Thursday, January 20, 2022
spot_img
Homeఆరోగ్యంబాక్సింగ్ డే టెస్ట్: 18 వికెట్ల 3వ రోజు బ్యాటింగ్ కుప్పకూలినప్పటికీ మహ్మద్ షమీ 5...

బాక్సింగ్ డే టెస్ట్: 18 వికెట్ల 3వ రోజు బ్యాటింగ్ కుప్పకూలినప్పటికీ మహ్మద్ షమీ 5 వికెట్ల ప్రదర్శనతో భారత్‌ను అగ్రస్థానంలో నిలిపింది.

సెంచూరియన్‌లోని సూపర్‌స్పోర్ట్ పార్క్ ఫాస్ట్ బౌలర్ల స్వర్గధామంగా నిరూపించబడినందున దక్షిణాఫ్రికా మరియు భారతదేశం మధ్య జరిగిన 1వ టెస్టులో 3వ రోజు 18 వికెట్లు పడిపోయాయి. లుంగి ఎన్‌గిడి మంగళవారం ముందు 6 వికెట్లు తీశాడు, అయితే అది మహ్మద్ షమీ యొక్క 5 వికెట్ల ప్రదర్శన నిరూపించగలిగింది. నిర్ణయాత్మకంగా దక్షిణాఫ్రికా 197 పరుగులకు ఆలౌటైంది, భారతదేశం యొక్క మొదటి-ఇన్నింగ్స్ స్కోరు కంటే 130 పరుగుల దూరంలో పడిపోయింది.

భారత్ 3వ రోజు 16/1 వద్ద స్టంప్స్‌కు చేరుకుంది, దాని ఆధిక్యాన్ని విస్తరించింది బాక్సింగ్ డే టెస్టు రెండో రోజు వర్షం కారణంగా రద్దైనప్పటికీ 146 పరుగులతో విజయం సాధించారు. తొలి ఇన్నింగ్స్‌లో 60 పరుగులు చేసిన మయాంక్ అగర్వాల్, ఆట ముగిసే సమయానికి అరంగేట్ర ఆటగాడు మార్కో జాన్సెన్ 4 పరుగుల వద్ద ఔటయ్యాడు. KL రాహుల్ మరియు నైట్ వాచ్‌మెన్ శార్దూల్ ఠాకూర్ భారత్ ఎటువంటి నష్టం లేకుండా స్టంప్స్‌కి వెళ్లేలా చేసారు.

బాక్సింగ్ డే టెస్ట్, SA v IND, 3వ రోజు: ముఖ్యాంశాలు

గురువారం కూడా వర్షం ఒక పాత్ర పోషిస్తుందని అంచనా వేయబడింది, అయితే భారతదేశం తమను తాము నిలబెట్టుకుంది దక్షిణాఫ్రికాపై ఒత్తిడి తెచ్చి, టెస్టు క్రికెట్‌లో వారికి చెప్పుకోదగ్గ సంవత్సరాన్ని గరిష్ట స్థాయిలో ముగించేందుకు అనుకూలమైన ఫలితం కోసం ఒత్తిడి తెచ్చే స్థితిలో ఉంది. మ్యాచ్ పురోగమిస్తున్న కొద్దీ వేగాన్ని పెంచడం కోసం, కానీ 3వ రోజు ఉపరితలం భారత్ 272/3 చేసినప్పుడు ప్రారంభ రోజు ఆఫర్‌లో ఉన్న దానికి పూర్తి విరుద్ధంగా ఉంది. 1వ రోజు హార్డ్ గ్రైండ్ తర్వాత నిరాశకు గురైన దక్షిణాఫ్రికా, మంగళవారం తన ఓవర్‌నైట్ స్కోర్‌కు ఓపెనర్ కేవలం 1 పరుగు జోడించడంతో భారత్ తమ సెంచూరియన్ KL రాహుల్‌ను 123 పరుగుల వద్ద కోల్పోయింది.

భారత్ 272/3 నుండి 327-ఆల్ అవుట్‌కి వెళ్లడంతో కగిసో రబడ పేలుడుకు దారితీసింది, వారి చివరి 7 వికెట్లను కేవలం 55 పరుగులకే కోల్పోయింది. ఆదివారం వేగవంతమైన 40 పరుగులతో ఆకట్టుకున్న మాజీ వైస్ కెప్టెన్ అజింక్యా రహానే దానిని విసిరే ముందు కేవలం 8 పరుగులు జోడించాడు.

లోయర్-మిడిల్ ఆర్డర్‌ను రబాడా దెబ్బతీశాడు- రిషబ్ పంత్ (8), శార్దూల్ ఠాకూర్ (4), ఆర్ అశ్విన్ (4) లాంటి దిగ్గజాలుగా ఎన్‌గిడి కాంబినేషన్ మధ్యలో ఎక్కువ సమయం గడపకుండానే పెవిలియన్‌కు చేరుకుంది.

పేసర్ జస్ప్రీత్ 10వ స్థానంలో బ్యాటింగ్ చేస్తున్నప్పుడు బుమ్రా కీలకమైన పరుగులు జోడించాడు, అతను వేగంగా 14 పరుగులు చేసి భారత్ స్కోరును 327కి నెట్టాడు.

మహమ్మద్ షమీ లీడ్స్ ఇండియా యొక్క బలమైన సమాధానం

ఆదివారం ఉదయం దక్షిణాఫ్రికా పేసర్లు కొత్త బంతిని వృధా చేయడాన్ని భారత్ గమనించింది మరియు వారు అదే తప్పు చేయలేదు బుమ్రా, షమీ మరియు మహ్మద్ సిరాజ్ రెడ్ చెర్రీ టాక్ తెచ్చుకున్నారు. సౌతాఫ్రికా తమ ఇన్నింగ్స్‌లో తొలి ఓవర్‌లో బుమ్రా వేసిన పీచ్‌కు కెప్టెన్ డీన్ ఎల్గర్‌ను 0 పరుగులకే కోల్పోవడంతో 32/4కి కుప్పకూలింది. మహ్మద్ సిరాజ్ రాస్సీ వాన్ డెర్ డస్సెన్ వికెట్‌ను పొందకముందే త్వరిత వారసత్వం.

భయంకరమైన గాయం తర్వాత బుమ్రా తిరిగి వచ్చాడు

అయితే, 2వ సెషన్‌లో బుమ్రా తన చీలమండను మెలితిప్పిన తర్వాత మైదానం నుండి బయటకు వెళ్లడంతో భారత్‌కు పెద్ద దెబ్బ తగిలింది. బుమ్రా డ్రెస్సింగ్ రూమ్‌కి వెళ్లడం వల్ల రీప్లేలో ఇది అసహ్యంగా కనిపించింది. అయితే, ఆఖరి దక్షిణాఫ్రికా వికెట్ తీయడానికి స్టార్ పేసర్ తిరిగి మైదానంలోకి వచ్చాడు. అతను ఫిజియోలతో కలిసి పనిచేశాడు, చీలమండకు పట్టీ కట్టి, డ్రెస్సింగ్ రూమ్‌లో దాదాపు రెండు గంటలు గడిపాడు.

బుమ్రా గైర్హాజరీలో, శార్దూల్ ఠాకూర్ 72 పరుగులతో రెండు కీలక వికెట్లు తీశాడు. టెంబా బావుమా మరియు క్వింటన్ డి కాక్ మధ్య 5వ వికెట్‌కు రన్ స్టాండ్ 34 పరుగులకు చేరుకుంది.

బావుమా ఫిఫ్టీని కొట్టాడు, కానీ షమీ బ్యూటీతో అతను విఫలమయ్యాడు. పాత బంతి. రబడ కీలకమైన 25 పరుగులతో చెలరేగిపోయాడు, కానీ షమీ టెయిల్ ఎండర్‌ను వెనక్కి పంపాడు మరియు ఆతిథ్య జట్టు తమ మొదటి ఇన్నింగ్స్‌లో 200 పరుగులు దాటకుండా చూసుకున్నాడు.

పిచ్‌తో ఫాస్ట్‌కు అనుకూలంగా ఉంటుంది గత రెండు రోజులుగా బౌలర్లు ఎక్కువగా ఉన్నారు, ఇది భారత బ్యాట్స్‌మెన్‌ల పాత్రకు పరీక్షగా ఉంటుంది, అయితే మొదటి ఇన్నింగ్స్‌లో సీల్ చేయబడిన 130 పరుగుల ఆధిక్యం వారిని మంచి స్థితిలో ఉంచాలి.

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments