HomeGENERALఎల్జెపి సంక్షోభం: చిరాగ్ పాస్వాన్ ఐదుగురు తిరుగుబాటు ఎంపిలను బహిష్కరించారు; పరాస్ నేతృత్వంలోని శిబిరం...

ఎల్జెపి సంక్షోభం: చిరాగ్ పాస్వాన్ ఐదుగురు తిరుగుబాటు ఎంపిలను బహిష్కరించారు; పరాస్ నేతృత్వంలోని శిబిరం అతన్ని పార్టీ చీఫ్‌గా తొలగిస్తుంది

chirag Paswan removed as national president of LJP ఒక ట్వీట్‌లో చిరాగ్ పాస్వాన్ తన తండ్రి రామ్ విలాస్ పాస్వాన్ మరియు అతని కుటుంబం స్థాపించిన పార్టీని కలిసి ఉంచడానికి తాను ప్రయత్నాలు చేశానని, కానీ విఫలమయ్యానని చెప్పాడు ఎక్స్‌ప్రెస్ ఫోటో

లోక్ జనశక్తి పార్టీ (ఎల్‌జెపి) లో స్ప్లిట్ వైడ్‌ను తెరిచి ఉంచిన పసుపతి పరాస్ నేతృత్వంలోని ఐదుగురు ఎంపీలు పార్టీ జాతీయ అధ్యక్షుడు చిరాగ్ పాస్వాన్ పోస్ట్ నుండి. అయితే, ఎల్జెపి ఒక జాతీయ కార్యనిర్వాహక సమావేశాన్ని పిలిచి ఐదుగురు తిరుగుబాటు ఎంపిలను పార్టీ ప్రాధమిక సభ్యత్వం నుండి తొలగించిందని పాస్వాన్ చెప్పారు.

నియంత్రణ కోసం ఎల్‌జెపిలో పూర్తిస్థాయిలో యుద్ధం జరిగింది. పసుపతి పరాస్ నేతృత్వంలోని 5 మంది ఎంపీలు చిరాగ్ పాస్వాన్‌ను అధ్యక్ష పదవి నుంచి తొలగించినట్లు పేర్కొన్నారు. సాయంత్రం 4 గంటలకు పార్టీ రాజ్యాంగం ప్రకారం ఎల్‌జెపి నేషనల్ ఎగ్జిక్యూటివ్‌ను పిలిచి, 5 మంది ఎంపీలను ప్రాధమిక సభ్యత్వం నుండి తొలగించినట్లు పాస్వాన్ చెప్పారు @ ఇండియన్ ఎక్స్‌ప్రెస్

– దీపాంకర్ ఘోస్ (@ దీపన్‌కార్‌గోస్ 31) జూన్ 15, 2021

దివంగత రామ్ విలాస్ పాస్వాన్ కుమారుడు చిరాగ్‌పై పార్టీ ఎంపీలు ఐదుగురు తిరుగుబాటు చేసిన ఒక రోజు తర్వాత ఈ తాజా పరిణామం జరిగింది. ఐదుగురు ఎంపీలు – పశుపతి కుమార్ పరాస్ ( హాజీపూర్ ), చౌదరి మెహబూబ్ అలీ ఖైసర్ ( ఖాగారియా ), చందన్ కుమార్ (నవాడ ), వీణా దేవి ( వైశాలి ) మరియు ప్రిన్స్ రాజ్ ( సమస్తిపూర్ ) – మెట్ లోక్సభ స్పీకర్ ఓం బిర్లా ఆదివారం సాయంత్రం మరియు సోమవారం మళ్ళీ, వారు పరాస్‌ను ఎల్‌జెపి పార్లమెంటరీ పార్టీ నాయకుడిగా, కైసర్‌ను ఉప నాయకుడిగా ఎన్నుకున్నారు . సోమవారం రాత్రి, లోక్సభ సచివాలయం పరాస్‌ను లోక్‌సభలో ఎల్‌జెపి నాయకుడిగా ధృవీకరిస్తూ ఒక సర్క్యులర్ జారీ చేసింది. తన మామ పశుపతి పరాస్ అతన్ని బహిష్కరించిన తరువాత తన మొదటి ప్రతిచర్యలో, పాస్వాన్ సంస్థను “ద్రోహం” చేయకూడని తల్లితో పోల్చాడు. తన తండ్రి రామ్ విలాస్ పాస్వాన్ మరియు అతని కుటుంబం స్థాపించిన పార్టీని కలిసి ఉంచడానికి తాను ప్రయత్నాలు చేశానని, కానీ విఫలమయ్యానని ఒక ట్వీట్‌లో పేర్కొన్నారు. ప్రజాస్వామ్యంలో ప్రజలు సుప్రీం, పార్టీపై విశ్వాసం ఉంచిన వారికి పాస్వాన్ కృతజ్ఞతలు తెలిపారు.

पापा की बनाई पार्टी माँ के और माँ के साथ में आस्था रखने लोगों का मैं धन्यवाद देता पुराना पत्र करता हूँ pic.twitter.com/pFwojQVzuo

– युवा बिहारी चिराग पासवान (@iChiragPaswan) జూన్ 15, 2021

పాస్వాన్ తన తండ్రి యొక్క చిన్న తమ్ముడు పరాస్కు తాను రాసిన ఒక లేఖను కూడా మార్చిలో పంచుకున్నాడు, దీనిలో పార్టీ అధ్యక్షుడిగా తన vation న్నత్యంతో సహా పలు సమస్యలపై మామయ్య అసంతృప్తిని ఎత్తిచూపారు. గత ఏడాది అక్టోబర్-నవంబరులో బీహార్ అసెంబ్లీ ఎన్నికలు జరిగిన కొన్ని నెలల తరువాత, చిరాగ్ పాస్వాన్ జెడి (యు) మరియు ముఖ్యమంత్రి నితీష్ కుమార్ , మరియు NDA నుండి వైదొలిగారు. అతను BJP chirag Paswan removed as national president of LJP తో కలిసి పనిచేయాలనుకున్నాడు . ఏదేమైనా, ఎల్జెపి ఎన్నికలలో పేలవంగా ఉంది, దాని ఒంటరి ఎమ్మెల్యే చివరికి జెడి (యు) ను దాటారు. ఐదుగురు ఎంపీలు తిరిగి ఎన్డీఏలో చేరాలని కోరుకుంటున్నట్లు సోమవారం తిరుగుబాటు ఎంపిలు స్పష్టం చేస్తూ, “వికాస్ పురుషష్” నితీష్ కుమార్ .

ఇంకా చదవండి

Previous articleకోటా డిమాండ్: మరాఠా సంఘం సిట్-ఇన్ నిరసన ప్రణాళికకు మహారాష్ట్ర ప్రభుత్వం మద్దతు ఇస్తుంది
Next articleకర్ణాటక లాక్డౌన్ పొడిగింపు: జూన్ 22 నుండి ఆంక్షలు ఎత్తివేయాలా? సిఎం బిఎస్ యెడియరప్ప చెప్పారు
RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

అజింక్య రహానె: 'నేను విమర్శలు తీసుకోవడం సంతోషంగా ఉంది. విమర్శ కారణంగా నేను భావిస్తున్నాను, నేను ఇక్కడ ఉన్నాను '

డబ్ల్యుటిసి ఫైనల్: భారత 15 పరుగులలో ఐదుగురు పేసర్లలో ఉమేష్ యాదవ్ షర్దుల్ ఠాకూర్ తప్పిపోయాడు

స్పాట్ ఫిక్సింగ్ నిషేధాన్ని ఏడు సంవత్సరాలకు తగ్గించిన తరువాత ఆంకీత్ చవాన్ తిరిగి ఆట ప్రారంభించాడు

Recent Comments