Saturday, July 31, 2021
HomeBusinessతాను మరియు సహచరులు పెగసాస్ నిఘా బాధితులు అని మమతా పేర్కొంది

తాను మరియు సహచరులు పెగసాస్ నిఘా బాధితులు అని మమతా పేర్కొంది

పశ్చిమ బెంగాల్ ముఖ్యమంత్రి మమతా బెనర్జీ, ఆమె మేనల్లుడు అభిషేక్ మరియు పార్టీ పోల్ స్ట్రాటజిస్ట్ ప్రశాంత్ కిషోర్ పెగసాస్ స్పైవేర్ బాధితులు అని ఆరోపించారు మరియు వారి ఫోన్లు రాజీ పడ్డాయి. సమావేశాలు ట్రాక్ చేయబడుతున్నాయి మరియు వారి కాల్స్ స్పైవేర్ ద్వారా నొక్కబడతాయి, ఆమె వసూలు చేసింది.

బుధవారం, మమతా, మొట్టమొదటిసారిగా తన ఫోన్‌ను స్పైవేర్ కొట్టడం గురించి రికార్డ్ చేసింది. ఈ ఏడాది ప్రారంభంలో జరిగిన బెంగాల్ ఎన్నికల సందర్భంగా అభిషేక్ మరియు కిషోర్ పరికరాలు దెబ్బతిన్నట్లు అనుమానిస్తున్నారు.

“నా ఫోన్, అభిషేక్ మరియు పికె (ప్రశాంత్ కిషోర్) ఫోన్లు హ్యాక్ చేయబడ్డాయి. వారు మా కాల్స్ వివరాలను రికార్డ్ చేసారు మరియు ఇప్పుడు నేను ప్రజలతో మాట్లాడటానికి భయపడుతున్నాను. భద్రతా అవసరాల కోసం నేను కెమెరాను కవర్ చేసాను. శరద్ పవార్-జి లేదా చిదంబరం-జి లేదా Delhi ిల్లీ సిఎం లేదా మరే ఇతర సిఎం అయినా వారు మా సంభాషణలను వింటున్నారు; వాటిని రికార్డ్ చేస్తోంది. ఈ రికార్డింగ్‌లు మాకు వ్యతిరేకంగా ఉపయోగించవచ్చని వారు భావిస్తున్నారు. నేను ఫేస్ టైం కాల్స్ చేయటం లేదు (ఒక నిర్దిష్ట ఐఫోన్ ఫీచర్), ”ఆమె తన పార్టీ నిర్వహించిన వార్షిక అమరవీరుల దినోత్సవ కార్యక్రమంలో ప్రసంగించారు.

గత కొన్ని రోజులుగా, మొబైల్ ఫోన్ యొక్క నివేదికలు ఉన్నాయి రాహుల్ గాంధీతో సహా పెగాసస్ స్పైవేర్ చేత అనేక మంది ప్రతిపక్ష నాయకులను లక్ష్యంగా చేసుకున్నారు. suo motu ఈ ప్రభుత్వ గూ ying చర్యం యొక్క అవగాహన “ఇది న్యాయమూర్తులను విడిచిపెట్టలేదు”; ముఖ్యమంత్రి ఆరోపించారు, బిజెపి భారతదేశాన్ని “నిఘా రాష్ట్రంగా” మారుస్తోందని.

“నేను సుప్రీంకోర్టును కోరుతున్నాను. అవసరమైతే కోర్టు పర్యవేక్షించే బృందాన్ని ఏర్పాటు చేయండి. అటువంటి నిఘా రాష్ట్రానికి వ్యతిరేకంగా ప్రజలు కూడా నిరసన వ్యక్తం చేయాలి, ”అని ఆమె అన్నారు.

ఛత్తీస్‌గ h ్‌లో సమావేశం

సమాంతర అభివృద్ధిలో, నింద ఆట కూడా ఛత్తీస్‌గ h ్‌కు చేరుకుంది . పెగసాస్ తయారుచేసే సంస్థ అధికారులు రాష్ట్రానికి వచ్చి అక్కడ ఉన్న కొంతమంది అధికారులను సంప్రదించారని ముఖ్యమంత్రి భూపేష్ బాగెల్ ఆరోపించారు. తాను కలిసిన వారందరినీ, ఈ వ్యక్తి (ల) తో ఏ ఒప్పందాలు కుదుర్చుకున్నారో వివరించాలని ఆయన మాజీ సిఎం రామన్ సింగ్‌ను కోరారు.

ఈ విషయంపై దర్యాప్తు కోసం బాగెల్ పిలుపునిచ్చారు.

“వారు (ఎన్‌ఎస్‌ఓ గ్రూప్) వారు ప్రభుత్వాలతో మాత్రమే వ్యవహరిస్తారని చెప్పినందున, వారు వారితో ఒప్పందం కుదుర్చుకున్నారో లేదో భారత ప్రభుత్వం చెప్పాలి. వారు ప్రతిపక్ష నాయకులు, జర్నలిస్టులు మరియు మంత్రులపై కూడా విరుచుకుపడుతున్నారు. ఉద్దేశ్యం ఏమిటి?

బిజెపి వ్యతిరేక ఫ్రంట్

ఇంతలో, ప్రతిపక్షాలను సమీకరించటానికి ప్రయత్నించినప్పుడు బెనర్జీ తన జాతీయ ఆశయాలను స్పష్టం చేశారు. పెగసాస్ సమస్యపై మరియు “ఐక్యమైన బిజెపి వ్యతిరేక ఫ్రంట్” కోసం కలిసి రావాలని నిర్దిష్ట ప్రతిపక్ష నాయకులను ఉద్దేశించి ప్రసంగించారు.

బెనర్జీ జూలై 26 మరియు జూలై 28 మధ్య Delhi ిల్లీలో ఉంటారు మరియు “అప్పుడు సమావేశం సాధ్యమే,

“బిజెపిని ఓడించడానికి ఐక్య ఫ్రంట్ ఏర్పాటు చేయాలి. 2024 కోసం సన్నాహాలు ఇప్పుడే ప్రారంభించాలి. అన్ని పార్టీలు వెనక్కి వెళ్లి, వారి వ్యూహాలను గుర్తించి, విభేదాలను పరిష్కరించుకోవాలని నేను కోరుతున్నాను, తద్వారా కలిసి పనిచేయడం సాధ్యమవుతుంది, ”అని ఆమె అన్నారు, నాయకుల పాన్-ఇండియా ప్రయోజనం కోసం బెంగాలీ, హిందీ మరియు ఇంగ్లీష్ భాషలలో ఆమె ప్రసంగించారు.

Delhi ిల్లీ బ్యూరో

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments