Monday, January 17, 2022
spot_img
Homeసాధారణప్రత్యక్ష ప్రసారం: భారతదేశంలో శుక్రవారం 6,650 కొత్త కేసులు నమోదయ్యాయి, ఇప్పటివరకు 358 ఓమిక్రాన్ కేసులు

ప్రత్యక్ష ప్రసారం: భారతదేశంలో శుక్రవారం 6,650 కొత్త కేసులు నమోదయ్యాయి, ఇప్పటివరకు 358 ఓమిక్రాన్ కేసులు

 Coronavirus Live Updates: 7,189 New Covid Cases In India While Omicron Tally Climbs To 415

భారతదేశంలో కోవిడ్-19 కేసులు: దేశంలో యాక్టివ్ కేసులు 77,032గా ఉన్నాయి. (ఫైల్)

న్యూ ఢిల్లీ:

భారతదేశంలో 7,189 తాజా కరోనావైరస్ ఇన్‌ఫెక్షన్లు మరియు 387 కొత్త మరణాలు నమోదయ్యాయని ఆరోగ్య మంత్రిత్వ శాఖ ఈ రోజు తెలిపింది, జాతీయ సంఖ్యను 3,47,79,815 కు మరియు మొత్తం మరణాల సంఖ్య 4,79,520కి చేరుకుంది. యాక్టివ్ కేసులు 77,032 వద్ద ఉండగా, దేశంలోని సరికొత్త కరోనా వైరస్ వేరియంట్ అయిన ఒమిక్రాన్ కేసుల సంఖ్య 415కి పెరిగింది.

ఒమిక్రాన్ వేరియంట్ కనీసం మూడుసార్లు ఎక్కువగా వ్యాపించే అవకాశం ఉందని కేంద్రం తెలిపింది. డెల్టా కంటే మరియు రాష్ట్రాలు మరియు కేంద్ర పాలిత ప్రాంతాలు వార్ రూమ్‌లను “యాక్టివేట్” చేయమని, చిన్న పోకడలు మరియు హెచ్చుతగ్గులను కూడా విశ్లేషించి, తక్షణ నియంత్రణ చర్యలు తీసుకోవాలని కోరింది.

రాష్ట్ర ప్రభుత్వాలు కొత్త ఆంక్షలు విధిస్తున్నాయి. క్రిస్మస్ మరియు నూతన సంవత్సర వేడుకలు వేరియంట్ కేసుల సంఖ్యను విపరీతంగా పెంచే ప్రమాదం ఉన్న సమయంలో పెరుగుతున్న ఓమిక్రాన్ కేసుల వీక్షణ.

ఇక్కడ లైవ్ అప్‌డేట్‌లు ఉన్నాయి భారతదేశంలోని కరోనావైరస్ కేసులపై:

UP అసెంబ్లీ ఎన్నికలు 2022, కరోనావైరస్, ఓమిక్రాన్: UP ప్రిపరేషన్‌ల మధ్య కేంద్రం యొక్క ఉన్నత ఆరోగ్య అధికారిని కలవడానికి పోల్ బాడీ ఓమిక్రాన్ ఎన్నికల సంఘం సోమవారం కేంద్ర ఆరోగ్య శాఖ కార్యదర్శి రాజేష్ భూషణ్‌ను కలవనున్నట్లు ఎన్నికల సంఘం వర్గాలు ఈ ఉదయం NDTVకి తెలిపాయి. ఫిబ్రవరి-మార్చిలో ఎన్నికలు జరగనున్నందున ఉత్తరప్రదేశ్ మరియు ఇతర నాలుగు రాష్ట్రాల్లో కోవిడ్ పరిస్థితి – ప్రత్యేకంగా ఓమిక్రాన్ జాతి ద్వారా ముప్పు పొంచి ఉంది.

సమావేశం ఒక రోజు ముందు జరుగుతుంది కమిషన్ డిసెంబరు 28-30 మధ్య యుపి పర్యటన.

అలహాబాద్ హైకోర్టు నుండి వచ్చిన సూచనను కూడా ఈ సమావేశం అనుసరిస్తుంది – ఓమిక్రాన్ నేతృత్వంలోని ఆందోళనల కారణంగా రాష్ట్రంలో ఎన్నికలను వాయిదా వేయాలని కరోనావైరస్ ఇన్ఫెక్షన్ల యొక్క మూడవ తరంగం.

ఈరోజు భారతదేశంలో 7,189 తాజా COVID-19 కేసులు, నిన్నటితో పోలిస్తే 8% ఎక్కువభారతదేశంలో తాజాగా 7,189 నమోదయ్యాయి కరోనావైరస్ ఇన్ఫెక్షన్లు మరియు 387 కొత్త మరణాలు, ఆరోగ్య మంత్రిత్వ శాఖ ఈ రోజు తెలిపింది, జాతీయ సంఖ్యను 3,47,79,815 కు నెట్టివేసింది.

మొత్తం మరణాల సంఖ్య 4,79,520కి పెరిగింది, క్రియాశీలంగా ఉంది ప్రస్తుతం కేసులు 77,032 వద్ద ఉన్నాయి.

ప్రపంచవ్యాప్త ఆందోళనను రేకెత్తించిన సరికొత్త కరోనావైరస్ వేరియంట్ ఒమిక్రాన్ యొక్క దేశం యొక్క మొత్తం కేసులు 415కి పెరిగాయి.

“గ్లోబల్ ట్రెండ్‌లు ఆ సంఖ్యను చూపుతాయి #Omicron కేసులు 2-3 వారాల్లో 1000కి చేరుకుంటాయి మరియు 2 నెలల్లో ఒక మిలియన్, బహుశా, భారతదేశంలో పెద్ద వ్యాప్తి చెందడానికి ఒక నెల కంటే ఎక్కువ సమయం లేదు. మాకు అవసరం దీనిని నివారించడానికి”: డాక్టర్ టిఎస్ అనిష్, సభ్యుడు, కోవిడ్ నిపుణుల కమిటీ, కేరళ (ANI) పిక్. twitter.com/usDzQ2NLyD– NDTV (@ndtv) డిసెంబర్ 25, 2021


కరోనావైరస్ వార్తలు: క్రిస్మస్ వారాంతంలో ఓమిక్రాన్ ఆందోళనల కారణంగా వేల సంఖ్యలో విమానాలు రద్దు చేయబడ్డాయి

కొవిడ్- పెరుగుతున్న తరంగాల కారణంగా ప్రపంచవ్యాప్తంగా ఉన్న వాణిజ్య విమానయాన సంస్థలు క్రిస్మస్ వారాంతంలో 4,000 కంటే ఎక్కువ విమానాలను రద్దు చేశాయి. ఓమిక్రాన్ వేరియంట్ ద్వారా నడపబడే 19 ఇన్ఫెక్షన్‌లు సెలవు ప్రయాణీకులకు ఎక్కువ అనిశ్చితిని మరియు కష్టాలను సృష్టించాయి.

ఫ్లైట్-ట్రాకింగ్ వెబ్‌సైట్ FlightAware.comలో నడుస్తున్న లెక్క ప్రకారం, ఎయిర్‌లైన్ క్యారియర్‌లు ప్రపంచవ్యాప్తంగా శుక్రవారం కనీసం 2,314 విమానాలను రద్దు చేశాయి, ఇది క్రిస్మస్ ఈవ్‌లో పడింది మరియు సాధారణంగా విమాన ప్రయాణానికి భారీ రోజు. ప్రపంచవ్యాప్తంగా మరో 1,404 క్రిస్మస్ రోజు విమానాలను రద్దు చేసినట్లు వెబ్‌సైట్ చూపింది, ఆదివారం షెడ్యూల్ చేయబడిన మరో 340 విమానాలు ఉన్నాయి.

యుఎస్ లోపల మరియు వెలుపలికి లేదా వెలుపల వాణిజ్య విమానాలు వారాంతంలో రద్దయిన అన్ని విమానాలలో దేశం దాదాపు నాలుగో వంతును కలిగి ఉంది, FlightAware డేటా చూపించింది.

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments