Thursday, January 20, 2022
spot_img
Homeవ్యాపారంOmicron వేరియంట్‌ను నిరోధించగల ప్రతిరోధకాలు గుర్తించబడ్డాయి

Omicron వేరియంట్‌ను నిరోధించగల ప్రతిరోధకాలు గుర్తించబడ్డాయి

శాస్త్రవేత్తలు యాంటీబాడీస్ని తటస్థీకరించే ఓమిక్రాన్ మరియు కరోనావైరస్ యొక్క ఇతర వైవిధ్యాలను గుర్తించారు. వైరస్ పరివర్తన చెందుతున్నప్పుడు తప్పనిసరిగా మారకుండా ఉండే ప్రాంతాలను లక్ష్యంగా చేసుకోవడం ద్వారా. నేచర్ జర్నల్‌లో ప్రచురించబడిన పరిశోధన, టీకాలు మరియు యాంటీబాడీ చికిత్సలను రూపొందించడంలో సహాయపడవచ్చు, ఇవి ఓమిక్రాన్ మాత్రమే కాకుండా భవిష్యత్తులో ఉద్భవించే ఇతర వైవిధ్యాలకు వ్యతిరేకంగా ప్రభావవంతంగా ఉంటాయి.

“స్పైక్ ప్రోటీన్‌పై అత్యంత సంరక్షించబడిన ఈ సైట్‌లను లక్ష్యంగా చేసుకునే యాంటీబాడీస్‌పై దృష్టి పెట్టడం ద్వారా, వైరస్ యొక్క నిరంతర పరిణామాన్ని అధిగమించడానికి ఒక మార్గం ఉందని ఈ అన్వేషణ మాకు చెబుతుంది” అని డేవిడ్ చెప్పారు. వీస్లర్, USలోని యూనివర్శిటీ ఆఫ్ వాషింగ్టన్ స్కూల్ ఆఫ్ మెడిసిన్‌లో అసోసియేట్ ప్రొఫెసర్.

Omicron వేరియంట్ స్పైక్ ప్రోటీన్‌లో అసాధారణంగా అధిక సంఖ్యలో 37 ఉత్పరివర్తనాలను కలిగి ఉంది, ఇది వైరస్ మానవ కణాలలోకి ప్రవేశించడానికి మరియు సోకడానికి ఉపయోగిస్తుంది.

వ్యాక్సిన్‌ తీసుకున్న వ్యక్తులకు సోకడానికి మరియు గతంలో సోకిన వారిని మళ్లీ ఇన్‌ఫెక్ట్ చేయడానికి వేరియంట్ ఎందుకు వేగంగా వ్యాప్తి చెందిందో ఈ మార్పులు పాక్షికంగా వివరిస్తాయని భావిస్తున్నారు. .

“మేము సమాధానమివ్వడానికి ప్రయత్నిస్తున్న ప్రధాన ప్రశ్నలు: ఓమిక్రాన్ వేరియంట్ యొక్క స్పైక్ ప్రోటీన్‌లోని ఉత్పరివర్తనాల కూటమి కణాలతో బంధించే మరియు తప్పించుకునే సామర్థ్యాన్ని ఎలా ప్రభావితం చేసింది రోగనిరోధక వ్యవస్థ యొక్క యాంటీబాడీ ప్రతిస్పందనలు” అని వీస్లర్ చెప్పారు.

ఈ ఉత్పరివర్తనాల ప్రభావాన్ని అంచనా వేయడానికి, పరిశోధకులు ఒక వికలాంగ, నాన్‌రిప్లికేటింగ్ వైరస్‌ను రూపొందించారు, దీనిని సూడోవైరస్ అని పిలుస్తారు, దాని ఉపరితలంపై స్పైక్ ప్రోటీన్‌లను ఉత్పత్తి చేయడానికి, కరోనావైరస్లు చేస్తాయి.

వారు ఓమిక్రాన్ మ్యుటేషన్‌లతో స్పైక్ ప్రోటీన్‌లను కలిగి ఉన్న సూడోవైరస్‌లను సృష్టించారు మరియు మహమ్మారిలో గుర్తించబడిన తొలి వైవిధ్యాలలో కనుగొనబడ్డారు.

స్పైక్ ప్రొటీన్ యొక్క వివిధ వెర్షన్‌లు కణాల ఉపరితలంపై ఉన్న ప్రోటీన్‌తో ఎంతవరకు బంధించగలుగుతున్నాయో పరిశోధకులు మొదట చూశారు, వైరస్ దానిలోకి ప్రవేశించడానికి మరియు ప్రవేశించడానికి ఉపయోగిస్తుంది. కణం. ఈ ప్రొటీన్‌ని యాంజియోటెన్సిన్ కన్వర్టింగ్ ఎంజైమ్-2 (ACE2) రిసెప్టర్ అంటారు.

మహమ్మారి ప్రారంభంలోనే వేరుచేయబడిన వైరస్‌లో కనుగొనబడిన స్పైక్ ప్రోటీన్ కంటే ఓమిక్రాన్ వేరియంట్ స్పైక్ ప్రోటీన్ 2.4 రెట్లు మెరుగ్గా బంధించగలదని వారు కనుగొన్నారు.

“ఇది భారీ పెరుగుదల కాదు కానీ 2002-2003లో SARS వ్యాప్తిలో, అనుబంధాన్ని పెంచే స్పైక్ ప్రోటీన్‌లోని ఉత్పరివర్తనలు అధిక ట్రాన్స్‌మిసిబిలిటీ మరియు ఇన్‌ఫెక్టివిటీతో సంబంధం కలిగి ఉన్నాయి” అని వీస్లర్ పేర్కొన్నాడు. .

వారు Omicron వెర్షన్ మౌస్ ACE2 గ్రాహకాలను సమర్ధవంతంగా బంధించగలదని కూడా కనుగొన్నారు, Omicron మానవులు మరియు ఇతర క్షీరదాల మధ్య “పింగ్-పాంగ్” చేయగలదని సూచిస్తుంది.

పరిశోధకులు ఓమిక్రాన్ వేరియంట్‌కు వ్యతిరేకంగా వైరస్ యొక్క మునుపటి ఐసోలేట్‌లకు వ్యతిరేకంగా ఎంత బాగా యాంటీబాడీలు రక్షించబడ్డారో పరిశీలించారు.

వారు ఇంతకుముందు వైరస్ యొక్క మునుపటి సంస్కరణలతో సోకిన రోగుల నుండి ప్రతిరోధకాలను ఉపయోగించడం ద్వారా దీనిని చేసారు, వైరస్ యొక్క మునుపటి జాతులకు వ్యతిరేకంగా టీకాలు వేయించారు లేదా సోకిన తర్వాత టీకాలు వేశారు.

మునుపటి జాతుల ద్వారా సోకిన వ్యక్తుల నుండి మరియు ప్రస్తుతం అందుబాటులో ఉన్న ఆరు ఎక్కువగా ఉపయోగించే వ్యాక్సిన్‌లలో ఒకదాన్ని పొందిన వారి నుండి ప్రతిరోధకాలు నిరోధించే సామర్థ్యాన్ని తగ్గించాయని బృందం కనుగొంది. సంక్రమణ.

వ్యాధి సోకిన, కోలుకున్న, ఆపై రెండు డోస్‌ల వ్యాక్సిన్‌ను తీసుకున్న వ్యక్తుల నుండి వచ్చే ప్రతిరోధకాలు కూడా చర్యను తగ్గించాయి, అయితే తగ్గింపు ఐదు రెట్లు తక్కువగా ఉంది, ఆ తర్వాత టీకా వేసినట్లు స్పష్టంగా తెలియజేస్తుంది. సంక్రమణ ఉపయోగకరంగా ఉంటుంది.

వ్యక్తుల నుండి ప్రతిరోధకాలు, ఈ సందర్భంలో మూత్రపిండ డయాలసిస్ రోగుల సమూహం, Moderna మరియు Pfizer ద్వారా ఉత్పత్తి చేయబడిన mRNA టీకాల యొక్క మూడవ డోస్‌తో బూస్టర్‌ను పొందిన వారు 4 మాత్రమే చూపించారు. తటస్థీకరణ చర్యలో రెట్లు తగ్గింపు.

“ఓమిక్రాన్‌కు వ్యతిరేకంగా మూడవ డోస్ నిజంగా ఉపయోగకరంగా ఉందని ఇది చూపిస్తుంది” అని వీస్లర్ చెప్పారు.

వైరస్‌కు గురైన రోగులతో ఉపయోగించడానికి ప్రస్తుతం అధికారం లేదా ఆమోదించబడిన ఒక యాంటీబాడీ చికిత్సలు మినహా అన్నీ ఉన్నాయి, ప్రయోగశాలలో ఓమిక్రాన్‌కు వ్యతిరేకంగా కార్యాచరణను కలిగి లేదు లేదా గణనీయంగా తగ్గించబడింది.

మినహాయింపు సోట్రోవిమాబ్ అని పిలువబడే యాంటీబాడీ, ఇది న్యూట్రలైజింగ్ యాక్టివిటీని రెండు నుండి మూడు రెట్లు తగ్గించిందని పరిశోధకులు తెలిపారు.

అయినప్పటికీ, వైరస్ యొక్క మునుపటి సంస్కరణలకు వ్యతిరేకంగా ఉత్పత్తి చేయబడిన ప్రతిరోధకాల యొక్క పెద్ద ప్యానెల్‌ను వారు పరీక్షించినప్పుడు, పరిశోధకులు ఓమిక్రాన్‌ను తటస్థీకరించే సామర్థ్యాన్ని నిలుపుకున్న నాలుగు రకాల యాంటీబాడీలను గుర్తించారు.

ఈ తరగతిలోని ప్రతి సభ్యులు SARS-CoV-2 వేరియంట్‌లలో మాత్రమే కాకుండా సార్బెకోవైరస్‌లు అని పిలువబడే సంబంధిత కరోనావైరస్‌ల సమూహంలో ఉన్న స్పైక్ ప్రోటీన్ యొక్క నాలుగు నిర్దిష్ట ప్రాంతాలలో ఒకదానిని లక్ష్యంగా చేసుకుంటారు. .

ప్రొటీన్‌లోని ఈ సైట్‌లు కొనసాగవచ్చు, ఎందుకంటే అవి పరివర్తన చెందితే ప్రోటీన్ కోల్పోయే ముఖ్యమైన ఫంక్షన్‌ను ప్లే చేస్తాయి. అటువంటి ప్రాంతాలను “సంరక్షించబడినవి” అంటారు.

వైరస్ యొక్క అనేక విభిన్న రూపాల్లో సంరక్షించబడిన ప్రాంతాలను గుర్తించడం ద్వారా ప్రతిరోధకాలు తటస్థీకరించగలవని కనుగొన్నది, ఈ ప్రాంతాలను లక్ష్యంగా చేసుకునే వ్యాక్సిన్‌లు మరియు యాంటీబాడీ చికిత్సలను రూపొందించడం ప్రభావవంతంగా ఉంటుందని సూచిస్తుంది. వేరియంట్ల విస్తృత స్పెక్ట్రం, వీస్లర్ జోడించారు.

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments