Monday, January 17, 2022
spot_img
Homeసాధారణభారతదేశం మరో 2 కోవిడ్ వ్యాక్సిన్‌లను ఆమోదించడంతో భారతదేశం-యుఎస్ ఆరోగ్య సంరక్షణ సహకారం వెలుగులోకి వచ్చింది

భారతదేశం మరో 2 కోవిడ్ వ్యాక్సిన్‌లను ఆమోదించడంతో భారతదేశం-యుఎస్ ఆరోగ్య సంరక్షణ సహకారం వెలుగులోకి వచ్చింది

వాషింగ్‌టన్: సెంట్రల్ డ్రగ్ అథారిటీ ఈ వారం మరో రెండు కోవిడ్ వ్యాక్సిన్‌లను – కార్బెవాక్స్ మరియు కోవోవాక్స్ – మరియు యాంటీవైరల్ డ్రగ్ మోల్నుపిరావిర్‌ను భారతదేశంలో ఉపయోగించడం కోసం ఆమోదించడంతో ఆరోగ్య రంగంలో భారతదేశం-యుఎస్ సహకారం చర్చనీయాంశమైంది.
యుఎస్‌లోని భారత రాయబారి తరంజిత్ సింగ్ సంధు ఒక ట్వీట్‌లో దీనిని భారతదేశం-యుఎస్ ఆరోగ్య సంరక్షణ సహకారానికి నమూనాగా అభివర్ణించారు.
“ప్రపంచ ప్రయోజనాల కోసం భారతదేశం-యునైటెడ్ స్టేట్స్ హెల్త్‌కేర్ సహకారం సాధించగలిగే నమూనాలు!” సంధు అన్నారు.

🇮🇳🇺🇸 హెల్త్‌కేర్ సహకారం ప్రపంచ ప్రయోజనాల కోసం సాధించగలిగే వాటి నమూనాలు! దీనితో పని చేస్తున్న భారతీయ కంపెనీలు… https://t.co/lcDGWroLGR

— తరంజిత్ సింగ్ సంధు (@SandhuTaranjitS) 1640722755000

తో పని చేస్తున్న భారతీయ కంపెనీలు”>టెక్సాస్ చిల్డ్రన్’స్, బేలర్ కాలేజ్ ఆఫ్ మెడిసిన్ నేషనల్ స్కూల్ ఆఫ్ ట్రాపికల్ మెడిసిన్; డా. పీటర్ హోటెజ్,”>ప్రొఫె మరియు”> బేలర్‌లోని నేషనల్ స్కూల్ ఆఫ్ ట్రాపికల్ మెడిసిన్ డీన్ మరియు టీకా అభివృద్ధి కోసం టెక్సాస్ చిల్డ్రన్స్ హాస్పిటల్ సెంటర్ కో-డైరెక్టర్; నోవావాక్స్; మెర్క్ మరియు “>రిడ్జ్‌బ్యాక్ బయో, భారతీయ దౌత్యవేత్త ట్వీట్ చేశాడు.

అక్టోబర్‌లో హ్యూస్టన్‌కు తన పర్యటన సందర్భంగా, సంధు ప్రొఫెసర్ హోటెజ్‌ను కలుసుకున్నాడు మరియు ఈ అంశంపై చర్చలు. Sanisure SII – Novavax సహకారం కోసం కాంపోనెంట్‌లను సరఫరా చేస్తుంది. టీకా తయారీదారులు మరియు ఫార్మా కంపెనీలతో అంబాసిడర్ చేసిన నిరంతర విస్తరణలో ఇవి భాగంగా ఉన్నాయి.
Corbevax, ప్రొటీన్ సబ్-యూనిట్ కోవిడ్-19 వ్యాక్సిన్, దీని సాంకేతికత టెక్సాస్ చిల్డ్రన్స్ హాస్పిటల్ మరియు బేలర్ కాలేజ్ ఆఫ్ మెడిసిన్ సహకారంతో రూపొందించబడింది మరియు రూపొందించబడింది, డ్రగ్స్ కంట్రోలర్ జనరల్ ఆఫ్ ఇండియా (DCGI) నుండి ఎమర్జెన్సీ యూజ్ ఆథరైజేషన్ (EUA) ఆమోదం పొందింది. ఇతర తక్కువ దేశాలతో భారతదేశంలో ప్రారంభించబడుతోంది, టెక్సాస్ చిల్డ్రన్స్ హాస్పిటల్ ఒక ప్రకటనలో తెలిపింది. ప్రపంచాన్ని ఉర్రూతలూగించడం మరియు మహమ్మారిని అరికట్టడం. మా టీకా సాంకేతికత ముగుస్తున్న మానవతా సంక్షోభాన్ని పరిష్కరించడానికి ఒక మార్గాన్ని అందిస్తుంది, అవి డెల్టా వేరియంట్‌కు వ్యతిరేకంగా తక్కువ మరియు మధ్య-ఆదాయ దేశాలు ఎదుర్కొంటున్న దుర్బలత్వం, ”అని హోటెజ్ చెప్పారు.
“మా టెక్సాస్ చిల్డ్రన్స్-బేలర్-BE వ్యాక్సిన్‌తో విస్తృతమైన మరియు గ్లోబల్ వ్యాక్సినేషన్ కూడా కొత్త వేరియంట్‌ల ఆవిర్భావాన్ని అరికట్టవచ్చు. ఆల్ఫా మరియు డెల్టా వేరియంట్ కోసం మేము ఇంతకు ముందు ఆ అవకాశాన్ని కోల్పోయాము. ఇప్పుడు కొత్త గ్లోబల్ వేవ్‌ను అనుసరించే వాటి నుండి నిరోధించడానికి మాకు అవకాశం ఉంది, ”అని అతను చెప్పాడు. ఇది ప్రపంచ జనాభాకు టీకాలు వేయడానికి విస్తృతంగా అందుబాటులో ఉండేలా భారీ స్థాయిలో దాని ఉత్పత్తిని అనుమతిస్తుంది, ప్రకటన పేర్కొంది. సురక్షితంగా, బాగా తట్టుకోగలిగిన మరియు ఇమ్యునోజెనిక్. ఇది పూర్వీకుల-వుహాన్ జాతి మరియు ప్రపంచవ్యాప్తంగా ఆధిపత్యం చెలాయించే డెల్టా వేరియంట్‌కు వ్యతిరేకంగా న్యూట్రలైజింగ్ యాంటీబాడీ (nAb) జ్యామితీయ మీన్ టైటర్స్ (GMT) కోసం అంచనా వేసినప్పుడు కోవిషీల్డ్ వ్యాక్సిన్‌తో పోల్చితే మెరుగైన రోగనిరోధక ప్రతిస్పందనను ప్రదర్శించింది. కార్బెవాక్స్ టీకా కూడా గణనీయమైన Th1 వక్రీకరణను సృష్టించింది ed సెల్యులార్ రోగనిరోధక ప్రతిస్పందన

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments