జెన్ ఆధారిత సంస్థ తీవ్రంగా వ్యతిరేకించింది. అయినప్పటికీ, స్వీడిష్ ఎరిక్సన్ మరియు ఫిన్సిహ్ నోకియా రెండూ కూడా తమ పరికరాలను చైనా ఆధారిత సౌకర్యాలలో తయారు చేస్తాయి. బిలియనీర్ ముఖేష్ అంబానీ యాజమాన్యంలోని రిలయన్స్ జియో , కోసం దాని మెగా నాల్గవ తరం లేదా 4 జి సర్వీస్ ఫోర్రే, కొరియన్ శామ్‌సంగ్ నెట్‌వర్క్‌ల నుండి గేర్‌ను మోహరించినప్పుడు

మరియు వోడాఫోన్ ఐడియా చైనీస్ హువావే మరియు ZTE .

Govt Launches ‘Trusted’ Telecom Equipment Portal

కోర్ నెట్‌వర్క్‌లలో చైనాతో తయారు చేసిన గేర్ వాడకాన్ని నిరుత్సాహపరుస్తుందని విస్తృతంగా నమ్ముతారు

ఇద్దరు పాత పదవిలో ప్రవేశించారు జూన్ 15, 2021 నుండి ‘విశ్వసనీయ మూలం’ ద్వారా సేకరించిన పరికరాల వాడకాన్ని తప్పనిసరి చేసిన ఈ ఏడాది మార్చిలో టెలికాం లైసెన్స్ సవరణకు ముందు చైనీస్ హువావేతో ఒక ఒప్పందం. భారతి ఎయిర్‌టెల్ తన నేషనల్ లాంగ్ డిస్టెన్స్ (ఎన్‌ఎల్‌డి) నెట్‌వర్క్‌ను హువావేతో విస్తరించింది, ప్రత్యర్థి వోడాఫోన్ ఐడియా వైర్‌లెస్ మరియు వైర్‌లైన్ నెట్‌వర్క్ అప్‌గ్రేడేషన్ కోసం చైనీస్ గేర్ తయారీదారులో చుట్టబడింది.

రెండు ఒప్పందాలు కలిసి, మార్కెట్ విశ్లేషకుల అభిప్రాయం ప్రకారం, రూ .500 కోర్ల కంటే ఎక్కువ విలువైనవి. ఏదేమైనా, కొత్త ఆదేశం టెలికాం సర్వీసు ప్రొవైడర్లతో ఇప్పటికే పనిచేస్తున్న పరికరాలను భర్తీ చేయడాన్ని తప్పనిసరి చేయదు. “నియమించబడిన అధికారం ‘విశ్వసనీయ వనరులు’ గా ప్రకటించిన మూలాల నుండి, టెలికమ్యూనికేషన్ విభాగం యొక్క ప్రిఫరెన్షియల్ మార్కెట్ పథకం యొక్క ప్రమాణాలకు అనుగుణంగా ఉన్నవి భారతీయ విశ్వసనీయ వనరులుగా ధృవీకరించబడతాయి, ” ఆదేశం జోడించబడింది.

దేశీయ టెలికం నెట్‌వర్క్‌లలో ఇటువంటి ‘ఇండియన్ ట్రస్టెడ్ సోర్సెస్’ నుండి పరికరాల వాడకాన్ని పెంచడానికి టెలికాంపై జాతీయ భద్రతా కమిటీ చర్యలు తీసుకుంటుందని ఇది తెలిపింది.ఈ చొరవ ద్వారా, మెరుగైన పర్యవేక్షణను తీసుకురావడం మరియు టెల్కోస్ ద్వారా సమర్థవంతమైన నియంత్రణను సులభతరం చేయడం ప్రభుత్వం లక్ష్యంగా పెట్టుకుంది మరియు దేశవ్యాప్త టెలికాం నెట్‌వర్క్‌లపై అధికారాన్ని నియమించింది. రిలయన్స్ జియో, భారతి ఎయిర్‌టెల్ మరియు వొడాఫోన్ ఐడియాకు సంబంధించిన ప్రశ్నలు ఎటువంటి స్పందనను పొందలేదు.

ఈ ఏడాది ఏప్రిల్‌లో టెలికాం సేవ కోసం ప్రభుత్వం పోర్టల్ యొక్క బీటా వెర్షన్‌ను ఆవిష్కరించింది. విశ్వసనీయ ఉత్పత్తులుగా అర్హత పొందగల నమూనా డేటాను సేకరించడానికి ప్రొవైడర్లు (TSP లు) మరియు అసలు పరికరాల తయారీదారులు (OEM లు). కొత్త పోర్టల్ ధృవీకరించే విండో మరియు గేర్ సప్ గా పనిచేస్తుంది అధికారంతో ఎంపానెల్ చేయబడిన లైయర్లు వారి దరఖాస్తుల ఆమోదం యొక్క పురోగతిని ట్రాక్ చేయవచ్చు.

క్రొత్త ఆన్‌లైన్ వ్యవస్థలో, సరఫరాదారుల పేరుతో పాటు నెట్‌వర్క్ ఉత్పత్తుల వివరాలను అందించడానికి టెల్కోస్ అవసరం, మరియు దాని పరీక్షలో, సేవా ప్రదాత అటువంటి పరికరాలను ఉపయోగించకుండా అనుమతించవచ్చు లేదా నిరోధించవచ్చు. . ఒక నిర్దిష్ట ఉత్పత్తిని విశ్వసనీయంగా పేర్కొనడానికి ఈ ఆదేశం మరియు పద్దతి కింద కవర్ చేయవలసిన పరికరాల జాబితాను జాతీయ సైబర్ సెక్యూరిటీ కోఆర్డినేటర్ (ఎన్‌సిఎస్‌సి) లెఫ్టినెంట్ జనరల్ (రిటైర్డ్) రాజేష్ పంత్ కార్యాలయం నిర్వచిస్తుంది. కార్యాలయం (PMO).

(వాస్తవానికి జూన్ 15, 2021 న ప్రచురించబడింది)

(అన్నింటినీ క్యాచ్ చేయండి వ్యాపార వార్తలు , బ్రేకింగ్ న్యూస్ సంఘటనలు మరియు తాజా వార్తలు నవీకరణలు ది ఎకనామిక్ టైమ్స్ .)

డౌన్‌లోడ్ ఎకనామిక్ టైమ్స్ న్యూస్ యాప్ డైలీ మార్కెట్ నవీకరణలు & ప్రత్యక్ష వ్యాపార వార్తలను పొందడానికి.

క్రొత్తది

పొందండి 4,000+ స్టాక్‌లపై లోతైన నివేదికలు, ప్రతిరోజూ నవీకరించబడతాయి

Make Investment decisions

కీలకమైన డేటా పాయింట్లపై

వారపు నవీకరించబడిన స్కోర్‌లు మరియు విశ్లేషకుల సూచనలతో కొత్త ట్రేడింగ్ ఆలోచనలను

కనుగొనండి.

Make Investment decisions

యాజమాన్య స్టాక్ స్కోర్‌లతో పెట్టుబడి నిర్ణయాలు

సంపాదించడం s, ఫండమెంటల్స్, సాపేక్ష మదింపు, రిస్క్ మరియు ధర మొమెంటం

In-Depth analysis

స్వతంత్ర పరిశోధన, రేటింగ్‌లు మరియు మార్కెట్ డేటా

ద్వారా సంస్థ మరియు దాని తోటివారి యొక్క లోతైన విశ్లేషణ

ఇంకా చదవండి

Previous articleसिंघवी ने से कहा 'अश्वत्थामा हतो' की
Next articleఎంఎస్ ధోని యొక్క పెంపుడు కుటుంబం లోపల, అతని షెట్లాండ్ పోనీ, కానైన్లు మరియు మరిన్ని ఉన్నాయి
RELATED ARTICLES

सिंघवी ने से कहा 'अश्वत्थामा हतो' की

ఇండో-ఫ్రెంచ్ జట్టు యొక్క సాంకేతికత పొగమంచు ద్వారా ఇమేజింగ్ మార్గాన్ని మెరుగుపరుస్తుంది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

ఓడ అగ్ని కాలుష్యంపై శ్రీలంక కెప్టెన్‌ను అరెస్టు చేసింది

బిఎమ్‌డబ్ల్యూ ఎస్ 1000 ఆర్ రూ .17.90 లక్షలకు ప్రారంభమైంది

లగాన్, గదర్: బాలీవుడ్ యొక్క అతిపెద్ద హిట్స్ వారి వార్షికోత్సవాలను జరుపుకుంటాయి

బిర్కెన్స్టాక్ మరియు రిక్ ఓవెన్స్ మూడవ గుళిక సేకరణను విడుదల చేయడానికి సిద్ధంగా ఉన్నారు

Recent Comments