Monday, January 17, 2022
spot_img
HomeసాధారణCSIR 'వెహికల్ మౌంటెడ్ డ్రెయిన్ క్లీనింగ్ సిస్టమ్' యొక్క సాంకేతిక పరిజ్ఞానాన్ని గుజరాత్ కంపెనీ MANIAR...

CSIR 'వెహికల్ మౌంటెడ్ డ్రెయిన్ క్లీనింగ్ సిస్టమ్' యొక్క సాంకేతిక పరిజ్ఞానాన్ని గుజరాత్ కంపెనీ MANIAR & COకి షేర్ చేసింది.

సైన్స్ & టెక్నాలజీ మంత్రిత్వ శాఖ

CSIR ‘వెహికల్ మౌంటెడ్ డ్రెయిన్ క్లీనింగ్ సిస్టమ్’ యొక్క సాంకేతిక పరిజ్ఞానం-ఎలా గుజరాత్ కంపెనీ MANIAR & CO.
కి షేర్ చేసింది
సహకార వ్యాపార నమూనాలో ఇది కొత్త అధ్యాయానికి నాంది: డాక్టర్ హిరాణి

పోస్ట్ చేసిన తేదీ: 28 DEC 2021 4:57PM ద్వారా PIB ఢిల్లీ

CSIR-CMERI ఈరోజు నాన్‌ను అందచేసింది గుజరాత్‌లోని అహ్మదాబాద్‌లోని MANIAR & CO.కి స్వదేశీంగా అభివృద్ధి చేసిన ‘వెహికల్ మౌంటెడ్ డ్రెయిన్ క్లీనింగ్ సిస్టమ్’ యొక్క సాంకేతిక పరిజ్ఞానం-ఎలా యొక్క ప్రత్యేక హక్కులు. వెహికల్ మౌంటెడ్ డ్రెయిన్ క్లీనింగ్ సిస్టమ్ అనేది 3 మాడ్యూల్స్‌తో కూడిన మెకనైజ్డ్ స్కావెంజింగ్ సిస్టమ్, అవి (i) రీసైకిల్డ్ స్లరీ వాటర్ యూనిట్ (ii) క్లోజ్డ్ లూప్ ఫీడ్ బ్యాక్ సిస్టమ్ (iii) పోస్ట్ క్లీనింగ్ ఇన్‌స్పెక్షన్ సిస్టమ్.

CSIR-CMERI అభివృద్ధి చేసిన వెహికల్ మౌంటెడ్ డ్రెయిన్ క్లీనింగ్ సిస్టమ్ ప్రోటోటైప్‌ను CSIR- నేషనల్ ఫిజికల్ లాబొరేటరీ, న్యూఢిల్లీలో CSIR డైరెక్టర్ జనరల్ డాక్టర్ శేఖర్ సి మండే సమక్షంలో ప్రదర్శించారు. CSIR-CMERI డైరెక్టర్ ప్రొఫెసర్ హరీష్ హిరానీ మరియు CSIR యొక్క ఇతర అధికారులు, ఢిల్లీ జల్ బోర్డ్ యొక్క ఇంజనీర్లు మరియు తూర్పు, పశ్చిమ మరియు ఉత్తర ఢిల్లీ మున్సిపల్ కార్పొరేషన్లు. సాంకేతికత యొక్క సమర్థత మరియు ప్రభావాన్ని ప్రస్తుత అధికారులు ఎంతో మెచ్చుకున్నారు మరియు ఆ తర్వాత CSIR-CMERI ద్వారా ఆసక్తిని వ్యక్తపరిచారు, దీని ఫలితంగా టెక్నాలజీని మనియార్ & కో.
కి అప్పగించారు.

డా. భారత ప్రభుత్వంలోని గృహనిర్మాణ మరియు పట్టణ వ్యవహారాల మంత్రిత్వ శాఖ జాయింట్ అడ్వైజర్ VK చౌరాసియా, CSIR-CMERI, మనియార్ & కో. మరియు టాటా మోటార్స్ లిమిటెడ్‌ను ఇంత అద్భుతమైన విజయాన్ని సాధించినందుకు అభినందించారు. దేశంలోని వివిధ సివిక్ అడ్మినిస్ట్రేషన్ ఏజెన్సీల ద్వారా సొసైటీలో సాంకేతికతను విస్తరించడం ద్వారా భారతదేశం నుండి ‘మాన్యువల్ స్కావెంజింగ్ నిర్మూలన’తో ముడిపడి ఉన్న భారీ సవాలును పరిష్కరిస్తారని ఆయన అన్నారు.

డాక్టర్ చౌరాసియా మాట్లాడుతూ, దేశమంతటా సాంకేతిక పరిజ్ఞానాన్ని స్వీకరించడం వల్ల ‘ప్రాంతీయ తయారీ కేంద్రాలు’ ఏర్పడటానికి సహాయపడుతుందని, తత్ఫలితంగా దేశం అంతటా ఉపాధి దృశ్యాలు మరియు ఆర్థిక అవకాశాలను గణనీయంగా మెరుగుపరచడంలో సహాయపడుతుందని చెప్పారు. అంతేకాకుండా, CSIR-CMERI మునిసిపల్ సాలిడ్ వేస్ట్ మేనేజ్‌మెంట్ టెక్నాలజీ వ్యర్థాల నిర్వహణలో ‘గేమ్-ఛేంజర్’గా ఉండగల సామర్థ్యాన్ని కలిగి ఉంది మరియు ‘జీరో-ల్యాండ్‌ఫిల్ ఇండియా’ యొక్క భారత ప్రధాని యొక్క విజన్‌ను సాకారం చేయడంలో సహాయపడుతుంది.

ప్రొ. CSIR-CMERI డైరెక్టర్ హరీష్ హిరానీ తన ప్రసంగంలో, MANIAR & CO.కి ‘తెలుసు-ఎలా బదిలీ’ అనేది ‘సహకార వ్యాపార నమూనాలో కొత్త అధ్యాయానికి నాంది’ అని పంచుకున్నారు. ఈ వ్యాపార నమూనా సొసైటీకి ప్రభావవంతమైన ఉత్పత్తులను సమయానుకూలంగా మరియు సమర్ధవంతంగా అందించడానికి అతుకులు లేని ఆర్థిక ఫ్రేమ్‌వర్క్‌ను అభివృద్ధి చేయడానికి ప్రభుత్వ సాంకేతిక సంస్థలు, భారత ప్రభుత్వ మంత్రిత్వ శాఖలు, ఒరిజినల్ ఎక్విప్‌మెంట్ తయారీదారులు మరియు ప్రత్యేక తయారీ ఏజెన్సీల యొక్క ప్రత్యేక నైపుణ్యాన్ని నకిలీ చేస్తుంది .

శ్రీ. ఇక్బాల్ మనియార్, సహ వ్యవస్థాపకుడు, MANIAR & CO, సులభతరం చేసినందుకు CSIR-CMERIకి ధన్యవాదాలు సాంకేతికత యొక్క స్వీకరణ. MANIAR & CO మురుగునీటి వ్యవస్థల కోసం మెకనైజ్డ్ సొల్యూషన్స్ డొమైన్‌లో పని చేస్తోంది మరియు సిస్టమ్‌ల సరైన పనితీరు కోసం నీటి కొరత చాలా సవాలుగా ఉందని గమనించింది. ఇప్పటికే ఉన్న సాంకేతికతలతో పోల్చినప్పుడు సాంకేతికత యొక్క ధర చాలా తక్కువ ఖర్చుతో కూడుకున్నది మరియు దిగుమతి చేసుకున్న వేరియంట్‌లకు సంబంధించి మరింత ఎక్కువగా ఉంటుంది.

శ్రీ. సతీష్ మాచిరాజు, సీనియర్ జనరల్ మేనేజర్, టాటా మోటార్స్ లిమిటెడ్, శ్రీ కె. సంజీవ రావు, జనరల్ మేనేజర్ (ప్రభుత్వం మరియు పబ్లిక్ అఫైర్స్), ఢిల్లీ, టాటా మోటార్స్ లిమిటెడ్, ఈ ముఖ్యమైన సాధనకు వాటాదారులను అభినందించారు. టాటా మోటార్స్ ఎల్లప్పుడూ పాత్ బ్రేకింగ్ ఇన్నోవేషన్‌లకు మద్దతు ఇస్తోంది మరియు టెక్నాలజీని విస్తృతంగా స్వీకరించడం వల్ల దీర్ఘకాలంలో దేశానికి ఎంతో ప్రయోజనం చేకూరుతుందని వారు తమ విశ్వాసాన్ని వ్యక్తం చేశారు.

SNC/RR

(విడుదల ID: 1785829) విజిటర్ కౌంటర్ : 342

ఈ విడుదలను ఇందులో చదవండి:
హిందీ


ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments