HomeENTERTAINMENTసీజన్డ్ ఇండో-అమెరికన్ హిప్-హాప్ ఆర్టిస్ట్ జి-డీప్ లేబుల్స్ పై కఠినంగా మాట్లాడుతుంది, సంగీతంలో మేకింగ్

సీజన్డ్ ఇండో-అమెరికన్ హిప్-హాప్ ఆర్టిస్ట్ జి-డీప్ లేబుల్స్ పై కఠినంగా మాట్లాడుతుంది, సంగీతంలో మేకింగ్

న్యూయార్క్ మరియు ఫిలడెల్ఫియా-జాతి పంజాబీ-మూలం కళాకారుడు మోబ్ డీప్ మరియు మరిన్ని

వంటి రాప్ హెవీవెయిట్‌లతో పనిచేశారు. అనురాగ్ టాగట్ జూన్ 04, 2021

ఇండో-అమెరికన్ హిప్-హాప్ కళాకారుడు జి-డీప్. ఫోటో: కళాకారుడి సౌజన్యంతో
జి-డీప్ అంటే మందిరాలలో ఫ్లైయర్‌లను ఇరుక్కుపోయి కార్ వైపర్స్ కింద పోస్ట్ చేసిన వ్యక్తి మరియు 2008 లో తన సిడిలను ఉచితంగా ఇచ్చారు. అప్పుడు, ఇండో-అమెరికన్ హిప్-హాప్ కళాకారుడు తన ఆల్బమ్‌ల వేలాది సిడిలతో నిండిన ట్రక్కును ముంబైలోని లోడింగ్ డాక్ నుండి బయటపడటం చూశాడు. అతను ఇప్పుడు ఇంటర్నెట్‌లో మెరుగ్గా ఉన్నాడు, ఇక్కడ స్ట్రీమింగ్ ఒక రకమైన ఆట మైదానాన్ని ఇస్తుంది, కానీ రికార్డ్ లేబుల్‌పై ఆయన చేసిన విమర్శలను ఖచ్చితంగా రెట్టింపు చేస్తుంది. అతను న్యూయార్క్ నుండి ఫోన్ ద్వారా ఇలా అంటాడు, “లేబుళ్ళకు నా అభ్యర్థన ఏమిటంటే – స్ట్రీమింగ్ వ్యాపారాన్ని ఇబ్బంది పెట్టవద్దు. అక్కడికి వెళ్లి పెద్ద సంఖ్యలో వెంటాడటం ప్రారంభించవద్దు, ఎందుకంటే కళాకారులు మళ్లీ పేదలుగా ఉంటారు. ” మహమ్మారి సంగీత పరిశ్రమలో చాలా విషయాలు విసిరేముందు, కొలమానాలు మరియు డబ్బును వెంబడించడంలో “అందరూ ప్రతిదీ చేస్తున్నారు” అని కళాకారుడు ఎత్తి చూపాడు. భాంగ్రా, సూఫీ, పంజాబీ / హిందీ పాప్ మరియు మరిన్ని జి-డీప్ యొక్క సిరల ద్వారా ప్రవహిస్తున్నాయి మరియు ఇది ఇప్పటివరకు అతని డిస్కోగ్రఫీలో చూపిస్తుంది. అతని 2011 ఆల్బమ్ హిక్ విచ్ జోర్ నుండి అతని తాజా సింగిల్ “తాని యరణ్ డి 2 వరకు , ”పంజాబీ భాషా సంగీతాన్ని ప్రపంచవ్యాప్తంగా తీర్చిదిద్దే ఉద్యమంలో కళాకారుడు భాగమని కదిలించలేని భావం ఉంది. అతను తన గుర్తింపు గురించి ఇలా అంటాడు, “మీరు ఈ మాట విన్నారా అని నాకు తెలియదు, కానీ ఆప్ జహాన్ రెహ్తే హో, ఆప్ వహాన్ కే హో జాటే హో. ఆప్కా ఖానా మరియు గానా లేకే జావో. (మీరు ఎక్కడ నివసిస్తున్నారు, మీరు ఒక భాగమవుతారు. మీ ఆహారాన్ని మరియు సంగీతాన్ని మీతో తీసుకెళ్లండి) ” సోనీ మ్యూజిక్ ఇండియా (2017 లో “హిప్ హాప్ నిక్కా” మరియు గదర్ 2016 లో), టైమ్స్ మ్యూజిక్ (ఆల్బమ్‌లు షేర్ పంజాబీ 2008 లో మరియు ఓ’బిల్లో 2010 లో) వీనస్‌కు టి-సిరీస్‌కు మరియు మరెన్నో, జి- డీప్ పంజాబీ సినిమాలకు సంగీత దర్శకుడిగా పనిచేశాడు. దీనికి చాలా ముందు, అతను 17 సంవత్సరాల వయస్సులో ముంబైలోని మలాద్ శివారులోని ఒక డింగి హోటల్‌లో కొత్తగా మార్పిడి చేసిన అమెరికన్ దేశీ పిల్లవాడిగా ఉన్నాడు. “నేను నా పాస్పోర్ట్ తీసుకున్నాను మరియు నేను దానిని నా షూలో ఉంచాను, అది చాలా ముఖ్యమైన విషయం” అని అతను ఒక చక్కిలిగింతతో చెప్పాడు.

