HomeGENERALDelhi ిల్లీ ప్రభుత్వ అంచనాకు మించిన సంఖ్యలు, చాలా మంది రేషన్ లైన్ల నుండి ఖాళీగా...

Delhi ిల్లీ ప్రభుత్వ అంచనాకు మించిన సంఖ్యలు, చాలా మంది రేషన్ లైన్ల నుండి ఖాళీగా తిరిగి వస్తారు

‘రేషన్ లేదు’ గుర్తు వద్ద న్యూ Delhi ిల్లీలో గురువారం ఒక కేంద్రం. (ఎక్స్‌ప్రెస్ ఫోటో గజేంద్ర యాదవ్)

Delhi ిల్లీ పోస్ట్ కైలాష్ తూర్పున ఉన్న సర్వోదయ కన్యా విద్యాలయ నంబర్ 2 వెలుపల, గురువారం ఒక వరుసలో వేచి ఉన్న వారిలో పాఠశాల విద్యార్థి పూజా ఉన్నారు. 16 ఏళ్ల ఆమె పింక్ స్కూల్ బ్యాక్‌ప్యాక్‌తో ఉదయం 7.30 గంటలకు చేరుకుంది – ఈసారి Delhi ిల్లీ ప్రభుత్వం వాగ్దానం చేసిన ఇంటి రేషన్లను తీసుకువెళ్ళడానికి ఒకటిన్నర గంటలు ఇక్కడ ఉంది. “నా తల్లిదండ్రులు ఇద్దరూ కొద్ది రోజుల క్రితం పనిని తిరిగి ప్రారంభించారు, కాబట్టి నేను ఇక్కడ ఉన్నాను. నేను నిన్న కూడా వచ్చాను కాని 15 మంది ప్రజలు అందుకున్న తరువాత రేషన్లు పూర్తయ్యాయి. నేను ఈ రోజు ప్రారంభంలో చేరుకున్నాను, టోకెన్ వస్తుందని ఆశతో. సరఫరా ఎప్పుడు వస్తుందో ఆమెకు తెలుసా అని అడగడానికి నేను నా క్లాస్ టీచర్‌ను కూడా పిలిచాను, కాని ఆమెకు తెలియదని ఆమె చెప్పింది, ”పూజా చెప్పారు. జూన్ 5 న ప్రారంభమైన ఈ డ్రైవ్ కింద, P ిల్లీ ప్రభుత్వం 4 కిలోల గోధుమలు మరియు 1 కిలోల బియ్యాన్ని పిడిఎస్ పరిధిలోకి రాని ప్రజలకు ఒకేసారి ప్రయోజనంగా ఇస్తోంది, పాఠశాలలను పంపిణీ కేంద్రాలుగా ఏర్పాటు చేసింది. ప్రారంభంలో రెండు లక్షల మంది ఈ పథకాన్ని పొందవచ్చని ప్రభుత్వం అంచనా వేసింది, ఈ సంఖ్య 20 లక్షల వరకు “డిమాండ్ మరియు అంచనా ప్రకారం” పెరుగుతుంది. అయితే, ఈ సంఖ్యలు ప్రభుత్వం than హించిన దానికంటే చాలా ఎక్కువ అని ఆహార, సరఫరా శాఖ అధికారి తెలిపారు. “2 లక్షల మంది లబ్ధిదారులకు ప్రారంభ సరఫరా రెండు రోజుల్లో అయిపోయింది. ఆ తరువాత, మేము జూన్ 7 న 8 లక్షల మంది లబ్ధిదారుల కోసం ఆర్డర్ ఇచ్చాము. ఇది వచ్చినప్పుడు, ఇది పాఠశాలలకు పంపిణీ చేయబడుతోంది, ”అని అధికారి తెలిపారు. గురువారం, సంగం విహార్లోని ఒక ప్రభుత్వ పాఠశాల వెలుపల, సీజన్ యొక్క అత్యంత వేడిగా ఉన్న రోజులలో, క్యూలో నిలబడిన వారిలో కోపం పెరిగింది. దాని పెద్ద మెటల్ గేటుకు అంటుకున్న ఒక గమనిక ఇలా ఉంది: “ రేషన్ ఖతం హో గయా హై, జబ్ ఆయేగా మిలేగా. పటా నాహిన్ కబ్ తక్ ఆయెగా (రేషన్ ముగిసింది, అది వచ్చినప్పుడు మీకు లభిస్తుంది. అది ఎప్పుడు ఉంటుందో తెలియదు). ”అంతకుముందు ఖాళీ చేత్తో తిరిగి వచ్చిన తరువాత, చాలామంది పాఠశాల గార్డులతో సరఫరా లేకపోవడంపై వాదించారు. “ఈ రోజు నాల్గవ రోజు నేను సరఫరా చేయలేదని కనుగొన్నాను. ప్రతిరోజూ మేము ఉదయం వచ్చి, రేషన్ ఉన్న వ్యాన్ వస్తుందని ఆశతో వేడిలో వేచి ఉన్నాము. నేను పాఠశాల దగ్గర గల్లి (లేన్) లో మధ్యాహ్నం 2 గంటల వరకు వేచి ఉన్నాను, అక్కడ కొంత నీడ ఉంది. ఆ తరువాత, స్కూల్ గార్డ్లు మమ్మల్ని దూరంగా పంపిస్తారు, ”అని బిర్నా, 32. రెండు నెలల క్రితం, తాజా రౌండ్ కోవిడ్ ఆంక్షలు ప్రారంభమయ్యే వరకు ఆమె గృహ కార్మికురాలిగా పనిచేసింది. ఆమె రోజువారీ కూలీ కూలీ భర్త రెండు రోజుల క్రితమే మళ్లీ పని పొందడం ప్రారంభించాడు. ఆమె పక్కన, అనిత, 35, “రేషన్ తోహ్ నహిన్ మిలేగా, కరోనా మిలేగా (మాకు రేషన్ రాకపోవచ్చు, కానీ మేము ఖచ్చితంగా కోవిడ్ పొందుతాము).” ఇండియన్ ఎక్స్‌ప్రెస్ రాజధాని అంతటా నాలుగు పాఠశాలలను సందర్శించి పరిస్థితి కనుగొనబడింది అదే. కొంతమంది వేచి ఉండటం అర్ధం కాదని నిర్ణయించుకున్నారు మరియు సామాగ్రి స్థితి గురించి ఆరా తీసిన తరువాత వెళ్ళిపోయారు. ఉదయం 11 గంటలకు, హౌజ్ రాణిలోని ఒక పాఠశాల వెలుపల ప్రజలు లేరు, సంగం విహార్ పాఠశాలలో ఉన్న మాదిరిగానే నోట్ గేటు వద్ద ఇరుక్కుపోయింది: “మునుపటి రేషన్ ముగిసింది. తాజా స్టాక్ రాలేదు. ” చిరాగ్ Delhi ిల్లీలోని ఒక పాఠశాలలో, మీనా, 28, గృహ కార్మికుడు, పంపిణీ పున ar ప్రారంభించబడిందా అని చూడటానికి తాను ఆగిపోయానని చెప్పారు. “మొదటి రోజు, నేను రేషన్ అందుకున్న మొదటి వారిలో ఒకరిగా ఉంటానని ఆశతో ఉదయం 5 గంటలకు చేరుకున్నాను. చివరకు 10 గంటలకు గేట్ తెరిచినప్పుడు, అక్కడ చాలా హడావిడి ఉంది మరియు నాకు టోకెన్ రాలేదు. కొద్దిమందికి మాత్రమే సామాగ్రి వచ్చింది. ” తరువాతి రోజుల్లో కూడా తాను తిరిగి వచ్చానని, నిరాశతో తిరిగి వెళ్ళడానికి మాత్రమే ఆమె చెప్పింది. “నేను ఇప్పుడే తిరిగి పనిలో చేరాను, మరియు ఒక ఇంట్లో మాత్రమే, నేను ఇక్కడ నా సమయాన్ని వృథా చేయకూడదని నిర్ణయించుకున్నాను.” మీనా మరియు ఆమె భర్త, డ్రైవర్, తగినంత పని లేకపోవడంతో, వారు ఐదు నెలలుగా ఇంటి అద్దె చెల్లించలేకపోయారు. చిరాగ్ Delhi ిల్లీ స్కూల్ గేట్ వద్ద నిలబడిన వారిలో ప్రదీప్ మండలం, 60. సెక్యూరిటీ గార్డుగా 12 గంటల షిఫ్ట్ తరువాత అతను సరిగ్గా వచ్చాడు, ఇది ఉదయం 8 గంటలకు ముగిసింది. కోవిడ్ ఆంక్షల సమయంలో అతను తన ఉద్యోగాన్ని కొనసాగించాడు, కాని అతని భార్య కేర్ టేకర్‌గా ఆమెను కోల్పోయింది. “నా షిఫ్ట్ తరువాత నేను నిన్న వచ్చాను మరియు ఉదయం 11 గంటల వరకు వేచి ఉన్నాను” అని మండల్ చెప్పారు. “ఈ రోజు మనకు ఏదైనా అదృష్టం ఉన్నట్లు అనిపించడం లేదు.”

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

శౌర్య An ర్ అనోకి కి కహానీ జూన్ 18 వ్రాసిన నవీకరణ: అనోకి వినాశనానికి గురైంది

టిఎంసి ఎమ్మెల్యేకు బెంగాల్ ప్రభుత్వం జెడ్ + అందించిన తరువాత ముకుల్ రాయ్స్ సిఆర్పిఎఫ్ భద్రతను కేంద్రం ఉపసంహరించుకుంది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

శౌర్య An ర్ అనోకి కి కహానీ జూన్ 18 వ్రాసిన నవీకరణ: అనోకి వినాశనానికి గురైంది

టిఎంసి ఎమ్మెల్యేకు బెంగాల్ ప్రభుత్వం జెడ్ + అందించిన తరువాత ముకుల్ రాయ్స్ సిఆర్పిఎఫ్ భద్రతను కేంద్రం ఉపసంహరించుకుంది

ఘజియాబాద్ సంఘటనకు మతతత్వ స్పిన్ ఇచ్చినందుకు సమాజ్ వాదీ పార్టీ నాయకుడు ఎఫ్ఐఆర్ తో చెంపదెబ్బ కొట్టారు

Recent Comments