Monday, January 17, 2022
spot_img
Homeవినోదంఎమ్మీ-విజేత బిగ్ లిటిల్ లైస్ మరియు ఆస్కార్-విజేత డల్లాస్ బయ్యర్స్ క్లబ్ డైరెక్టర్ జీన్-మార్క్ వల్లీ...

ఎమ్మీ-విజేత బిగ్ లిటిల్ లైస్ మరియు ఆస్కార్-విజేత డల్లాస్ బయ్యర్స్ క్లబ్ డైరెక్టర్ జీన్-మార్క్ వల్లీ కన్నుమూశారు.

bredcrumb

|

జీన్-మార్క్ వల్లీ, వంటి చిత్రాలకు దర్శకత్వం వహించడంలో ప్రసిద్ధి చెందారు. డల్లాస్ బయ్యర్స్ క్లబ్

మరియు

వైల్డ్

, HBO సిరీస్‌తో పాటు

బిగ్ లిటిల్ లైస్, 58 సంవత్సరాల వయస్సులో మరణించారు. వాలీ యొక్క దీర్ఘకాల నిర్మాత భాగస్వామి నాథన్ రాస్ ది హాలీవుడ్ రిపోర్టర్‌తో ఒక ప్రకటనలో అతని మరణాన్ని ధృవీకరించారు. చిత్రనిర్మాత కెనడాలోని క్యూబెక్ సిటీ సమీపంలోని తన క్యాబిన్‌లో వారాంతంలో హఠాత్తుగా మరణించాడు మరియు మరణానికి గల కారణం వెంటనే వెల్లడి కాలేదు.

“జీన్-మార్క్ సృజనాత్మకత కోసం నిలిచాడు , ప్రామాణికత మరియు విభిన్నంగా ప్రయత్నిస్తాడు. అతను నిజమైన కళాకారుడు మరియు ఉదారమైన, ప్రేమగల వ్యక్తి. అతనితో పనిచేసిన ప్రతి ఒక్కరూ అతనిలో ఉన్న ప్రతిభను మరియు దృష్టిని చూడకుండా ఉండలేరు. అతను నాకు స్నేహితుడు, సృజనాత్మక భాగస్వామి మరియు అన్నయ్య . మాస్ట్రో చాలా మిస్ అవుతారు కానీ అతని అందమైన శైలిని తెలుసుకోవడం మరియు అతను ప్రపంచంతో పంచుకున్న ప్రభావవంతమైన పని జీవించడం ఓదార్పునిస్తుంది” అని రాస్ ప్రకటనలో తెలిపారు.

వల్లీ క్యూబెక్‌లోని మాంట్రియల్‌లో జన్మించారు మరియు మ్యూజిక్ వీడియోల ద్వారా షోబిజ్ దర్శకత్వం వహించారు. అతను 1995 థ్రిల్లర్

బ్లాక్ లిస్ట్

తో తొలిసారి దర్శకుడిగా పరిచయం అయ్యాడు. ఇది కెనడా యొక్క జెనీ అవార్డ్స్ కోసం తొమ్మిది నామినేషన్లను సంపాదించింది, అయితే అతని 2005 రాబోయే చిత్రం

క్రేజీ 11 జెనీలను గెలుచుకుంది.

అతని 2009 చిత్రం

ది యంగ్ విక్టోరియా

, బ్రిటీష్ చక్రవర్తి క్వీన్ విక్టోరియా పాత్రలో ఎమిలీ బ్లంట్ నటించినది, ఉత్తమ కాస్ట్యూమ్ డిజైన్‌కి సంబంధించిన విజయంతో సహా మూడు అకాడమీ అవార్డు ప్రతిపాదనలను పొందింది. కానీ అది 2013 చిత్రం

డల్లాస్ బయ్యర్స్ క్లబ్

వల్లీని చిత్రీకరించింది. ప్రాముఖ్యత: ఇది ఉత్తమ చిత్రంతో సహా ఆరు ఆస్కార్ అవార్డులను అందుకుంది మరియు ఉత్తమ నటుడు మరియు ఉత్తమ సహాయ నటుడి విభాగాల్లో మాథ్యూ మెక్‌కోనాగే మరియు జారెడ్ లెటో ట్రోఫీలను గెలుచుకుంది. ఈ చిత్రం ఎయిడ్స్ రోగులకు ప్రయోగాత్మక మందులను విక్రయించిన రాన్ వుడ్‌రూఫ్ యొక్క వాస్తవ-ఆధారిత కథ.

అతను

తో అనుసరించాడు వైల్డ్

, ఇందులో రీస్ విథర్‌స్పూన్ మరియు లారా డెర్న్ నటించారు. చెరిల్ స్ట్రేడ్ యొక్క జ్ఞాపకాలకు అనుసరణ అయిన ఈ చిత్రం మూడు ఆస్కార్‌లకు నామినేట్ చేయబడింది. విమర్శకుల ప్రశంసలు పొందిన HBO సిరీస్ బిగ్ లిటిల్ లైస్

లో విథర్‌స్పూన్ మరియు డెర్న్‌లతో వాలీ మళ్లీ కలిశారు. (2017), అదే పేరుతో లియాన్ మోరియార్టీ యొక్క నవల ఆధారంగా డేవిడ్ ఇ కెల్లీ రచించారు. వాలీ దర్శకత్వం వహించారు మరియు ఎగ్జిక్యూటివ్ ఈ ప్రదర్శనను నిర్మించారు, ఇది అత్యంత ప్రశంసలు పొందిన మొదటి సీజన్‌లో అతనికి దర్శకత్వం వహించడంలో ఎమ్మీని సంపాదించిపెట్టింది, ఇందులో ఇతర A-లిస్టర్‌లలో నికోల్ కిడ్‌మాన్, షైలీన్ వుడ్లీ, జో క్రావిట్జ్ మరియు అలెగ్జాండర్ స్కార్స్‌గార్డ్ కూడా నటించారు.

అతను 2018 పరిమిత సిరీస్ షార్ప్ ఆబ్జెక్ట్స్

కి దర్శకత్వం వహించాడు మరియు ఎగ్జిక్యూటివ్ నిర్మించాడు , HBOతో మరొక ప్రాజెక్ట్. అమీ ఆడమ్స్ మరియు ప్యాట్రిసియా క్లార్క్సన్ నటించిన ఈ కార్యక్రమం ఎనిమిది ఎమ్మీలకు నామినేట్ చేయబడింది.

ఒక ప్రకటనలో, HBO వల్లీని ఒక తెలివైన, అత్యంత అంకితభావం కలిగిన చిత్రనిర్మాతగా అభివర్ణించారు, ఇది నిజంగా అసాధారణమైనది. ప్రతి సన్నివేశాన్ని లోతైన విసెరల్, ఎమోషనల్ ట్రూత్‌తో నింపిన ప్రతిభ.

“అతను చాలా శ్రద్ధగల వ్యక్తి, అతను దర్శకత్వం వహించిన ప్రతి నటుడితో పాటు తన మొత్తం స్వీయ పెట్టుబడి పెట్టాడు. మేము అతని ఆకస్మిక మరణ వార్తతో దిగ్భ్రాంతి చెందాము మరియు అతని కుమారులు, అలెక్స్ మరియు ఎమిలీ, అతని పెద్ద కుటుంబానికి మరియు అతని దీర్ఘకాల నిర్మాత భాగస్వామి నాథన్ రాస్‌కు మా హృదయపూర్వక సానుభూతిని తెలియజేస్తున్నాము” అని ప్రీమియం టెలివిజన్ నెట్‌వర్క్ నుండి ప్రకటన చదవబడింది. కుమారులు అలెక్స్ మరియు ఎమిలేతో పాటు, వల్లీకి తోబుట్టువులు మేరీ-జోసీ వల్లీ, స్టెఫాన్ టౌసిగ్నెంట్ మరియు గెరాల్డ్ వాలీ ఉన్నారు.

జీన్-మార్క్ వల్లీ ఒక తెలివైన, అత్యంత అంకితభావం కలిగిన చిత్రనిర్మాత, అతను ప్రతి ఒక్కరితో పాటు తన మొత్తం పెట్టుబడి పెట్టాడు. అతను దర్శకత్వం వహించిన నటుడు. అతని మరణ వార్తతో మేము దిగ్భ్రాంతి చెందాము మరియు అతని కుమారులు, అలెక్స్ మరియు ఎమిలే మరియు అతని కుటుంబ సభ్యులకు మా సానుభూతిని తెలియజేస్తున్నాము. pic.twitter.com/ihpW6mKPzO — HBO Max (@hbomax) డిసెంబర్ 27, 2021

కెనడా ప్రధాన మంత్రి జస్టిన్ ట్రూడో ఒక ట్వీట్‌లో ఇలా అన్నారు, “జీన్-మార్క్ వల్లీకి చలనచిత్ర నిర్మాణం మరియు కథల పట్ల ఉన్న అభిరుచి సాటిలేనిది – అలాగే అతని ప్రతిభ కూడా . తన పని ద్వారా మరియు అతని కళతో, అతను క్యూబెక్‌లో, కెనడా అంతటా మరియు ప్రపంచవ్యాప్తంగా మరియు ప్రపంచవ్యాప్తంగా ఒక ముద్రను వేశాడు. అతని ఆకస్మిక మరణానికి సంతాపం వ్యక్తం చేస్తున్న అతని కుటుంబం, స్నేహితులు మరియు అభిమానులతో నా ఆలోచనలు ఉన్నాయి.”

సినిమా నిర్మాణం మరియు కథ చెప్పడం పట్ల జీన్-మార్క్ వల్లీ యొక్క అభిరుచి సాటిలేనిది – అలాగే అతని ప్రతిభ కూడా. తన పని ద్వారా మరియు అతని కళతో, అతను క్యూబెక్‌లో, కెనడా అంతటా మరియు ప్రపంచవ్యాప్తంగా ఒక ముద్రను వేశాడు. నా ఆలోచనలు అతని ఆకస్మిక మృతికి సంతాపం తెలుపుతూ అతని కుటుంబం, స్నేహితులు మరియు అభిమానులతో ఉన్నాయి. — జస్టిన్ ట్రూడో (@JustinTrudeau)
డిసెంబర్ 27, 2021

ఫోటో కర్టసీ: HBO

కథ మొదట ప్రచురించబడింది: మంగళవారం, డిసెంబర్ 28, 2021, 0:01

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments