Monday, January 17, 2022
spot_img
Homeసాధారణడిసెంబర్ 31 రాత్రి 10 గంటల తర్వాత కొత్త సంవత్సర వేడుకలు ఉండవు: కేరళ ప్రభుత్వం

డిసెంబర్ 31 రాత్రి 10 గంటల తర్వాత కొత్త సంవత్సర వేడుకలు ఉండవు: కేరళ ప్రభుత్వం

డిసెంబర్ 31 రాత్రి 10 గంటల తర్వాత నూతన సంవత్సర వేడుకలను కొనసాగించరాదని, డిసెంబర్ 30 నుండి జనవరి 2 వరకు రాత్రి వేళల్లో ఇలాంటి ఆంక్షలు అమలులో ఉంటాయని కేరళ ప్రభుత్వం సోమవారం ఆదేశించింది. ఉత్సవాల కారణంగా కోవిడ్-19 కేసులు పెరగకుండా నిరోధించే ఉద్దేశ్యంతో. రాత్రి 10 గంటల నుండి ఉదయం 5 గంటల వరకు – డిసెంబర్ 30 నుండి జనవరి 2 వరకు ఆంక్షలు విధించాలని ముఖ్యమంత్రి పినరయి విజయన్ అధ్యక్షతన జరిగిన కోవిడ్ సమీక్షా సమావేశంలో నిర్ణయం తీసుకున్నారు. సోమవారం రాష్ట్ర ప్రభుత్వం విడుదల చేసింది.

డిసెంబరు 31 రాత్రి 10 గంటల తర్వాత నూతన సంవత్సర వేడుకలను అనుమతించబోమని, బార్‌లు, క్లబ్‌లు, హోటళ్లు, రెస్టారెంట్లు మరియు తినుబండారాలలో సీటింగ్ కెపాసిటీ కొనసాగుతుందని సమావేశంలో నిర్ణయించారు. 50 శాతం ఉంటుందని విడుదల చేసింది.

జిల్లా కలెక్టర్లు పోలీసు అధికారుల నుండి తగిన మద్దతుతో సెక్టోరల్ మేజిస్ట్రేట్‌లను మోహరించాలని కూడా సమావేశంలో నిర్ణయించారు బీచ్‌లు, షాపింగ్ మాల్స్ మరియు పబ్లిక్ పార్క్‌లలో కొత్త సంవత్సర వేడుకల కోసం పెద్ద సంఖ్యలో ప్రజలు గుమిగూడే అవకాశం ఉందని పేర్కొంది.

అంతేకాకుండా, కోవిడ్-19 వ్యాప్తి చెందుతున్న ప్రాంతాలను క్లస్టర్ నిర్మాణాల కోసం పర్యవేక్షించాలని, కంటైన్‌మెంట్ జోన్‌లుగా పరిగణించాలని మరియు అక్కడ పరిమితులను కఠినతరం చేయాలని సమావేశంలో ముఖ్యమంత్రి ఆదేశించారు.

కేరళలో సోమవారం 1,636 కొత్త కోవిడ్-19 కేసులు నమోదయ్యాయి, ఈ రోజు వరకు కేసుల సంఖ్య 52,24,929కి చేరుకుంది.

బూస్టర్ షాట్‌లతో అర్హులైన వ్యక్తులకు టీకాలు వేయడానికి చర్యలు తీసుకోవాలని ముఖ్యమంత్రి ఆరోగ్య శాఖకి ఆదేశాలు జారీ చేశారు. రోగ నిరోధక శక్తిని పెంపొందించేందుకు దోహదపడే ఆయుర్వేద లేదా హోమియోపతి మందులను జనవరి 3 నుంచి ప్రజలకు ఉచితంగా పంపిణీ చేయనున్నట్లు ఆ ప్రకటనలో తెలిపారు.

ఓమిక్రాన్ వేరియంట్ రాష్ట్రంలో దాని సంఖ్య 57కి పెరిగిన దృష్ట్యా దానికి వ్యతిరేకంగా చర్యలు ముమ్మరం చేయాలని కూడా విజయన్ ఆదేశించారు.

కొత్త వేరియంట్ COVID-19 యొక్క డెల్టా వెర్షన్ కంటే మూడు నుండి ఐదు రెట్లు వేగంగా వ్యాపిస్తుంది కాబట్టి, Omicron మూడవ వేవ్‌కు దారితీసే కరోనావైరస్ కేసుల సంఖ్యను పెంచే అవకాశం ఉందని మరియు దీనిని ఎదుర్కొనేందుకు చర్యలు తీసుకుంటున్నట్లు తెలిపారు.

మూడో తరంగాన్ని ఎదుర్కోవడానికి ప్రభుత్వం తీసుకుంటున్న చర్యలను హైలైట్ చేస్తూ, సిఎం విడుదలలో, మరిన్ని మందులు, బెడ్‌లు మరియు సిరంజిలను కొనుగోలు చేస్తున్నామని మరియు జిల్లా కలెక్టర్లు జనవరి 2022 చివరి నాటికి కోవిడ్-19 బాధితుల సంఖ్య పెరిగే అవకాశం ఉన్నందున ఆక్సిజన్ ఉత్పత్తి చేసే అన్ని ఆసుపత్రులు ఆక్సిజన్ ఉత్పత్తి మరియు నిల్వను పెంచేలా చూసుకోవాలని నిర్దేశించబడింది.

ఒమిక్రాన్ రోగుల సంఖ్య ఎక్కువగా ఉన్న తిరువనంతపురం మరియు ఎర్నాకులం జిల్లాల్లో మరిన్ని జన్యు శ్రేణి పరీక్షలను అమలు చేయాలని జిల్లా కలెక్టర్లను ఆదేశించినట్లు ఆ ప్రకటన తెలిపింది.

(అన్నింటినీ పట్టుకోండి బిజినెస్ న్యూస్

, బ్రేకింగ్ న్యూస్ ఈవెంట్‌లు మరియు తాజా వార్తలు నవీకరణలు ది ఎకనామిక్ టైమ్స్.)

డైలీ మార్కెట్ అప్‌డేట్‌లు & లైవ్ బిజినెస్ న్యూస్‌లను పొందడానికి ఎకనామిక్ టైమ్స్ న్యూస్ యాప్ డౌన్‌లోడ్ చేసుకోండి ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments