Tuesday, August 3, 2021
HomeSportsభారత బౌలర్లు ఘనమైన వ్యాయామం చేయడంతో హసీబ్ హమీద్ టన్ను కొట్టాడు

భారత బౌలర్లు ఘనమైన వ్యాయామం చేయడంతో హసీబ్ హమీద్ టన్ను కొట్టాడు

భారతీయులు 311 (రాహుల్ 111, జడేజా 75, మైల్స్ 4-45) ఆధిక్యం కౌంటీ సెలెక్ట్ XI 220 (హమీద్ 112, యాదవ్ 3-22, సిరాజ్ 2-32) 91 పరుగుల

మంచి భాగం కోసం గత పదేళ్ళలో, భారతీయులు విదేశాలలో టెస్ట్ సిరీస్ రన్-అప్‌లో స్నేహపూర్వక టూర్ గేమ్స్ ఆడటానికి ఇష్టపడతారు. టెస్ట్ సిరీస్ ప్రారంభమైనప్పుడు సమర్థవంతమైన ప్రత్యర్థి వారికి సరైన వ్యాయామం ఇచ్చినప్పుడు, ఇటీవలి కాలంలో వారు మెచ్చుకున్న ఫస్ట్-క్లాస్ ఆట యొక్క కఠినత మంగళవారం వంటి రోజులు.

హసీబ్ హమీద్ , ఇప్పుడు 24 ఏళ్ళ వయసులో, అతను భారతదేశంలో 19 ఏళ్ళ వయస్సులో భయంకరంగా విరుచుకుపడినప్పుడు, 2016 లో పిల్లవాడి అవతార్ నుండి గుర్తించబడలేదు. కౌంటీ సెలెక్ట్ ఎలెవన్‌కు వ్యతిరేకంగా భారత పర్యటన పోటీ యొక్క రెండవ రోజు చెస్టర్-లే-స్ట్రీట్‌లో అతనిని మేకింగ్‌లో క్లాసికల్ టెస్ట్ ఓపెనర్‌గా చేసిన అన్ని లక్షణాలు ప్రదర్శించబడ్డాయి. అతను 112 పరుగులు చేశాడు, ఈ సీజన్లో అతని మూడవ శతాబ్దం మరియు మొత్తం ఎనిమిదవది, అతనిని ఇంగ్లాండ్ జట్టులో ఎంపిక చేయాలనే సెలెక్టర్ల నిర్ణయాన్ని మరింత సమర్థించాడు. మొదటి రెండు భారత టెస్టులకు.

రికార్డు కోసం, భారతీయులు 91 పరుగుల ఆధిక్యాన్ని సాధించారు, ఆతిథ్య జట్టు 9 పరుగులకు 220 పరుగులు చేసి, అవెష్ ఖాన్ ఎడమ బొటనవేలు విరిగిన కారణంగా మిగిలిన ఆట నుండి తొలగించబడింది.

ప్రతి భారత బౌలర్లకు సరైన వ్యాయామం వచ్చింది. ఆతిథ్య జట్టును 4 కి 56 కి తగ్గించిన తరువాత, భోజనం చేసిన కొద్దిసేపటికే, హమీద్ ప్రశాంతత మరియు ఏకాగ్రత యొక్క సారాంశం. ఫైనల్ సెషన్‌లో భారతీయులు తన స్వేచ్ఛగా ప్రవహించే స్ట్రోక్‌ప్లే యొక్క సంగ్రహావలోకనం ఇచ్చే ముందు, మొదటి రెండు సెషన్లలో మెరుగైన భాగం కోసం అతను క్రీజ్ వృత్తిపై దృష్టి పెట్టాడు.

అతను ముఖ్యంగా అక్సర్ పటేల్ యొక్క ఎడమ చేతి స్పిన్‌పై దూకుడుగా ఉన్నాడు, అరవైలలోపు మూడు వరుస బౌండరీల కోసం అతనిని కొట్టాడు. అప్పుడు, అతను రవీంద్ర జడేజాను పైకి లేపి, అదే టెంపోతో కొనసాగించాడు. తొంభైలలో, జస్‌ప్రీత్ బుమ్రా చాలా రోజుల చివర్లో చివరి హర్రీలో అడుగుపెట్టినందున అతను నిజాయితీగా ఉంచబడ్డాడు, కాని హమీద్ నరాల సంకేతాలను చూపించలేదు లేదా రాబోయే మైలురాయిని చేరుకోవటానికి నిరాశ చెందాడు, చివరికి 228 నుండి ప్రశాంతంగా అక్కడకు చేరుకున్నాడు డెలివరీలు.

తర్వాత తప్పిన అవకాశాన్ని భారతీయులు పొందారు. కెఎల్ రాహుల్ పటేల్ ఆఫ్ స్టంప్స్ వెనుక ఒక అవకాశాన్ని ఉంచాడు. కవర్ల ద్వారా డ్రైవ్ చేయడానికి చూస్తున్నప్పుడు హమీద్ 60 ఏళ్ళ వయసులో విమానంలో మోసపోయాడు. అతను హోమ్ జట్టు చేసిన పరుగులలో కేవలం 50% మరియు అతని 75 పరుగుల భాగస్వామ్యం లిండన్ జేమ్స్ రోజులో అత్యధికం.

హమీద్ ఫుట్‌వర్క్ స్ఫుటమైనది మరియు తొందరపడలేదు. ఆడటానికి లేదా బయలుదేరడానికి అతని తీర్పు, ముఖ్యంగా బుమ్రా మరియు ఉమేష్ యాదవ్ ఉదయం సెషన్‌లో, స్వచ్ఛమైనది. ఇది ఒకటి చేయడానికి ప్రయత్నించకుండా ఒక ప్రకటన – అతను అనుభవజ్ఞుడైన దాడితో బెదిరించబడడు. రోజు గడిచేకొద్దీ, అతను స్పిన్‌కు వ్యతిరేకంగా అతి చురుకైన ఫుట్‌వర్క్ చూపించాడు.

హమీద్‌కు ముందు ప్రదర్శన, భారత పేసర్లు పగటిపూట ఏదో ఒక దశలో రెండవ విజయాన్ని ఆస్వాదించే అవకాశాలను పెంచుతున్నారు. అది అలా కానప్పటికీ, తమను తాము నిరూపించుకోవాలని నిశ్చయించుకున్న బ్యాటింగ్ లైనప్‌కు వ్యతిరేకంగా మంచి వ్యాయామం చేసినందుకు వారు నిజంగా ఫిర్యాదు చేయరు. వారిలో భారతదేశానికి చెందిన వాషింగ్టన్ సుందర్ ఒకరు, ఈ ఆటలో తనదైన ముద్ర వేయలేకపోయాడు. 4 వ స్థానంలో నిలిచిన సుందర్ ఏడు డెలివరీలను కొనసాగించాడు, మహ్మద్ సిరాజ్ అతను రెండవ స్లిప్‌కు ఇబ్బందికరంగా ఉన్న లిఫ్టర్.

జేక్ లిబ్బి మరియు రాబర్ట్ యేట్స్ సుందర్ ముందు అవుట్ అయ్యారు, యాదవ్ మరియు బుమ్రా స్కోరుబోర్డులోకి ప్రవేశించారు. అతను కత్తిరించినప్పుడు లిబ్బి యొక్క అనిశ్చితి అతనికి ఖర్చవుతుంది, అయితే యేట్స్ రాహుల్కు బుమ్రా యొక్క దూరపు డెలివరీని చూసాడు. అతని చుట్టూ వికెట్లు పడటంతో, ఒక నిర్ణీత హమీద్ తన అర్ధ సెంచరీని పెంచడానికి 134 బంతులు తీసుకున్నాడు.

భోమానికి ముందు మరియు తరువాత బుమ్రా మరియు యాదవ్ ఐదు పదునైన ఓవర్లు విసిరారు. బుమ్రా తన వీపును వంచి, డెక్‌ను గట్టిగా కొట్టగా, యాదవ్ బంతిని దూరంగా కదిలించాడు, మరియు అతని ఘనత ప్రకారం, అతను వదిలిపెట్టిన దానికంటే ఎక్కువ బ్యాటర్స్ ఆడేలా చేశాడు. హమీద్ వెనుక ఉన్న షార్దుల్ ఠాకూర్ 14-6-31-1తో ముగించాడు. అతను ఓవర్ తర్వాత కొట్టాడు, పూర్తి డెలివరీలను స్కిడ్డీ చిన్న వాటితో కలపడం, బ్యాటర్స్ అప్పుడప్పుడు నేయడం మరియు బాతు చేయడం.

జడేజా మరియు పటేల్‌కు ఎక్కువ పనిభారం లేదు, ఎక్కువగా హోల్డింగ్ పాత్ర పోషిస్తుంది. తొలి జేమ్స్ రేవ్ స్లిప్‌లో రోహిత్ శర్మ చేత క్యాచ్ అయినప్పుడు చూపించడానికి జడేజాకు వికెట్ ఉంది. లియామ్ ప్యాటర్సన్-వైట్ భారతదేశపు ప్రధాన ఎడమచేతి వాటం స్పిన్నర్‌ను తీసుకున్నప్పుడు, ఆలస్యంగా అతన్ని ఇన్ఫీల్డ్‌పైకి ఎక్కించి, కొన్ని పరుగులకు తన మార్గాన్ని రివర్స్-స్వీప్ చేసి, వేడి రోజు చివరిలో ఆనందించండి. చివరి వ్యక్తి అవుట్.

వారు ఎలా సంతృప్తి చెందారు ఆటలో విషయాలు బయటపడ్డాయి, భారతీయులు తమ కెప్టెన్ విరాట్ కోహ్లీని చూసి ప్రోత్సహించబడతారు, బిసిసిఐ తాను ఉన్నట్లు చెప్పిన ఒక రోజు తర్వాత నెట్స్‌లో హిట్ కొట్టడం ఆనందించాడు ఈ ఆట నుండి గట్టిగా వెనుకకు విశ్రాంతి తీసుకున్నారు. భోజన సమయంలో, కోహ్లీ 18 గజాల నుండి భారత బ్యాటింగ్ కోచ్ విక్రమ్ రాథౌర్ మరియు స్పెషలిస్ట్ నువాన్ సెనెవిరత్నే నుండి త్రోడౌన్లు తీసుకున్నాడు. అతను సస్సెక్స్ ఆఫ్‌స్పిన్నర్ జాక్ కార్సన్‌ను కూడా ఎదుర్కొన్నాడు, ప్రధాన కోచ్ రవిశాస్త్రి సెషన్‌ను దూరం నుండి గమనిస్తున్నాడు.

ఈ అభివృద్ధి భారతీయులకు స్వాగతించదగినది, వీరు కెప్టెన్ అజింక్య రహానె యొక్క ఫిట్నెస్ గురించి కూడా ఆందోళన చెందుతారు, అతను వాపు స్నాయువు కలిగి ఉంటాడు. నెట్స్‌లో ఒక భాగం భారతదేశపు అత్యంత అనుభవజ్ఞుడైన ఫాస్ట్ బౌలర్ ఇషాంత్ శర్మ, అతను చేతి గాయం ప్రపంచ టెస్ట్ ఛాంపియన్‌షిప్ ఫైనల్ చివరి రోజున.

శశాంక్ కిషోర్ ESPNcricinfo

లో సీనియర్ సబ్ ఎడిటర్.
ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments