HomeGENERALయుఎస్‌లో కోవిడ్‌తో ఏ సమూహాలు ఇప్పటికీ చనిపోతున్నాయి?

యుఎస్‌లో కోవిడ్‌తో ఏ సమూహాలు ఇప్పటికీ చనిపోతున్నాయి?

COVID-19 నుండి మరణాలు యునైటెడ్ స్టేట్స్ లో జనవరిలో గరిష్ట స్థాయి నుండి 90 శాతం పడిపోయాయి, సెంటర్ల నుండి తాత్కాలిక డేటా ప్రకారం వ్యాధి నియంత్రణ మరియు నివారణ .

దేశం తిరిగి తెరిచినప్పుడు మరియు ఆంక్షలు ఎత్తివేయబడినప్పటికీ, వైరస్ రోజూ వందలాది మందిని చంపుతూనే ఉంది. మే చివరి నాటికి, COVID-19 కారణంగా దాదాపు 2,500 వారపు మరణాలు సంభవించాయి.

US జనాభాలో సగానికి పైగా COVID-19 వ్యాక్సిన్ కనీసం ఒక మోతాదును అందుకున్నాయి, మరియు ఇది మిగిలిన మరణాలు లేని మరణాలకు కారణమవుతున్నాయని, నిపుణులు అంటున్నారు.

డిసెంబరులో మొట్టమొదటి టీకాలు అత్యవసర ఉపయోగం కోసం అధికారం పొందిన తరువాత, యువ సమూహాలకు ముందు సీనియర్ జనాభాకు ప్రాధాన్యత ఇవ్వడంతో, 75 లేదా అంతకంటే ఎక్కువ వయస్సు ఉన్న మరణిస్తున్న వారి వాటా వెంటనే పడిపోవటం ప్రారంభించింది.

మహమ్మారి శిఖరం వద్ద ఉన్న వాటాలతో పోల్చితే, యువ జనాభా COVID-19 మరణాల అధిక వాటాలను పొందడం ప్రారంభించింది – టీకా అర్హత అందరికీ తెరిచినప్పుడు ఇది కొనసాగింది పెద్దలు. అన్ని వయసులవారిలో మరణాల సంఖ్య పడిపోగా, COVID-19 మరణాలలో సగం ఇప్పుడు 50 నుండి 74 సంవత్సరాల వయస్సు గలవారిలో ఉంది, డిసెంబరులో మూడవ వంతు మాత్రమే.

“ఇంతకుముందు, మహమ్మారి ప్రారంభంలో, 60 ఏళ్లు పైబడిన, అనేక కొమొర్బిడిటీ ఉన్న వ్యక్తులను మేము చూస్తున్నాము” అని అంటు వ్యాధి నిపుణుడు డాక్టర్ కృతికా కుప్పల్లి అన్నారు దక్షిణ కెరొలిన వైద్య విశ్వవిద్యాలయంలో . “నేను ఇకపై అంతగా చూడటం లేదు.” బదులుగా, హాస్పిటలైజేషన్లు ఇటీవల “చిన్నవారు, టీకాలు వేయని వ్యక్తులు” వైపు వస్తున్నాయి.

65 మరియు అంతకంటే ఎక్కువ వయస్సు ఉన్నవారిలో 80 శాతానికి పైగా COVID-19 వ్యాక్సిన్ యొక్క కనీసం ఒక మోతాదును అందుకున్నారు, 25 నుండి 64 సంవత్సరాల వయస్సు గల వారిలో సగం మందికి ఒక మోతాదు పొందినవారు . పురోగతి సంక్రమణలు అని పిలవబడే సిడిసి సేకరించిన డేటా – టీకాలు వేసిన వ్యక్తులకు జరిగేవి – COVID పొందిన వ్యక్తులలో చాలా తక్కువ మరణ రేటును సూచిస్తున్నాయి. 19 టీకా.

“దురదృష్టవశాత్తు, COVID కి సంబంధించిన ప్రతికూల సంఘటనలను వారు అనుభవించలేరని యువకులతో కథనం ఉందని నేను ఇప్పటికీ అనుకుంటున్నాను. , ”అని కుప్పల్లి అన్నారు, యువకులు ఇప్పటికీ వైరస్ నుండి తీవ్రమైన పరిణామాలను అనుభవించవచ్చని అన్నారు.

అయినప్పటికీ, 50 మరియు అంతకంటే ఎక్కువ వయస్సు ఉన్నవారు COVID-19 మరణాలలో ఎక్కువ భాగం కొనసాగుతున్నారు. ఆ సమిష్టిలో, తెల్ల అమెరికన్లు మరణ నమూనాలలో మార్పులను నడుపుతున్నారు. మహమ్మారి యొక్క ఎత్తులో, తెలుపు మరియు 75 మరియు అంతకంటే ఎక్కువ వయస్సు ఉన్నవారు మొత్తం COVID-19 మరణాలలో సగానికి పైగా ఉన్నారు. ఇప్పుడు, వారు మూడవ వంతు కంటే తక్కువగా ఉన్నారు.

అన్ని జాతి సమూహాల మధ్య వయస్కులైన జనాభా డిసెంబరులో వారి వాటాలతో పోలిస్తే COVID-19 మరణాలలో ఎక్కువ వాటాను కలిగి ఉంది.

అయితే, మరణాల తగ్గుదల ఎంతవరకు ఒకేలా లేదు, మరియు బ్లాక్ మరియు హిస్పానిక్ జనాభాలో సంచిత టీకా రేట్లు ఆసియా మరియు తెలుపు జనాభా కంటే వెనుకబడి ఉన్నాయి, CDC విడుదల చేసిన జనాభా డేటాకు.

పాత తెల్ల రోగులతో, మరియు 30 ఏళ్లలోపు ఆసియన్లతో కూడా క్షీణత ఉంది, వీరి వారపు COVID-19 మరణాలు మహమ్మారి యొక్క ఎత్తులో కూడా ఒకే అంకెల్లో ఉన్నాయి.

మిగిలిన మరణాలు ప్రధానంగా ఇంకా టీకాలు వేయించుకోని వారిచే నడపబడుతున్నాయి, ఈ జనాభాలో రెండు ప్రధాన సమూహాలను వివరిస్తూ కుప్పల్లి చెప్పారు: తప్పుడు సమాచారం మరియు రాజకీయీకరణ కారణంగా టీకాలు వేయకూడదని ఎంచుకునే వారు టీకా చుట్టూ, మరియు ప్రాప్యతతో సహా ఇతర కారకాల కారణంగా గుర్తించబడని వారు.

“ఆ జనాభాతో మాకు ఇంకా పని ఉందని నేను భావిస్తున్నాను. గ్రామీణ జనాభా, జాతి మరియు జాతి మైనారిటీ జనాభా, నిరాశ్రయుల జనాభా, వైద్య సంరక్షణను పొందలేని వ్యక్తులు వంటి జనాభాను చేరుకోవడం చాలా కష్టం. ”

COVID-19 మరణాలు ఇప్పటికీ కొన్ని సమూహాలలో ప్రబలంగా ఉన్నాయి. దేశవ్యాప్తంగా వైరస్ నుండి అన్ని మరణాలు.

మధుమేహం మరియు రక్తపోటు వ్యాధుల వంటి పరిస్థితులను ప్రస్తావించే COVID-19 మరణ రికార్డుల వాటాలు కూడా మహమ్మారి యొక్క ఎత్తులో వారి వాటాల మాదిరిగానే ఉన్నాయి.

ఇకపై పెద్ద భూకంప కేంద్రం లేనప్పటికీ, దేశవ్యాప్తంగా చిన్న పాకెట్లలో మరణాల రేటు ఇంకా ఎక్కువగా ఉంది.

“ఇది కొంతకాలంగా మాతోనే ఉండిపోవచ్చు” అని ఎమోరీ యూనివర్శిటీ హాస్పిటల్‌లోని ఇంటెన్సివ్ కేర్ యూనిట్లలో పనిచేసే డాక్టర్ గావిన్ హారిస్ అన్నారు. “మేము 75 శాతం, టీకాలు వేసిన 70 శాతం మందికి రాకపోతే, మేము గణనీయమైన సంఖ్యలో మరణాలను చూడబోతున్నాం.”

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

శౌర్య An ర్ అనోకి కి కహానీ జూన్ 18 వ్రాసిన నవీకరణ: అనోకి వినాశనానికి గురైంది

టిఎంసి ఎమ్మెల్యేకు బెంగాల్ ప్రభుత్వం జెడ్ + అందించిన తరువాత ముకుల్ రాయ్స్ సిఆర్పిఎఫ్ భద్రతను కేంద్రం ఉపసంహరించుకుంది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

శౌర్య An ర్ అనోకి కి కహానీ జూన్ 18 వ్రాసిన నవీకరణ: అనోకి వినాశనానికి గురైంది

టిఎంసి ఎమ్మెల్యేకు బెంగాల్ ప్రభుత్వం జెడ్ + అందించిన తరువాత ముకుల్ రాయ్స్ సిఆర్పిఎఫ్ భద్రతను కేంద్రం ఉపసంహరించుకుంది

ఘజియాబాద్ సంఘటనకు మతతత్వ స్పిన్ ఇచ్చినందుకు సమాజ్ వాదీ పార్టీ నాయకుడు ఎఫ్ఐఆర్ తో చెంపదెబ్బ కొట్టారు

Recent Comments