తన సొంత ఖాతా ద్వారా – అతను దానిని స్వయం ప్రతిపత్తితో చెప్పినప్పటికీ – జి-డీప్ 31 సంవత్సరాల వయస్సులో “స్మార్ట్ గై” అయ్యాడు మరియు చాలా విషయాలలో తన సొంత మాటలు చెప్పాడు. ఇప్పుడు, తన పేరుకు జగ్గీ డితో “డి దే గెహ్రా” (2013) వంటి పాటలతో ఉన్న ఆర్టిస్ట్, భారతీయ గాయకులతో పోల్చడం తనకు ఇష్టం లేదని చెప్పాడు. “నన్ను డ్రేక్‌తో పోల్చండి, ఎందుకంటే ఇది నేను చేసే సంగీతం” అని ఆయన చెప్పారు. అతను వు-టాంగ్ క్లాన్ యొక్క కప్పడోన్నా (“నాచ్ లే”) మరియు మోబ్ డీప్ యొక్క హవోక్ (“నైన్ షరాబి”) మరియు మరెన్నో సహకారాన్ని చాలా కాలం దాటిపోయాడు. ఇటీవల, అతను ఒక ప్రధాన అమెరికన్ పాప్‌స్టార్‌తో పాటల రచయితగా మరియు కళాకారుడిగా పని చేస్తున్నాడు. ప్రస్తుతానికి అతని గో-టు నిర్మాతలలో డామన్ ఇలియట్ (ఆర్ & బి / పాప్ / సోల్ పవర్‌హౌస్ డయోన్నే వార్విక్ కుమారుడు కూడా) మరియు ఫ్లోరిడియన్ కళాకారుడు మిక్సానో ది గ్రేట్. ఆ ప్రపంచంలో ఒక అడుగుతో, జి-డీప్ దృష్టి భారతదేశంపై కూడా ఉంది. అతను డివిన్ వంటి హిప్-హాప్ కళాకారుల విజయాన్ని ప్రశంసించాడు మరియు రాపర్ సికందర్ కహ్లాన్‌తో ఒక పాట రాబోతోందని పేర్కొన్నాడు. భారతదేశంలో పరిశ్రమ వెళ్లేంతవరకు, మీరు రాత్రంతా జాగ్రాన్స్ ప్రదర్శన చేస్తేనే మీరు డబ్బు సంపాదించగలరని ఆయనకు ఖచ్చితంగా తెలుసు. (మతపరమైన కర్మ) లేదా వివాహ బృందాలలో పని చేయండి. “మాకు చాలా ఎక్కువ పోరాటం ఉంది. కానీ, మీకు తెలుసా, మేము హల్‌చల్ చేస్తున్నాము, మరియు మేము చేయగలిగేది అంతే, ”అని ఆయన చెప్పారు. అతను అనేక లేబుళ్ళను ఎంచుకోవడం ద్వారా బయటికి వచ్చిన వ్యక్తికి అనిపించవచ్చు, కాని సంగీత సంస్థలకు భారతదేశం వెళ్ళడానికి చాలా దూరం ఉందని జి-డీప్ ధృవీకరిస్తుంది. అతను నిర్మొహమాటంగా ఇలా అంటాడు, “వారు నిజంగా మీ కోసం ఏమీ చేయరు. లేబుల్స్ పిఆర్ కంపెనీల వంటివి. రోజు చివరిలో, వారు నా బిల్లులు చెల్లించడానికి నాకు డబ్బు ఇవ్వకపోతే, అది ఎలా పని చేస్తుంది? ” సంగీత ప్రపంచంలో దశాబ్దం గుర్తును దాటి, ఇప్పుడు తన రెండవ దశాబ్దపు వ్యాపారంలో దృష్టి సారించిన జి-డీప్ ఒక విషయం గురించి ఖచ్చితంగా చెప్పవచ్చు. “మీరు లేబుల్, మీరు ఉత్పత్తి. మీరు మీ మీద నమ్మకం ఉంచిన తర్వాత, ఈ లేబుల్స్ మిమ్మల్ని విశ్వసిస్తాయి. వారు మీకు చెక్ కట్ చేసినప్పుడు మాత్రమే మీరు వారిని నమ్మగలరు, ”అని ఆయన చెప్పారు. ఇప్పుడు నెమ్మదిగా గోధుమ కళాకారులను కలుపుకొని ఉన్న ప్రపంచ ఉద్యమం విషయానికొస్తే, హిప్-హాప్పర్ అవరోధాలను విచ్ఛిన్నం చేయడానికి మాత్రమే. “మేము ఉపరాష్ట్రపతి భారతీయ జాతి ఉన్న దేశంలో ఉన్నాము. ఇది భారతీయులు నిజంగా అమెరికాలో తయారుచేసే సమయం, ”అని జి-డీప్ జతచేస్తుంది. క్రింద “డా దేశి కిడ్” అడుగుల పాల్ కేన్ కోసం వీడియో చూడండి.

ఇంకా చదవండి

Previous articleప్రత్యామ్నాయ టిక్‌టాక్ సంస్కృతిని నిర్మించిన రాక్ / మెటల్ ఆర్టిస్టులు
Next articleషెర్ని నుండి డోమ్ వరకు, జూన్లో అమెజాన్ ప్రైమ్ వీడియోలో రాబోయే విడుదలలను చూడండి
RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

డబ్ల్యుటిసి ఫైనల్: విరాట్ కోహ్లీ కుర్రాళ్ళు సౌతాంప్టన్ చేరుకుంటారు, వచ్చే మూడు వారాల పాటు వారి ఇంటిని చూడండి

ఫ్రెంచ్ ఓపెన్: బి'డే బాయ్ నాదల్ రిచర్డ్ గ్యాస్కెట్‌ను పడగొట్టి మూడో రౌండ్‌కు చేరుకున్నాడు

ENG vs NZ 1 వ టెస్ట్, డే 2: డెవాన్ కాన్వే అరంగేట్రంలో డబుల్ టన్నులు సాధించింది, ఆతిథ్య జట్టు 267 పరుగుల తేడాతో ఉంది

ప్రపంచ నంబర్ వన్ యాష్ బార్టీ ఫ్రెంచ్ ఓపెన్ నుంచి రిటైర్ అయ్యాడు

Recent Comments