HomeENTERTAINMENTతేజస్ ఆన్ లేటెస్ట్ ఎల్పి 'అవుట్‌లాస్ట్': 'ఈ ఆల్బమ్ నాకు సంగీతం మాత్రమే కాదు, ఇది...

తేజస్ ఆన్ లేటెస్ట్ ఎల్పి 'అవుట్‌లాస్ట్': 'ఈ ఆల్బమ్ నాకు సంగీతం మాత్రమే కాదు, ఇది చాలా ముఖ్యమైనది'

ముంబైకి చెందిన గాయకుడు-గేయరచయిత తేజస్. ఫోటో: రోహిత్ కటాకి

అతని అత్యంత విడుదల వైపు తిరిగి చూస్తే విజయవంతమైన పూర్తి-నిడివి తొలి ఆల్బమ్ ఇది జరిగేలా చేయండి 2017 లో, ముంబైకి చెందిన గాయకుడు-పాటల రచయిత తేజస్ అతను “చాలా కృతజ్ఞతలు” అని మాకు చెబుతాడు. అప్పటి నుండి, సంగీతకారుడు అతను చాలా వ్యక్తిగత స్థలంలోకి ప్రవేశించాడని మరియు ఇప్పుడు అది అతనికి పెరుగుదల గురించి వివరిస్తుంది. తేజస్ – 2019 లో 30 ఏళ్లు నిండిన – తన ఇరవైలను గుర్తుచేసుకుని, “ఏది మంచిది? ఏది చెడ్డది? నేను దేనిని రెట్టింపు చేయాలి? నేను ఆ కాలం నుండి తీసివేయవలసిన విషయాలు ఏమిటి, మరియు నేను దాని నుండి ఎదగడానికి ప్రయత్నించాను. ”

ఆ అభివృద్ధి సంగీతకారుడు తన వ్యక్తిగత పాటల సమూహాన్ని తన విడుదల చేసిన ఏడు-ట్రాక్ సోఫోమోర్ LP అవుట్‌లాస్ట్ ఆకారంలో ఉంచడానికి దారితీసింది. .

తేజస్ గత కొన్నేళ్లుగా గిగ్స్ వద్ద రికార్డ్ ఆఫ్ ట్రాక్‌లను ప్రదర్శించడం ప్రారంభించినప్పటికీ, అతడు, అవుట్‌లాస్ట్ 2020 ప్రారంభంలో మాత్రమే ఆకృతిని పొందడం ప్రారంభించింది. అతనితో మేక్ ఇట్ హాపెన్ నుండి ప్రొడక్షన్ చాప్స్ మెరుగుపరచబడ్డాయి, గాయకుడు-పాటల రచయిత ఆలోచనలను అణిచివేయడం ప్రారంభించారు తన బ్యాండ్‌మేట్స్‌తో కలిసి పని చేయడానికి బదులుగా పాటల కోసం – బాసిస్ట్ ఆదిల్ కుర్వా (పాప్-రాక్ బ్యాండ్ నుండి ది కలర్ కాంపౌండ్ , రాక్ గ్రూప్ ది కొనియాక్ నెట్ మరియు వాయిద్య ప్రోగ్ మెటల్ బ్యాండ్ లెటర్జ్ మరియు డ్రమ్మర్ జెహంగీర్ జెహాన్ గిర్ (స్కా దుస్తుల్లో ది ఫ్యాన్క్యులోస్ ) – జామ్ గదిలో. అతను ఇలా అంటాడు, “మేము దానిపై ఒక బృందంగా పనిచేశాము. మనమందరం ఒకరికొకరు ముందు వాయిద్యాలతో కూర్చోకుండా కంప్యూటర్ ముందు కూర్చున్నాము. ” సంగీతకారుడు ఇలా జతచేస్తాడు, “ఇది గొప్ప జామ్ గది కథ కాదని నాకు తెలుసు, కానీ ఇలాంటి డిజిటల్ యుగంలో నేను ఉండగలిగినంత కృతజ్ఞతతో ఉన్నాను, ఇది మేము ముగ్గురూ కలిసి ఒక గదిలో ఒక స్టూడియో ముందు కంప్యూటర్. ”

తేజాస్ (సెంటర్) తన బ్యాండ్‌మేట్స్‌తో; డ్రమ్మర్ జెహంగీర్ జెహంగీర్ (ఎడమ) మరియు బాసిస్ట్ ఆదిల్ కుర్వా. ఫోటో: రోహిత్ కటాకి

సరిగ్గా ఒక సంవత్సరం క్రితం తేజస్ అవుట్‌లాస్ట్ రికార్డు యొక్క మొదటి సింగిల్‌ను వదలడం ద్వారా; ఆశాజనక “ లీడ్ ” తరువాత కొన్ని నెలల తరువాత ఆల్బమ్ యొక్క రెండవ సమర్పణ, ప్రతిష్టాత్మక “ ది బాంబే డోర్స్ . ” ఈ రెండు పాటలు ప్రారంభంలోనే కనిపిస్తాయి మరియు మిగిలిన సామర్థ్యం ఉన్న రికార్డ్‌తో స్టోర్‌లో ఉన్న వాటికి ఒక చిన్న నమూనా మాత్రమే.

మూడవ పాట ఆల్బమ్ డాన్స్-పాప్ “మూర్తి 8.” గాయకుడు-గేయరచయితలు కేవలం సప్పీ ప్రేమ పాటల కంటే ఎక్కువ పెన్ చేయగలరనే భావనకు తేజాస్ ఇచ్చిన సమాధానం ఈ ట్రాక్. అతను ఇలా అంటాడు, “ఇది నేను ఎవరో, గుర్తింపు వారీగా అణచివేయడం గురించి, కానీ అదే సమయంలో, అది పెద్దవయ్యాక కూడా ఉంది.” తరువాత, జంపీ సింథ్-రాక్ సమర్పణకు “ఎవరైనా వింటున్నారా?”

చివరి పాట ఆల్బమ్‌లో “స్టోరీ” అనే పదునైన బల్లాడ్ ఉంది, ఇది 11 సంవత్సరాలుగా ఉంది. తాను ప్రేమించిన మొదటి వ్యక్తి గురించి తాను రాసినట్లు తేజస్ పేర్కొన్నాడు. “పాట మూసివేత గురించి. ఈ ఆల్బమ్ చాలా కాథర్సిస్ గురించి, ”అని ఆయన చెప్పారు. ఇది ఆల్బమ్ యొక్క దగ్గరికి, నిశ్శబ్ద టైటిల్ ట్రాక్, LP లో ఆరున్నర నిమిషాల పొడవైన పాట, ఇది మొత్తం అరగంట పాటు తిరుగుతుంది. అవుట్‌లాస్ట్ అనే పదం “సంభాషణను మర్చిపో” లో ఒక లిరిక్‌గా వస్తుంది మరియు ఆల్బమ్‌లోని చివరి పాట పేరు కూడా అయితే, తేజాస్ రికార్డును పిలుస్తుందని మాకు చెబుతుంది 2014 ట్‌లాస్ట్ తన 2014 తొలి EP చిన్న విజయాలు మరియు ఇది జరిగేలా చేయండి . అతను ఇలా అంటాడు, “బహిరంగ ముగింపు ఉన్నట్లు అనిపిస్తుంది. చలనచిత్రాల పరంగా నేను కథనం గురించి కూడా ఆలోచించే విధానం. నేను త్రయంలో ఆలోచిస్తాను. నేను ముగింపులో అనుకుంటున్నాను, నేను ఈ ప్రయాణాన్ని ఎలా ముగించగలను? ” అతను జతచేస్తాడు, “ అవుట్‌లాస్ట్ టైటిల్‌గా ఇరుక్కుపోయింది.”

విభవ్ సింగ్ రూపొందించిన అవుట్‌లాస్ట్ ఆల్బమ్ కళాకృతి.

తేజస్ సహ-ఉత్పత్తి అవుట్‌లాస్ట్ కుర్వా మరియు జెహంగీర్లతో కలిసి ముంబైలో రికార్డ్ చేసారు ఐలాండ్ సిటీ స్టూడియోస్ , ఇక్కడ కూడా కలపబడింది, అయితే యుఎస్ లోని ఆడిబుల్ ఆడిటీస్ వద్ద షాన్ హాట్ఫీల్డ్ దీనిని స్వాధీనం చేసుకున్నాడు. గాయకులు మల్లికా బారోట్, అరియా నాన్జీ, ఆల్బమ్‌లో ప్రదర్శించిన గృహ ఇండీ పేర్లు కూడా చాలా ఉన్నాయి. ఆరిఫా రెబెల్లో మరియు మాలవికా మనోజ్ , హార్న్ ప్లేయర్స్ రామోన్ ఇబ్రహీం , జేమ్స్ మిరాండా మరియు రైస్ సెబాస్టియన్ , గిటారిస్ట్ అపుర్వ్ ఐజాక్ మరియు పియానిస్ట్ రోహన్ రాజాధ్యక్ష (ఆల్ట్-రాకర్స్ నుండి పెట్టెలో స్పుడ్ ). “ఈ రకమైన లక్ష్యాన్ని సాధించడానికి ప్రజలు తమకు సహాయం చేసినప్పుడు లేదా విస్తరించినప్పుడు, ఇది నా వ్యక్తిగత లక్ష్యం, ఇది విచిత్రమైనది. ‘హే, నా కుటుంబం గురించి ఈ పాట నా దగ్గర ఉంది, మీరందరూ కలిసి వచ్చి, అది చేయగలిగిన ఉత్తమ సంస్కరణ అనిపిస్తుందని నిర్ధారించుకోగలరా,’ ఇది విచిత్రమైనది , ”అని తేజస్ చెప్పారు. ఆయన ఇలా జతచేస్తున్నారు, “అయితే, ఈ ఉత్పత్తి ప్రక్రియ ఎలా ఉందో దానితో నాకు చాలా సంతోషం కలిగింది.”

ఉత్పత్తి చాలా తృప్తిగా మరియు బహిర్గతం చేస్తున్నప్పుడు తేజస్ పాప్ సున్నితత్వం చాలా బాగా, ఆల్బమ్ యొక్క ఎముకలు అతని పాటల రచనలో ఉన్నాయి. ఈ పాటలు “అమాయకత్వం మరియు పరిపక్వత, మానసిక ఆరోగ్యం, యువత కోల్పోవడం మరియు నిత్య ఆశ” వంటి ఇతివృత్తాలను కలిగి ఉన్నందున, అతను తన స్నేహితులతో చిత్రించగలిగిన సోనిక్ కాన్వాస్ స్వచ్ఛమైన భావోద్వేగం మరియు ముందుకు-ఆలోచనతో నిర్మించబడింది. అవుట్‌లాస్ట్ పాప్ సంగీతంలో ఉన్నప్పటికీ, రాక్ నుండి చాలా అంశాలు ఉన్నాయి, దేశం, ఆర్‌అండ్‌బి, ఎలక్ట్రానిక్ మరియు మరెన్నో బాగా కలిపినప్పుడు, ఆ తేజస్ ధ్వనిని సృష్టిస్తుంది.

మా కాలంలో తేజస్ చెప్పిన ముఖ్య విషయాలలో ఒకటి గంటసేపు సంభాషణ ఏమిటంటే, ఆల్బమ్ అతనికి సంగీతం మాత్రమే కాదు, దాని కంటే చాలా ఎక్కువ. అతను ఇలా అంటాడు, “ఇది వ్యక్తిగతమైనదని ప్రజలు తెలుసుకోవాలని నేను కోరుకుంటున్నాను, ఇది నాకు చాలా ముఖ్యమైనది. నేను అలాంటి మరొక రికార్డ్ వ్రాస్తానో లేదో నాకు తెలియదు, నేను ఎప్పుడూ వ్యక్తిగత పాటలు వ్రాస్తానని నాకు తెలుసు, కాని ప్రజలు దానిని తెలుసుకోవాలని నేను కోరుకుంటున్నాను. ”

ఆల్బమ్‌ను ప్రోత్సహించే విషయానికి వస్తే, తేజస్ ఒక లిమింగ్ సెషన్ గత రాత్రి రికార్డ్ స్ట్రీమింగ్ ప్లాట్‌ఫామ్‌లలో ప్రత్యక్ష ప్రసారం కావడానికి ముందు. గాయకుడు-గేయరచయిత మ్యూజిక్ వీడియోతో పాటు లైవ్ స్టూడియో సెషన్లను కూడా షూట్ చేయడానికి ప్రణాళికలు కలిగి ఉన్నారు. తేజస్‌లోని ఫుట్‌బాల్ అభిమాని, ఇలస్ట్రేటర్ విభవ్ సింగ్ రికార్డు కోసం కృషి చేసిన అన్ని అద్భుతమైన కళల మ్యాచ్‌డే కార్యక్రమానికి సమానమైనదాన్ని సమీకరించడంలో కూడా ఆసక్తి కలిగి ఉన్నాడు. “వివరాలు నాకు చాలా ఆసక్తికరంగా ఉన్నాయి, ఈ చిన్న ఆకర్షణీయమైన విషయాలన్నీ చాలా సరదాగా ఉన్నాయి” అని ఆయన చెప్పారు.

తదుపరి కార్డులలో, తేజస్ ఆసక్తిగా ఉన్నాడు విషయాలు సురక్షితంగా ఉన్నప్పుడు ఆల్బమ్‌ను ప్రత్యక్షంగా ప్రదర్శించడానికి. అతను దుబాయ్, అతని తల్లిదండ్రులు మరియు అతని సంబంధాల నుండి భారతదేశానికి వస్తున్నట్లు వివరించే ఆన్‌లైన్ షూట్ మరియు పోస్ట్ చేయాలనుకుంటున్నారు. పైప్‌లైన్‌లో మరో మ్యూజికల్ కూడా ఉంది (అతను విడుదల చేశాడు కాన్ఫరెన్స్ కాల్ గత సంవత్సరం) గీక్ ఫ్రూట్‌తో పాటు కొత్త ఫిక్షన్ ఆడియో షోతో ఎక్కువ పోడ్‌కాస్టింగ్‌తో పాటు. క్రొత్త సంగీతం గురించి మాట్లాడటం చాలా త్వరగా అయినప్పటికీ, తేజస్ వెంటనే ఉక్కిరిబిక్కిరి చేసి, “ఎక్కువగా వ్రాసిన ఆల్బమ్ ఉంది. ఇది దీనికి చాలా భిన్నంగా ఉంటుంది. ”

స్ట్రీమ్ ‘అవుట్‌లాస్ట్’ ఆన్ స్పాట్‌ఫై క్రింద మరియు ఇతర ప్లాట్‌ఫారమ్‌లు .

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

డబ్ల్యుటిసి ఫైనల్: విరాట్ కోహ్లీ కుర్రాళ్ళు సౌతాంప్టన్ చేరుకుంటారు, వచ్చే మూడు వారాల పాటు వారి ఇంటిని చూడండి

ఫ్రెంచ్ ఓపెన్: బి'డే బాయ్ నాదల్ రిచర్డ్ గ్యాస్కెట్‌ను పడగొట్టి మూడో రౌండ్‌కు చేరుకున్నాడు

ENG vs NZ 1 వ టెస్ట్, డే 2: డెవాన్ కాన్వే అరంగేట్రంలో డబుల్ టన్నులు సాధించింది, ఆతిథ్య జట్టు 267 పరుగుల తేడాతో ఉంది

ప్రపంచ నంబర్ వన్ యాష్ బార్టీ ఫ్రెంచ్ ఓపెన్ నుంచి రిటైర్ అయ్యాడు

Recent Comments