Monday, January 17, 2022
spot_img
HomeసాధారణUSలో టెక్, టెస్లా మరియు మీమ్ స్టాక్‌ల కోసం భారతీయులు ఆకలితో ఉన్నారు

USలో టెక్, టెస్లా మరియు మీమ్ స్టాక్‌ల కోసం భారతీయులు ఆకలితో ఉన్నారు

సారాంశం

మేము వెస్టెడ్ యూజర్‌ల మధ్య నిర్వహించిన ఒక సర్వే ప్రకారం, 35 శాతం మంది భారతీయులు US మార్కెట్‌లలో భౌగోళికంగా వైవిధ్యం కోసం పెట్టుబడి పెడుతున్నారు, 25 శాతం మంది భవిష్యత్ ఈవెంట్‌ల కోసం ఆదా చేస్తున్నారు. విద్య మరియు ప్రయాణం మరియు 45 శాతం మంది నిర్దిష్ట US-లిస్టెడ్ కంపెనీలలో పెట్టుబడి పెట్టాలని చూస్తున్నారు.

2021 వాల్ స్ట్రీట్‌కి చాలా సంవత్సరం. స్థిరమైన కోవిడ్ మరియు ద్రవ్యోల్బణం-సంబంధిత ఎదురుగాలిలు ఉన్నప్పటికీ, S&P 500 సంవత్సరంలో 25 శాతం కంటే ఎక్కువ రాబడిని అందించింది. దానికి జోడించడానికి, 2021 వాల్ స్ట్రీట్‌లో 2000 నుండి అత్యధిక IPO వాల్యూమ్‌లను చూడడమే కాకుండా, గేమ్‌స్టాప్ మరియు AMC మెమె స్టాక్ ర్యాలీల సమయంలో భారీ రిటైల్ ట్రేడింగ్ వాల్యూమ్‌లను చూసింది.

ఏడాది పొడవునా అస్థిరత మరియు అనిశ్చితి మధ్య, భారతీయ పెట్టుబడిదారులు గ్లోబల్ ఇన్వెస్టర్లు కావాలనే తపనతో US మార్కెట్లలోకి ప్రవేశించడం కొనసాగించారు. మరి భారతీయులు అంతర్జాతీయంగా ఎందుకు పెట్టుబడులు పెడుతున్నారు? మేము వెస్టెడ్ వినియోగదారుల మధ్య నిర్వహించిన ఒక సర్వే ప్రకారం, 35 శాతం మంది భారతీయులు భౌగోళికంగా వైవిధ్యం కోసం US మార్కెట్‌లలో పెట్టుబడి పెడుతున్నారు, 25 శాతం మంది విద్య మరియు ప్రయాణం వంటి భవిష్యత్తు కార్యక్రమాల కోసం పొదుపు చేస్తున్నారు మరియు 45 శాతం మంది నిర్దిష్ట US-లిస్టెడ్‌లో పెట్టుబడి పెట్టాలని చూస్తున్నారు. కంపెనీలు.

తర్వాత, 2021లో భారతీయ పెట్టుబడిదారుల US పెట్టుబడి ప్రవర్తనపై కొన్ని పరిశీలనలను చూద్దాం.

మొదటగా జనవరి 2021లో రిటైల్ పెట్టుబడిదారులను ఆకర్షించిన మెమె స్టాక్ అల్లకల్లోలం. భారతదేశం నుండి పెట్టుబడిదారులతో సహా ప్రపంచం. జీరో-బ్రోకరేజ్ యాప్‌లు మరియు రెడ్డిట్ వంటి సోషల్ ఇన్వెస్టింగ్ ప్లాట్‌ఫారమ్‌ల విస్తరణ కారణంగా, రిటైల్ ఇన్వెస్టర్లు గేమ్‌స్టాప్ (GME) మరియు AMC ఎంటర్‌టైన్‌మెంట్ హోల్డింగ్స్ (AMC) వంటి మెమ్ కంపెనీలలోకి చేరారు మరియు వాటి ధరలను పైకప్పు గుండా నెట్టారు. అధిక ట్రేడింగ్ వాల్యూమ్‌లు మొత్తం US బ్రోకరేజ్ ఇన్‌ఫ్రాస్ట్రక్చర్‌ను ఉక్కిరిబిక్కిరి చేశాయి మరియు నియంత్రకాలు రాత్రిపూట నిధులను డిపాజిట్ చేయవలసి ఉన్నందున బ్రోకర్లు నిర్దిష్ట టిక్కర్‌లలో వ్యాపారాలను నిలిపివేసారు. రిటైల్ భారతీయ పెట్టుబడిదారులు కూడా ఈ రిటైల్ సందడిలో పాల్గొన్నారు.

దాదాపు నాలుగు వారాల పాటు వెస్టెడ్ ప్లాట్‌ఫారమ్‌లో GME మరియు AMC అగ్ర స్టాక్‌లుగా ఉన్నాయి. సంవత్సరం గడిచేకొద్దీ, ఈ కంపెనీలపై ఆసక్తి తగ్గింది మరియు పెట్టుబడిదారులు తమ స్టాక్‌లను విక్రయించారు. GME మరియు AMC రెండూ ఇప్పుడు 2021లో అత్యధికంగా విక్రయించబడిన టాప్ 10 స్టాక్‌లలో భాగమయ్యాయి.

రెండవది IPOలపై ప్రత్యేక ఆసక్తి భారతదేశం నుండి పెట్టుబడిదారులు చూపించారు. 399 IPOలు 2000 నుండి డీల్ కౌంట్ ద్వారా అత్యంత రద్దీగా ఉండే సంవత్సరంలో $142.5 బిలియన్లను సేకరించాయి మరియు రాబడిలో అతిపెద్ద సంవత్సరం. సంవత్సరంలో జరిగిన మొత్తం 610 డీల్‌లతో SPAC కార్యాచరణ కూడా పేలింది. కాయిన్‌బేస్, ఫ్రెష్‌వర్క్స్, రాబిన్‌హుడ్ మరియు దీదీ వంటి భారతీయ పెట్టుబడిదారుల దృష్టిని ఆకర్షించిన టాప్ IPOలు. కాయిన్‌బేస్‌ను 1.3 శాతం వెస్టెడ్ కస్టమర్‌లు కలిగి ఉన్నారు, ఇది వెస్టెడ్ వినియోగదారుల యొక్క టాప్ హోల్డింగ్‌లలో ఒకటిగా నిలిచింది. మరోవైపు, ఫ్రెష్‌వర్క్స్ మరియు రాబిన్‌హుడ్‌లు వరుసగా 0.7 శాతం మరియు 0.3 శాతం మంది వినియోగదారులచే నిర్వహించబడుతున్నాయి. దీదీ, చైనా యొక్క Uber, US మార్కెట్లలో మరియు భారతీయ పెట్టుబడిదారులతో బలమైన అరంగేట్రం కలిగి ఉంది, కానీ నియంత్రణ ఆందోళనల కారణంగా సమస్యలను ఎదుర్కొంది మరియు ఇప్పుడు US ఎక్స్ఛేంజీల నుండి తొలగించబడే ప్రక్రియలో ఉంది.

మూడవది టెస్లా
పట్ల ఎడతెగని ప్రేమ ప్రపంచ భారతీయ పెట్టుబడిదారులు. వరుసగా రెండవ సంవత్సరం, టెస్లా భారతీయ పెట్టుబడిదారులకు ఇష్టమైన కంపెనీగా కొనసాగుతోంది. ఇది 2021లో వెస్టెడ్ ప్లాట్‌ఫారమ్‌లో అత్యధికంగా కొనుగోలు చేయబడిన మరియు విక్రయించబడిన స్టాక్. ఎలక్ట్రిక్ కార్ల తయారీదారు భారతదేశంలో ఇంకా ఉనికిని కలిగి లేనప్పటికీ, పెట్టుబడిదారులు ఎలోన్ మస్క్ కంపెనీపై నిమగ్నమైనట్లు కనిపిస్తోంది. తాజా డేటా ప్రకారం, టెస్లాను 6.9 శాతం వెస్టెడ్ ఇన్వెస్టర్లు కలిగి ఉన్నారు.

చివరగా, US మార్కెట్‌లో పెట్టుబడులకు సాంకేతిక రంగం ప్రముఖ ఎంపికగా కొనసాగుతుందని మొత్తం స్టాక్ ప్రజాదరణ డేటా సూచిస్తుంది. VGT, ARKG మరియు ARKK వంటి ETFలు US మార్కెట్‌లలో భారతీయ పెట్టుబడిదారులు కొనుగోలు చేసిన టాప్ 10 ETFలలో కనిపించాయి. ఈ ఇటిఎఫ్‌లన్నీ యుఎస్‌లో స్థాపించబడిన టెక్నాలజీ కంపెనీలకు లేదా ఎమర్జింగ్ టెక్నాలజీ కంపెనీలకు బహిర్గతం చేస్తాయి. ఇంకా, వెస్టెడ్ ప్లాట్‌ఫారమ్‌లో కొనుగోలు చేసిన టాప్ 10 స్టాక్‌లు అన్నీ టెక్నాలజీ స్టాక్‌లు. Apple, Microsoft మరియు Amazon వంటి సాధారణ అనుమానితులతో పాటు, Shopify, Square మరియు Salesforce వంటి కంపెనీలు భారతీయ పెట్టుబడిదారులలో ప్రసిద్ధి చెందాయి.

వాల్ స్ట్రీట్‌కి 2021 ఒక బలమైన సంవత్సరం అయితే, 2022 గమ్మత్తైనది. ద్రవ్యోల్బణం ప్రతిచోటా వేగవంతమవుతోంది మరియు పెరుగుతున్న వినియోగదారుల ధరలకు కారణమైన సరఫరా-గొలుసు అంతరాయాలు పరిష్కరించబడలేదు. 2022లో ఫెడరల్ రిజర్వ్ యొక్క మూడు అంచనా వేసిన వడ్డీ రేటు పెంపుదల పెట్టుబడిదారుల మనస్సులలో అగ్రస్థానంలో ఉంటుంది, బాండ్ ఈల్డ్‌లను పెంచడానికి మరియు స్టాక్‌ల వంటి ప్రమాదకర ఆస్తులకు పోటీని ఇస్తుంది. వాల్యుయేషన్‌లు నష్టాలకు తక్కువ స్థలాన్ని కూడా అందిస్తాయి. అయినప్పటికీ, దీర్ఘకాలిక రిటైల్ పెట్టుబడిదారులకు, దేశీయ మరియు అంతర్జాతీయ ఈక్విటీలు వారి ఆస్తుల కేటాయింపులో కీలక భాగంగా కొనసాగుతాయి. ఇంకా, పెట్టుబడిదారులు పెట్టుబడి పెట్టగలిగే అవకాశాల పాకెట్స్ ఏడాది పొడవునా ఉద్భవించటం కొనసాగుతుంది. రచయిత, విరామ్ షా, వెస్టెడ్ ఫైనాన్స్ యొక్క సహ వ్యవస్థాపకుడు మరియు CEO. వీక్షణలు అతని స్వంతం.)

(నిరాకరణ: వ్యక్తం చేసిన అభిప్రాయాలు ఈ కాలమ్‌లో రచయితది. ఇక్కడ వ్యక్తీకరించబడిన వాస్తవాలు మరియు అభిప్రాయాలు www.economictimes.com అభిప్రాయాలను ప్రతిబింబించవు. .)

(ఏం కదులుతోంది సెన్సెక్స్ మరియు నిఫ్టీ ట్రాక్ తాజా మార్కెట్ వార్తలు, స్టాక్ చిట్కాలు
మరియు
నిపుణుడి సలహా ETMarkets
.అలాగే, ETMarkets.com ఇప్పుడు టెలిగ్రామ్‌లో ఉంది. ఆర్థిక మార్కెట్లు, పెట్టుబడి వ్యూహాలు మరియు స్టాక్‌ల హెచ్చరికలపై వేగవంతమైన వార్తల హెచ్చరికల కోసం,
మా టెలిగ్రామ్ ఫీడ్‌లకు సభ్యత్వం పొందండి
.)

డౌన్‌లోడ్ చేయండి ది ఎకనామిక్ టైమ్స్ న్యూస్ యాప్ రోజువారీ మార్కెట్ అప్‌డేట్‌లు & ప్రత్యక్ష వ్యాపార వార్తలను పొందడానికి.

…మరింతతక్కువ

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments