Tuesday, August 3, 2021
HomeGeneralఎక్స్‌క్లూజివ్ చిలీ రాగి దిగ్గజం కోడెల్కో చైనాపై ఆధారపడటాన్ని తగ్గించడానికి భారతదేశం, SE ఆసియా పుష్ని...

ఎక్స్‌క్లూజివ్ చిలీ రాగి దిగ్గజం కోడెల్కో చైనాపై ఆధారపడటాన్ని తగ్గించడానికి భారతదేశం, SE ఆసియా పుష్ని ప్లాన్ చేసింది

కోడెల్కో యొక్క లోగో అక్టోబర్ 18, 2019 న చిలీలోని వెంటానాస్‌లోని దాని వెంటానాస్ రాగి స్మెల్టర్ ప్రవేశద్వారం వద్ద కనిపిస్తుంది. REUTERS / రోడ్రిగో గారిడో / ఫైల్ ఫోటో

శాంటియాగో / బీజింగ్, జూలై 21 (రాయిటర్స్) – చిలీ రాష్ట్ర మైనింగ్ కంపెనీ కోడెల్కో, ప్రపంచంలోనే అతిపెద్ద రాగి 2023 నాటికి ఆగ్నేయాసియాలో అమ్మకాలు నాలుగు రెట్లు పెరగడానికి మరియు చైనాకు అమ్మకాలపై బలమైన ఆధారపడటాన్ని తగ్గించే ప్రయత్నంలో భారతీయ మార్కెట్లోకి మరింత ముందుకు వస్తాయని కంపెనీ రాయిటర్స్‌తో తెలిపింది.

ఈ సంస్థ ఆగస్టులో సింగపూర్‌లో ఒక కొత్త కార్యాలయాన్ని ప్రారంభిస్తుంది, వియత్నాం, మలేషియా మరియు థాయ్‌లాండ్‌లోని ఖాతాదారులతో వ్యవహరించడానికి ఈ ప్రాంతమంతా ముందుకు సాగడానికి మరియు భారతదేశంలోకి నడిపించడానికి ఇది సహాయపడుతుంది.

ఎర్ర లోహాన్ని ప్రపంచంలోని అగ్రశ్రేణి ఉత్పత్తిదారుడు ప్రపంచవ్యాప్త డిమాండ్‌ను తిరిగి పొందడం మరియు ఎలక్ట్రిక్ వాహనాల వైపు దీర్ఘకాలిక మార్పులు లోహానికి భవిష్యత్ అవసరాన్ని పెంచుతాయనే అంచనాల మధ్య ప్రపంచ రాగి ధరలను పెంచింది. .

క్యూకు ప్రతిస్పందనగా వ్యాఖ్యలలో రాబోయే 20 ఏళ్లలో ఈ మార్కెట్లు రాగి వినియోగంలో అత్యధిక వృద్ధిని కలిగి ఉండాలని రాయిటర్స్ నుండి కోడెల్కో తెలిపింది.

“ఆగ్నేయాసియా మరియు భారతదేశం నేడు 8 మంది ప్రాతినిధ్యం వహిస్తున్నాయి ప్రపంచవ్యాప్తంగా శుద్ధి చేసిన రాగి వినియోగం%, మరియు ఈ శాతం 2040 లో 20% మించిపోతుందని భావిస్తున్నారు “అని కోడెల్కో ఉపాధ్యక్షుడు కార్లోస్ అల్వరాడో ఒక ప్రకటనలో తెలిపారు.

చిలీ రాగిని చైనా ప్రధానంగా కొనుగోలు చేస్తుంది మరియు షాంఘైలో కీలక కార్యాలయాన్ని కలిగి ఉన్న కోడెల్కోకు అగ్ర క్లయింట్.

“దీనిలో ఒక ముఖ్యమైన అంశం ఆగ్నేయాసియా మరియు భారతదేశాలతో మన సంబంధాన్ని బలోపేతం చేయడం a హించి ఉంది … అంటే, స్వల్పకాలికంలో, శుద్ధి చేసిన రాగిని దిగుమతి చేసుకోవడంపై చైనా ఆధారపడటాన్ని తగ్గిస్తుంది, ఎందుకంటే దానిని ఉత్పత్తి చేయడానికి ఎక్కువ కరిగే సామర్థ్యం ఉంటుంది “అని అల్వరాడో చెప్పారు.

“అదనంగా, మేము ఆసియా దిగ్గజంలో తక్కువ వృద్ధి ప్రమాదాన్ని తగ్గిస్తాము.”

స్టేట్ మైనర్ ప్రస్తుతం భారతదేశంలో రాగి, పొక్కు మరియు మాలిబ్డినం గా concent తను విక్రయిస్తుంది, అయితే ఇది సాయి 5% వరకు దిగుమతి సుంకాలను తొలగించడానికి ద్వైపాక్షిక ఒప్పందాల వైపు రాగి కాథోడ్ మార్కెట్ చర్చలు జరిగాయి.

అల్వరాడో కోడెల్కో వాణిజ్య ప్రకటనలను వివరించారు యునైటెడ్ స్టేట్స్కు రాగి సరఫరాలో నాయకత్వాన్ని బలోపేతం చేయడం, యూరప్ మరియు ఆసియాలో అంతిమ కస్టమర్లతో దీర్ఘకాలిక పొత్తులను ఏర్పరచడం మరియు చైనాపై ఆధారపడటాన్ని తగ్గించడం, ఆగ్నేయాసియా మరియు భారతదేశం యొక్క అభివృద్ధి చెందుతున్న మార్కెట్లలో పాల్గొనడం పెంచడం.

శాంటియాగోలోని ఫాబియన్ కాంబెరో మరియు బీజింగ్‌లో టామ్ డాలీ రిపోర్టింగ్; ఆడమ్ జోర్డాన్ రచన; సాండ్రా మాలెర్ ఎడిటింగ్

మా ప్రమాణాలు: థామ్సన్ రాయిటర్స్ ట్రస్ట్ ప్రిన్సిపల్స్.

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments