Saturday, July 31, 2021
HomeGeneralఆర్‌ఐఎస్ పరీక్షల్లో రాజస్థాన్ కాంగ్ చీఫ్ బంధువులను ఎంపిక చేయడంపై బిజెపి అరిచింది

ఆర్‌ఐఎస్ పరీక్షల్లో రాజస్థాన్ కాంగ్ చీఫ్ బంధువులను ఎంపిక చేయడంపై బిజెపి అరిచింది

రాజస్థాన్ అడ్మినిస్ట్రేటివ్ సర్వీస్ (రాస్) లో తన బంధువుల ఎంపికలో అవకతవకలు జరిగాయని ఆరోపణలపై రాష్ట్ర కాంగ్రెస్ అధ్యక్షుడు, విద్యాశాఖ మంత్రి గోవింద్ సింగ్ దోతస్రా రాజీనామా చేయాలని రాజస్థాన్ బిజెపి బుధవారం డిమాండ్ చేసింది. ).

దోతాస్రా ఆరోపణలను చెదరగొట్టి, వాటిని ప్రచారం అని పేర్కొంది.

సోషల్ మీడియాలో ప్రసారమయ్యే పోస్టులు సోదరుడు మరియు ఇద్దరూ సూచించడంతో బిజెపి స్పందన వచ్చింది. RAS-2018 ఇంటర్వ్యూలో దోతస్రా కుమార్తెకు 80 మార్కులు వచ్చాయి, దాని ఫలితాలు ఇటీవల ప్రకటించబడ్డాయి.

రాజస్థాన్ ప్రతిపక్ష ఉప నాయకుడు రాజేంద్ర రాథోడ్, ఫోటోలను పంచుకున్నారు బుధవారం ట్విట్టర్‌లో మార్క్‌షీట్లు, RAS-2016 ఇంటర్వ్యూలో దోతాస్రా యొక్క అల్లుడు – ఒక RAS అధికారి కూడా 80 మార్కులు సాధించారని, ఆమె సోదరుడు మరియు సోదరి RAS-2018 ఇంటర్వ్యూలో అదే మార్కులు సాధించారని సూచించారు.

“ఇది యాదృచ్చికమా లేక ప్రయోగం కాదా అని దేవునికి తెలుసు” అని రాథోడ్ ట్వీట్‌లో పేర్కొన్నారు.

తరువాత బుధవారం బిజెపి దోతస్రా రాజీనామాకు పిలుపునిచ్చి రాజస్థాన్ పబ్లిక్ సర్వీస్ కమిషన్ (ఆర్‌పిఎస్‌సి) వ్యవహారాలపై దర్యాప్తు చేయాలని డిమాండ్ చేసింది.

“ఆసక్తికరమైన విషయం ఏమిటంటే అతని ముగ్గురు (దోతస్రా) బంధువులు ఇంటర్వ్యూలో 80 శాతం మార్కులు సాధించారు. కాగా అగ్రస్థానంలో నిలిచిన వ్యక్తికి 77 మార్కులు (ఇంటర్వ్యూలో మాత్రమే), నాల్గవ ర్యాంకు సాధించిన వ్యక్తికి 67 మార్కులు వచ్చాయి. ఇది తీవ్రమైన అవకతవకలకు ఒక ఉదాహరణ, ఆర్‌పిఎస్‌సిలో కూడా అర్హులను అనర్హులుగా, అనర్హులు అర్హులుగా చేస్తారు… మరియు అది కూడా అధికార పార్టీ అధ్యక్షుడి కుటుంబ సభ్యులు ”అని రాజస్థాన్ ప్రతిపక్ష నాయకుడు గులాబ్ చంద్ కటారియా అన్నారు బుధవారం. అటువంటి వ్యక్తి (దోతశ్రా) ను అన్ని పోస్టుల నుండి ఉపశమనం పొందాలని, ఆర్పీఎస్సీకి సంబంధించిన అన్ని విషయాలను సక్రమంగా దర్యాప్తు చేయాలని ముఖ్యమంత్రికి అభ్యర్థన. అలాంటి వ్యక్తులు, ఆర్‌పిఎస్‌సిలో లేదా మరెక్కడైనా శిక్షించబడాలి మరియు ఆర్‌పిఎస్‌సి మరియు దాని పనితీరు అందరితో నిజాయితీగా ప్రవర్తిస్తుందని ఒక ఉదాహరణను సమర్పించాలి ”అని కటారియా అన్నారు.

దోతస్రా ఆరోపణలను చెదరగొట్టి వారిని పిలిచారు

“ఇంటర్వ్యూలో, సభ్యులే కాకుండా, నిపుణులు కూడా ఉన్నారు. ప్రతిభావంతులైన పిల్లలు, వారు తయారీ తర్వాత సాధిస్తారు మరియు ఏ రాజకీయ నాయకుడితో సంబంధం లేదు. RAS ఇంటర్వ్యూలు బిజెపి మరియు కాంగ్రెస్ పాలనలలో జరిగాయి. ఇంటర్వ్యూకి 100 మార్కులు మాత్రమే ఉన్నందున ఎన్ని సంఖ్యలు వచ్చాయనేది సమస్య కాదని నేను భావిస్తున్నాను కాని ఇంటర్వ్యూకి ముందు పోటీ పరీక్షలు ప్రీ మరియు మెయిన్ ఎగ్జామ్స్ వంటివి ఉన్నాయి. ఒకరి బంధువుల ఆధారంగా ఒకరికి మార్కులు రావు. ఇది సోషల్ మీడియా రౌండ్లు చేసే ప్రచారం మాత్రమే ”అని దోతస్రా బుధవారం విలేకరులతో అన్నారు.

“ నా కొడుకు అవినాష్ 2016 లో ఉత్తీర్ణత సాధించారు. నా అల్లుడు గడిచినప్పుడు మరియు ఆమె అందుకున్నప్పుడు ఆమె మార్కులు, నా కొడుకుతో ఆమె (మ్యాట్రిమోనియల్) మ్యాచ్ ఇంకా చేయలేదు. నా కొడుకుతో ఆమె మ్యాచ్ ఆమె శిక్షణ పొందిన 20 నెలల తర్వాత జరిగింది. ఆ సమయంలో, బిజెపి అధికారంలో ఉంది మరియు వారు సభ్యులను మరియు చైర్మన్లను నియమించారు. ఆమె లేదా నా కొడుకును RAS గా ఎంపిక చేస్తే నేను ఏమి చేయాలి? ”

RAS-2018 లో తన అల్లుడి సోదరుడు మరియు సోదరిని ఎంపిక చేసిన ప్రశ్నపై, దోతస్రా హనుమన్‌గ arh ్‌లోని ఒక కుటుంబం యొక్క ఉదాహరణను ఉదహరించారు, దాని నుండి ఐదుగురు మహిళలు ఉన్నారు ఎంపిక చేయబడింది.

“ఇటువంటి ప్రచారాన్ని ఎన్నుకోలేని వారు ప్రోత్సహిస్తారు. ఈ వివాదం అనవసరంగా సోషల్ మీడియాలో జరిగింది. 2016 లో, నా కొడుకు, కోడలు ఎన్నుకోబడి, బిజెపి అధికారంలో ఉన్నప్పుడు నేను సాధారణ ఎమ్మెల్యే. ఆ సమయంలో, ఆమె నా కొడుకును ఇంకా వివాహం చేసుకోలేదు కాబట్టి మాకు తెలియదు ”అని దోతస్రా అన్నారు.

కటరియా కూడా మాజీ డిజిపి అయిన ఆర్‌పిఎస్‌సి చైర్మన్ భూపేంద్ర సింగ్ పాత్రను ప్రశ్నించారు. రాజస్థాన్. “ఏదైనా ఉద్దేశ్యాన్ని పేర్కొనడం తప్పు అని నేను భావిస్తున్నాను. ఇంటర్వ్యూ బోర్డులో స్వయంప్రతిపత్త సభ్యులు ఉంటారు మరియు ఛైర్‌పర్సన్‌కు ఎంపికైన అభ్యర్థుల పేర్లు రావు. ఇది రహస్య ప్రక్రియ. అన్ని ప్రక్రియలు అనుసరించబడతాయి మరియు ఇంటర్వ్యూలలోని పనితీరును బట్టి ఎంపిక జరుగుతుంది ”అని సింగ్ ఇండియన్ ఎక్స్‌ప్రెస్ అన్నారు.

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments