Monday, January 17, 2022
spot_img
Homeక్రీడలుషమీ: 'ఈరోజు నేను ఇక్కడ ఉన్నానంటే ఆ క్రెడిట్ మా అన్నయ్య, నాన్నకే చెందుతుంది'

షమీ: 'ఈరోజు నేను ఇక్కడ ఉన్నానంటే ఆ క్రెడిట్ మా అన్నయ్య, నాన్నకే చెందుతుంది'

BSH NEWS

వార్తలు

వేగంగా భారత టెస్ట్ విజయం “గత 6-7 సంవత్సరాలుగా మేము చేసిన కృషికి ఫలితం” అని బౌలర్ చెప్పాడు

షమీ – “భారత పేస్ బౌలింగ్ చాలా బలంగా ఉంటే, అది మన స్వంత నైపుణ్యాల నేపథ్యంలో వచ్చింది”
గెట్టి ఇమేజెస్ ద్వారా AFP

మహ్మద్ షమీ

అతను టెస్ట్ క్రికెటర్‌గా ఆనందించిన విజయానికి తన తండ్రి మరియు అతని సోదరుడికి ఘనత ఇచ్చాడు. షమీ ఉత్తరప్రదేశ్‌లోని అమ్రోహా జిల్లాలోని సహస్పూర్ అలీ నగర్ అనే గ్రామానికి చెందినవాడు మరియు అతని కుటుంబం యొక్క ప్రోత్సాహం కారణంగా అతను ఆ రిమోట్ క్రికెట్ అవుట్‌పోస్ట్ నుండి తన ప్రయాణాన్ని ప్రారంభించి చివరికి ఐదవవాడు అయ్యాడు. 200 టెస్టు వికెట్లు తీయనున్న భారత ఫాస్ట్ బౌలర్.

అతను మూడో రోజు ఈ ఫీట్ సాధించాడు. సెంచూరియన్ టెస్ట్, దక్షిణాఫ్రికా తొలి ఇన్నింగ్స్‌లో తన ఐదో వికెట్‌తో అక్కడికి చేరుకున్న కగిసో రబాడ రిషబ్ పంత్‌కి క్యాచ్ ఇచ్చాడు. షమీ 44 పరుగులకు 5 వికెట్లు తీసుకోవడంతో భారత్‌కు 130 పరుగుల తొలి ఇన్నింగ్స్ ఆధిక్యం లభించింది.”నేను నేను మా నాన్నగారిని క్రెడిట్ చేయాలనుకుంటున్నాను అని చాలాసార్లు మీడియాలో చెప్పాను” అని షమీ తన మ్యాచ్ అనంతరం విలేకరుల సమావేశంలో చెప్పాడు. “నేను నేటికీ సౌకర్యాలు లేని గ్రామం నుండి వచ్చాను, అక్కడ నుండి 30 కిలోమీటర్లు ప్రయాణించమని మా నాన్న నన్ను బలవంతం చేసేవాడు, మరియు కొన్నిసార్లు నాతో పాటు వెళ్ళేవాడు, మరియు ఆ పోరాటం ఎప్పుడూ నాతోనే ఉంది మరియు నాకు మద్దతు ఇచ్చిన మా నాన్న మరియు సోదరుడికి నేను ఎల్లప్పుడూ క్రెడిట్ ఇస్తాను. మరియు ఆ పరిస్థితుల్లో మరియు ఆ పరిస్థితిలో నాకు గేమ్ ఆడటానికి సహాయపడింది. నేను ఈ రోజు ఇక్కడ ఉంటే, క్రెడిట్ వారికే చెందుతుంది.”

షమీ ఫాస్ట్-బౌలింగ్ యూనిట్‌లో కీలకమైన భాగం, ఇది భారతదేశాన్ని ప్రపంచవ్యాప్తంగా టెస్ట్ మ్యాచ్‌లను మామూలుగా గెలిచే జట్టుగా మార్చింది. ఆ సమూహాన్ని సృష్టించిన ఘనత ఎవరికి దక్కుతుందని ప్రశ్నించగా, బౌలర్లు తాము చేసిన పనిని గుర్తించడం చాలా ముఖ్యమని షమీ అన్నాడు.

“భారత పేస్ బౌలింగ్ చాలా బలంగా ఉంటే, అది మా స్వంత నైపుణ్యాల వెనుకకు వచ్చింది, మనమందరం మా బలాన్ని పెంచుకుని ఇక్కడకు వచ్చాము,” అని అతను చెప్పాడు. “ఇది గత 6-7 సంవత్సరాలుగా మేము పడిన కష్టానికి ఫలితం అని మీరు చెప్పగలరు.

“అవును, మా నైపుణ్యాలకు మద్దతు ఇవ్వడానికి ఎల్లప్పుడూ మాతో ఉండే సహాయక సిబ్బందిని కలిగి ఉన్నాము, కానీ మీరు ఒక వ్యక్తి పేరు పెట్టలేరు. ఇది మేము గత 6-7 సంవత్సరాలుగా చేసిన పనికి ఫలితం, కాబట్టి నేను ఆ కష్టానికి క్రెడిట్ ఇస్తాను మరియు ఆ ఘనత ఎల్లప్పుడూ ఆ కష్టపడి పనిచేసిన వ్యక్తికే చెందుతుంది.”

మంగళవారం నాడు షమీ యొక్క ప్రదర్శన ప్రత్యేకంగా చెప్పుకోదగినది, ఎందుకంటే ఇది భారత బౌలింగ్ ప్రయత్నానికి నాయకత్వం వహించింది, అది గణనీయమైన భాగానికి దాని స్పియర్‌హెడ్‌ను కోల్పోయింది. ఒక రోజు, జస్ప్రీత్ బుమ్రా తన మొదటి స్పెల్ మధ్యలో మెలితిరిగిన చీలమండతో మైదానం నుండి బయటికి వెళ్లడంతో. “అది కాదు గాయం, అతను తిరిగి వచ్చి బౌలింగ్ చేసాడు, కానీ స్పష్టంగా, మీ యూనిట్‌లో ఒక బౌలర్ తక్కువగా ఉన్నప్పుడు, మీరు ఎల్లప్పుడూ అదనపు ఒత్తిడిని కలిగి ఉంటారు, ముఖ్యంగా టెస్ట్ మ్యాచ్‌లలో మీరు సుదీర్ఘ స్పెల్‌లను బౌల్ చేయాల్సి ఉంటుంది,” అని షమీ చెప్పాడు. “ఇది వెనుకవైపు ఉంటుంది మీ అభిప్రాయం ప్రకారం, మాకు ఐదుగురు బౌలర్లు ఉన్నారు మరియు మేము సరిదిద్దగలిగాము. మేము దానిని ఒక యూనిట్‌గా బాగా నిర్వహించాము మరియు అంత ఒత్తిడి లేదు.”

బుమ్రా చివరికి మైదానంలోకి తిరిగి వచ్చి దక్షిణాఫ్రికా ఇన్నింగ్స్‌లో చివరి వికెట్‌ను కైవసం చేసుకున్నాడు.”అంతా జరిమానా [with Bumrah]. మీరు చూసినట్లుగా, అతను తిరిగి వచ్చి బౌలింగ్ చేసి చివరి వికెట్ కూడా తీశాడు,” షమీ అన్నాడు. “మీరు మీ చీలమండను తిప్పినప్పుడు ఇది ఎల్లప్పుడూ నొప్పిగా ఉంటుంది, మరియు అది త్వరగా నయమవుతుందని మీరు ఎల్లప్పుడూ ఆశిస్తున్నారు, కానీ అతను తిరిగి వచ్చి ఒక గంట పాటు ఫీల్డింగ్ చేశాడు, కాబట్టి అతను బాగానే ఉంటాడని నేను అనుకుంటున్నాను, ఎటువంటి సమస్యలు లేవు.”


ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments