Monday, January 17, 2022
spot_img
Homeఆరోగ్యంహోం మంత్రిత్వ శాఖ క్రిస్మస్ సందర్భంగా మేల్కొంది మరియు మిషనరీస్ ఆఫ్ ఛారిటీ యొక్క FCRA...

హోం మంత్రిత్వ శాఖ క్రిస్మస్ సందర్భంగా మేల్కొంది మరియు మిషనరీస్ ఆఫ్ ఛారిటీ యొక్క FCRA అప్లికేషన్‌లో సమస్యలను కనుగొంది: TMC

మదర్ థెరిసా సంస్థ మిషనరీస్ ఆఫ్ ఛారిటీ యొక్క బ్యాంకు ఖాతాలు ఆరోపణలు రావడంతో సోమవారం వివాదం చెలరేగింది. కేంద్రం స్తంభింపజేసింది. దాని విదేశీ సహకారం (నియంత్రణ) చట్టం (FCRA) రిజిస్ట్రేషన్‌ను పునరుద్ధరించడానికి సంస్థ యొక్క దరఖాస్తు తిరస్కరించబడిందని తర్వాత బయటపడింది. కొన్ని “ప్రతికూల ఇన్‌పుట్‌లు” అందినందున అర్హత షరతులను పాటించనందుకు ప్రభుత్వం ద్వారా. ఫలితంగా, సంస్థ తన విదేశీ కరెన్సీ ఖాతాలను నిర్వహించడం లేదు.

ఈ అంశం అధికార BJP మరియు ప్రతిపక్ష TMC మధ్య రాజకీయ పోరుకు కేంద్రంగా మారింది. కేంద్రం క్రైస్తవ సంస్థలను లక్ష్యంగా చేసుకుంటోందని TMC ఆరోపిస్తుండగా, వచ్చే ఏడాది ప్రారంభంలో జరగనున్న గోవా ఎన్నికలకు ముందు ప్రతిపక్షాలు ఈ అంశాన్ని రాజకీయం చేస్తున్నాయని BJP పేర్కొంది.

భారతదేశం ఈ అంశంపై చర్చ కోసం ఈనాడు కన్సల్టింగ్ ఎడిటర్ రాజ్‌దీప్ సర్దేశాయ్ TMC అధికార ప్రతినిధి సాకేత్ గోఖలే, BJP అధికార ప్రతినిధి ప్రియాంక తిబ్రేవాల్ మరియు క్రైస్తవ వేదాంతి వల్సన్ థంపులను కలిసి చర్చకు తీసుకువచ్చారు.

TMC ప్రశ్నలు ప్రభుత్వ సమయం

మిషనరీస్ ఆఫ్ ఛారిటీ తన ఖాతాలను స్తంభింపజేయలేదని స్వయంగా స్పష్టం చేసినప్పుడు TMC యొక్క మమతా బెనర్జీ ఈ సమస్యను ఎందుకు లేవనెత్తారు అని అడిగినప్పుడు, TMC యొక్క సాకేత్ గోఖలే ఇలా అన్నారు, “ఇది రాజకీయాలతో రిమోట్‌గా కూడా సంబంధం లేని సంస్థ. . వారు అత్యంత వెనుకబడిన వారితో పని చేస్తారు. ప్రభుత్వానికి వ్యతిరేకంగా ఏదైనా మాట్లాడే వారి పరిస్థితి ఏమవుతుందో అందరికీ తెలుసు. అందుకే వారు చేసిన విధంగానే ఆ ప్రకటనను జారీ చేయాల్సి వచ్చింది.”

అంతేకాకుండా, FCRA రిజిస్ట్రేషన్ పునరుద్ధరణ కోసం సంస్థ యొక్క దరఖాస్తును తిరస్కరించడంలో కేంద్రం యొక్క సమయాన్ని అతను ప్రశ్నించాడు మరియు మిషనరీస్ ఆఫ్ ఛారిటీ అన్యాయంగా లక్ష్యంగా ఉంది.

“పునరుద్ధరణకు గడువు డిసెంబర్ 31. హోం వ్యవహారాల మంత్రిత్వ శాఖ గడువుకు ఐదు రోజుల ముందు, క్రిస్మస్ నాడు, వారి దరఖాస్తును తిరస్కరించడానికి మేల్కొంది? ఇది సమీక్ష దరఖాస్తును ఫైల్ చేయడానికి గడువు కంటే ముందు వారికి సమయం ఉండదు. కనీసం కనుగొనబడిన ‘ప్రతికూల ఇన్‌పుట్‌లు’ ఏమిటో వారికి చెప్పండి, ”అని ఆయన అన్నారు.

సాకేత్ గోఖలే కూడా ప్రభుత్వ పీఎం కేర్స్ ఫండ్‌లో ఎఫ్‌సిఆర్‌ఎ రిజిస్ట్రేషన్ ఉందని, అయితే కనిపించడం లేదని అన్నారు. మిషనరీస్ ఆఫ్ ఛారిటీ వంటి సంస్థలు ఎదుర్కొంటున్న అదే కఠినమైన తనిఖీలకు లోబడి ఉండాలి.

BJP గోవా ఎన్నికల సంబంధాన్ని సూచించింది

ఇంతలో , మిషనరీస్ ఆఫ్ ఛారిటీ వంటి సంస్థల నిర్వహణలో మరియు FCRA చట్టాన్ని అమలు చేయడంలో ప్రభుత్వం ఆర్థిక పారదర్శకతకు మాత్రమే భరోసా ఇస్తోందని BJP అధికార ప్రతినిధి ప్రియాంక తిబ్రేవాల్ నొక్కి చెప్పారు.

ప్రతిపక్షాలు నిమగ్నమై ఉన్నాయని ఆమె పేర్కొన్నారు. కాథలిక్ జనాభా ఎక్కువగా ఉన్న గోవాలో రాబోయే ఎన్నికలలో ఓటర్లను పొందేందుకు “మత ప్రకోపణ”లో.

“ఈ చర్చకు ఇంత సమయం ఎందుకు, గోవా ఎన్నికలకు ముందు ? ఓటర్లను ప్రలోభపెట్టేందుకు ఇది మతపరమైన రెచ్చగొట్టడమేనని, సంస్థకు కొంత అన్యాయం జరిగిందని భావిస్తే, సరైన వేదికపై సవాలు చేయాలి. మా వ్యవస్థ పారదర్శకంగా ఉంది, వారు కోర్టుకు లేదా ఫైల్ మరియు RTIకి వెళ్లవచ్చు,” అని ఆమె అన్నారు.

TMC యొక్క సాకేత్ గోఖలే గోవా ఎన్నికల సంబంధాన్ని తిరస్కరించారు మరియు “బెంగాల్ సీఎం మమతా బెనర్జీ మాట్లాడారు. మదర్ థెరిసా సారాంశంలో బెంగాల్‌కు చెందినవారు కాబట్టి ఈ సమస్యపై దృష్టి పెట్టారు.”

‘ప్రభుత్వం ఎన్నికలపరంగా అసురక్షితంగా ఉన్నందున క్రైస్తవులను అభద్రతగా మార్చడం’

రాజ్‌దీప్ సర్దేశాయ్ క్రిస్టియన్ వేదాంతవేత్త మరియు సెయింట్ స్టీఫెన్స్ కాలేజ్ మాజీ ప్రిన్సిపాల్ అయిన వల్సన్ థంపుని అడిగారు, ఈ సమయంలో క్రైస్తవ సమాజాన్ని లక్ష్యంగా చేసుకుంటున్నారా లేదా ఇది అతిశయోక్తి కాదా.

వాల్సన్ థంపు మాట్లాడుతూ, “భూమిలో ఖచ్చితంగా ఆందోళన ఉంది. క్రైస్తవ సమాజంపై ఎక్కువ శ్రద్ధ ఉందని నేను భావిస్తున్నాను ఎందుకంటే అయోధ్య సమస్య పరిష్కరించబడిన తర్వాత, ముస్లిం సమాజం ద్వేషపూరిత వస్తువుగా ప్రయోజనం తగ్గిపోయింది. కాబట్టి ఓటు బ్యాంకు కన్సాలిడేషన్ కోసం అధికార పక్షం మెజారిటీ వర్గాల అభద్రతా భావాన్ని మరింత పెంచాల్సి వస్తుంది. వారు ఇతర మత వర్గాల మధ్య అభద్రతను సృష్టించడం ద్వారా వారి స్వంత ఎన్నికల అభద్రతకు చికిత్స చేయడానికి ప్రయత్నిస్తున్నారు. ”

అతను జోడించాడు, “విదేశీ నిధులతో మిషనరీలు ఇక్కడ ఉన్నారని వారు కథనాన్ని ప్రచారం చేస్తున్నారు. హిందువులను తుడిచిపెట్టడానికి. సమూహం యొక్క FCRA లైసెన్స్‌ను పునరుద్ధరించకుండా ఉండటానికి ప్రభుత్వం యొక్క సాకు దాని పనితీరు గురించి ‘ప్రతికూల నివేదికల’ కారణంగా ఉంది. అందుబాటులో ఉన్న నివేదికల ప్రకారం, ఇది బలవంతపు మతమార్పిడి ఆరోపణలకు సంబంధించినది. కానీ సమూహం పనిచేసిన అన్ని సంవత్సరాలలో, ఇదే విధమైన సాక్ష్యం కూడా లేదు!”

ఇంకా చదవండి: TMC యొక్క డెరెక్ ఓ’బ్రియన్ కోవిడ్‌కు పాజిటివ్ పరీక్షించారు, ‘ఎల్లప్పుడూ చాలా జాగ్రత్తగా ఉండేవాడు’
ఇంకా చదవండి: ‘వికెట్లు పడిపోతున్నాయి’: TMC నాయకుడు బాబుల్ సుప్రియో 5 మంది బెంగాల్ ఎమ్మెల్యేలు BJP నుండి నిష్క్రమించవచ్చని పేర్కొన్నారు

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments