HomeGENERALకీ కార్పొరేట్‌ల కార్యాలయ జబ్‌లు నగర వ్యాక్సిన్‌ను తీసుకుంటాయి

కీ కార్పొరేట్‌ల కార్యాలయ జబ్‌లు నగర వ్యాక్సిన్‌ను తీసుకుంటాయి

కార్యాలయంలో టీకాల యొక్క పెద్ద వాటా ప్రభుత్వంలోని కొత్త టీకాల విధానం అమల్లోకి వచ్చిన తరువాత కూడా ప్రైవేటు ఆస్పత్రులు – కార్పొరేట్‌లు సాధారణంగా ముడిపడివున్న దేశంలోని మొత్తం వ్యాక్సిన్ పైలో 25 శాతం పొందడం కొనసాగుతుంది. జూన్ 21.

భారతదేశంలోని కొన్ని పెద్ద నగరాల్లో జరిపిన టీకాలలో గణనీయమైన శాతం పెద్ద కార్పొరేట్ల ఉద్యోగులు – ఎక్కువగా సేవా రంగంలోనే కాని కొంతమంది తయారీ నుండి కూడా – మరియు వారి కుటుంబాలు, విశ్లేషించిన అధికారిక డేటా ఇండియన్ ఎక్స్‌ప్రెస్ షో. ఏప్రిల్ 7 మధ్య, పని ప్రదేశాలలో టీకాలు వేయడానికి ప్రభుత్వం కార్పొరేట్‌లను అనుమతించినప్పుడు, మరియు బుధవారం, భారతదేశంలోని పలు నగరాల్లో సాఫ్ట్‌వేర్ మేజర్ టాటా కన్సల్టెన్సీ సర్వీసెస్ (టిసిఎస్) క్యాంపస్‌లలో మొత్తం 69,170 షాట్లు నిర్వహించబడ్డాయి. బెంగళూరుకు చెందిన సెంటమ్ ఎలక్ట్రానిక్స్ 48,313 టీకాలు, ఇన్ఫోసిస్ 28,493, కన్సల్టింగ్ కంపెనీ ఎర్నెస్ట్ & యంగ్ 26,406, మారుతి సుజుకి 22,472 టీకాలు నిర్వహించింది. ముంబై, బెంగళూరు, పూణే, హైదరాబాద్, గుర్గావ్, నోయిడా, మరియు చెన్నై యొక్క సేవా ఆర్థిక కేంద్రాలు కార్యాలయంలో సుమారు 20.36 లక్షల టీకాలు నిర్వహించాయి – ఇది భారతదేశంలోని మొదటి ఏడు మెట్రోలలో నిర్వహించిన మొత్తం టీకాలలో 12 శాతానికి పైగా ఉంది. నగరాల్లో మొత్తం టీకాలలో పెద్ద కార్పొరేట్‌లు చేసే కార్యాలయ టీకాల యొక్క పెద్ద వాటా ప్రైవేటు ఆసుపత్రులు – కార్పొరేట్‌లు సాధారణంగా కట్టబెట్టడం – ప్రభుత్వం కొత్తగా వచ్చిన తరువాత కూడా దేశంలోని మొత్తం వ్యాక్సిన్ పైలో 25 శాతం పొందడం కొనసాగుతుంది. టీకా విధానం జూన్ 21 నుండి అమల్లోకి వస్తుంది. ఇది టీకా అసమానత యొక్క ప్రశ్నలను కూడా లేవనెత్తుతుంది, ఎందుకంటే భారతదేశ నగరాల్లో ఎక్కువ మంది శ్రామిక శక్తి ఆర్థిక వ్యవస్థ యొక్క అసంఘటిత రంగాలకు చెందినది. ఏప్రిల్ 7 న ప్రభుత్వం కార్యాలయంలో టీకాలు వేయడానికి అనుమతించింది, ఇది “ఆర్ధిక దశ యొక్క వ్యవస్థీకృత రంగంలో (ఎవరు) కార్యాలయాలలో, లేదా తయారీ మరియు సేవలలో అధికారిక వృత్తిలో పాలుపంచుకున్న పౌరులను టీకాలు వేసే ప్రక్రియను సులభతరం చేసే” కీలకమైన దశ “గా అభివర్ణించింది. ”. మే 22 న, కేంద్రం ఈ వర్గానికి సంబంధించిన విధానాన్ని మరింత సరళీకృతం చేసింది, మరియు కుటుంబ సభ్యులు మరియు ఉద్యోగుల మీద ఆధారపడిన వారికి కూడా కార్యాలయ టీకా కేంద్రాలలో టీకాలు వేయవచ్చని చెప్పారు. ఇన్ఫర్మేషన్ టెక్నాలజీ (ఐటి) సేవల కంపెనీలు కార్యాలయంలో నిర్వహించే వ్యాక్సిన్ మోతాదుల జాబితాలో అగ్రస్థానంలో ఉన్నాయని, తరువాత ప్రపంచ ఫైనాన్షియల్ కన్సల్టింగ్ సంస్థలు మరియు ఆటో, తయారీ మరియు ఇ-కామర్స్ కంపెనీలు అగ్రస్థానంలో ఉన్నాయని డేటా చూపిస్తుంది. భారతదేశం యొక్క సామూహిక టీకా కార్యక్రమంలో మూడు ముఖ్యమైన పోకడలు డేటా నుండి బయటపడ్డాయి. ఒకటి, దేశంలోని జిడిపికి గణనీయంగా దోహదపడే ఈ అగ్ర సంస్థలలో కార్యాలయ టీకా విధానం టీకాలు వేయడాన్ని వేగవంతం చేసిందని డేటా చూపిస్తుంది. అదే సమయంలో, ఈ విజయం జూన్ 21 నుండి టీకా సేకరణలో ఎక్కువ భాగాన్ని తీసుకునే కేంద్రం, అసంఘటిత రంగంలో ఉన్నవారికి మరియు జనాభాలో బలహీన వర్గాలకు ఇలాంటి విధానాన్ని రూపొందించడానికి అవసరాన్ని నొక్కి చెబుతుంది. రెండు, వ్యాక్సిన్లు కొరత ఉన్న సమయంలో, ఈ పెద్ద కంపెనీలు బహిరంగ మార్కెట్ కోసం 25 శాతం బకెట్‌లో తేలికగా ముంచగలిగాయి, వారి ఆర్థిక స్థితి మరియు అవి ఎక్కువగా పెద్ద నగరాల్లోనే ఉన్నాయి. ఇది ఇప్పుడు, నియంత్రణలో ఉన్న 75 శాతం మోతాదుల నుండి టీకా కోసం నిర్దిష్ట వర్గాలను లక్ష్యంగా చేసుకోవలసిన అవసరాన్ని మళ్ళీ గుర్తించింది. మూడు, నాణ్యమైన ఆరోగ్య సంరక్షణకు ఇప్పటికే జనాభాలో ఒక భాగం ప్రాధాన్యతపై దూకుడు మరియు లక్ష్య టీకాల నుండి అదనపు రక్షణ పొందుతున్నట్లు డేటా చూపిస్తుంది. నాణ్యమైన ఆరోగ్య సంరక్షణకు పరిమిత ప్రాప్యత ఉన్నవారిని అదేవిధంగా లక్ష్యంగా చేసుకోవడానికి ఒక వ్యూహం అవసరం, ఇది కరోనావైరస్ యొక్క మూడవ తరంగాన్ని నివారించడానికి కీలకం. అంటువ్యాధులు. అందుబాటులో ఉన్న డేటా ప్రకారం దేశంలోని అగ్రశ్రేణి కార్యాలయ వ్యాక్సిన్లలో: ఐటి సేవలు: ముంబై, బెంగళూరు, పూణే, చెన్నై, నోయిడా మరియు గుర్గావ్‌లోని క్యాంపస్‌లలో టిసిఎస్ 69,170 టీకాలు వేసింది; ఇన్ఫోసిస్ పూణే, చెన్నై, హైదరాబాద్ మరియు గుర్గావ్లలో 28,493 టీకాలు నిర్వహించింది; హెచ్‌సిఎల్ నోయిడాలో 9,979 షాట్‌లను నిర్వహించింది; కాగ్నిజెంట్, 7,371; మైక్రోసాఫ్ట్ , 3,163, మరియు గూగుల్ , 873 టీకాలు. కన్సల్టింగ్ సంస్థలు: ఎర్నెస్ట్ & యంగ్, గుర్గావ్, ముంబై, చెన్నైలో 26,406 టీకాలు; బోస్టన్ కన్సల్టింగ్ గ్రూప్, ముంబై మరియు గుర్గావ్‌లో 25,899; డెలాయిట్, ముంబై, హైదరాబాద్, గుర్గావ్, మరియు పూణేలలో 16,844; ప్రైస్‌వాటర్‌హౌస్ కూపర్స్, ముంబై మరియు గుర్గావ్‌లో 14,788; జెపి మోర్గాన్, 1,590; మెకిన్సే, 1,560; మరియు బార్క్లేస్ గ్లోబల్ సర్వీస్, 1,826. ఆటోమొబైల్స్: అగ్ర కార్యాలయ వ్యాక్సిన్లలో మారుతి సుజుకి (22,472 షాట్లు); టాటా మోటార్స్ (11,316); స్కోడా-వోక్స్వ్యాగన్ (7,090); మహీంద్రా (6,091); హోండా (2,130); మెర్సిడెస్ బెంజ్ (1,186); మరియు BMW (542). తయారీ: సెంటమ్ ఎలక్ట్రానిక్స్ (48,313); గోద్రేజ్ ఇండస్ట్రీస్ (9,791); జాన్ డీర్ (6,194); టాటా ప్రాజెక్ట్స్ లిమిటెడ్ (5,061). ఇ-కామర్స్: అమెజాన్ 22,431 టీకాలు నిర్వహించింది; జోమాటో, నోయిడా మరియు గుర్గావ్‌లోని క్యాంపస్‌లలో 11,683.

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments