HomeGENERALఈ రోజు బంగారం ధర: పసుపు మెటల్ మెరిసి, వెండి స్లిప్స్ 72,300 రూపాయలకు

ఈ రోజు బంగారం ధర: పసుపు మెటల్ మెరిసి, వెండి స్లిప్స్ 72,300 రూపాయలకు

న్యూ DELHI ిల్లీ: డాలర్ బలహీనపడి యుఎస్ బాండ్ దిగుబడి స్వల్పంగా మారడంతో బంగారం ధరలు శుక్రవారం 9 1,900 స్థాయికి చేరుకున్నాయి. ఫెడరల్ రిజర్వ్ తన దుష్ట వైఖరిని మార్చలేదని భావించి, పెట్టుబడిదారులు యుఎస్ ద్రవ్యోల్బణం పెరగడాన్ని చూపించారు. ప్రపంచ సూచనలను అనుసరించి, పసుపు లోహం దేశీయ మార్కెట్లో అధికంగా వర్తకం చేసింది.

మల్టీ కమోడిటీ ఎక్స్ఛేంజ్ (ఎంసిఎక్స్) పై బంగారు ఫ్యూచర్స్ 0.14 శాతం లేదా రూ .68 పెరిగి 10 గ్రాములకు రూ .49,266 వద్ద ఉన్నాయి. సిల్వర్ ఫ్యూచర్స్ కిలోకు 0.46 శాతం లేదా రూ .330 పెరిగి 72,329 రూపాయలకు చేరుకుంది.

“నిన్న ఎక్కువగా ఫ్లాట్ ముగిసిన తరువాత కామెక్స్ బంగారం $ 1900 / oz కంటే ఎక్కువ వర్తకం చేస్తుంది. యుఎస్ డాలర్‌లో అస్థిరత మరియు యుఎస్ ద్రవ్యోల్బణానికి ప్రతిస్పందనగా యుఎస్ బాండ్ దిగుబడి గణనీయంగా తగ్గడం ద్వారా బంగారం అధికంగా వర్తకం చేస్తుంది. డేటా, “రవీంద్రరావు, సిఎంటి, ఇపాట్, విపి-హెడ్ కమోడిటీ రీసెర్చ్, కోటక్ సెక్యూరిటీస్.

గ్లోబల్ లాజిక్
మే నెలలో యుఎస్ వినియోగదారుల ధరలు పటిష్టంగా పెరుగుతున్నట్లు డేటా చూపించింది, ఇది దాదాపు 13 సంవత్సరాలలో అతిపెద్ద వార్షిక పెరుగుదల, అయితే వారపు నిరుద్యోగ వాదనలు గత వారంలో దాదాపు 15 నెలల్లో కనిష్ట స్థాయికి పడిపోయాయి. అమెరికా ద్రవ్యోల్బణం పెరగడంపై పెట్టుబడిదారులు విరుచుకుపడటం లేదు, ఆర్థిక వృద్ధిలో ఫెడ్ పుంజుకుంటుందనే విశ్వాసాన్ని చూపుతుంది.

డాలర్ సూచీ ఒక వారం గరిష్టాన్ని తాకిన తరువాత 90.057 కు పడిపోయింది. బెంచ్ మార్క్ యుఎస్ 10 సంవత్సరాల ట్రెజరీ దిగుబడి మూడు నెలల కనిష్టానికి పడిపోయింది, వడ్డీయేతర బులియన్ను పట్టుకునే అవకాశ ఖర్చును తగ్గిస్తుంది.

సురక్షితమైన స్వర్గపు లోహాన్ని కొనుగోలు చేసేవారు తమ పందెం ఇటిఎఫ్‌ల ద్వారా ఉంచుతున్నారు. ప్రపంచంలోని రెండవ అతిపెద్ద బులియన్ మార్కెట్లో భౌతిక పసుపు లోహానికి డిమాండ్ వచ్చే నెలల్లో పెరిగే అవకాశం ఉంది.

స్పాట్ మార్కెట్లు
స్పాట్ మార్కెట్లో అత్యధిక స్వచ్ఛత బంగారం రూ .48,750 కు, వెండి ధర గురువారం 71,224 రూపాయలకు అమ్ముడైందని ఇండియన్ బులియన్ అండ్ జ్యువెలర్స్ అసోసియేషన్ తెలిపింది.

ఆభరణాల శరీరం ఇలా చెప్పింది: “ఇటిఎఫ్ ప్రవాహాలు కూడా లోహంపై ఆసక్తిని చూపుతాయి. ఏదేమైనా, ధరపై బరువు భారతీయ వినియోగదారుల డిమాండ్ మరియు ప్రపంచ వృద్ధి దృక్పథంలో సాధారణ మెరుగుదల. బంగారం 00 1900 / oz ను తిరిగి పొందింది మరియు US డాలర్ మరియు బాండ్ దిగుబడిలో బలమైన పెరుగుదల లేకపోతే సానుకూల పక్షపాతంతో వర్తకం చేయవచ్చు. ”

ప్రపంచ మార్కెట్లలో, స్పాట్ బంగారం 00 శాతం 9 న్సుకు 0.1 శాతం పెరిగి 1,899.28 డాలర్లకు చేరుకుంది. ఈ వారంలో ఇప్పటివరకు ధరలు 0.5 శాతం పెరిగాయి. యుఎస్ గోల్డ్ ఫ్యూచర్స్ 0.3 శాతం పెరిగి oun న్సుకు 1,901.20 డాలర్లకు చేరుకుంది.

(ఏమి కదులుతోంది సెన్సెక్స్ మరియు నిఫ్టీ ట్రాక్ తాజా మార్కెట్ వార్తలు , స్టాక్ చిట్కాలు మరియు ETMarkets పై నిపుణుల సలహా . అలాగే, ETMarkets.com ఇప్పుడు టెలిగ్రామ్‌లో ఉంది. వేగంగా ఆర్థిక మార్కెట్లు, పెట్టుబడి వ్యూహాలు మరియు స్టాక్స్ హెచ్చరికలపై వార్తల హెచ్చరికలు, మా టెలిగ్రామ్ ఫీడ్‌లకు సభ్యత్వాన్ని పొందండి .)

డౌన్‌లోడ్ డైలీ మార్కెట్ నవీకరణలు & ప్రత్యక్ష వ్యాపార వార్తలను పొందడానికి ఎకనామిక్ టైమ్స్ న్యూస్ యాప్ .

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

శౌర్య An ర్ అనోకి కి కహానీ జూన్ 18 వ్రాసిన నవీకరణ: అనోకి వినాశనానికి గురైంది

టిఎంసి ఎమ్మెల్యేకు బెంగాల్ ప్రభుత్వం జెడ్ + అందించిన తరువాత ముకుల్ రాయ్స్ సిఆర్పిఎఫ్ భద్రతను కేంద్రం ఉపసంహరించుకుంది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

శౌర్య An ర్ అనోకి కి కహానీ జూన్ 18 వ్రాసిన నవీకరణ: అనోకి వినాశనానికి గురైంది

టిఎంసి ఎమ్మెల్యేకు బెంగాల్ ప్రభుత్వం జెడ్ + అందించిన తరువాత ముకుల్ రాయ్స్ సిఆర్పిఎఫ్ భద్రతను కేంద్రం ఉపసంహరించుకుంది

ఘజియాబాద్ సంఘటనకు మతతత్వ స్పిన్ ఇచ్చినందుకు సమాజ్ వాదీ పార్టీ నాయకుడు ఎఫ్ఐఆర్ తో చెంపదెబ్బ కొట్టారు

Recent Comments