Monday, January 17, 2022
spot_img
Homeఆరోగ్యంసన్నీ లియోన్ మధుబన్ వీడియోతో ఎంపీ హోం మంత్రికి ఎందుకు సమస్య ఉంది

సన్నీ లియోన్ మధుబన్ వీడియోతో ఎంపీ హోం మంత్రికి ఎందుకు సమస్య ఉంది

‘ఐటమ్ నంబర్లు’ ఉన్నంత కాలం వాటికి వ్యతిరేకంగా నిరసనలు తెలిపేవారు కూడా ఉన్నారు. మధుబన్ లో సన్నీ లియోన్ యొక్క తాజా రిస్క్ తాజా ప్రదర్శన, మథురకు చెందిన హిందూ పూజారులు మరియు మధ్యప్రదేశ్ ప్రభుత్వం వీడియోను తీసివేయాలని పిలుపునిచ్చినందుకు తాజా ఉదాహరణగా నిలిచింది.

“కొందరు విధర్ములు (మతవిద్రోహులు) నిరంతరం హిందూ మనోభావాలను దెబ్బతీస్తున్నారు,” అని ఎంపీ హోం మంత్రి నరోత్తమ్ మిశ్రా ఈ ఆదివారం PTI విలేకరులతో అన్నారు. ‘మధుబన్ మే రాధిక నాచే’ వీడియో అటువంటి ఖండించదగిన ప్రయత్నాలలో ఒకటి. నేను సన్నీ లియోన్ జీ, షరీబ్ మరియు తోషి జీని అర్థం చేసుకోమని హెచ్చరిస్తున్నాను,” అని స్వరకర్తలు షరీబ్-తోషిని ఉద్దేశించి అతను కొనసాగించాడు.

“వారు మూడు రోజుల్లో క్షమాపణలు చెప్పిన తర్వాత పాటను తీసివేయకపోతే , అప్పుడు మేము వారిపై చర్య తీసుకుంటాము.”

మధుబన్ గురించి ఏమిటి?

మ్యూజిక్ వీడియో యొక్క వాస్తవికత వరకు కంటెంట్ ఆందోళన చెందుతుంది, ఇది చాలా చక్కని దాని కోసం మాట్లాడుతుంది – ఈ కథనం ప్రచురించబడే సమయానికి ఇది Youtube నుండి తీసివేయబడవచ్చని గమనించండి:

ఇక్కడ బుష్ చుట్టూ కొట్టుకోవడం లేదు – ఇది నమ్మశక్యంకాని సూచనాత్మకమైన మ్యూజిక్ వీడియో, మరియు కొన్ని సార్లు దాదాపుగా పేరడీ వరకు ఉంటుంది.

హిందీ డ్యాన్స్ మ్యూజిక్ యొక్క సాధారణ రోజువారీ బ్రాండ్‌కు సన్నీ గైరేట్‌లు – మెరుస్తున్న చిరునవ్వులు, ఆమె తుంటిని కదిలించడం, క్లోజప్ బాడీ షాట్‌లకు పోజులివ్వడం మొదలైనవి. మీకు ఇప్పటికి డ్రిల్ తెలుసు – అయితే బ్లీచ్డ్ డ్రెడ్‌లాక్‌లతో పూర్తి చేసిన సాదా బ్రీఫ్‌లలో సన్నీ రెండు కండలు తిరిగిన మోడళ్లతో పాటు పోజులివ్వడం నన్ను ఒక క్షణం నవ్వించేలా చేసింది.

చాలా చిత్రాలు సాధారణం భారతీయ నృత్య సంగీత వీడియోలలో, మరియు దశాబ్దాలుగా ఉంది. సన్నీ యొక్క మునుపటి పనికి సంబంధించి కూడా ఇక్కడ అసాధారణంగా ఏమీ లేదు.

సమస్య, అయితే, పాట మొదటి లైన్‌తో మొదలవుతుంది – “మధుబన్ మే రాధిక నాచే రే.”

Why All The Outrage?

‘మధుబన్‌లో రాధిక డ్యాన్స్ అవుతోంది’ అని అనువదించబడింది, ఈ పంక్తి ఈ రోజుల్లో ఒక సాధారణ ట్రోప్ ఫలితంగా కనిపిస్తుంది. – భారతీయ సంగీత నిర్మాతలు బాలీవుడ్ యొక్క భారీ బ్యాక్ కేటలాగ్ నుండి సూచనలు, సాహిత్యం మరియు మొత్తం పాటలను కూడా తీశారు.

ఈ సందర్భంలో, అసలు పాట చాలా పాతది:

‘మధుబన్ మే రాధిక నాచే రే’ కంపోజ్ మరియు వ్రాయబడింది వరుసగా నౌషాద్ అలీ మరియు షకీల్ బదయుని ద్వారా, మరియు లెజెండరీ మహమ్మద్ రఫీచే ప్రదర్శించబడింది.

ఈ సన్నివేశం ఒక ఆసక్తికరమైన బాలీవుడ్ కథ – దిలీప్ కుమార్ యొక్క ప్రిన్స్ ధివేంద్ర మధ్య వెనుకకు మరియు వెనుకకు తేలికగా ఉంటుంది. మరియు కుంకుమ్ యొక్క నమ్మకమైన కథక్ నర్తకి. ఆమె నాట్యం చేయలేని పాటను ప్రదర్శించమని ఆమె ప్రేక్షకులను సవాలు చేస్తూ, కుమార్ యొక్క యువ రాజా ఆమెను తీసుకుంటాడు – ఫలితంగా ఒక క్లాసిక్ రాధా-కృష్ణ ట్యూన్‌ని అమలు చేసింది, ఇది స్వచ్ఛమైన భక్తి సౌందర్యంతో రూపొందించబడింది. స్వరకర్తగా నౌషాద్ కీర్తి మరియు కీర్తి.

దీనికి విరుద్ధంగా, మధుబన్ సన్నీ దిగివస్తున్నప్పుడు, షరీబ్-తోషి వారి స్వంత గీతాన్ని ఆలపించడంతో తెరుచుకుంటుంది. బ్యాక్‌గ్రౌండ్ డ్యాన్సర్లతో నిండిన గుంపులోకి తాడు ద్వారా. ప్రముఖ కొరియోగ్రాఫర్ గణేష్ ఆచార్య యొక్క కాన్సెప్ట్‌లైజేషన్ ద్వారా హెల్మ్ చేయబడిన ఈ పాట ప్రతి ముప్పై సెకన్లకు రాధిక పేరును పిలుస్తుంది – సన్నీ ఒక కొలనులో ముజ్రా స్టెప్పులు వేస్తూ కొన్ని షాట్‌ల సమయంలో కూడా, నేపథ్య ప్రదర్శకులు ఆమె శరీరంపై నీటిని చల్లారు.

“ప్రభుత్వం నటికి వ్యతిరేకంగా చర్య తీసుకోకపోతే మరియు ఆమె వీడియో ఆల్బమ్‌ను నిషేధించకపోతే మేము కోర్టుకు వెళ్తాము” అని బహుళ పూజారుల సంస్థల ప్రతినిధి బృందాబన్‌కు చెందిన సంత్ నావల్ గిరి మహారాజ్ అన్నారు. “ఆమె సీన్‌ని ఉపసంహరించుకుని, బహిరంగ క్షమాపణ చెప్పనంత వరకు, ఆమెను భారతదేశంలో ఉండనివ్వకూడదు,” అని అతను చెప్పాడు.

ఇది కనీసం భారతీయుల వరకైనా జారే వాలు లాంటిది Twitter వెళుతుంది.

అనేక మంది భారతీయులు మిశ్రా ఫిర్యాదులతో ఏకీభవించారు, పాట ‘చెడు అభిరుచి’లో ఉందని మరియు చట్టబద్ధంగా ప్రజా మత ప్రయోజనాలను కించపరిచిందని వాదించారు:

సరే, నేను ఈసారి అతనికి మద్దతు ఇస్తున్నాను.. సినిమాలలో లేదా పాటలలో మతపరమైన విషయాలను ఎందుకు ఉపయోగించాలి?
ప్రతి ఒక్కరూ ఇతరుల మనోభావాలను దెబ్బతీయకుండా ఉండాలి.

— Zaeem khan (@ zaeemkhan4u) డిసెంబర్ 26, 2021

ఈ పాట చాలా లో ఉంది చెడు రుచి గౌరవనీయులను గౌరవించండి….రాధా రాణికి గౌరవం. డు మోట్ మేక్ అన్నింటినీ వల్గర్

— శ్రద్ధ (@Shradha82100809) డిసెంబర్ 26, 2021

ఇతరులు మంత్రి యొక్క వివిధ అంశాలను ఎత్తి చూపారు అతిక్రమణలు – ప్రత్యేకించి బహిరంగ ప్రకటనలు స్పష్టంగా స్త్రీద్వేషపూరితమైనవి, ఉద్రేకపూరితమైనవి మరియు మతపరమైనవి. మిశ్రా ఒక కామెంట్‌లో రెండోదాన్ని ఆశ్రయించారు, “రాధ మనకు (హిందువులకు) దేవత మరియు మేము ఆమెకు అంకితం చేసిన దేవాలయాలను కలిగి ఉన్నాము. షరీబ్-తోషి వారి స్వంత మతానికి సంబంధించిన వీడియో సాంగ్ చేయడానికి ఎందుకు ధైర్యం చేయరు?”

హలో @drnarottammisra, ఇది సరేనా మహిళలపై అఘాయిత్యాలకు పాల్పడిన చరిత్ర ఉన్న వ్యక్తి, రాజకీయాల్లో ఉన్న భాజపా మహిళలను రాజకీయ నాయకుల ‘రఖైల్’ అని పిలుస్తూ, స్మృతి ఇరానీపై వివాదాస్పద వ్యాఖ్యలు చేస్తే, ఇప్పుడు అర్జున్ & శ్రీకృష్ణుడితో పోలుస్తున్నారా? మేము ఏదైనా చర్యను ఆశించవచ్చా?pic.twitter.com/pmRsAP5Pul

— మహమ్మద్ జుబైర్ (@zoo_bear) డిసెంబర్ 26, 2021

నరోత్తం మిశ్ర పాగల్ హో చుకా హైం ..సిర్ఫ్ ఖుద్ కో చమ్కానే ఎన్ ఖుద్ కే నంబర్ బద్వానే కే లియే కుచ్ భీ ఫాల్తుగిరి కర్ రహా హై. ఉస్కో లాగ్ రహా హైన్ .కీ యే కర్నే సే ఉస్కో సెం బనా దేంగే ..😂😂

— చేతన్ షా (@ChetanS21955589) డిసెంబర్ 26, 2021

మిశ్రా కూడా హాస్యనటులు కునాల్ కమ్రా మరియు మునావర్ ఫరూఖీలను బహిరంగంగా ఖండించినందుకు ఫ్లాక్‌ను ఎదుర్కొన్నారు. మనోభావాలను బాగా గౌరవించేలా తీసివేయబడుతుంది మరియు సవరించబడుతుంది. ఇంతలో, ఈ పాట అన్ని వివాదాల ద్వారా మరింత ప్రాచుర్యం పొందింది – కేవలం 4 రోజుల్లో 11 మిలియన్ల వీక్షణలను అందుకుంది.

“నేను అదృష్టవంతుడిని,” అని సన్నీ ఒక ప్రకటనలో పేర్కొంది, “ఆ ప్రేక్షకులు నా అన్ని పాటలను ఇష్టపడ్డారు, అందులో నేను నా డ్యాన్స్‌ను కూడా ప్రదర్శించాను మరియు ఇది ఒక స్థాయిని పెంచింది. మధుబన్‌కి సోషల్ మీడియాలో అభిమానుల నుండి విపరీతమైన ప్రేమ లభించింది.”

“2021కి స్టైల్‌గా వీడ్కోలు పలికి, 2022కి స్వాగతం పలికే పాటలో భాగం కావడం చాలా ఆనందంగా ఉంది.”

(ఫోటో సోర్సెస్: సరేగామ ఇండియా)

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments