HomeGENERALఖరీఫ్ ఎంఎస్‌పిని ప్రభుత్వం రైతులను మోసం చేసిందని కాంగ్రెస్ తెలిపింది

ఖరీఫ్ ఎంఎస్‌పిని ప్రభుత్వం రైతులను మోసం చేసిందని కాంగ్రెస్ తెలిపింది

వరి, పప్పుధాన్యాలు, పత్తి మరియు ఇతర ఉత్పత్తులపై ప్రభుత్వం అధిక ఖరీఫ్ ఎంఎస్‌పిని ప్రకటించిన ఒక రోజు తరువాత, కాంగ్రెస్ గురువారం రైతులు ఇన్పుట్ ఖర్చుకు సమానమైన ధరను MSP ఇవ్వనందున మళ్ళీ మోసపోయారు. ఒక ప్రకటనలో, కాంగ్రెస్ ప్రధాన కార్యదర్శి రణదీప్ సింగ్ సుర్జేవాలా ఇలా అన్నారు: “మోడీ ప్రభుత్వ వ్యతిరేక రైతుల ముఖం మరోసారి బహిర్గతమైంది, MSP ని నిర్ణయించేటప్పుడు, ప్రభుత్వం ఈ సంక్షోభంలో ఆర్థిక ఉత్పత్తిని రికార్డు ఉత్పత్తి ద్వారా పట్టుకోవటానికి తమ వంతు కృషి చేస్తున్న రైతులను మోసం చేసింది. ” డీజిల్ ధరల పెరుగుదల, విత్తనాల ధర పెరగడం, పురుగుమందులు, ద్రవ్యోల్బణం కారణంగా ఇన్‌పుట్ వ్యయం పెరిగిందని, ఇన్పుట్ ఖర్చు కంటే 50 శాతం లాభం ఇస్తానని ఇచ్చిన హామీలను ప్రధాని నెరవేర్చాలని ఆయన డిమాండ్ చేశారు. క్వింటాల్‌కు 72 రూపాయలు, జోవార్‌ను 118 రూపాయలు, బజ్రాను 100 రూపాయలు, రాగిని 82 రూపాయలు, అర్హార్ మరియు ఉరద్‌ను క్వింటాల్‌కు 300 రూపాయలు పెంచిన రెండు తరగతుల వరి కోసం ప్రభుత్వం బుధవారం ప్రకటించింది. మార్కెటింగ్ సీజన్ 2021-22 కోసం ఖరీఫ్ పంటలకు ఎంఎస్‌పి పెరుగుదల కేంద్ర బడ్జెట్ 2018-19 ప్రకారం, అఖిల భారత బరువు సగటు ఉత్పత్తి వ్యయం (కోప్) లో కనీసం 1.5 రెట్లు ఎమ్‌ఎస్‌పిలను ఫిక్సింగ్ చేయనున్నట్లు తెలిపింది. ). –IANS miz / vd

(ఈ నివేదిక యొక్క శీర్షిక మరియు చిత్రం మాత్రమే బిజినెస్ స్టాండర్డ్ సిబ్బందిచే పునర్నిర్మించబడి ఉండవచ్చు; మిగిలిన కంటెంట్ a నుండి స్వయంచాలకంగా ఉత్పత్తి అవుతుంది సిండికేటెడ్ ఫీడ్.)

ప్రియమైన రీడర్,

బిజినెస్ స్టాండర్డ్ మీకు ఆసక్తి కలిగించే మరియు దేశం మరియు ప్రపంచానికి విస్తృతమైన రాజకీయ మరియు ఆర్ధిక చిక్కులను కలిగి ఉన్న పరిణామాలపై నవీనమైన సమాచారం మరియు వ్యాఖ్యానాన్ని అందించడానికి ఎల్లప్పుడూ కృషి చేస్తుంది. మా సమర్పణను ఎలా మెరుగుపరచాలనే దానిపై మీ ప్రోత్సాహం మరియు స్థిరమైన అభిప్రాయం ఈ ఆదర్శాలకు మా సంకల్పం మరియు నిబద్ధతను మరింత బలోపేతం చేశాయి. కోవిడ్ -19 నుండి ఉత్పన్నమయ్యే ఈ క్లిష్ట సమయాల్లో కూడా, విశ్వసనీయమైన వార్తలు, అధికారిక అభిప్రాయాలు మరియు of చిత్యం యొక్క సమయోచిత సమస్యలపై కోపంతో కూడిన వ్యాఖ్యానాలతో మీకు సమాచారం ఇవ్వడానికి మరియు నవీకరించడానికి మేము కట్టుబడి ఉన్నాము.
అయితే, మాకు ఒక అభ్యర్థన ఉంది. మహమ్మారి యొక్క ఆర్ధిక ప్రభావంతో మేము పోరాడుతున్నప్పుడు, మీ మద్దతు మాకు మరింత అవసరం, తద్వారా మేము మీకు మరింత నాణ్యమైన కంటెంట్‌ను అందించడం కొనసాగించవచ్చు. మా ఆన్‌లైన్ కంటెంట్‌కు చందా పొందిన మీలో చాలా మంది నుండి మా చందా మోడల్ ప్రోత్సాహకరమైన ప్రతిస్పందనను చూసింది. మా ఆన్‌లైన్ కంటెంట్‌కు మరింత చందా మీకు మరింత మెరుగైన మరియు మరింత సంబంధిత కంటెంట్‌ను అందించే లక్ష్యాలను సాధించడంలో మాకు సహాయపడుతుంది. మేము ఉచిత, సరసమైన మరియు నమ్మదగిన జర్నలిజాన్ని నమ్ముతున్నాము. మరిన్ని సభ్యత్వాల ద్వారా మీ మద్దతు మేము కట్టుబడి ఉన్న జర్నలిజాన్ని అభ్యసించడంలో మాకు సహాయపడుతుంది. నాణ్యమైన జర్నలిజానికి మద్దతు ఇవ్వండి మరియు బిజినెస్ స్టాండర్డ్ కు సభ్యత్వాన్ని పొందండి. డిజిటల్ ఎడిటర్

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

శౌర్య An ర్ అనోకి కి కహానీ జూన్ 18 వ్రాసిన నవీకరణ: అనోకి వినాశనానికి గురైంది

టిఎంసి ఎమ్మెల్యేకు బెంగాల్ ప్రభుత్వం జెడ్ + అందించిన తరువాత ముకుల్ రాయ్స్ సిఆర్పిఎఫ్ భద్రతను కేంద్రం ఉపసంహరించుకుంది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

శౌర్య An ర్ అనోకి కి కహానీ జూన్ 18 వ్రాసిన నవీకరణ: అనోకి వినాశనానికి గురైంది

టిఎంసి ఎమ్మెల్యేకు బెంగాల్ ప్రభుత్వం జెడ్ + అందించిన తరువాత ముకుల్ రాయ్స్ సిఆర్పిఎఫ్ భద్రతను కేంద్రం ఉపసంహరించుకుంది

ఘజియాబాద్ సంఘటనకు మతతత్వ స్పిన్ ఇచ్చినందుకు సమాజ్ వాదీ పార్టీ నాయకుడు ఎఫ్ఐఆర్ తో చెంపదెబ్బ కొట్టారు

Recent Comments