Monday, January 17, 2022
spot_img
Homeసాధారణఒమిక్రాన్ మార్స్ క్రిస్మస్ వారాంతం, 4500 విమానాలు రద్దు చేయబడ్డాయి

ఒమిక్రాన్ మార్స్ క్రిస్మస్ వారాంతం, 4500 విమానాలు రద్దు చేయబడ్డాయి

ప్రపంచవ్యాప్తంగా ఉన్న వాణిజ్య విమానయాన సంస్థలు క్రిస్మస్ వారాంతంలో 4,500 కంటే ఎక్కువ విమానాలను రద్దు చేశాయి, ఎందుకంటే Omicron వేరియంట్ ద్వారా నడపబడుతున్న COVID-19 ఇన్‌ఫెక్షన్‌లు సెలవుదిన ప్రయాణీకులకు ఎక్కువ అనిశ్చితిని మరియు కష్టాలను సృష్టించాయి.

ఫ్లైట్-ట్రాకింగ్ వెబ్‌సైట్ FlightAware.comలో నడుస్తున్న లెక్క ప్రకారం, ప్రపంచవ్యాప్తంగా ఎయిర్‌లైన్ క్యారియర్‌లు శుక్రవారం కనీసం 2,401 విమానాలను రద్దు చేశాయి, ఇది క్రిస్మస్ ఈవ్‌లో పడింది మరియు సాధారణంగా విమాన ప్రయాణానికి భారీ రోజు. దాదాపు 10,000 విమానాలు ఆలస్యం అయ్యాయి.

వెబ్‌సైట్ ప్రపంచవ్యాప్తంగా 1,779 క్రిస్మస్ డే విమానాలను రద్దు చేసినట్లు చూపింది, వాటితో పాటు మరో 402 ఆదివారం షెడ్యూల్ చేయబడింది.

యునైటెడ్ స్టేట్స్‌లో మరియు దేశంలోకి లేదా వెలుపల ఉన్న వాణిజ్య విమాన ట్రాఫిక్ వారాంతంలో రద్దు చేయబడిన అన్ని విమానాలలో నాలుగింట ఒక వంతు కంటే ఎక్కువగా ఉన్నట్లు FlightAware డేటా చూపించింది.

సెలవు వారాంతపు రద్దులను నివేదించిన మొదటి US క్యారియర్‌లలో యునైటెడ్ ఎయిర్‌లైన్స్ మరియు డెల్టా ఎయిర్ లైన్స్ ఉన్నాయి, ఇవి COVID-19 పెరుగుదల మధ్య సిబ్బంది కొరతను పేర్కొంటూ శుక్రవారం ఒక్కరోజే దాదాపు 280 విమానాలను స్క్రాబ్ చేశాయి. అంటువ్యాధులు.

కొవిడ్-19 ఇన్‌ఫెక్షన్‌లు ఇటీవలి రోజుల్లో యునైటెడ్ స్టేట్స్‌లో బాగా వ్యాపించే వేరియంట్ Omicron కారణంగా పెరిగాయి, ఇది నవంబర్‌లో మొదటిసారి కనుగొనబడింది మరియు ఇప్పుడు US కేసులలో దాదాపు మూడు వంతులు మరియు అనేకం ఉన్నాయి. తూర్పు సముద్ర తీరం వంటి కొన్ని ప్రాంతాలలో 90%.

రాయిటర్స్ లెక్క ప్రకారం, కొత్త US కరోనావైరస్ కేసుల సగటు సంఖ్య గత వారంలో రోజుకు 45% పెరిగి 179,000కి చేరుకుంది.

న్యూయార్క్ శుక్రవారం మాత్రమే కొత్తగా ధృవీకరించబడిన 44,000 ఇన్‌ఫెక్షన్‌లను నివేదించింది, ఆ రాష్ట్ర రోజువారీ రికార్డును బద్దలు చేసింది. కనీసం 10 ఇతర రాష్ట్రాలు గురువారం లేదా శుక్రవారం కొత్త ఒకరోజు కేసు రికార్డులను నెలకొల్పాయి.

పెరుగుతున్న హాస్పిటలైజేషన్లు ముఖ్యంగా US మిడ్‌వెస్ట్‌లో ఆరోగ్య సంరక్షణ వ్యవస్థలను తీవ్రంగా దెబ్బతీస్తున్నాయి, ఇండియానా, ఒహియో మరియు మిచిగాన్‌లలోని ఇంటెన్సివ్ కేర్ యూనిట్లు డెల్టా వేరియంట్ కేసుల యొక్క మునుపటి తరంగం నుండి ఒత్తిడికి గురవుతున్నప్పటికీ చెత్తగా ఉన్నాయి. .

బ్రిటన్‌లో, అనేక పరిశ్రమలు మరియు రవాణా నెట్‌వర్క్‌లు సిబ్బంది కొరతతో పోరాడుతున్నాయి, అనారోగ్య కార్మికులు స్వీయ-ఒంటరిగా ఉన్నారు, అయితే ఆసుపత్రులు రోగుల భద్రతపై ప్రభావం చూపే ప్రమాదం ఉందని హెచ్చరించాయి.

గత వారం 20 మంది లండన్‌వాసులలో ఒకరికి COVID-19 ఉంది, ఇది వచ్చే వారం ప్రారంభంలో 10 మందిలో ఒకరికి పెరగవచ్చని ఆఫీస్ ఫర్ నేషనల్ స్టాటిస్టిక్స్ గురువారం విడుదల చేసిన డేటా ప్రకారం.

ప్రభుత్వ డేటా శుక్రవారం దేశవ్యాప్తంగా 122,186 కొత్త ఇన్‌ఫెక్షన్‌ల రికార్డును చూపించింది, ఇది మూడవ రోజుగా గుర్తించబడిన కేసుల సంఖ్య 100,000 దాటింది.

ఇటీవలి పరిశోధనలో COVID-19 యొక్క మునుపటి వైవిధ్యాల కంటే Omicron తేలికపాటి అనారోగ్యాన్ని మరియు ఆసుపత్రిలో చేరిన వారి రేటును ఉత్పత్తి చేస్తుందని సూచిస్తున్నాయి, ఆరోగ్య అధికారులు క్లుప్తంగ గురించి జాగ్రత్తగా గమనికను కొనసాగించారు.

“క్రిస్మస్ ఆశలో ఒక మెరుపు ఉంది … కానీ అది ఖచ్చితంగా మేము ఆ తీవ్రమైన ముప్పును తగ్గించే స్థాయికి చేరుకోలేదు” అని UK హెల్త్ సెక్యూరిటీ ఏజెన్సీ అధిపతి జెన్నీ హ్యారీస్, అని బీబీసీకి చెప్పారు.

ఫ్రాన్స్ శుక్రవారం మరో COVID-19 ఇన్‌ఫెక్షన్ రికార్డును తాకింది, దాని రోజువారీ సంఖ్య 94,000 దాటింది, అయితే వైరస్ నుండి ఆసుపత్రిలో చేరడం ఏడు నెలల గరిష్ట స్థాయికి చేరుకుంది, ఇది సోమవారం ప్రత్యేక సమావేశాన్ని ఏర్పాటు చేయమని ప్రభుత్వాన్ని ప్రేరేపించింది. కొత్త ప్రజారోగ్య పరిమితులను ప్రేరేపిస్తుంది.

ప్రపంచవ్యాప్తంగా అనిశ్చితులు మరియు భయంకరమైన వార్తలు ఉన్నప్పటికీ, మిలియన్ల కొద్దీ అమెరికన్లు రెండవ మహమ్మారి-మేఘాలతో కూడిన సెలవు సీజన్ ద్వారా ప్రయాణ ప్రణాళికలను కొనసాగించారు.

మోసెస్ జిమెనెజ్, లాంగ్ బీచ్, మిస్సిస్సిప్పి నుండి ఒక అకౌంటెంట్, అతని భార్య మరియు ముగ్గురు పిల్లలతో న్యూయార్క్ వెళ్లాడు, అయినప్పటికీ తాజా టొరెంట్ కరోనావైరస్ కేసులు “హామిల్టన్ యొక్క బ్రాడ్‌వే ప్రదర్శనను పట్టుకోవాలనే వారి ఆశలను దెబ్బతీశాయి. “లేదా కొన్ని మ్యూజియంలను సందర్శించండి.

“హామిల్టన్” ఈ వారం షోలను రద్దు చేసిన డజను ప్రొడక్షన్‌లలో ఒకటి, ఎందుకంటే తారాగణం మరియు సిబ్బంది COVID-19కి పాజిటివ్ పరీక్షించారు. ప్రస్తుతం చాలా మందికి టీకా రుజువు అవసరం మరియు ఇద్దరు చిన్న పిల్లలు షాట్‌కు అనర్హులు కాబట్టి కుటుంబం యొక్క ప్రయాణం నుండి మ్యూజియంలు స్క్రాచ్ చేయబడ్డాయి.

బదులుగా, జిమెనెజ్, 33, తన సంతానం నగరంలోని వీధులు మరియు ఉద్యానవనాలలో ఉత్తమంగా తిరుగుతుందని, అదే సమయంలో బంధువులు మరియు స్నేహితులను కూడా చూస్తారని చెప్పాడు.

“మేము ఇంటి నుండి బయటకు వెళ్లాలనుకుంటున్నాము, నిజంగా, క్రిస్మస్ కోసం పిల్లలను నగరానికి తీసుకెళ్లండి” అని జిమెనెజ్ గురువారం న్యూయార్క్‌లోని లాగ్వార్డియా విమానాశ్రయంలో రాయిటర్స్‌తో అన్నారు.

న్యూయార్క్ తన వార్షిక బహిరంగ నూతన సంవత్సర వేడుకల కోసం టైమ్స్ స్క్వేర్‌లో అనుమతించే వ్యక్తుల సంఖ్యను తీవ్రంగా పరిమితం చేయాలని ప్రణాళిక వేసింది, కొత్త కరోనావైరస్ కేసుల పెరుగుదలకు ప్రతిస్పందనగా, హాజరైన వారి సంఖ్య 15,000కి పరిమితమైంది.

ఒమిక్రాన్ వేరియంట్ గురించి ఆందోళనలపై గత నెలలో విధించిన ఎనిమిది దక్షిణాఫ్రికా దేశాలపై బిడెన్ పరిపాలన వచ్చే వారం ప్రయాణ ఆంక్షలను ఎత్తివేస్తుందని వైట్ హౌస్ తెలిపింది.

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments