Tuesday, August 3, 2021
HomeSportsటోక్యో ఒలింపిక్స్: ఆటలను చివరి నిమిషంలో రద్దు చేయడం ఇంకా సాధ్యమేనని ఆర్గనైజింగ్ కమిటీ చీఫ్...

టోక్యో ఒలింపిక్స్: ఆటలను చివరి నిమిషంలో రద్దు చేయడం ఇంకా సాధ్యమేనని ఆర్గనైజింగ్ కమిటీ చీఫ్ తోషిరో ముటో చెప్పారు

. . గ్లోబల్ స్పోర్టింగ్ షోపీస్ ఇంకా రద్దు చేయబడుతుందా అని ఒక వార్తా సమావేశంలో అడిగినప్పుడు, తోషిరో ముటో సంక్రమణ సంఖ్యలపై నిఘా పెడతానని మరియు అవసరమైతే ఇతర నిర్వాహకులతో అబద్ధాలు చెబుతానని చెప్పాడు.

“మేము ఏమి అంచనా వేయలేము కరోనావైరస్ కేసుల సంఖ్యతో జరుగుతుంది. కాబట్టి కేసులలో స్పైక్ ఉంటే మేము చర్చలను కొనసాగిస్తాము, ”అని ముటో అన్నారు. “కరోనావైరస్ పరిస్థితి ఆధారంగా, మేము మళ్ళీ ఐదు పార్టీల చర్చలను ఏర్పాటు చేస్తామని అంగీకరించాము. ఈ సమయంలో, కరోనావైరస్ కేసులు పెరగవచ్చు లేదా పడిపోవచ్చు, కాబట్టి పరిస్థితి తలెత్తినప్పుడు మనం ఏమి చేయాలో ఆలోచిస్తాము. ”

టోక్యో మరియు ఆటలలో COVID-19 కేసులు పెరుగుతున్నాయి, చివరిగా వాయిదా పడ్డాయి మహమ్మారి కారణంగా సంవత్సరం, ప్రేక్షకులు లేకుండా జరుగుతుంది. ఆరోగ్య ప్రమాదాలను తగ్గించడానికి పాల్గొనేవారు ఖాళీ వేదికలలో పోటీ చేయాలని జపాన్ ఈ నెల నిర్ణయించింది.

జూలై 1 నుండి క్రీడలకు గుర్తింపు పొందిన వారిలో జపాన్‌లో 67 COVID-19 అంటువ్యాధులు ఉన్నాయి, చాలా మంది అథ్లెట్లు మరియు అధికారులు రావడం ప్రారంభించారు, నిర్వాహకులు మంగళవారం చెప్పారు. జపాన్, టీకా కార్యక్రమం ఇతర అభివృద్ధి చెందిన దేశాల కంటే వెనుకబడి ఉంది, 840,000 కేసులు మరియు 15,055 మరణాలు నమోదయ్యాయి మరియు ఆటల హోస్ట్ సిటీ టోక్యోలో తాజా పెరుగుదల ఉంది, మంగళవారం 1,387 కేసులు నమోదయ్యాయి.

జపాన్ అధికార పార్టీతో సన్నిహిత సంబంధాలు ఉన్న మాజీ అగ్ర ఆర్థిక బ్యూరోక్రాట్ అయిన ముటో, పదాలను జాగ్రత్తగా ఎంపిక చేసుకోవటానికి ప్రసిద్ది చెందారు, అయితే అధికారులు కరోనావైరస్ ఆంక్షల గురించి దేశీయ ప్రజలను ఆగ్రహిస్తున్నారు మరియు ఆటలకు హాజరయ్యేవారు ప్రేరేపించే కేసులలో స్పైక్ గురించి ఆందోళన చెందుతున్నారు.

అంతర్జాతీయ ఒలింపిక్ కమిటీ (ఐఓసి) అధ్యక్షుడు థామస్ బాచ్ ఈ కార్యక్రమాన్ని రద్దు చేయడం ఎన్నడూ ఒక ఎంపిక కాదని, క్రీడలను ‘సురక్షితంగా మరియు భద్రంగా’ ఉంచుతామని హామీ ఇచ్చారు. నిపుణులు ఒలింపిక్ ‘బబుల్’లో అంతరాలను తరచుగా పరీక్షించడాన్ని తప్పనిసరి చేస్తారు మరియు పాల్గొనేవారి కదలికలను పరిమితం చేసే విధంగా రూపొందించారు.

ఆర్గనైజింగ్ కమిటీ అధ్యక్షుడిగా ముటోతో కలిసి కూర్చున్న సీకో హషిమోటో, భద్రతా చర్యలు ప్రవేశపెట్టారని చెప్పారు జపాన్ ప్రజలకు తప్పనిసరిగా అలా చేయలేదని మరియు ఆటలకు ప్రజల మద్దతు తగ్గిందని ఆమెకు తెలుసు.

“నిరాశలు మరియు ఆందోళనలు పేరుకుపోయినందుకు నా హృదయం నుండి క్షమాపణ చెప్పాలనుకుంటున్నాను. అదే వార్తా సమావేశంలో హషిమోటో మాట్లాడుతూ,

మహమ్మారి మధ్యలో ఒలింపిక్స్ ఎలా నిర్వహించవచ్చో మొదటి ప్రధాన పరీక్ష పురుషులలో కూడా రావచ్చు కరోనావైరస్ కారణంగా 11 మంది ఆటగాళ్లను నిలబెట్టడానికి జపాన్ దక్షిణాఫ్రికా జట్టును ఎదుర్కొంటున్నప్పుడు సాకర్ టోర్నమెంట్.

ఆ మ్యాచ్ గురువారం జరగనుంది, ప్రారంభోత్సవానికి ఒక రోజు ముందు అగ్ర స్పాన్సర్ పానాసోనిక్ కార్పొరేషన్‌తో పాటు ఫుజిట్సు లిమిటెడ్ మరియు ఎన్‌ఇసి కార్ప్ దాటవేయబడతాయి. టొయోటా మోటార్ కార్ప్ సోమవారం ఆటలకు అనుసంధానించబడిన అన్ని టీవీ ప్రకటనలను వదిలివేసింది.

జపాన్ చక్రవర్తి నరుహిటోను గురువారం కలుస్తానని క్యోడో వార్తా సంస్థ చెప్పిన బాచ్, మంగళవారం నిర్వాహకులు ఎప్పటికీ చెప్పారు ప్రపంచవ్యాప్త సంఘటనను టోక్యోకు తీసుకువచ్చే ‘అపూర్వమైన సవాళ్లను’ have హించారు, మహమ్మారి మధ్య ప్రపంచవ్యాప్తంగా వైద్య సిబ్బంది మరియు స్వచ్ఛంద సేవకుల ‘వీరోచిత ప్రయత్నాలను’ ప్రశంసించారు.

రెండు మెక్సికో యొక్క ఒలింపిక్ బేస్ బాల్ జట్టు సభ్యులు టోక్యోకు బయలుదేరే ముందు టీం హోటల్ వద్ద COVID-19 కు పాజిటివ్ పరీక్షలు చేసినట్లు ఆ దేశ బేస్ బాల్ సమాఖ్య మంగళవారం తెలిపింది. జూలై 18 న పాజిటివ్ పరీక్షించిన అథ్లెట్లు, హెక్టర్ వెలాజ్క్వెజ్ మరియు సామి సోలిస్, ఒంటరిగా ఉన్నారు, జట్టు సభ్యులందరూ మరిన్ని పరీక్షల ఫలితాలను పెండింగ్‌లో ఉంచారు.

కెంజి షిబుయా, మాజీ డైరెక్టర్ లండన్లోని కింగ్స్ కాలేజీలోని ఇన్స్టిట్యూట్ ఫర్ పాపులేషన్ హెల్త్, నిర్వాహకుల బబుల్ సిస్టెన్ ఇప్పటికే ‘ఒక రకమైన విరిగినది’ అని అన్నారు.

“నా పెద్ద ఆందోళన ఏమిటంటే, అంటువ్యాధుల సమూహం ఉంటుంది (అథ్లెట్ల) గ్రామం లేదా స్థానిక ప్రజలతో కొంత వసతి మరియు పరస్పర చర్య, ”అని ఆయన అన్నారు.

ఆర్గనైజింగ్ కమిటీ అధ్యక్షుడు హషిమోటో మాట్లాడుతూ ప్రజల సభ్యులు ఆందోళన చెందుతున్నారని, ఎందుకంటే ప్రస్తుత పరిస్థితి కనిపిస్తుందని వారు భావిస్తున్నారు భద్రతకు హామీ ఇవ్వడానికి ఉద్దేశించిన ప్లేబుక్‌లు భద్రతా భావాన్ని అందించడం లేదని చూపించడానికి ‘.

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments