Sunday, July 25, 2021
HomeSportsఒలింపిక్స్: ఆస్ట్రేలియాకు చెందిన బ్రిస్బేన్ 2032 వేసవి క్రీడలకు ఆతిథ్యమిచ్చింది

ఒలింపిక్స్: ఆస్ట్రేలియాకు చెందిన బ్రిస్బేన్ 2032 వేసవి క్రీడలకు ఆతిథ్యమిచ్చింది

ఆస్ట్రేలియా నగరం బ్రిస్బేన్ 2032 వేసవి ఒలింపిక్స్‌కు ఆతిథ్యం ఇవ్వనుంది, అంతర్జాతీయ ఒలింపిక్ కమిటీ బుధవారం (జూలై 21) తన ఎగ్జిక్యూటివ్ బోర్డు సిఫార్సును ఆమోదించింది. పెద్ద తెరపై ఐఓసి సెషన్‌ను చూడటానికి వందలాది మంది నది ప్రక్క సౌత్ బ్యాంక్ వద్ద గుమిగూడిన బ్రిస్బేన్, 1956 లో మెల్‌బోర్న్ మరియు 2000 లో సిడ్నీ తర్వాత ఆటలను పొందిన మూడవ ఆస్ట్రేలియా నగరంగా అవతరించింది.

“ఇది బ్రిస్బేన్ మరియు క్వీన్స్‌లాండ్‌కు మాత్రమే కాదు, మొత్తం దేశానికి చారిత్రాత్మక రోజు” అని ప్రధాని స్కాట్ మోరిసన్ అన్నారు. “ప్రపంచ నగరాలు మాత్రమే ఒలింపిక్ క్రీడలను భద్రపరచగలవు – కాబట్టి ఇది మా ప్రాంతం మరియు ప్రపంచవ్యాప్తంగా బ్రిస్బేన్ నిలబడటానికి తగిన గుర్తింపు.”

క్వీన్స్లాండ్ యొక్క రాష్ట్ర రాజధాని ఫిబ్రవరిలో ఎన్నుకోబడిన మరియు ఇష్టపడే హోస్ట్. గత నెలలో ఎగ్జిక్యూటివ్ బోర్డు ఆమోదం పొందింది. దీని ఎంపిక అంటే, యునైటెడ్ స్టేట్స్ తరువాత, మూడు వేర్వేరు నగరాల్లో వేసవి ఒలింపిక్ క్రీడలను నిర్వహించిన ఆస్ట్రేలియా ప్రపంచంలో రెండవ దేశంగా అవతరించింది.

“ఇది మేము చూస్తున్నప్పుడు ఆస్ట్రేలియాకు ఒక ముఖ్యమైన ఎత్తును సూచిస్తుంది రాబోయే సంవత్సరాల్లో ప్రతిధ్వనించే ఆర్థిక వృద్ధి మరియు సామాజిక ప్రయోజనాలను లాక్ చేసే ప్రధాన సంఘటనల వైపు, ”అని మోరిసన్ అన్నారు.

ఇండోనేషియా, హంగేరితో సహా 2032 క్రీడలను నిర్వహించడానికి అనేక నగరాలు మరియు దేశాలు బహిరంగంగా ఆసక్తిని వ్యక్తం చేశాయి. రాజధాని బుడాపెస్ట్, చైనా, ఖతార్ యొక్క దోహా మరియు జర్మనీ యొక్క రుహ్ర్ లోయ ప్రాంతం. ఐఒసి అవలంబించిన కొత్త ప్రక్రియలో, అభ్యర్థులను ఒకరిపై ఒకరు బహిరంగంగా పిట్ చేయరు, బ్రిస్బేన్ ఫిబ్రవరిలో ఏ ప్రత్యర్థి కంటే ముందుగానే ముందుకు సాగారు, ‘ఇష్టపడే హోస్ట్’గా ఎంపికయ్యారు.

“బ్రిస్బేన్‌లో జరిగే ఒలింపిక్ క్రీడలు చాలా శ్రద్ధగా, కృతజ్ఞతతో మరియు ఉత్సాహంగా ఉంటాయి” అని ఐఒసి వైస్ ప్రెసిడెంట్ అయిన ఆస్ట్రేలియా ఒలింపిక్ కమిటీ చీఫ్ జాన్ కోట్స్ అన్నారు. “మరియు నేను ప్రపంచంలోని అథ్లెట్లకు ఈ నిబద్ధతను కలిగి ఉన్నాను – మేము మీకు మరపురాని అనుభవాన్ని అందిస్తాము.”

నగరం యొక్క బిడ్ ఇప్పటికే ఉన్న వేదికలలో అధిక శాతం ఉన్నందుకు IOC నుండి పదేపదే ప్రశంసలు అందుకుంది, అన్ని స్థాయిల ప్రభుత్వ మరియు ప్రైవేట్ రంగాల నుండి మద్దతు, ప్రధాన కార్యక్రమాలను నిర్వహించడంలో అనుభవం మరియు దాని అనుకూల వాతావరణం, ఇతర విషయాలతోపాటు. స్థానిక ప్రభుత్వంతో మౌలిక సదుపాయాల ఖర్చులను 50-50గా విభజించడానికి ఆస్ట్రేలియా ప్రభుత్వం నుండి ఏప్రిల్‌లో చేసిన నిబద్ధత దాని అవకాశాలను మరింత పెంచింది.

క్వీన్స్లాండ్ రాష్ట్రం 2018 కామన్వెల్త్ క్రీడలను నిర్వహించింది . ఆస్ట్రేలియాకు ఆటలను ప్రదానం చేయడం సీనియర్ ఐఓసి సభ్యుడు కోట్స్‌కు మరియు ఐఒసి ప్రెసిడెంట్ థామస్ బాచ్‌కు అత్యంత సన్నిహితులలో ఒకడు.

కోట్స్, 2024 లో ఐఒసి వయస్సు పరిమితిని 74 కి చేరుకున్నాడు మరియు ఇష్టపడతాడు 1992 నుండి బ్రిస్బేన్ కోసం ఆటలను బార్సిలోనాకు ఇవ్వడానికి విఫలమయ్యారు.

ఖర్చులు తగ్గించడానికి మరియు ప్రక్రియను సులభతరం చేయడానికి 2019 లో IOC తన బిడ్డింగ్ నియమాలను సరిచేసింది. నగరాలు. గతంలో జరిగినట్లుగా ఓటుకు ముందు ప్రచారం చేసే అధికారిక అభ్యర్థి నగరాలు ఏవీ లేవు.

బదులుగా, ఆసక్తిగల అన్ని నగరాలతో చర్చలు జరిపిన తరువాత IOC ఇష్టపడే హోస్ట్‌ను ఎంచుకుని, ఆ నగరాన్ని a దాని సెషన్‌లో ఓటు వేయండి. ఈ వారం వాయిదాపడిన 2020 ఒలింపిక్స్‌కు టోక్యో ఆతిథ్యం ఇస్తోంది మరియు పారిస్ 2024 క్రీడలను నిర్వహిస్తుంది. లాస్ ఏంజిల్స్‌కు 2028 వేసవి ఒలింపిక్స్ లభించింది.

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments