Monday, January 17, 2022
spot_img
HomeసాధారణOmicron భయం మధ్య సిబ్బంది ఆరోగ్య సంక్షేమంపై ఢిల్లీ పోలీసులు SOPని సవరించారు

Omicron భయం మధ్య సిబ్బంది ఆరోగ్య సంక్షేమంపై ఢిల్లీ పోలీసులు SOPని సవరించారు

స్పెషల్ కమీషనర్ ఆఫ్ పోలీస్ (వెల్ఫేర్) షాలినీ సింగ్ బుధవారం

అంశాల

అన్ని జిల్లాలు మరియు యూనిట్ హెడ్‌లు మరియు ఇతర వాటాదారులతో సమావేశం నిర్వహించారు

ఢిల్లీ | కరోనావైరస్ | కరోనావైరస్ పరీక్షలు

కరోనావైరస్ సంఖ్య పెరుగుదల మధ్య కేసులు మరియు దాని కొత్త వేరియంట్ ఓమిక్రాన్, ఢిల్లీ పోలీసులు సవరించారు బుధవారం విడుదల చేసిన అధికారిక ప్రకటన ప్రకారం, ఇన్‌స్పెక్టర్ మరియు అంతకంటే ఎక్కువ స్థాయి అధికారి వ్యక్తిగతంగా ఆసుపత్రిలో చేరిన సిబ్బందిని లేదా వారి బంధువులను వ్యక్తిగతంగా సందర్శించాలని పేర్కొంటూ, దాని సిబ్బందికి ఆరోగ్య సంక్షేమంపై ప్రామాణిక కార్యాచరణ విధానం.

ప్రత్యేక కమీషనర్ ఆఫ్ పోలీస్ (వెల్ఫేర్) షాలినీ సింగ్ ఒక సంఘం నేపథ్యంలో మొత్తం సంసిద్ధతను తనిఖీ చేయడానికి బుధవారం అన్ని జిల్లాలు మరియు యూనిట్ హెడ్‌లు మరియు ఇతర వాటాదారులతో సమావేశాన్ని నిర్వహించారు. Omicron యొక్క వ్యాప్తి, ప్రకటన పేర్కొంది.

ఇటీవల ఢిల్లీ

జారీ చేసిన సవరించిన SOP యొక్క ఖచ్చితమైన కట్టుబడి ఉండాలని సింగ్ నొక్కిచెప్పారు. పోలీస్ కమీషనర్, ప్రకటన తెలిపారు.

“సవరించిన SOP మరింత విస్తృతమైనది మరియు పూర్తి శ్రేయస్సును కవర్ చేస్తుంది మా సిబ్బంది ఏదైనా వ్యాధితో బాధపడుతున్నారు మరియు వైద్య చికిత్స కోసం ఆసుపత్రిలో చేరారు. DCPలు మరియు యూనిట్ హెడ్‌లను నోడల్ ఆరోగ్య అధికారులుగా నియమించారు.

“నోడల్ ఇన్‌స్పెక్టర్ లేదా అంతకంటే ఎక్కువ ర్యాంక్ ఉన్న అధికారి, ఆమె లేదా అతను ఫిట్ అయ్యేంత వరకు, ఆసుపత్రిలో చేరిన సిబ్బందిని లేదా వారి బంధువులను వ్యక్తిగతంగా కలుసుకునేలా ఆరోగ్య అధికారులు నిర్ధారిస్తారు. అవుట్‌స్టేషన్ కేసుల విషయంలో, అనారోగ్యంతో ఉన్న వారితో లేదా వారి కుటుంబ సభ్యులతో వీడియో-కాన్ఫరెన్స్ చేయడం ద్వారా అనారోగ్యంతో ఉన్న సిబ్బంది ఆరోగ్యంపై క్రమం తప్పకుండా ఫీడ్‌బ్యాక్ ఉండేలా చూసుకోవాలి” అని అది జోడించింది.

రోహిణి మరియు షహదారాలోని మొత్తం ఎనిమిది వెల్‌నెస్ సెంటర్‌లు మరియు రెండు కోవిడ్ కేర్ సెంటర్‌లు ఏదైనా మెడికల్ ఎమర్జెన్సీ కోసం యాక్టివేట్ చేయబడతాయి. వాటిని టీకా కేంద్రాలుగా మార్చడానికి జిల్లా పెద్దలు కలెక్టర్‌లతో సంప్రదింపులు జరపాలని ఆ ప్రకటన పేర్కొంది.

జిల్లా మరియు యూనిట్ హెడ్‌లు ఆక్సిజన్ సిలిండర్లు, కాన్‌సెంట్రేటర్లు, శానిటైజర్, మాస్క్‌లు, నివారణ మందులు మొదలైనవాటిని స్టాక్ తీసుకోవాలి మరియు అన్ని పరికరాలను సిద్ధంగా ఉంచుకోవాలి. వారు వైద్యులతో కూడా సంప్రదించాలి. సిబ్బందికి కౌన్సెలింగ్ కోసం.

కోవిడ్ వ్యాక్సిన్‌ల బూస్టర్ డోస్‌ల నిర్వహణ కోసం సిబ్బంది డేటాను అప్‌డేట్ చేయాలి. పోలీసు కుటుంబ సభ్యులు వైరల్ వ్యాధికి వ్యతిరేకంగా టీకాలు వేయడానికి సిబ్బందిని ప్రేరేపించాలి మరియు 15-18 సంవత్సరాల వయస్సు గల వారు తమను తాము కోవిన్ పోర్‌లో నమోదు చేసుకోవాలని కోరారు. tal, ప్రకటన పేర్కొంది.

పోలీసు కాలనీల ఎస్టేట్ అధికారులు మొబైల్ ఫోన్‌లలో CoWIN అప్లికేషన్‌ను ఇన్‌స్టాల్ చేసుకునేందుకు వీలుగా హెల్ప్‌డెస్క్‌లను ఏర్పాటు చేయాలి మరియు నమోదు ప్రక్రియ.

ఉదయం మరియు సాయంత్రం బ్రీఫింగ్‌ల సమయంలో మాస్క్‌లు ధరించడం, సామాజిక దూరాన్ని నిర్వహించడం మరియు రెగ్యులర్ శానిటైజేషన్ వంటి అవసరమైన జాగ్రత్తలను పదే పదే పునరుద్ఘాటించాలి. కార్యాలయ ఆవరణలు మరియు వాహనాలను క్రమం తప్పకుండా శానిటైజ్ చేయాలి, ప్రకటన పేర్కొంది.

“ఇమ్యూనిటీ బూస్టర్ కిట్‌లు మరియు COVID-19 రక్షణ కిట్‌లను సిద్ధంగా ఉంచుకోవాలి అవసరమైనప్పుడు మరియు అవసరమైనప్పుడు పంపిణీ. లైజన్ అధికారులు స్థానిక ఆసుపత్రులను సంప్రదించడానికి మరియు అవసరమైతే మా సిబ్బందికి బెడ్‌లను రిజర్వ్ చేయడానికి. ఢిల్లీ వెలుపల ఉండే వారి కోసం క్వారంటైన్ గదులు కూడా ఏర్పాటు చేయబడతాయి” అని పేర్కొంది.

(ఈ నివేదిక యొక్క హెడ్‌లైన్ మరియు చిత్రం మాత్రమే బిజినెస్ స్టాండర్డ్ సిబ్బంది ద్వారా తిరిగి పని చేసి ఉండవచ్చు; మిగిలిన కంటెంట్ సిండికేట్ ఫీడ్ నుండి స్వయంచాలకంగా రూపొందించబడింది.)


ప్రియమైన రీడర్,

బిజినెస్ స్టాండర్డ్ మీకు ఆసక్తి కలిగించే మరియు దేశం మరియు ప్రపంచానికి విస్తృత రాజకీయ మరియు ఆర్థికపరమైన చిక్కులను కలిగి ఉన్న తాజా సమాచారం మరియు వ్యాఖ్యానాలను అందించడానికి ఎల్లప్పుడూ తీవ్రంగా కృషి చేస్తుంది. మా సమర్పణను ఎలా మెరుగుపరచాలనే దానిపై మీ ప్రోత్సాహం మరియు స్థిరమైన అభిప్రాయం ఈ ఆదర్శాల పట్ల మా సంకల్పం మరియు నిబద్ధతను మరింత బలపరిచాయి. కోవిడ్-19 నుండి ఉత్పన్నమయ్యే ఈ కష్ట సమయాల్లో కూడా, విశ్వసనీయమైన వార్తలు, అధికారిక వీక్షణలు మరియు ఔచిత్యంతో కూడిన సమయోచిత సమస్యలపై చురుకైన వ్యాఖ్యానాలతో మీకు తెలియజేయడానికి మరియు అప్‌డేట్ చేయడానికి మేము కట్టుబడి ఉన్నాము.
అయితే, మాకు ఒక అభ్యర్థన ఉంది.

మహమ్మారి యొక్క ఆర్థిక ప్రభావంతో మేము పోరాడుతున్నప్పుడు, మాకు మీ మద్దతు మరింత అవసరం, తద్వారా మేము మీకు మరింత నాణ్యమైన కంటెంట్‌ను అందించడాన్ని కొనసాగించగలము. మా ఆన్‌లైన్ కంటెంట్‌కు సభ్యత్వం పొందిన మీలో చాలా మంది నుండి మా సబ్‌స్క్రిప్షన్ మోడల్ ప్రోత్సాహకరమైన ప్రతిస్పందనను చూసింది. మా ఆన్‌లైన్ కంటెంట్‌కు మరింత సభ్యత్వం పొందడం వలన మీకు మరింత మెరుగైన మరియు మరింత సంబంధిత కంటెంట్‌ను అందించే లక్ష్యాలను సాధించడంలో మాత్రమే మాకు సహాయపడుతుంది. మేము స్వేచ్ఛా, న్యాయమైన మరియు విశ్వసనీయమైన జర్నలిజాన్ని విశ్వసిస్తాము. మరిన్ని సబ్‌స్క్రిప్షన్‌ల ద్వారా మీ మద్దతు మేము కట్టుబడి ఉన్న జర్నలిజాన్ని ఆచరించడంలో మాకు సహాయపడుతుంది.

నాణ్యమైన జర్నలిజానికి మద్దతు మరియు
బిజినెస్ స్టాండర్డ్‌కు సబ్‌స్క్రయిబ్ చేయండి.

డిజిటల్ ఎడిటర్


ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments