Monday, January 17, 2022
spot_img
Homeసాధారణఅగలే సాల్ ఖులేగా 1 లక్ష కరోడ్ రూపే కా జైకపాట్, ఇహ జానియే పూరి...

అగలే సాల్ ఖులేగా 1 లక్ష కరోడ్ రూపే కా జైకపాట్, ఇహ జానియే పూరి బాత్

రచయిత

ద్వారా సవరించబడింది దిల్ ప్రకాష్ | ఇకనామికటైమ్స్.కామ్ | నవీకరించబడింది: డిసెంబర్ 28, 2021, 2:45 PM

अगले साल एलआईसी (ఎల్ఐసి), ओयो (ఓయో) और अडानी विल्मर (అదానీ Wilmar) समेत कई कंपनियों के आईपीओ बाजार में दस्तक दे सकते हैं. ఇన్ కంపనీయం కి 1 లక్ష కరోడ్ రూపాయి మాత్రమే అధిక రకం యోజన ఉంది.

bumper return

కంపనియోం కి అగలే సల్ 1 లక్ష కరోడ రూపే సే అధిక రాశి

హైలైట్స్

    సాల్ 2022 లో LIC కి ఐపీఓ పర్ సబ్కి నజరేం హాంగీ35 కంపెనీలు

      కం సే కమ్ 33 కంపెనీలు కో సెబీ కి మంజూరీ కా ఇంతజార్

కంపనియోన్లు కి 1 లక్ష కరోడ్ సే అధిక జుటనే కి యోజన
నై ఢిల్లీయహ్ సాల్ ఐపీఓ (IPO) కోసం కాఫీ అచ్చా రహా మరియు అగలే సాల్ భీం యం . 2022 లో ఎల్ఐసి (LIC) కోసం ఐపీఓ పర్ సబకి నజరేన్ హోంగీ. దేశ్ కి సబసే బడ్డీ భీమా కంపనీ కా మెగా ఐపీఓ మార్చ్ లో ఆ సకత ఉంది. 35 కంపనియోం కో ఐపీవో లానే సెబీ సెబీ సె మంజూరి మిల్ గై హై జాబకిం. ఇన్ కంపనీయం కి 1 లక్ష కరోడ్ రూపే సే అధిక రకం జుటనే కి యోజన ఉంది.

ఎలైసీ కె ఐపీఓ కా సబ్‌కో బెసబ్రీ సే ఇంతజార్ ఉంది. కొన్ని అనుమతుల కోసం ముతాబిక్ జాబితాను కలిగి ఉంది ఈ కంపెనీకి సంబంధించిన జాబితాను రూపొందించడం ద్వారా ప్రభుత్వం ఎలాయిసి ఎక్ట్, 1956 నుండి సంశోధన కరవు. इसके मुताबिक पहले 5 साल तक सरकार की 75 फीसदी हिस्सेदारी होगी जिसे बाद में घटाकर 51 फीसदी तक लाया जाएगा.

ఆజ్ సుజలాన్ ఎనర్జీ మరియు GTL ఇన్ఫ్రా సమేతలో పెని స్టాక్స్‌లో*(*పరగాపరగా

ఓయో కా ఐపీఓ

ఇసకే సాథ్ హీ ఓయో (OYO) కే ఐపీయో పర్ భీ నివేశకోం కో నజర్ రహేగీ. కంపెనీ కాదు ఈ సెబీ పాస్ దస్తావేజ్ జమా కరాయే ఉంది. కంపనీ కా ఐపీయో 8,430 కరోడ్ రూపయే కా హోగా. अगर इसे मंजूरी मिलती है तो ओयो भी पेटीएम (Paytm), पॉलिसीबाजार (PolicyBazaar) और नायका (Nykaa) की लिस्ट में शामिल हो जाएगी. యే స్టార్ట్అప్ కంపనీయం ఐపీఓ లేకర్ షేయర్ మార్కెట్‌లో జాబితా ఎలా ఉంది? ఆశీష్ కచోలియా హిస్సేదారీ బద్దనే సే ఈ షేయర్ కో లగే పంఖ, 5(ఫ్)

एमक्योर फार्मा (Emcure ఫార్మా, 5,000 करोड़ रुपये), अडानी विल्मर (అదానీ Wilmar, 4,500 करोड़ रुपये), गो एयरलाइंस (గో ఎయిర్లైన్స్, 3,600 करोड़) जेमिनी एडिबल्स (జెమిని edibles, 2,500 करोड़), इंडिया 1 पेमेंट्स (India1 చెల్లింపులు, 2,000 करोड़), प्रदीप फॉस्फेट्स (ప్రదీప్ ఫాస్ఫేట్లు, 2000 करोड़), आरोहण फाइनेंशियल सर्विसेज (Arohan ఫైనాన్షియల్ సర్వీసెస్, 1,800 करोड़) और नॉर्दन आर्क कैपिटल (ఉత్తర ఆర్క్ కాపిటల్, 1,800 करोड़) के आईपीओ को सेबी की मंजूरी मिल चुकी है.

డిసెంబర్‌లో 117% చడ్ చుకా ఇది ప్రభుత్వ కంపెనీ కా షెయర్, 7 సాల్ కే టాప్ పర్ పై యే కంపనియాం భీ ల సకతి హే ఐపీఓ
ఇసకే అలావా లి ట్రెవెన్యూజ్ ట ेक्नोलॉजी (లే Travenues టెక్నాలజీ, 1,600 करोड़), पेन्ना सीमेंट इंडस्ट्रीज (Penna సిమెంట్ ఇండస్ట్రీస్, 1,550 करोड़), सहजानंद मेडिकल टेक्नोलॉजीज (సహజానంద్ను మెడికల్ టెక్నాలజీస్, 1,500 करोड़), हेल्दियम मेडटेक (Healthium Medtech, 1,350 करोड़), फिनकेयर स्मॉल फाइनेंस बैंक (Fincare చిన్న ఫైనాన్స్ బ్యాంకు, 1,330 करोड़) ईएसडीएस सॉफ्टवेयर (ESDS సాఫ్ట్వేర్, 1,300 करोड़), स्टरलाइट पावर ट्रांसमिशन (స్టెరిలైట్ పవర్ ట్రాన్స్మిషన్, 1,250 करोड़) और जन स्मॉल फाइनेंस बैंक (జన చిన్న ఫైనాన్స్ బ్యాంకు, 1,100 करोड़) के आईपीओ भी अगले साल मार्केट में दस्तक दे सकते हैं.

నవభారత్ టైమ్స్ న్యూస్ యాప్: దేశ్-దునియా కి ఖబరేం , आपके शहर का हाल, एजुकेशन और बिज़नेस अपडेट्स, फिल्म और खेल की दुनिया की हलचल, वायरल न्यूज़ और धर्म-कर्म … पाएँ हिंदी की ताज़ा खबरें డౌన్‌లోడ్ కరెన్ NBT ఆప్

లేటెస్ట్ న్యూజ్ సె అప్డేట్ రహనే కోసం NBT ఫేస్బుక్పేజ్ లైక్ కరెన్

వెబ్ శీర్షిక : 2022లో lic oyo, adani wilmar మరియు ఇతర ipos రాబోతున్నాయిహిందీ వార్తలు నవభారత్ టైమ్స్ నుండి, TIL నెట్‌వర్క్

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments