Wednesday, August 4, 2021
HomeSportsటోక్యో ఒలింపిక్స్: రోహన్ బోపన్న యొక్క 'రికార్డింగ్ యాక్ట్' ను ఎథిక్స్ కమిటీకి సూచించడానికి AITA

టోక్యో ఒలింపిక్స్: రోహన్ బోపన్న యొక్క 'రికార్డింగ్ యాక్ట్' ను ఎథిక్స్ కమిటీకి సూచించడానికి AITA

ఆల్ ఇండియా టెన్నిస్ అసోసియేషన్ (ఎఐటిఎ) సెక్రటరీ జనరల్ అనిల్ ధుపార్‌తో తన సంభాషణను బహిరంగపరిచే రోహన్ బోపన్న చర్యను దాని నీతి మరియు మేనేజింగ్ కమిటీకి సూచిస్తామని క్రీడా సంస్థ మంగళవారం (జూలై 20) తెలిపింది. టోక్యో ఒలింపిక్స్‌కు భారత పురుషుల డబుల్స్ జట్టు అర్హత గురించి అంతర్జాతీయ టెన్నిస్ ఫెడరేషన్ (ఐటిఎఫ్) తో AITA తన పూర్తి సంభాషణను విడుదల చేసింది.

బోపన్న వ్యాఖ్యల ద్వారా సృష్టించబడిన ప్రతికూల అవగాహన చుట్టూ గాలిని క్లియర్ చేయడానికి ప్రయత్నిస్తోంది జూన్ 28 మరియు జూలై 16 మధ్య ఆటలలోకి ప్రవేశించడానికి బోపన్న మరియు దివిజ్ శరణ్ కేసును ఎలా దూకుడుగా కొనసాగించారో సానియా మీర్జా రికార్డ్ చేసింది. జూలై 2 న, AITA నుండి వివరణ కోరిందని ఈ-మెయిల్ సుదూర సమాచారం వెల్లడించింది. పురుషుల డబుల్స్‌లో ప్రపంచ శరీరం యుఎస్‌ఎ (సిఆర్ 118), స్పెయిన్ (సిఆర్ 170), పోర్చుగల్ (సిఆర్ 204) లకు ఎలా ప్రవేశం కల్పించిందనే దానిపై ఐటిఎఫ్ వారి సంయుక్త ర్యాంక్ బోపన్న మరియు శరణ్ ర్యాంక్ 113 కన్నా తక్కువగా ఉన్నప్పటికీ. . ఐటిఎఫ్, అయితే, 2018 లో, సింగిల్స్ విజేతలకు మాత్రమే ఆసియా కాంటినెంటల్ కోటా ఇస్తామని ప్రకటించింది.

బోపన్న కాల్-రికార్డింగ్ యొక్క వీడియోను ట్వీట్ చేసిన తరువాత AITA కరస్పాండెన్స్ను బహిరంగపరిచింది. పురుషుల డబుల్స్‌లో బోపన్న, నాగల్ ప్రవేశాన్ని ఐటిఎఫ్ అంగీకరించిందని ధుపర్ విన్నది. ‘తన వేళ్లు దాటమని, రేపు మనకు శుభవార్త (అర్హత) లభిస్తుందని’ ధూపర్ విన్నాడు.

బోపన్న తన మరియు నాగల్ ప్రవేశం అంగీకరించబడిందా అని ప్రత్యేకంగా అడిగినప్పుడు, ధుపర్ బదులిచ్చారు ఒక ధృవీకరణ. బోపాన్న యొక్క వాదన ఏమిటంటే, AITA అతనికి అర్హత గురించి తప్పుడు ఆశలు ఎందుకు ఇచ్చింది.

“కాల్ రికార్డ్ చేసి బహిరంగపరచే ఈ చర్య అంగీకరించబడదు. ఈ విషయాన్ని AITA యొక్క మేనేజింగ్ కమిటీ మరియు నీతి కమిటీ పరిశీలిస్తుంది ”అని ధుపర్ వార్తా సంస్థ పిటిఐకి చెప్పారు. “బోపన్నపై క్రమశిక్షణా చర్య అవసరమా అని రెండు కమిటీలు నిర్ణయిస్తాయి.”

‘దురదృష్టకర’ ఎపిసోడ్ ఆటగాళ్లతో సమాఖ్య వ్యవహరించే విధానాన్ని మార్చవచ్చని ధూపర్ అన్నారు. . “మేము ఆటగాళ్ళతో ఇ-మెయిల్స్ ద్వారా మాత్రమే సంభాషించే అవకాశం ఉందని నేను భయపడుతున్నాను, తద్వారా ప్రతిదీ స్పష్టంగా ఉంటుంది. వారు కాల్‌లను రికార్డ్ చేయడం మరియు బహిరంగపరచడం వంటివి చేయలేరు. ఇతర క్రీడా సమాఖ్య కూడా బోపన్న చేసిన పనిని గమనించి, వారి ఆటగాళ్లతో వేరే విధంగా కమ్యూనికేట్ చేయడం ప్రారంభిస్తే నేను ఆశ్చర్యపోనక్కర్లేదు, ”అని ఆయన అన్నారు.

భారతదేశంలో ఎంపిక కోసం బోపన్నను పరిశీలిస్తారా అని అడిగారు. డేవిస్ కప్ జట్టు, ధుపర్ దీనిపై స్పందించడానికి నిరాకరించింది. “ఏమి జరుగుతుందో నేను చెప్పలేను కాని అతనిపై చర్య సిఫారసు చేయబడితే, అతని పేరు ఎంపిక కమిటీకి పరిశీలన కోసం ఇవ్వబడదు.”

సెలక్షన్ కమిటీకి సాధారణంగా 15 పేర్లు ఇవ్వబడతాయి ఐదుగురు వ్యక్తుల బృందాన్ని ఎంచుకోవడానికి ఆటగాళ్ల లభ్యతను తనిఖీ చేస్తుంది. సెప్టెంబరులో భారతదేశం ఫిన్లాండ్‌తో దూరపు టైలో తలపడుతుంది.

శరణ్‌ను ఉపసంహరించుకున్నామని, బోపన్నను సుమిత్ నాగల్‌తో జత చేసినట్లు ఐఐటిఎ వెల్లడించింది. పురుషుల డబుల్స్‌కు అర్హత సాధించే అవకాశం. మార్పు సాధ్యం కాదని, భారతదేశం నాగల్‌తో బోపన్నను జత చేసినా, కొత్త జత అర్హత సాధించదని ఐటిఎఫ్ నిబంధనలను ఉదహరించింది.

AITA ఆశాజనకంగా ఉన్నప్పటికీ, ఎక్కువ ఉపసంహరణలు పుంజుకోగలవని పోటీలో భారత జట్టు. ఒలింపిక్ క్రీడలలో లెజండరీ ప్లేయర్ రికార్డు ఎనిమిదవ ప్రదర్శనలను పొందటానికి వీలుగా వారు లియాండర్ పేస్ కోసం వైల్డ్ కార్డ్ కోరినట్లు ధుపర్ చెప్పారు.

“లియాండర్ ఈ అపూర్వమైన ఘనతను పొందాలని మేము కోరుకున్నాము, కాని ఐటిఎఫ్ ఈ సమయంలో వైల్డ్ కార్డులు లేవని మాకు. మేము బోపన్న మరియు శరణ్ కోసం కూడా పోరాడాము, కానీ దురదృష్టవశాత్తు వారు ప్రవేశించలేకపోయారు. వారి ర్యాంకింగ్స్ కారణంగా వారు అర్హత సాధించలేకపోవడం మా తప్పు కాదు, ”అని ఆయన అన్నారు.

విడుదలలో, AITA కూడా చేసింది మిశ్రమ జట్టులో పతక అవకాశం త్యాగం చేయబడిందని సానియా చెప్పడం అభినందించలేదు. “సానియా మీర్జా వ్యాఖ్యలు కూడా చాలా తగనివి, ఎందుకంటే రోహన్ అర్హత సాధించే వరకు ఆమె మిక్స్‌డ్ డబుల్స్ ఈవెంట్‌లో భాగస్వామిగా ఉండటానికి అవకాశం లేదు.

“ రోహన్ ర్యాంకింగ్ దివిజ్ లేదా సుమిత్ నాగల్ అర్హత కోసం తగినంతగా లేదు. కాబట్టి పురుషుల డబుల్స్‌లో లేదా మిక్స్‌డ్ డబుల్స్‌లో పతకాలు సాధించే అవకాశాన్ని మనం ఎలా కోల్పోయాము. మిస్టర్ బోపన్న యొక్క ఈ ట్వీట్లు మరియు ప్రకటనలను AITA నిస్సందేహంగా ఖండించింది, ”అని స్టేట్మెంట్ చదవబడింది.

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments