Thursday, January 20, 2022
spot_img
Homeసాధారణమాజీ ఛాంపియన్ బాక్సర్, ఇప్పుడు లోడ్ మ్యాన్, పేద పిల్లలకు శిక్షణ ఇస్తున్నాడు

మాజీ ఛాంపియన్ బాక్సర్, ఇప్పుడు లోడ్ మ్యాన్, పేద పిల్లలకు శిక్షణ ఇస్తున్నాడు

శరన్‌రాజ్ రాష్ట్ర స్థాయిలో జూనియర్ మరియు సీనియర్ విభాగాల్లో స్వర్ణం, జాతీయ స్థాయిలో కాంస్యం

దశాబ్దం క్రితం వి.శరణ్‌రాజ్‌ ఒలింపిక్స్‌లో బాక్సింగ్‌ కావాలని కలలు కన్నాడు. నేషనల్స్‌లో కాంస్య పతక విజేత, అతని కల ఆరేళ్ల క్రితం ముగిసింది. ఈ రోజు, అతను చెన్నై సెంట్రల్ రైల్వే స్టేషన్‌లో లోడ్ మ్యాన్‌గా పనిచేస్తున్నాడు, అయితే నగరంలోని బాక్సర్ల ఊయల అయిన ఉత్తర చెన్నైలోని పేద పిల్లలకు క్రీడను నేర్పించడం ద్వారా తన బాక్సింగ్ కలలను సజీవంగా ఉంచుకున్నాడు. అతను తన జీవితంలో ప్రారంభంలోనే బాక్సింగ్‌కు పరిచయమైనప్పటికీ, రాష్ట్ర స్థాయి సబ్ జూనియర్ మ్యాచ్‌లో అతని మొదటి బంగారు పతకాన్ని సాధించే వరకు, అతను క్రీడలో పెద్దగా చేయగలనని గ్రహించాడు. అతను రాష్ట్ర స్థాయి మ్యాచ్‌లలో జూనియర్ మరియు సీనియర్ విభాగంలో బాక్సింగ్‌లో స్వర్ణం మరియు జాతీయ స్థాయిలో కాంస్యం సాధించాడు, కాని తరువాత తన కుటుంబాన్ని పోషించడానికి క్రీడను వదులుకోవలసి వచ్చింది. ఇప్పుడు, అతను తన కుటుంబ పోషణ కోసం బాక్సింగ్ చలనచిత్రం సర్పట్ట పరంబరై
కథానాయకుడి వలె లోడ్ మాన్‌గా రోజుకు ₹400 నుండి ₹500 వరకు సంపాదిస్తున్నాడు. తన షిఫ్ట్ ముగిసిన తర్వాత, అతను ఎలిఫెంట్ గేట్ పోలీస్ స్టేషన్ సమీపంలోని బేసిన్ వాటర్ వర్క్స్ స్ట్రీట్‌లోని కార్పొరేషన్ ప్లేగ్రౌండ్‌కి దాదాపు రెండు డజన్ల మంది “మిలియన్ డాలర్ బేబీస్”కి శిక్షణ ఇచ్చేందుకు వెళతాడు. వారంలో ఆరు రోజులు సాయంత్రం 4 నుంచి 6 గంటల వరకు ఈ పేద పిల్లలకు ఉచితంగా బాక్సింగ్ నేర్పిస్తున్నాడు. “ఇది నిజంగా సంతృప్తికరంగా ఉంది. క్రీడను ఆడటం మరియు నేర్పించడం చాలా ఆనందంగా ఉంది. ఇక్కడ నివసించే పిల్లలు ఖచ్చితంగా బాక్సింగ్ కోసం చెల్లించలేరు. ఇవ్వడానికి నా దగ్గర డబ్బు లేదు కానీ నేను నేర్చుకున్నదంతా పాస్ చేస్తున్నాను” అని అతను చెప్పాడు. పురుషులు ఆధిపత్యం చెలాయించే క్రీడగా భావించే దానిలో, అతను ఈ పరిసరాల్లోని చాలా మంది తల్లిదండ్రులను వారి అమ్మాయిలు బాక్సింగ్ నేర్చుకునేలా ఒప్పించాడని చెప్పాడు. “పిల్లలు జాతీయ స్థాయి పోటీలలో పాల్గొనగలిగితే, వారు పాఠశాల విద్య పూర్తి చేసిన తర్వాత వారు ప్రభుత్వంలో ఉద్యోగం పొందవచ్చని నేను తల్లిదండ్రులకు చెప్తున్నాను” అని ఆయన చెప్పారు. చాలా పిన్న వయస్కురాలు, ఏడేళ్ల M. వర్ష బాక్సింగ్ సరదాగా మరియు రిఫ్రెష్‌గా ఉంది. M. దర్శిని, 12 ఏళ్ల మరియు ఇప్పటికే బంగారు పతక విజేత, బాక్సింగ్‌ను తీవ్రంగా కొనసాగించాలని యోచిస్తోంది. “నేను విజయవంతమైన బాక్సర్‌ని కావాలనుకుంటున్నాను, ఆపై పోలీసు దళంలో చేరాలనుకుంటున్నాను” అని ఆమె తన జంట కలల గురించి చెప్పింది. గత్యంతరం లేక పోయినా, మిస్టర్ శరణ్‌రాజ్ బాక్సింగ్ పిల్లలను ఇతర పరధ్యానాలకు దూరంగా ఉంచుతుందని భావిస్తున్నాడు. “అదృష్టవశాత్తూ, వారు స్పారింగ్‌ను ఇష్టపడతారు. నేను నా బాక్సింగ్ కలను నా ఇరుగుపొరుగు పిల్లల ద్వారా తిరిగి పొందుతున్నాను, ”అని అతను చెప్పాడు.

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments