HomeGENERALకోటా డిమాండ్: మరాఠా సంఘం సిట్-ఇన్ నిరసన ప్రణాళికకు మహారాష్ట్ర ప్రభుత్వం మద్దతు ఇస్తుంది

కోటా డిమాండ్: మరాఠా సంఘం సిట్-ఇన్ నిరసన ప్రణాళికకు మహారాష్ట్ర ప్రభుత్వం మద్దతు ఇస్తుంది

రచన మనోజ్ దత్తాత్రే మోర్ | పూణే |
నవీకరించబడింది: జూన్ 15, 2021 6:23:59 PM

Ajit Pawar అజిత్ పవార్ (ఫైల్ ఫోటో)

ది మహా వికాస్ అగాడి ప్రభుత్వం బుధవారం ప్రారంభిస్తున్న నిశ్శబ్ద సిట్-ఇన్ నిరసనలకు మద్దతు ఇచ్చింది మరాఠా సమాజం విద్య మరియు ఉద్యోగాలలో రిజర్వేషన్లు కావాలని డిమాండ్ చేసింది. ఈ ఆందోళన కొల్హాపూర్‌లోని ఛత్రపతి షాహు సమాధి స్థల్ నుండి ప్రారంభమవుతుంది మరియు తరువాత రాష్ట్రంలోని 36 జిల్లాల్లో జరుగుతుంది.

“కొల్లాపూర్ జిల్లా గార్డియన్ మంత్రి హసన్ ముష్రిఫ్, కాంగ్రెస్ కొల్లాపూర్‌లో మరాఠా సంఘం ప్రారంభిస్తున్న సిట్-ఇన్ నిరసనలకు మంత్రి సతేజ్ పాటిల్ మరియు అన్ని జిల్లా ఎమ్మెల్యేలు హాజరుకానున్నారు. నిశ్శబ్ద నిరసనకు ప్రభుత్వం మద్దతు ఇస్తోంది, ”అని ఉప ముఖ్యమంత్రి అజిత్ పవార్ మంగళవారం అన్నారు.

మరాఠా సమాజాన్ని నిర్వహించడానికి ప్రభుత్వం ఒప్పించటానికి ప్రయత్నించింది సిట్ నిరసనలను ఆశ్రయించే బదులు సంభాషణ. “సంభాషణ ద్వారా, కొంత పరిష్కారం కనుగొనవచ్చు. అయినప్పటికీ, వారు ఆందోళనతో ముందుకు సాగాలని నిర్ణయించుకున్నారు…, ”అని ఆయన అన్నారు.

నిశ్శబ్ద నిరసనకు నాయకత్వం వహిస్తున్న ఎంపి సంభాజీరాజే ఛత్రపతి,“ మరాఠా సంఘం మేము వారి ముందు ఉంచిన కీలక డిమాండ్లపై రాష్ట్ర ప్రభుత్వం సందేహాస్పదంగా ఉన్నందున నిరసనను నిర్వహించవలసి వచ్చింది. నిరసనలు నిర్వహించాలనే మా నిర్ణయానికి దారితీసిన మా డిమాండ్లకు రాష్ట్ర ప్రభుత్వం నుండి ఎటువంటి స్పందన లేదు. ”

సంఘ నాయకులు మరియు సభ్యులతో వాదించవద్దని విజ్ఞప్తి ఆందోళన సమయంలో హాజరయ్యే ప్రజల ప్రతినిధులు సంభైరాజే మాట్లాడుతూ, “మరాఠా కమ్యూనిటీ కోఆర్డినేటర్లు మరియు విద్యార్థులు మరియు యువకులు వంటివారు మాట్లాడరు. సిట్ నిరసనలలో ప్రజల ప్రతినిధులను మాత్రమే మాట్లాడటానికి అనుమతిస్తారు. మేము వారి అభిప్రాయాలను తెలుసుకోవాలనుకుంటున్నాము… మరాఠా సమాజం రిజర్వేషన్ల డిమాండ్లపై వారు ఏమి చేయాలనుకుంటున్నారో తెలుసుకోవాలనుకుంటున్నాము. ప్రజల ప్రతినిధులందరూ కలిసి వస్తే పరిష్కారం లభిస్తుందని మేము భావిస్తున్నాము… ”.

సోమవారం, సంభజీరాజే మరియు ఉదయన్‌రాజే భోసలే పూణేలో సమావేశమై ప్రభుత్వాన్ని హెచ్చరించారు సంఘం డిమాండ్‌పై దాని నిష్క్రియాత్మకత హింసకు దారితీయవచ్చు, అది నియంత్రించడం కష్టం.

ఇంతలో, అజిత్ పవార్ మహా వికాస్ అగాది ప్రభుత్వానికి ఎటువంటి ముప్పు లేదని అన్నారు దీనికి కాంగ్రెస్ చీఫ్ సోనియా గాంధీ , ఎన్‌సిపి చీఫ్ శరద్ పవార్ మరియు ముఖ్యమంత్రి ఉద్దవ్ మద్దతు ఉంటుంది ఠాక్రే. “ఈ ముగ్గురు నాయకులు కలిసి రావాలని నిర్ణయించుకున్న తరువాత మహా వికాస్ అగాడి ప్రభుత్వం ఉనికిలోకి వచ్చింది. వారు తమ మద్దతును అందించే వరకు, ప్రభుత్వానికి ఎటువంటి ముప్పు లేదు, ”అని ఆయన అన్నారు.

ఎంపిసిసి చీఫ్ నానా పటోల్ తన కోరికను వ్యక్తం చేసిన నేపథ్యంలో ఆయన ఈ వ్యాఖ్యలు చేశారు ముఖ్యమంత్రి అవ్వండి మరియు భవిష్యత్ ఎన్నికలలో కాంగ్రెస్ స్వయంగా పోటీ చేస్తుందని ప్రకటించింది. “ముఖ్యమంత్రి కావడానికి, ఒక పార్టీకి 145 మంది ఎమ్మెల్యేల మద్దతు అవసరం” అని పటోల్ వ్యాఖ్యకు ప్రతిస్పందనగా పవార్ అన్నారు.

📣 ఇండియన్ ఎక్స్‌ప్రెస్ ఇప్పుడు టెలిగ్రామ్‌లో ఉంది. మా ఛానెల్ (@indianexpress) లో చేరడానికి ఇక్కడ క్లిక్ చేసి, తాజాగా ఉండండి ముఖ్యాంశాలు

అన్ని తాజా ఇండియా న్యూస్ , డౌన్‌లోడ్ ఇండియన్ ఎక్స్‌ప్రెస్ యాప్.

© ది ఇండియన్ ఎక్స్‌ప్రెస్ (పి) లిమిటెడ్

ఇంకా చదవండి

Previous articleమోసం ఆరోపణల మధ్య, రామ్ టెంపుల్ ట్రస్ట్ అయోధ్య భూ ఒప్పందం కొనుగోలు వివరాలను విడుదల చేసింది
Next articleఎల్జెపి సంక్షోభం: చిరాగ్ పాస్వాన్ ఐదుగురు తిరుగుబాటు ఎంపిలను బహిష్కరించారు; పరాస్ నేతృత్వంలోని శిబిరం అతన్ని పార్టీ చీఫ్‌గా తొలగిస్తుంది
RELATED ARTICLES

చిన్న వ్యాపారాలు మరియు స్టార్టప్‌లలో రాపిడ్ అడాప్షన్ కోసం క్లారిటీ సిద్ధంగా ఉంది

సెన్సెక్స్ 271 పాయింట్లు తక్కువగా ముగిసింది, 4 రోజుల విజేత పరుగును తీసింది; అదానీ పోర్ట్స్ ట్యాంకులు 8%

సహ-పని కేంద్రాన్ని తెరవడానికి అహ్మదాబాద్‌లో 20,000 చదరపు అడుగుల లీజుకు ఇన్స్పైర్ కో-స్పేసెస్

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

చిన్న వ్యాపారాలు మరియు స్టార్టప్‌లలో రాపిడ్ అడాప్షన్ కోసం క్లారిటీ సిద్ధంగా ఉంది

సెన్సెక్స్ 271 పాయింట్లు తక్కువగా ముగిసింది, 4 రోజుల విజేత పరుగును తీసింది; అదానీ పోర్ట్స్ ట్యాంకులు 8%

సహ-పని కేంద్రాన్ని తెరవడానికి అహ్మదాబాద్‌లో 20,000 చదరపు అడుగుల లీజుకు ఇన్స్పైర్ కో-స్పేసెస్

Recent Comments