Thursday, January 20, 2022
spot_img
HomeసాధారణUK నుండి స్నిప్పెట్‌లు: బ్రిటన్ యొక్క బంగ్లాదేశ్ యాజమాన్యంలోని 'ఇండియన్ రెస్టారెంట్‌ల' కోసం హ్యాపీ అవర్స్

UK నుండి స్నిప్పెట్‌లు: బ్రిటన్ యొక్క బంగ్లాదేశ్ యాజమాన్యంలోని 'ఇండియన్ రెస్టారెంట్‌ల' కోసం హ్యాపీ అవర్స్

“>

ఇల్లు » వార్తలు » ప్రపంచం » UK నుండి స్నిప్పెట్‌లు: బ్రిటన్ యొక్క బంగ్లాదేశ్ యాజమాన్యంలోని ‘ఇండియన్ రెస్టారెంట్‌ల’కి హ్యాపీ అవర్స్

1-నిమి చదవండి

Most restaurants in Britain describing themselves as Indian are Bangladeshi-owned. Representational pic/AP Most restaurants in Britain describing themselves as Indian are Bangladeshi-owned. Representational pic/AP

Most restaurants in Britain describing themselves as Indian are Bangladeshi-owned. Representational pic/APMost restaurants in Britain describing themselves as Indian are Bangladeshi-owned. Representational pic/AP

బ్రిటన్‌లోని చాలా రెస్టారెంట్లు తమను తాము భారతీయులుగా అభివర్ణించుకుంటున్నాయి బంగ్లాదేశ్ యాజమాన్యం. ప్రతినిధి చిత్రం/AP

  బ్రిట్స్‌లో పనీర్‌కు పెరుగుతున్న ప్రజాదరణ నుండి కెయిర్న్ ఫ్రంట్‌లో ఊపిరి పీల్చుకోవడం వరకు, ఈ సమయంలో వార్తలు చేస్తున్న వాటి యొక్క రౌండప్.News18.com

లండన్

 • చివరిగా నవీకరించబడింది: డిసెంబర్ 28, 2021, 23:58 IST

  మమ్మల్ని అనుసరించండి:

  పూర్తి భోజనం:

  బంగ్లాదేశ్ రెస్టారెంట్ యజమానులు తాత్కాలికంగా, క్యాటరింగ్ మరియు హాస్పిటాలిటీలో ప్రతి వ్యాపారానికి 6,000 పౌండ్ల వరకు ప్రభుత్వ ఆఫర్ నుండి ప్రస్తుత తరంగం నుండి ఉత్పన్నమయ్యే వ్యాపారంలో నష్టాన్ని పొందుతున్నారు. వైరస్తో. తమను తాము భారతీయులుగా అభివర్ణించుకునే బ్రిటన్‌లోని చాలా రెస్టారెంట్లు బంగ్లాదేశ్ యాజమాన్యంలో ఉన్నాయి. ఈ పొడిగించిన ఫర్లాఫ్ ఎక్కువ కాలం ఉండదు, కానీ వైరస్ వస్తుందని ప్రభుత్వం నమ్మదు.

  తవ్వడం పనీర్: బ్రిటీష్ వారు ఎట్టకేలకు మటర్-పనీర్ మరియు పాలక్-పనీర్ యొక్క ఆనందాన్ని కనుగొన్నారు. , ఉత్తర భారత శాఖాహార వంటకాలకు ఆమోదయోగ్యమైన రెండు వంటకాలు ఎక్కువగా ఉన్నాయి. టిక్‌టాక్‌లో పనీర్‌తో ఉన్న అవకాశాలు 250 మిలియన్ల వీక్షణలను అధిగమించాయి మరియు బ్రిటిష్ టాబ్లాయిడ్‌లు దీనిని కొత్త హాలౌమిగా మాట్లాడటం ప్రారంభించాయి. మాంసానికి ప్రత్యామ్నాయాల కోసం వెతుకుతున్న పనీర్, శతాబ్దాలుగా భారతీయులకు ఉన్నట్లే, ఇప్పుడు బ్రిటీష్ వారి టేబుల్స్‌కి వస్తోంది.

  క్రిస్మస్ విపత్తు:

  మాంచెస్టర్‌లోని ఒక భారతీయ రెస్టారెంట్ బ్యారేజీని ఎదుర్కొంటోంది క్రిస్‌మస్ ఛార్జీలపై విమర్శలు వచ్చాయి, అది చాలా భారతీయమైనది కాదు లేదా క్రిస్మస్ లాంటిది కాదు. చికెన్ మరియు చిప్స్ కొంతమంది డైనర్లు ఆశించినవి కావు. సాంప్రదాయ క్రిస్మస్ భోజనాలు జనాదరణ పొందనందున కస్టమర్‌లు ముందస్తుగా హెచ్చరించబడ్డారని రెస్టారెంట్ నొక్కి చెప్పింది. భారతీయ ఆహారాన్ని గట్టిగా ఆర్డర్ చేసిన వారు ఫిర్యాదు చేయడానికి తక్కువగా ఉన్నట్లు కనిపించారు.

  ఉచిత భోజనం: క్రిస్మస్ సందర్భంగా ముంతాజ్ లీడ్స్ రెస్టారెంట్ ద్వారా సేవలందించిన వందలాది మందికి ఫిర్యాదు చేయడానికి ఏమీ లేదు. వారికి ఉచితంగా భోజనం అందించారు. లీడ్స్ డాక్స్‌లోని తమ రెస్టారెంట్ నుండి క్రిస్మస్ సందర్భంగా 1,200 ప్యాక్డ్ ఇండియన్ మీల్స్‌ను ఉచితంగా అందించినట్లు రెస్టారెంట్ తెలిపింది. భోజనంలో బిర్యానీ, చికెన్ కర్రీ, రైతా, పకోరాలు ఉన్నాయి. ప్రజలు తమ వాటిని సేకరించేందుకు బ్లాక్ చుట్టూ క్యూలు కట్టడంలో ఆశ్చర్యం లేదు.

  కెయిర్న్ మకరరాశిగా మారాడు, వ్యాజ్యాలను వదులుకున్నాడు :

  నివేదికలపై ప్రభుత్వ యాజమాన్యంలోని బ్యాంకుల్లోని భారతీయ అధికారులు మరియు మేనేజర్లు ఊపిరి పీల్చుకున్నారు. ఇప్పుడు మకరరాశిగా పిలువబడే కెయిర్న్ ఎనర్జీ తన బకాయిలను తిరిగి పొందేందుకు భారత ప్రభుత్వ ఆధీనంలోని ఆస్తులను స్వాధీనం చేసుకునేందుకు దావాలను ఉపసంహరించుకోవడం ప్రారంభించింది. ఇది రెట్రోస్పెక్టివ్ టాక్సేషన్‌లో ముందుగా కంపెనీ నుండి తీసుకున్న బిలియన్ డాలర్లను తిరిగి ఇవ్వడానికి భారత ప్రభుత్వం అంగీకరించిన ఒప్పందం ప్రకారం ఇది జరిగింది.

  అన్నీ చదవండి తాజా వార్తలు, బ్రేకింగ్ న్యూస్ మరియు
  కరోనావైరస్ వార్తలు
  ఇక్కడ.

 • RELATED ARTICLES

  LEAVE A REPLY

  Please enter your comment!
  Please enter your name here

  - Advertisment -

  Most Popular

  Recent Comments