Monday, January 17, 2022
spot_img
Homeఆరోగ్యంసమోసా, బిర్యానీ, గులాబ్ జామూన్ – స్విగ్గీ నివేదిక 2021లో భారతదేశానికి ఇష్టమైన ఆహారాలను వెల్లడించింది

సమోసా, బిర్యానీ, గులాబ్ జామూన్ – స్విగ్గీ నివేదిక 2021లో భారతదేశానికి ఇష్టమైన ఆహారాలను వెల్లడించింది

ఈ నెలలో అనేక సంవత్సరాంత నివేదికలు ప్రత్యక్ష ప్రసారం అవుతున్నందున, ముఖ్యంగా భారతీయ కంపెనీలు మనం పెట్టుబడి , షాపింగ్ చేయడం మరియు ముఖ్యంగా ఎలా తింటాము అనే దాని ఆధారంగా డేటా సంపదను సంకలనం చేశాయి. .

ఈ సంవత్సరం లక్షలాది మంది భారతీయులు ఇంటి నుండి పని చేస్తున్నందున, Swiggy వంటి ఫుడ్ యాప్‌లు మనం సామూహికంగా ఆర్డర్ చేస్తున్న వంటకాల గురించి స్పష్టమైన చిత్రాన్ని పొందగలవని స్పష్టంగా తెలుస్తుంది.

Swiggy వారి ఆరవ వార్షిక StatEATstics నివేదికను ఈరోజు మాతో పంచుకున్నారు – రుచికరమైన మరియు వినోదభరితమైన అన్వేషణల సమూహాన్ని వెల్లడిస్తోంది.

ఇక్కడ కొన్ని అగ్ర ముఖ్యాంశాలు ఉన్నాయి:

మేము ఎక్కువగా ఏమి తిన్నాము?

అనేక పెద్ద ఆర్డర్‌లు ఉన్నప్పటికీ, భారతదేశంలో ఈ సంవత్సరంలో అత్యధికంగా తినే అల్పాహారం వినయపూర్వకమైన సమోసా, 5 మిలియన్ల ఆర్డర్‌లతో – మొత్తం నమ్మశక్యం కాని 1,500,000,000 కేలరీల చట్పాటా ఆలూ మంచితనం.

పావ్ భాజీ ఈ సంవత్సరం 2.1 మిలియన్ ఆర్డర్‌లతో రన్నరప్‌గా నిలిచాడు. జున్ను-వెల్లుల్లి రొట్టె, పాప్‌కార్న్ మరియు ఫ్రెంచ్ ఫ్రైస్ కూడా ఈ సంవత్సరం అనేక గంటల తర్వాత కనిపించాయి – మనలో చాలా మందిని అర్ధరాత్రి కోరికల నుండి కాపాడుతుంది.

సమోసా ఎల్లప్పుడూ దానిని కత్తిరించదు, అయితే – ఏమి చేస్తే మేము ఆకలితో ఉన్నారా?

ప్రధాన కోర్సు: 2021కి భారతదేశం యొక్క ఉత్తమ భోజనాలు ఏమిటి?

Biryani

ఒక జట్టు చాలా తరచుగా క్రీడలో గెలుపొందినప్పుడు మరియు విషయాలు విసుగు చెందుతాయని మీకు తెలుసా? ఇక్కడ చాలా చక్కని అదే కథ ఉంది – అయినప్పటికీ మనలో చాలా మందికి వేరే మార్గం లేదు. చికెన్ బిర్యానీ ఈ ఏడాది వరుసగా ఆరవసారి చార్టుల్లో అగ్రస్థానంలో నిలిచింది – ఒక్క స్విగ్గిలోనే నిమిషానికి 115 బిర్యానీలు ఆర్డర్ చేయబడ్డాయి!

మీరు ఆరోగ్యకరమైన ఆహారంలో ఉన్నట్లయితే, బహుశా మీరు’ ఒక ప్రధాన నగరం బిర్యానీ ట్రెండ్‌ని మార్చిందని తెలుసుకుని కాస్త ఆశ్చర్యానికి లోనవండి. చెన్నై, కోల్‌కతా, లక్నో మరియు హైదరాబాద్‌లు చికెన్ బిర్యానీతో తమ సుదీర్ఘ ప్రేమను కొనసాగించగా, ముంబై ఈ సంవత్సరం దాల్ ఖిచ్డీకి అనుకూలంగా ట్రెండ్‌లను పెంచింది – ఇది కడుపులో తేలికైన ఎంపిక.

దాల్ ఖిచ్డీ గురించి చెప్పాలంటే, 2021లో స్విగ్గిలో ఆరోగ్యకరమైన ఆహారం కోసం అన్వేషణ రెట్టింపు అయింది. స్విగ్గీ హెల్త్‌హబ్‌లోని ఆరోగ్య-కేంద్రీకృత రెస్టారెంట్లు ఆర్డర్‌లలో 200% పెరుగుదలను సాధించాయి – ముఖ్యంగా భారతదేశంలోని ఉత్తమ ఆహారపు అలవాట్లు ఉన్న బెంగళూరులో.

డెజర్ట్ గురించి ఏమిటి?

Gulab Jamun

ఖచ్చితంగా, ఆరోగ్యంగా తినడం ముఖ్యం – కానీ కొంచెం సేదతీరడం ఎవరినీ బాధించదు.

అర్థరాత్రి ఐస్‌క్రీం ప్రధాన ట్రెండ్‌గా మారింది ఈ సంవత్సరం 2.3 మిలియన్లకు పైగా ఆర్డర్‌లతో, భారతీయులు ఇప్పటికీ తమ భోజనం తర్వాత కొంత సాంప్రదాయకమైన వాటిని ఇష్టపడతారు. గులాబ్ జామున్ ఈ సంవత్సరం 2.1 మిలియన్ ఆర్డర్‌లతో అగ్రస్థానంలో ఉంది, 1.27 మిలియన్లతో రస్మలై తర్వాతి స్థానంలో నిలిచింది.

స్విగ్గీ తన డెలివరీ భాగస్వాములకు సంబంధించిన కొన్ని గణాంకాలను కూడా విడుదల చేసింది. ఒక సంవత్సరం పాటు వారి పని పరిస్థితులకు సంబంధించి వివాదాలు మరియు ప్రజల ఆగ్రహానికి గురైన సమయంలో, చెన్నై వంటి కొన్ని నగరాలు అనూహ్యంగా ఉదారంగా ఉన్నాయని గమనించడం కొంచెం సంతోషకరమైన విషయం – ఒక కస్టమర్ తన డెలివరీ భాగస్వామికి రూ. ఒకే ఆర్డర్ కోసం 6,000 చిట్కా!

నాకు ఇష్టమైన గణాంకాలు ఏమిటి? బహుశా Swiggy యొక్క ‘సోమరి’ కస్టమర్‌ని చుట్టుముట్టిన వ్యక్తి – వారి ఇంటికి కేవలం 200 మీటర్ల దూరంలో ఉన్న స్టోర్ నుండి నాలుక క్లీనర్‌ని ఆర్డర్ చేసిన వ్యక్తి!

(ఫోటో సోర్సెస్: స్విగ్గీ, అన్‌స్ప్లాష్)
ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments